Kwanini watu wa hali ya chini wanamchukia sana Rais Samia?!

Kwanini watu wa hali ya chini wanamchukia sana Rais Samia?!

Ni mtanzania asiye na akili tu ndiye atampigia kura huyu bibi, hali ya maisha imekuwa ngumu sana na victims ni hao hao wananchi wenye maisha magumu.

Sasa ikitokea wakamruhusu kukalia hicho kiti kwa mara nyingine basi nitaamini Tanzania ina raia wa ajabu kuwahi tokea tangu dunia kuumbwa.
Mwgulu hamia BURUNDI
 
Tutapiga kura, na mama atarudi, wewe unayekaa sebuleni kwa shemeji unasubiri Hela zikufate hapo, lazima ulie maisha magumu, toka nje kafanye kazi. Kura yangu kwa SSH
Kura yako ni moja
 
Kwenye mambo mengi Tu, hata barabara ya moroco mwenge ni faida ya kubana matumizi Leo tunapita kwenye njia 4
Ulivyo mpuuzi
Barabara ya Morocco imejengwa kwa fedha za mkopo sio fedha za ndani
 
Majibu ya utafiti wako ni sahihi. Mimi pia niliwahi kuufanya utafiti kama wako na nikapata majibu kama yako.

Nilichokibaini ni hiki:-
-Watu wengi Wa chini uelewa wao upo chini sana. Hawamkubali Rais Samia kwa kuwa anaonekana ni mtu anayefuata taratibu tulizojiwekea kama Taifa. Na nyingi ya taratibu hizo ni kama vile haziwa-favour. Wanaona bora Rais aliyepita ambaye alikuwa anaamua kwa hisia tu. Yeye ndiye alikuwa sheria, Sera na mwongozo.

Watu wengi Wa chini (wenye uelewa ulio chini) hupenda matokeo ya papo kwa papo. Akikamatwa mwizi basi hapo hapo hukumu ipite. Lakini useme mwizi afikishwe kituo cha Polisi, Polisi wakiona anafaa kupewa dhamana..wampe dhamana na wakimfikisha mahakamani na labda mahakama imwachie huru kwa kuwa ushahidi haukutosha, basi wananchi hawataelewa.

Lakini pia, Wananchi wengi Wa chini wameumizwa na usafishaji Wa miji. Walizoea Rais "Wa wanyonge" ambaye aliruhusu Biashara holela popote pale. Sasa huyu Wa sasa anataka kila kitu kifanywe kama kinavyoelekezwa.

Sababu ya 3, watu wengi wa chini hawaamini kwamba jinsia KE haiwezi kuongoza. Na wengine hawamkubali kutokana na mahali alipotoka pamoja na dini yake.

Watu Wa chini pia wana kawaida ya kuamini uzushi. Huwa hawajishughulishi katika kutafuta ukweli. Na katika hili, wanaamini uzushi Wote wa watu kama akina Veronica France.

Mwisho ni hulka za masikini na za kimasikini kuamini kuwa matajiri wamepata utajiri wao kwa kuwanyonya masikini. Sasa wanapoona serikali inawatambua na inawa-treat matajiri fairly basi wanapata hisia kuwa matajiri wameishika serikali na serikali haipo upande wao.

Na mwisho kabisaaa..ni uongo Wa awamu iliyopita kuwa inatekeleza miradi yote kwa pesa za ndani. Watu waliaminishwa na waliamini. Wenye akili hawakuamini. Sasa wanaposikia awamu ya sasa inakopa na inaweka wazi kuwa inakopa, basi watu Wa chini wanapata la kusema.

Nawasilisha
Utafiti wa chato?
 
Kwa sababu wanao heshimiwa ni wenye pesa bila kujali kama ni za halali au za haramu !!
Haramu halali ni suala la imani.
Watawala ndio wanatufunza wizi sasa kwa ufisadi huu utakuwa na moyo wa kulipa kodi kweli,kwann nisikwepe
 
Wiki jana nikiwa safarini kuelekea magharibi mwa Tanzania nilijipa kazi ya kutafiti uungwaji mkono wa Rais Samia kwa wananchi anaowaongoza.

Asilimia 90 ya watu wa hali ya chini hawamkubali Samia! Na ndani ya hizo 90% 50 yao hawataki kabisa hata kulisikia jina lake.Iliniogopesha!

Hali hiyo ilikuwa tofauti kwa wafanyabiashara.Wengi wao wanadai hawasumbuliwi hasa na mambo ya risti za EFD na kwalo wanadai wanapiga pesa kwa lugha ya mtaani.

Kazi iendelee.
Unamchukia wewe na sukuma gang! Sie watanzania tunampenda sana
 
Ni mtanzania asiye na akili tu ndiye atampigia kura huyu bibi, hali ya maisha imekuwa ngumu sana na victims ni hao hao wananchi wenye maisha magumu.

Sasa ikitokea wakamruhusu kukalia hicho kiti kwa mara nyingine basi nitaamini Tanzania ina raia wa ajabu kuwahi tokea tangu dunia kuumbwa.
Habari ya Burundi?
 
Harafu MSI generalise Sana ,watu wengi wa mjini ndio unaweza sema hawamkubali lakini maeneo ya Vijijini kwenye miradi ya Afya,maji, barabara na shule huko ni wafuasi wa ccm dam dam..

Kumbuka ndio wengi na ndio wanaofeel Hali halisi,,watu wa mjini huwa hawaoni impacts ya miradi ya serikali Kwa sababu wao Wana options nyingi.
Yaani tulio Vijijini kazi yetu ni kilimo na mbolea imepanda Bei kwa asilimia zaidi ya miamoja na Bei ya mahindi yetu Iko palepale.
Sijajua vijiji Gani unavyoongelea ila huku tunaotegemea kilimo Hali ni ngumu zaidi, mtu unalima na hela ya mbolea unakosa unapata hasara mara mbili.
 
CCM iachane na waimba mapambio irudi kwa wananchi kuona Hali halisi ya maisha.

Kipindi hichi mfumuko wa Bei wananchi wanamlaumu rais na huwaelezi sababu nyingine zaidi wanaona rais amewaruhusu wafanyabiashara kupandisha Bei.

Kama uchaguzi ungeitishwa leo Hali ingekua ni mbaya na yangeanza tena mambo ya chagua Magufuli sio chagua CCM.

Kwakweli Hali mtaani ni mbaya watu wameanza kukimbia familia inahuzunisha.
Serikali itoe elimu kwa viongozi wa wananchi chini kabisa wawe walau wanawaeleza wananchi sababu za huu ugumu wa maisha wa ghafla unaotokana na mfumuko wa Bei wananchi hawajhi kabisa sababu ni nini wao wanaona ni mabadiliko ya uongozi wa nchi ndio sababu.
 
Sababu nyingine watu hawapendi watu wapate maendeleo.Hayati aliwaaminisha watu kwamba mtu ukiendelea kidogo tu ni mwizi.
Mpaka ikapelekea mtu anatumbuliwa hadharani na watu wanashangilia.
Bahati mbaya sana siyo kila aliyetumbuliwa hadharani alikuwa na makosa. Kuna baadhi ya viongozi walitumia mtindo huo ili JPM aone wanafanya kazi.
 
Yaani tulio Vijijini kazi yetu ni kilimo na mbolea imepanda Bei kwa asilimia zaidi ya miamoja na Bei ya mahindi yetu Iko palepale.
Sijajua vijiji Gani unavyoongelea ila huku tunaotegemea kilimo Hali ni ngumu zaidi, mtu unalima na hela ya mbolea unakosa unapata hasara mara mbili.
Samia ndio kapandisha bei ya mbolea? Mnataka nani awe Rais tuone kama imeshuka?

Mwisho ni kwamba mwana kijiji hana uwezo hata wa kuwa na smartphone kwa hiyo wewe usijifanye ndio msemaji wao.
 
Imebadikika mkuu, wale waliolipia kabla ya 2021 ni 27000, Ila wapya ni miatatu mkuu
Is it? Ilibadilishwa lini? Kwa kweli kama ni hivyo itakuwa ni shida. Niliwahi kukutana na watu wa REA kijiji fulani hivi wanahamasisha watu kulipa 27,000/= ili wawekewe umeme. Majibu yaliyokuwa yanatoka kwa hao wanakijiji nilisema sijui kama kuna siku vijijini vyote vya TZ vitakuja kuwa na umeme
 
Kwa nini hatuwezi kuwa wakweli. Kama tunampenda Mama tumuambie ukweli.
Kundi namba moja nibkina mama. Yaani wamekata tamaa na wanamchukia sana. Hawa ndio wanaoonja ugumu wa maisha ndio wajasiria mali wadogo ndio wanaoenda sokoni ndio wanaosumbuka na familia.
Ni kweli chuki kwa mama ni kubwa sana.
Kwa kuwa bado miaka 3 mbele arekebishe mambo vinginevo kweli CCM atalazimika kuiba kura kama inataka kubaki madarakani
Kwani lini CCM haijawahi kuiba kura?
 
Back
Top Bottom