Laana kuu Ubungo mataa!


hopaje

hopaje

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
1,597
Likes
818
Points
280
hopaje

hopaje

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
1,597 818 280
No hurry in africa!!!


Sent from my iPhone 5 using JamiiForums
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,669
Likes
1,696
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,669 1,696 280
Tatizo ni kwamba moja ya sababu inayotufanya tuendelee kuwa Masikini huwa tunakimbilia kufanya jambo jipya kabla ya kuhahakikisha tumetatua tatizo tulilonalo kwanza.
Kwa Mfano Raisi mzima anaongelea kujenga Reli mpya mpaka Burundi na nyingine mpaka Musoma wakati iliyopo ina Miaka 100 na haitumiki sasa kwa nini tusihakikishe kwanza iliyopo inatumika kwa 100% halafu baade ndio tuanze kujenga nyingine?





hapo ndio shida ya viongoz wetu,
kila siku na mipango mipya...... et waziri mwakyembe kaanzisha route ya treni
kwa hapa mjini dar kwa miundo mbinu ya Zamani huuu c uchizzzz.
 
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2011
Messages
4,144
Likes
2,994
Points
280
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined May 27, 2011
4,144 2,994 280
mzee kwani hizo gari hata bila flyover si zinaendaga huko huko...kwa hiyo flyover itakuwa imetatua tatizo ubungo ambalo ndio lengo..
Hapa mkuu kutatua tatizo sehemu moja na kutengeneza tatizo sehemu nyingine si njia ya kitaalam.
 
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
8,448
Likes
5,385
Points
280
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
8,448 5,385 280
Mawazo yangu mimi kwa hili ni kuimalisha usafiri wa public.watu wapaki magari yao nyumbani sote tupande public transport kwenda na kurudi ma kazini..nadhn hii itasaidia..
Unajua serikali inapata kiasi gani cha pesa kupita fuel levy?
 
kashesho

kashesho

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
4,946
Likes
1,246
Points
280
kashesho

kashesho

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
4,946 1,246 280
uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii foleni ya ubungo ni janga jamani
 
Ndalilo

Ndalilo

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2013
Messages
950
Likes
1,571
Points
180
Ndalilo

Ndalilo

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2013
950 1,571 180
Tatizo wabongo wengi mbulula halafu wanajifanya wanajua kuchangia upuuzi, flyover ndo huwa suluhisho la foleni sio lazima ujenge zote kwa pamoja mfano bara bara kutoka manzini swaziland to mbabane kuna flyver za kumwaga ambazo wala hazioneshi kuwa gharama sana pia kutoka Johburg mpaka pretoria so mchezo ,najua watakuja kutetea ule uf.a.la wao ku SA imeendelea kiuchumi je swazi wana uchumi gani? Nairobi je Nigeria je,nadhani Tanzania ndo nchi ambayo haina flyover hata moja,swala kwamba barabara zipigwe grader ni hoja chakavu japo itasaidia kidogo coz kila m2 atataka kupita huko kwa tunaojua chocho za bongo liko wazi hili,halmashauri nyingi najua hazina foleni kabisa ukiacha majiji magreda yanatosha ila provision ya bara bara nyingi tena za flyover zinatakiwa sio barabara mbili kila cku kwenye majukwaa na tv juu mnajicfia wakati kila kukicha mko ulaya mnaona wanaume wenzenu walivyotumia akili zao na rasilimali.
Nigeria zipo flyover nyingi sana lakini traffic yake unaweza sema Dar hakuna traffic. Pia wana road network kubwa mno. Flyover si suluhu kwa Dar. Njia zilizopo zifanywe zipitike, sio mtu anatoka Tabata anaenda kimara au mbezi apite ubungo ilihali zipo njia mbili za kumfikisha huko ambazo hazipitiki kirahisi, n.k
 
TECHMAN

TECHMAN

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
2,670
Likes
184
Points
160
TECHMAN

TECHMAN

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
2,670 184 160
Binafsi napinga Kujengwa Daraja Ubungo Mataa kwa sasa na badala yake hizo Fedha kama zipo zipelekwe kujenga Br. za Mikoani na Wilayani! Bado kuna Mikoa Mingi sana haijaunganishwa na Br. za Uhakika na Dar tayari ina miundombinu mizuri na ya kutosha! Kwa Mf. waunganishe Mbeya mpaka Tabora na mwishowe Kigoma n.k

Kwahiyo hii itaondoa foleni za dar?
 
Quarterpin

Quarterpin

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
1,257
Likes
939
Points
280
Quarterpin

Quarterpin

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
1,257 939 280
Nigeria zipo flyover nyingi sana lakini traffic yake unaweza sema Dar hakuna traffic. Pia wana road network kubwa mno. Flyover si suluhu kwa Dar. Njia zilizopo zifanywe zipitike, sio mtu anatoka Tabata anaenda kimara au mbezi apite ubungo ilihali zipo njia mbili za kumfikisha huko ambazo hazipitiki kirahisi, n.k
Mkuu tatizo la foleni bongo linatokana na mambo mengi kubwa ikiwa ni miundo mbinu yenyewe hii nakubali ila nachoona mm hatuna barabara za kutosha nadhani sababu ni kua maeneo mengi hayajapimwa yako kiholela. Huwezi kulinganisha nigeria na tanzania wana magari takribani mil 12 wakat kwetu hayafiki hata milion 1 kwa mujibu wa takwimu za shirika la afya duniani. Unaweza kuangalia hapa.
Registered vehicles: Number of registered vehicles - Data by country
 
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2013
Messages
1,629
Likes
207
Points
160
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2013
1,629 207 160
Loading.............failed to conected
 
F

Funge

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
585
Likes
14
Points
35
F

Funge

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
585 14 35
Laana gani hiyo mkuu? Huo ni ujinga wenu wenyewe,. Kwanini ukubali kukaa kwa muda wote huo hapo mataa?
Kumbe vichaa waokota makopo ni wengi duniani. Kwa hiyo wewe hujui sababu za yeye kupoteza muda pale.
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
6,737
Likes
1,545
Points
280
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
6,737 1,545 280
Baada ya kukaa foleni masaa mawili pae ubungo mataa ninaomba kujua yafuatayo.

1.) Ni hasara kiasi gani tumepata kama Taifa katika kipindi cha miaka kumi mpaka Leo kutokana na foleni hizi.

2.) Inagharimu kiasi gani kujenga daraja la magari kupita juu pale junction.

3.) Tukijua hizi data basi tutaweza kukadiria ni kwa kiasi gani serikali Yetu inawazimu.
Kwa Tanzania ukiona kuna tatizo ujue ni kafara kwa neema za wakubwa!
pengine hii foleni kuna wakubwa wanfaidika au watafaidika nayo in future, si bure maana Kama si hivyo wangefikiria Kutatua kwa haraka!
 
Mwadunda

Mwadunda

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,156
Likes
310
Points
180
Mwadunda

Mwadunda

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2013
1,156 310 180
hapo ndio shida ya viongoz wetu,
kila siku na mipango mipya...... et waziri mwakyembe kaanzisha route ya treni
kwa hapa mjini dar kwa miundo mbinu ya Zamani huuu c uchizzzz.
ulitaka afanye kitu gani.......?
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
32,930
Likes
20,381
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
32,930 20,381 280
watuweke kivuko cha helikopta ubungo
 
C

cj21125

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
2,034
Likes
135
Points
160
C

cj21125

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
2,034 135 160
Baada ya kukaa foleni masaa mawili pae ubungo mataa ninaomba kujua yafuatayo. 1.) Ni hasara kiasi gani tumepata kama Taifa katika kipindi cha miaka kumi mpaka Leo kutokana na foleni hizi. 2.) Inagharimu kiasi gani kujenga daraja la magari kupita juu pale junction. 3.) Tukijua hizi data basi tutaweza kukadiria ni kwa kiasi gani serikali Yetu inawazimu.
Mkuu wakishajenga flyovers; CCM watatumia njia gani kuomba kura kwa wananchi. Maana kila uchaguzi ahadi ni zile zile barabara na maji. Sasa wakitekeleza hizo ahadi, wataahidi nini kwenye uchaguzi unaofuata?
 
Xidian

Xidian

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2012
Messages
506
Likes
2
Points
33
Xidian

Xidian

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2012
506 2 33
Baada ya kukaa foleni masaa mawili pae ubungo mataa ninaomba kujua yafuatayo.

1.) Ni hasara kiasi gani tumepata kama Taifa katika kipindi cha miaka kumi mpaka Leo kutokana na foleni hizi.

2.) Inagharimu kiasi gani kujenga daraja la magari kupita juu pale junction.

3.) Tukijua hizi data basi tutaweza kukadiria ni kwa kiasi gani serikali Yetu inawazimu.
Hao ni mpaka watoke madarakani, maana hawana jambo lolote la maana wanalofanya. Miundombinu yote ni hovyo tu, kila siku kuongea tu bila vitendo...hovyoooòoooooooooooooo
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
13,654
Likes
7,941
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
13,654 7,941 280
Wakuu nataka kuvuka mataa ya ubungo sasa ni saa mbili inatimia hatusogei. nimelala nimeamka wap!!

Hivi mbele kunanini hivi jamani
Na wewe umekaa masaa mawili.., pole sana..!!
 
R

ridculouz

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2014
Messages
912
Likes
252
Points
60
R

ridculouz

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2014
912 252 60
Pale panaudhi aisee. Kuna rafiki yangu aliwahi kusema eti ni heri uwe kwenye foleni nyuma kuliko mbele. Ukiwa mbele eti husogei! Nilicheka sana.

Nafikiri tuwe wabunifu maana situation yenyewe haionekani ku-improve siku za usoni. Muwe mnatembea na audio books msikize huko kwenye magari yenu...au msikize kwa simu etc. Acheni kuchokonoa simu kutwa...ukiwa kazini wewe na simu; ukiwa out baada ya kazi wewe na simu; kwenye usafiri wakati wa kurudi nyumbani vivyohivyo. Ni kuchat tu na kutafuta charger muda wote! Kama mnabisha fanyeni utafiti mdogo kesho kuangaoia abiria wa daladala au wadau waliojaliwa usafiri wao. Kama hawasikizi nyimbo basi wanashangaa nje. Tutumie muda ule unaokaa folenini kwa kulisha ubongo na mambo mapya.
Kila lakheri wadau
wazo zuri saaana
 

Forum statistics

Threads 1,250,106
Members 481,224
Posts 29,720,833