Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
Kibasila sec ilikuwa chini ya katoliki ikiitwa St. Fransis Xavier. Sasa ni ya serikali. Fanya tafiti kidogo kabla ya kurusha thread!
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

Kamuulize.
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

Seminary ni shule ambazo zinalenga kufundisha na kuwaandaa watumishi wa Kiroho wa madhehebu husika na si vinginevo; ulitaka azitaifishe ili Mapadre wasiandaliwe? Mbona shule nyingine za Katoliki kama Loleza, St. Joseph [Forodhani], St. Marys [Milambo] nk zilitaifishwa?
Nyerere alikuwa na akili kuliko wengi wanavyofikiri.
 
Meriam Webster dictionary imeandika seminary ni "1 : a private school at or above the high school level, 2 : a school for the training of priests, ministers, or rabbis." Sasa za wakatoliki nia yake ni hii ya pili. Angezitaifisha mapadre etc wangefundishiwa wapi?. Kwa maana ya kwanza ndio zile shule nyingi ambazo zilitaifishwa kama St. Francis College Pugu (Sasa ni Pugu Secondary School). Kufundisha mapadre sio jukumu la serikali (kwa tanzania) hivyo hakuna mantiki ya kutaifisha seminary unless kama nia ni kuuwa hizi dini.

Unafikiri hawa visebengo hawajui? Basi tu ni kukamilisha azma yao ya kuchokoa ili waendeleze lile pambio lao maarufu la Kuonewa/ Mfumo Kristo.
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

Umezaliwa mwaka gani? Maana swali lako linakinzana na ukweli uliofanyika, hata St Agustino university ya mwanza leo ilikuwa Serikalini kairudisha Mkapa majuzi baada ya Serikali kushindwa kuiendesha.
 
Kibasila sec ilikuwa chini ya katoliki ikiitwa St. Fransis Xavier. Sasa ni ya serikali. Fanya tafiti kidogo kabla ya kurusha thread!

Utoto hata hajui historia ya Azimio la Arusha na yaliyotokea, ndio members wa jf wa leo hao.
 
moja ya nguzo za azimio la arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya uchumi ikiwamo mabenki, mashirika ya bima, vyuo & shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha shule za seminari za kanisa katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa katoliki? Tafakari
tosamaganga iringa ilitaifishwa
 
Hakuna taasisi ya dini ilitoa shule kwa Serikali wakati wa Azimio la Arusha kama Katoliki haipo kama ipo naomba nielimishwe.
 
Moderators hii tread haina hadhi kamili naomba itolewe kabisa
 
kwahio ndio kusema alitaifisha madrasa za buguruni, kiwalani na nyingnezo.
 
moja ya nguzo za azimio la arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya uchumi ikiwamo mabenki, mashirika ya bima, vyuo & shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha shule za seminari za kanisa katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa katoliki? Tafakari
tosamaganga iringa ilitaifishwa
 
Mbona swali lako halieleweki?

Nilivyomuelewa anauliza zaidi ya dhehebu la katoliki,je hakuna dhehebu nyingine zilitoa taasisi zao kama shule na hospitali kwa serikali? Jibu langu ni zipo ingawa sizikumbuki vizuri. Azania,Tambaza,Zanaki,Kisutu,Jangwani nasikia zilikua zikimilikiwa na madhehebu ya kihindi enzi za ukoloni!
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

udini udini udini udini udini udini udini udini udini udini udini udini .........................................
 
....hizo sumu wanazolishwa misikitini na kina ilunga ndo zinawafanya wakurupuke maana ilunga anawajua wengi kuwa ni vilaza so anatumia "ombwe" kama anavyosema ilunga,
 
inasaidia nini kwenye maendeleo ya kitaifa. Nyerere kaishafariki mwambie mbunge wako apeleke hiyo hoja bungeni kuwa nyerere alisahau kutaifisha shule za kikatoriki.

PUGU -st thomas

tujielekeze kujadili kwenye mambo ya kujenga
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom