Kwanini Pro West humu jukwaani wengi wanamchukia Captain Ibrahim Traore?

Kwanini Pro West humu jukwaani wengi wanamchukia Captain Ibrahim Traore?

View attachment 3333537
Kama TZS 18,000($6.85) kwa siku ni umasikini wa kutupwa basi Watanzania wengi watakuwa wanaishi Jehanamu na wangetamani kuwa Botswana ilipofikia.
Watswana wengi wanapata tabu alichoeleza jamaa ni sahihi wachache wapo kwenye neema kuliko idadi ya wengi wanaosota ndio maana idadi kubwa wameingia kwenye ulevi hapo..
 
Wewe jamaa uchumi unaujua mimi kila nikipita hapo Botswana ukitokea Gaborone mpaka Nata watu wanaomba lift sio mchezo hata Tanzania hiyo haipo imepelekea wengine wanajiuza kwa madereva wa magari makubwa kisa lift tu ila njoo kwenye makaratasi uanvyoona sio unavyosikia wengi ya wasiosafiri wakisema kuhusu Botswana nawakubalia ili muda uende tu ila ni Nchi ambayo watu wake wengi wanapata tabu kuliko maelezo..
Maelfu ya watoto wa kike wa Tanzania wamepewa mimba za utotoni kwa sababu ya chips mayai na lifti za bodaboda kwenda shuleni. Tanzania ni mojawapo ya mataifa yanayoongoza kwa mimba za utotoni ambacho ni kiashiria kimojawapo cha umaskini uliokithiri.
 
Urusi nachowapendea wako kibiashara na biashara yao sio ya ugandamizi kama westerners. Wanakupa offer mkono wa kulia wanafanya uporaji mkono wa kushoto.
Na hwakuwahi kuwa na makoloni afrika,hao wacenge wengine wanaishi kwa unyonyaji tu
 
Mkuu, nje ya mada. Hivi kwa nini Mwl. Nyerere hakuwa muumini mkubwa wa demokrasia?
Aliandika kwamba demokrasia zipo za aina nyingi na Afrika kama bara lenye nchi changa nyingi inaweza kuwa na demokrasia yake ya nchi zenye vyama vimoja, na ikafanya kazi vizuri tu.

Baadaye miaka ya 1990s alibadili mawazo na kuwa mtu wa mwanzo kabisa katika CCM kujenga ushawishi kwamba muda wa kufanya demokrasia za vyama vingi umefika, na sababu zilizotufanya tukatae vyama vingi miaka ya 1960s hazipo tena.

Zaidi, Nyerere aliingia katika mtego wa utamu wa madaraka. Muandishi wa ki Martinique aliyeandika sana kuhusu ukoloni, hususan kitabu maarufu cha "The Wretched of The Earth", aliandika kuwa serikali nyingi kandamizi zilirithi mifumo na sheria za kikoloni badala ya kuivunja. Nyerere naye aliingia katika mtego huu. Sheria zile zile zilizokandamiza TANU na Waafrika wakati wa ukoloni, Nyerere alizitumia kukandamiza Watanzania kama kina Christopher Kasanga Tumbo na Joseph Kassela Bantu.

Christopher Kasanga Tumbo alikuwa kiongozi wa vyama vya wafanyakazi machachari aliyempinga vikali Nyerere miaka ya 1960s. Nyerere alijaribu kumuhonga kwa kumpa ubalozi wa Tanzania Uingereza. Kasanga Tunbo alivyorudi Tanzania kutoka ubalozini kwa kujua ubalizi ule ulikuwa ni mtego wa kisiasa kumuweka mbaki na Tanzania, Nyerere alimfunga kifungo cha kutotoka kijijini kwake. Kasanga Tumbo aliishia kuuza gongo ili ku survive. Alikuwa anasema yeye mwenyewe wala hizi si habari za kumpakazia. Wengine waliofungwa hivyo ni kina Chifu Makwaia na Joseph Kassela Bantu.

Jaji Francis Nyalali aliandika kirefu kuhusu sheria 40 kandamizi Tanzania ambazo nyingi bado zinayumika mpaka leo.

Professor Paul Bjerk kaandika vizuri kwa mizania habari hizi katika kitabu chake "Building a Peaceful Nation : Julius Nyerere And The Establishment of Sovereignty in Tanzania 1961- 1964"

Kifupi madaraka matamu na wale mnaowaona wanamapinduzi wa leo, muda wao wa kuwaandikia historia ukufika mtajua madudu yao mengi sana.

Umeona kama umeuliza swali la nje ya mada, lakini ukweli ni kwamba swali lako linaturudisha kwa Ibrahim Traore.

Ibrahim Traore amekataa kufanya uchaguzi mwaka 2024, anaendesha nchi kijeshi tu.

Sasa, kama anapendwa kweli na watu hivyo, kwa nini asifanye uchaguzi tu akawa rais wa kidemokrasia anayetawala kwa kura za watu na si kw amtutu wa bunduki?
 
Maelfu ya watoto wa kike wa Tanzania wamepewa mimba za utotoni kwa sababu ya chips mayai na lifti za bodaboda kwenda shuleni. Tanzania ni mojawapo ya mataifa yanayoongoza kwa mimba za utotoni ambacho ni kiashiria kimojawapo cha umaskini uliokithiri.
Mtu hawezi shika mimba ukasema mtoto tumia akili mwanamke akishika mimba huyo sio mtoto
 
Aliandika kwamba demokrasia zipo za aina nyingi na Afrika kama bara lenye nchi changa nyingi inaweza kuwa na demokrasia yake ya nchi zenye vyama vimoja, na ikafanya kazi vizuri tu.

Baadaye miaka ya 1990s alibadili mawazo na kuwa mtu wa mwanzo kabisa katika CCM kujenga ushawishi kwamba muda wa kufanya demokrasia za vyama vingi umefika, na sababu zilizotufanya tukatae vyama vingi miaka ya 1960s hazipo tena.

Zaidi, Nyerere aliingia katika mtego wa utamu wa madaraka. Muandishi wa ki Martinique aliyeandika sana kuhusu ukoloni, hususan kitabu maarufu cha "The Wretched of The Earth", aliandika kuwa serikali nyingi kandamizi zilirithi mifumo na sheria za kikoloni badala ya kuivunja. Nyerere naye aliingia katika mtego huu. Sheria zile zile zilizokandamiza TANU na Waafrika wakati wa ukoloni, Nyerere alizitumia kukandamiza Watanzania kama kina Christopher Kasanga Tumbo na Joseph Kassela Bantu.

Christopher Kasanga Tumbo alikuwa kiongozi wa vyama vya wafanyakazi machachari aliyempinga vikali Nyerere miaka ya 1960s. Nyerere alijaribu kumuhonga kwa kumpa ubalozi wa Tanzania Uingereza. Kasanga Tunbo alivyorudi Tanzania kutoka ubalozini kwa kujua ubalizi ule ulikuwa ni mtego wa kisiasa kumuweka mbaki na Tanzania, Nyerere alimfunga kifungo cha kutotoka kijijini kwake. Kasanga Tumbo aliishia kuuza gongo ili ku survive. Alikuwa anasema yeye mwenyewe wala hizi si habari za kumpakazia. Wengine waliofungwa hivyo ni kina Chifu Makwaia na Joseph Kassela Bantu.

Jaji Francis Nyalali aliandika kirefu kuhusu sheria 40 kandamizi Tanzania ambazo nyingi bado zinayumika mpaka leo.

Professor Paul Bjerk kaandika vizuri kwa mizania habari hizi katika kitabu chake "Building a Peaceful Nation : Julius Nyerere And The Establishment if Sovereignty in Tanzania 1961- 1964"

Kifupi madaraka matamu na wale mnaowaona wanamapinduzi wa leo, muda wao wa kuwaandikia historia ukufika mtajua madudu yao mengi sana.

Umeona kama umeuliza swali la nje ya mada, lakini ukweli ni kwamba swali lako linaturudisha kwa Ibrahim Traore.

Ibrahim Traore amekataa kufanya uchaguzi mwaka 2024, anaendesha nchi kijeshi tu.

Sasa, kama anapendwa kweli na watu hivyo, kwa nini asifanye uchaguzi tu akawa rais wa kidemokrasia anayetawala kwa kura za watu na si kw amtutu wa bunduki?
Alikua dikteta,mpenda madaraka,mpenda ukuu, hakuna nini wala nini
 
View attachment 3333537
Kama TZS 18,000($6.85) kwa siku ni umasikini wa kutupwa basi Watanzania wengi watakuwa wanaishi Jehanamu na wangetamani kuwa Botswana ilipofikia.
Wapi nimekataa Watanzania sio masikini?

Gdp per capita ya Botswana ni $8000 Tanzania ni $1200, almost mara 7 hio wametuzidi, upper middle Income poverty rate according na hao World bank hupimwa kwa dola 5.5 ambayo inaonesha asilimia 60 ya Botswana wanaishi chini ya hio value.

Na hio 18,000 hawamaanishi wanapata 18,000 bali wanaishi chini ya 18,000 ina maana kuna watu wanaishi kwa 17,000 wengine 5000 wengine 9000 etc.

Jinsi per capita inavyokua kubwa ndio jinsi cost za maisha zinavyoongezeka. Mfano Mzuri Google bei ya kilo ya Michele Botswana utaelewa Kwanini kuwa na chini ya 18,000 unaitwa Masikini.
 
The real tragedy is that most Africans are simpletons. They are averse to critical thinking and understanding reality.

They just wish for a messiah who will relieve them of earthly responsibilities, including troubling their minds; and provide them with a utopia (a paradise) for their cherished illusions and wild fantasies. They just want someone to believe in, someone who will take good care of their wretched souls.
 
Aliandika kwamba demokrasia zipo za aina nyingi na Afrika kama bara lenye nchi changa nyingi inaweza kuwa na demokrasia yake ya nchi zenye vyama vimoja, na ikafanya kazi vizuri tu.

Baadaye miaka ya 1990s alibadili mawazo na kuwa mtu wa mwanzo kabisa katika CCM kujenga ushawishi kwamba muda wa kufanya demokrasia za vyama vingi umefika, na sababu zilizotufanya tukatae vyama vingi miaka ya 1960s hazipo tena.

Zaidi, Nyerere aliingia katika mtego wa utamu wa madaraka. Muandishi wa ki Martinique aliyeandika sana kuhusu ukoloni, hususan kitabu maarufu cha "The Wretched of The Earth", aliandika kuwa serikali nyingi kandamizi zilirithi mifumo na sheria za kikoloni badala ya kuivunja. Nyerere naye aliingia katika mtego huu. Sheria zile zile zilizokandamiza TANU na Waafrika wakati wa ukoloni, Nyerere alizitumia kukandamiza Watanzania kama kina Christopher Kasanga Tumbo na Joseph Kassela Bantu.

Christopher Kasanga Tumbo alikuwa kiongozi wa vyama vya wafanyakazi machachari aliyempinga vikali Nyerere miaka ya 1960s. Nyerere alijaribu kumuhonga kwa kumpa ubalozi wa Tanzania Uingereza. Kasanga Tunbo alivyorudi Tanzania kutoka ubalozini kwa kujua ubalizi ule ulikuwa ni mtego wa kisiasa kumuweka mbaki na Tanzania, Nyerere alimfunga kifungo cha kutotoka kijijini kwake. Kasanga Tumbo aliishia kuuza gongo ili ku survive. Alikuwa anasema yeye mwenyewe wala hizi si habari za kumpakazia. Wengine waliofungwa hivyo ni kina Chifu Makwaia na Joseph Kassela Bantu.

Jaji Francis Nyalali aliandika kirefu kuhusu sheria 40 kandamizi Tanzania ambazo nyingi bado zinayumika mpaka leo.

Professor Paul Bjerk kaandika vizuri kwa mizania habari hizi katika kitabu chake "Building a Peaceful Nation : Julius Nyerere And The Establishment if Sovereignty in Tanzania 1961- 1964"

Kifupi madaraka matamu na wale mnaowaona wanamapinduzi wa leo, muda wao wa kuwaandikia historia ukufika mtajua madudu yao mengi sana.

Umeona kama umeuliza swali la nje ya mada, lakini ukweli ni kwamba swali lako linaturudisha kwa Ibrahim Traore.

Ibrahim Traore amekataa kufanya uchaguzi mwaka 2024, anaendesha nchi kijeshi tu.

Sasa, kama anapendwa kweli na watu hivyo, kwa nini asifanye uchaguzi tu akawa rais wa kidemokrasia anayetawala kwa kura za watu na si kw amtutu wa bunduki?
Hii historia fupi inatafakarisha, Uongozi makini umekuwa changamoto sana kupatikana Africa, labda ndio maana watu aina ya Traore wanapata nafasi kubwa akilini na mioyoni kwa mamilioni ya raia wa bara hili waliojikatia tamaa.
 
Mzuka wana jamvi ??

Nashangaa sana chuki zimekuwa nyingi kwa Kamanda Rais wa Burkinafaso Captain Ibrahim Traore kutoka kwa Pro_West maarufu humu jukwaani tena chuki za kipuuzi sana.

Tukianza na Hawa ;

Yoda ; huyu ni chawa mkubwa wa Marekani na matendo yake ameshika usukani kwa vinyuzi yake uchwara vingi kumsema Kamanda wetu.

MK254 ; huyu anampiga vita sana humu Mwamba Putin , operation ya Russia Ukraine pamoja na kusapoti Marekani nae amefuata mkumbo katika kumsema Kamanda wetu.

Nyani Ngabu ; huyu ni Mmatumbi mwenzetu lakini anajikuta Mmarekani na kuwa DieHard chawa wa USA na yeye anaendeleza kampeni chafu dhidi yake

Exception

Maghayo The Mongolian Savage ; hili ni chawa la kutupwa la Netanyahu na USA lakini kwa hili la Ibrahim Traore nampongeza kusimama kidete kutetereka Umatumbi na kumsapoti Kamanda wetu mzalendo.

My Take

Captain Ibrahim Traore hajalipa mtu am promote wala awe chawa wake bali kazi na misimamo yake inajiuza ndio maana amekuwa trending Duniani haswa Afrika na kupendwa na vijana wengi , sasa Pro_West kama mmekosa mada achaneni na propaganda dhidi ya Kamanda wetu kazi zipo nyingi hata Magimbi mnaweza mkalima na kuwa mmefanya la maanaView attachment 3333329

#Nyau de adriz
Cap Ibrahim Traoré, kiongozi wa Burkina Faso tangu mapinduzi ya mwaka 2022, amejikita katika kushughulikia migogoro ya usalama na uhuru wa kiuchumi, lakini mabadiliko halisi ya kiuchumi bado ni madogo. Serikali yake inasisitiza utaifa wa rasilimali, hasa kwa kuanzisha kampuni ya dhahabu ya taifa ili kuhifadhi faida za madini, na imeahidi uwekezaji katika miundombinu.

Hata hivyo, uchumi wa Burkina Faso unakabiliwa na changamoto kubwa: ghasia za wanamgambo wa Kiislamu zinavuruga kilimo (sekta muhimu), mfumuko wa bei ulifikia takriban 4% mwaka 2023, na ukuaji wa Pato la Taifa (GDP) umeendelea kuwa wa wastani (~3.3% mwaka 2023, kulingana na Benki ya Dunia). Vikwazo vya kiuchumi baada ya mapinduzi na kupungua kwa misaada ya kigeni vimeathiri fedha za umma.

Ingawa mitandao ya kijamii inasifu hotuba za kupinga ukoloni na miradi ya ndani, vikwazo vya kimfumo—kutokuwepo kwa usalama, umaskini, na utegemezi wa mauzo ya bidhaa zisizo na uthabiti—vinazuia mabadiliko makubwa ya kiuchumi. Madai ya mageuzi makubwa yamezidishwa kuliko uhalisia.
 
Wapi nimekataa Watanzania sio masikini?

Gdp per capita ya Botswana ni $8000 Tanzania ni $1200, almost mara 7 hio wametuzidi, upper middle Income poverty rate according na hao World bank hupimwa kwa dola 5.5 ambayo inaonesha asilimia 60 ya Botswana wanaishi chini ya hio value.

Na hio 18,000 hawamaanishi wanapata 18,000 bali wanaishi chini ya 18,000 ina maana kuna watu wanaishi kwa 17,000 wengine 5000 wengine 9000 etc.

Jinsi per capita inavyokua kubwa ndio jinsi cost za maisha zinavyoongezeka. Mfano Mzuri Google bei ya kilo ya Michele Botswana utaelewa Kwanini kuwa na chini ya 18,000 unaitwa Masikini.
Ni kukosa maarifa kuulizia bei ya mchele Botswana wakati chakula chao kikuu ni Bogobe na Pap kinachotengenezwa kwa mtama, uwele au mahindi.
 
Ni kukosa maarifa kuulizia bei ya mchele Botswana wakati chakula chao kikuu ni Bogobe kinachotengenezwa kwa mtama, uwele au mahindi.
Sawa mtama bei kiasi gani?


Grade 1 200BWP (39,000 kilo 5) so roughly 8000
Grade 2 140 BWP (27,000 kwa kilo 5)

Bei rahisi niliyoona ni 2500 grade unknown wa kusaga kienyeji.

Tanzania mtama bei chee, dukani 1200-1300.

Pia hilo la Mchele Botswana wanakula sana mchele, on average mtu anakula kilo 23, Tanzania Average kilo 25.
 
Sawa mtama bei kiasi gani?


Grade 1 200BWP (39,000 kilo 5) so roughly 8000
Grade 2 140 BWP (27,000 kwa kilo 5)

Bei rahisi niliyoona ni 2500 grade unknown wa kusaga kienyeji.

Tanzania mtama bei chee, dukani 1200-1300.

Pia hilo la Mchele Botswana wanakula sana mchele, on average mtu anakula kilo 23, Tanzania Average kilo 25.
Dar es Salaam ndizi moja ni 200 wakati Tukuyu kichane kizima ni 1000 tu.
 
Back
Top Bottom