Laki tano tu unaweza badilisha historia

Laki tano tu unaweza badilisha historia

Masikini akishapata lazima ... ilie mbwata. Hivi Masanja wakati unazunguka na bidhaa jijini ukiwa mmachinga hayo mashamba yalikuwa yamekwisha huko kwenu Ludewa. Leo hii unabeza kazi za wateja wako waliokuweka mjini kitambo.

Kila kazi ni muhimu sana kwa uchumi wa nchi na mzunguko wa life kiujumla, ni mpuuzi pekee awezaye kufikiri wote tunaweza kulima nyanya au auze maji na wote tuwe na maisha mazuri. Hao wanaolipwa laki 5 wote wakitoka ofisini wakauze maji au kulima vitunguu atanunua nani?

Kilimo kingekuwa simple kama unavyobwatuka unadhani nani angekuja mjini kufanya kazi ya laki 5 unayoibeza, mbona Masanja ulikuja ukakomaa hapa hadi ukatoka baada ya kuungua sana na jua. Ulishakuwa hadi HOUSEBOY wewe, leo hii teller wamuona kama hana akili au hana malengo na maisha haya.

Mmekaa tu mnaongelea kilimo kana kwamba ni rahisi saaana. Mngejua watu wanaozewa na mazao mashambani huku kwa kukosa masoko. True vipo vinavyolimwa vinalipa haraka lakini havistawi nchi nzima na kwingineko gharama za kuvilima si ndogo.

Masanja hukutoka kwa sababu una akili kuliko vijana wanaosota,huo ni mzunguko wa maisha tu na bahati iliyochagizwa na kipawa. Ulijituma ndio lakini haimaanishi wasiotoka hawajitumi. Chunga kauli zako bro.
 
Ukweli, lakini unauma!!!
Hahahaha,aisee amepiga za mbavu,halafu anakupa na panadol

Ni ukweli mtupu,tatizo la Jiji la Dar ni kuigana life style bila kujua vyanzo vya mapato vya mwenzio.
Na wengi waliokimbilia Dar wamekimbia makwao kilimo,na vizazi vinafuata mfumo huo,licha ya kwamba wapo wa chache wamestukia kiliomo.
Na niukweli mtupu kwamba weekends njia za Bagamoyo na kibaha zinakuwa busy kwa watu kwenda kwenye mashamba yao.

Kwanza wajiulize hao wanaompakazia Masanja,je wanajua ameanza kuvuma lini?na je amekuwa MC kwa muda gani?na je ameshiriki kwenye matangazo ya Biashara kwa muda Gani?
Jibu utakuta ni muda mrefu saaana,tatizo watu wanaona kama vile ameanza juzi tu,wakati mtu zaidi ya miaka 10 yupo anahangaika,leo hii unabakia unashangaa,na anakauli yake anasema ametoka bush na yeye ni wa bush ila anawakimbiza aliowakuta mjini.

Pesa ukiipanga vizuri kwa jiji la Dar unatoka kirahisi mno tena saaana.Ila kwa style ya maisha ya vijana wengi,kutoka ni issue,maana hata kwenye kulima mtu hakubali hasara
Wao utawasikia kila kitu au biashara ni pasua kichwa,kaaaaaaaaazi kweli kweli,tumebakia Siasa tuuu
 
Nyie acheni kusema kulima kulima cjui ukitoa oak mbili ukalima mananas baada ya muda flan utapata milion 2...achen kabisa kutudanganya ukulima ni Kazi hauez kulima apo apo ukafanikiwa..msijitie kutupa ushaur Wa kijasiriamali akat masoko hakuna..
 
Yan kama uko kwenye akili yangu

watu wote wanapenda kutajirika na kuwa na maisha mazuri lakini siyo kazi rahisi kama anavyofikiria. Je,ukienda kulima kilimo cha matiki maji au maharage alafu mabadiliko ya hali ya hewa yakakuadhiri? Je,bank teller akienda kijijini kulima,huduma za kibenki mtazipatia wapi na nani atawahudumia na kuwatunzia hela zenu?
Je,unadhani kwamba bank teller ndo mwenye kipato kidogo kuliko wote? kwa nini asingewaambia wasaidizi wa ndani wapige kazi kwa miezi kadhaa kisha wakishapata hiyo laki tano warudi kijijini wakalime?
Ukweli ni kwamba wote tunategemeana na itabaki kuwa hivyo.
anawadharau bank tellers na wote wenye kipato cha chini paipo kujua kuwa hata matajiri wakubwa zaid yake pia wanamcheka yeye.

Mjinga huyo
 
Halafu wamkoani mlihamia Jijini mnatabu saaana,sijui hata mitihani mlifaulu vipi,au ndio waleee

Bank teller ni character anaebeba kundi kubwa la watu,sasa watu mme copy na ku tomato paste

Hembu Masanja rudi tenaa,hawajakuelewa
 
Hio ni uongo mkubwa Sana, unajua ukishatoka unaongea kirahisi rahisi Sana. Kilimo kwa hii nchi ni jipu kubwa Sana, ati laki 5, ukalime upate 2m labda kenya kwenye uhakika WA soko but sio bongo tikiti zaozea pale kariakoo, kweli kabisa laki 5 ikuvushe miezi 4 ukisubiria kuvuna,
Watu tunalima bhana na ukweli twaujua, mfano kuhudumia nusu heka tuu ya nyanya mpaka uvune sio chini ya kilo 8, hapo hujaweka kula yako, kama una watoto hapo hutaacha ona rangi zote. Halafu unashangaa utauza creti buku tano.
Msichukulie vitu kirahisi rahisi hivo.
 
Kati ya wafanyakazi ambao wanachukiwa au kuonewa wivu ni bankers. Na sababu kubwa ni kwamba watu wanawapa heshima na kuwaona wana pesa sana sasa mtu anayejua kipato chao hilo huwa linamuuma sana. Maelezo yote aliyoyatoa kwa Laki tano hayatekelezeki, ila walau kafanikiwa kuwadiss bank tellers.
Kama unabisha tafuta laki tano halafu hamia shamba
 
Bonge la pointi aisee,,ila wavivu wa kufikiri watapinga saaana.
 
Masanja hukutoka kwa sababu una akili kuliko vijana wanaosota,huo ni mzunguko wa maisha tu na bahati iliyochagizwa na kipawa. Ulijituma ndio lakini haimaanishi wasiotoka hawajitumi. Chunga kauli zako bro.
Nimepapenda hapa!
 
Back
Top Bottom