Kwanini wanawake wa Kiislamu hawautaki tena ukewenza?

Kwanini wanawake wa Kiislamu hawautaki tena ukewenza?

Wanawake wanaweza tu kudai talaka na si kutoa talaka. Mwanaume tu ndo anaweza kuoa wake wawili kwa wakati mmoja na na wote wakajua na mwanaume ukaendelea kudunda kifua mbele na si mwanamke kuwa na waume wawili kwa wakati mmoja na wote wakajua patachimbika. Najiuliza tu wanaume tuna bahati kiasi gani
 
Naongea mim kama mim

Ukiolewa n mume ambae n.musilamu na akataka kuongeza mke wa pili bas shart la kwanza akupe taarifa. Na pia ikunbukwe kuoa mke zaidi ya mmoja sio watu wamejiweke bali ni sheria zipo na pia mke wa pili unaoa ikiwa yafuatayo yapo ndani yako
Una uwezo wa kuwalisha wote
Una uwezo wa kuwapa kile wanachostahili na kuwatoshelezea kimahitaji ya kimwili na mengineyo
Na kama huku utaacha elfu tano bas kwa mke mkubwa uache hiyo elfu tano sio huku elfo moja kule msimbazi.
Na kuoa mke wa pili yataka mshauriane ww na mkeo. Sasa mke akikataa mume hilo sio jukumu lako tena bali kalibeba mkeo. Na akikataa akupe sababu hasa za msingi.


Mim binafsi mume anipe mahitaji yangu stahiki anitimizie nitakacho akitaka kuoa mke wa pili akimudu kutugharamia ruksa.

huo ni uzinzi tu,kunasababu gani ya kuoa mke wa pili?ni tamaa tu za ngono ndizi zinazo wa drive watu,kama una mke tayari kwanini uoe mke mwingine?tujaribu kuchunguza maandiko mengine waandishi waliyatoa ku favour mambo wanayoyafanya.i.e hayo ya kurani,ukibishafuatilia historia ya aliyeileta.
 
Binafsi

Nina wake wawili, niko under 30 na kilichonipelekea kuoa mke zaidi ya huyu wa kwanza ni

1. Mke wangu huyu hana uwezo wa kufanya daily wakati mimi niko active sana kiasi hata kabla sijaoa nilikuwa nafikiria niwe nalala na wanawake wawili(wafanye kupokezana kijiti)

2.Sikutaka kuwa na vimada kama wengine wafanyavyo(ana mke mmoja lkn michepukk hata mi4)

3. Uwezo wa kuhudumia mke zaidi ya mmoja ninao japo si tajiri.

4.Wanawake wamekuwa wengi kiasi cha wengi wao kubakia bila ndoa kama tutaendelea kuoa mke mmoja...

Na kabla sijagota 35 nataka niongeze mwingine maana kuna raha yake kuwa na mwanamke zaidi ya mmoja(ukibisha waulize wachepukaji).

Kwanini sasa baadhi ya wanawake hawautaki uke wenza...?

1. Urijali wa wanaume wengi umepungua sana(yeye tu humtoshi sawasawa bado unaongeza mwingine)

2. Wivu, hii iko miaka yote

3. Eti tuchume wote lakini ulete mke mwingine aje afaidi tu kirahisirahisi...? Uchoyo

4. Pamoja na kuwa wanajiita waislam lakini imaan yao inatia shaka sana, huwezi kuwa muislam wakati unaipinga Qur ani...! Wengine wanadhania USASA hutakiwi kuoa zaidi ya mmoja...

Nawashukuru Waislam wanavyoendelea kujibu kwa upole(hakika Uislam ni dini ya Upendo na amani-..Amani inayoongozwa kwa haki si kama hii ya TANGANYIKA inayoongozwa na WOGA)
 
huo ni uzinzi tu,kunasababu gani ya kuoa mke wa pili?ni tamaa tu za ngono ndizi zinazo wa drive watu,kama una mke tayari kwanini uoe mke mwingine?tujaribu kuchunguza maandiko mengine waandishi waliyatoa ku favour mambo wanayoyafanya.i.e hayo ya kurani,ukibishafuatilia historia ya aliyeileta.

Huna unalojua!!!
 
Naongea mim kama mim

Ukiolewa n mume ambae n.musilamu na akataka kuongeza mke wa pili bas shart la kwanza akupe taarifa. Na pia ikunbukwe kuoa mke zaidi ya mmoja sio watu wamejiweke bali ni sheria zipo na pia mke wa pili unaoa ikiwa yafuatayo yapo ndani yako
Una uwezo wa kuwalisha wote
Una uwezo wa kuwapa kile wanachostahili na kuwatoshelezea kimahitaji ya kimwili na mengineyo
Na kama huku utaacha elfu tano bas kwa mke mkubwa uache hiyo elfu tano sio huku elfo moja kule msimbazi.
Na kuoa mke wa pili yataka mshauriane ww na mkeo. Sasa mke akikataa mume hilo sio jukumu lako tena bali kalibeba mkeo. Na akikataa akupe sababu hasa za msingi.



Mim binafsi mume anipe mahitaji yangu stahiki anitimizie nitakacho akitaka kuoa mke wa pili akimudu kutugharamia ruksa.

Kwa ufupi ni suala la uadilifu ndio kitu cha msingi....waweza kuwa na uweza wa kila kitu na ukakosa uadilifu bhaasi....
 
hahaha wewe endelea kujiamini tuu wake wadogo wanamambo kwelikweli

wanaweza wakakufanya ukajinyonga.....

mimi kila kona nipo ngoja niende siasani kwanza

wewe kule jukwaa la malovee connection unafanyaga nini hahahahahah

Wengine tupo tu hatunywi,hatuna mashosti mitaani,tena huku ugenini basi ndo najiliwaza huku jf.
 
Kwa hiyo unaniambia kuwa kila mwanamke anaeitwa Amina, Zainabu au hata Zinduna huku akiwa amevaa ushingi then anakataa kuolewa ndoa za mitara basi huyo siyo muislam? Unajaribu kuongea politics hapa kama wale wanaosema kuwa wanachama wetu wakiwa kwenye mikutano ni watu wastaarabu sana ukiona wale wanaokuwa wamevaa sare zetu then wakafanya vurugu hao jua ni wahuni tu
Nahisi unajaribu kuupanua uwanda wa mjadala ukiwa tayari 'radical'-kimsimamo.
Fahamu; Uislam ama imani yoyote iwayo haipimwi kwa kuangalia jina wala chochote kingine,
Bali ufahamu wa dini husika ukijumuisha kuitumikia kivitendo,kiimani na kiroho.
Na, Mungu pekee ndie ajuae kuwa imani yako imejaa kiasi gani kwake lakini kwa sisi wanadamu angalau tunaweza kujifariji,
Japo kwa kuyaangalia matendo yako na msimamo wako.
NACHAGIZA: Muislam mwanamke alieshiba imani ya dini yake,
Ndoa ya mtala ataifurahia na kwa taarifa yako wapo wengine hata anaweza kumshawishi mwenza wake amuongezee mwenzake.

Note: Sijasema kuwa asie ikubali ndoa ya mtala basi si Mwiislam, La hasha;KILA MTU ATAUCHUKUA MZIGO WAKE MWENYEWE.
 
Hata hapa hakuna neno linalokataza kuoa wake wengi sana sana inakatazwa talaka/kutengana. Jibu swali - hivi Mungu atajipinga mwenyewe kwa kumruhusu mfalme Daudi aoe wake 100 ambaye katika Biblia yote anasifiwa na Mungu mwenyewe kuwa ni mtumishi wake na hata Yesu mwenyewe akajiita mwana wa Daudi, pia mfalme Solomon wake 1000, halafu aje kukataza watu wengine wasioe wake wengi?

kuna matendo yalifanywa na watumishi zama za giza lakini haimaanishi ni halali, ni pamoja na hizo ndoa za kina daud na suleiman. musa pia aliwahi kuua mtu je ni halali kuua sababu nabii aliua? kifupi ni kuwa kuna makosa watumishi wa Mungu waliyafanya na biblia inasema mke na mme sio mme na wake
 
Back
Top Bottom