Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

hakuna pahala pasipo na shida ndg zng isipokua IKULU tu hata kwetu Tukuyu MASOKO shida kibao zaidi ya za igunga nchi yote imejaa shida tupu tena kwa muda wa miaka 50 dawa ni kulitoa hili DUDU ccm
 
Hapo ndipo pazuri, nakuomba nioneshe haya kama uyasemayo yana ukweli:

1) Umeme: Nioneshe Kikwete kawekeza mpaka sasa MegaWatt ngapi kwenye umeme halafu nioneshe Rais yoyote wa kabla yake pamoja na mkoloni uzijumlishe halafu uniambie hapa Kikwete hajafanya. Nangoja.

2) Elimu, swali ni kama namba 1.

3) Maji safi: swali ni kama namba moja.

4) Na kadhalika: swali ni kama namba moja.

Na ukija na data za uhakika kuhusu maji, shule, umeme na kadhalika (yako), kuwa Kikwete katika kuwekeza kwenye hayo amepitwa na japo Uongozi wote uliomtangulia, leo hii ntaachana na CCM, Its an open challenge.
Ni vigumu sana kukufahamisha wewe unayechukualia wingi wa maghorofa kuwa ndio maendeleo ya wananchi..Ama ukubwa wa koti ndio afya ya aliyelivaa, lakini nitajaribu kama sii wewe wenzako wataelimika.

Kwanza kabisa kosa kubwa unalofanya ktk maelezo yako ni KUELEWA, Bi Faiza huelewi na hutaelewa isipokuwa kwa bakora. Wewe umesema umetuomba mimi na Mbunge wangu kukasome kitabu cha sijui Zungu gani na kuleta mifano kama:- "Kusemwa kwa kiongozi ni kwa maendeleo na si kwa kuwa hajafanya hiki au hajafanya kile. Kusemwa kwa kiongozi ni kuwa kafanya hiki hakikuwa sawa na sasa sisi tunafanya hiki,"

Tatizo lako kujaelewa ulichokisoma. Na itakuwa hakuna maana kwangu mimi na mbunge wangu kwenda kusoma kitabu wakati wewe mwenyewe kujalimika na ulichokisoma, kitakachofuata ni kubishana kama tunavyobishana hapa. Lakini nitakwambia tu kwamba maelezo yote ulozungumza hapo juu yanawahusu nyinyi wana CCM na MAPUNGUFU ya maendeleo, Ni nyie mnatakiwa kutazama chama na mafanikio/mapungufu yake kwa jicho hilo la kutazama urithi mloachiwa mtauendeleza vipi kwa sababu SERA mnazotumia ni zile zile zilizoachwa hivyo mnatakiwa kujenga strategies bora zaidi ili mpate kuendelea mbele zaidi.
Hivyo yote uloandika hapo juu ni sawa na kusema hivi:- Hakuna sababu ya wanaCCM kumlaumu uongozi wa JK, isiipokuwa ni kutazama kafanya hiki hakikuwa sawa (mapungufu) na sasa nyie mnafanya hiki. Na ndivyo imefanyika wakati wote toka Mwinyi, Mkapa na hadi JK wote hawa wamekuwa wakipongezana kwa kazi waloachiana na kisha kutafuta njia strategies bora zaidi ktk kile watatachokifanya.. Lakini alilaumiwa Nyerere kwa sababu ya MAKOSA ya kiitikadi na sera zake zilikuwa tofauti kabisa na Ubepari kupelkea kushindwa kuleta maendeleo yaliyokusudiwa - somo hili hali apply!

Hivyo basi, tofauti kabisa na mtu asiyekubaliana na Itikadi na SERA, mtu asiyekubaliana na fikra nzima ya makusudio yanayotakiwa kufanywa, mpinzani wa mfumo mzima japokuwa lengo ni kufikia maendeleo, anaweza kabisa kukosoa makosa ya kiuongozi, sera, na hata kifikra ya upande wa pili. Kwa mfano wewe Muislaam hukubaliani kabisa na mafundiusho ya Kikristu (makosa) hivyo swala la kutolaumu Uongozi halihusiani kabisa kwani maendeleo yanayodaiwa kuwepo huyaoni kama ni mapungufu isipokuwa ni makosa na wanazidi kupotea. Hivyo kwa kila ushauri wako utakuwa against mafundisho ya Kikristu na vitendo vya viongozi wao ni sehemu kubwa na mifano ya upotoshaji.

Ushauri wako hapo juu kuhusiana na Dale haumhusu Regia, yeye ni mpinzani kiitikadi na sera za CCM na anaoyaona makosa, hivyo Rostam ni mfano mzuri wa sera zisivyoweza kufanya kazi na ana kila haki ya kuwaonyesha wananchi jinsi chama na wawakilishi wake walivyoshindwa kupeleka maendeleo kwa wananchi..Na ndio maana huwezi wala mafundisho ya Dale yasingeweza kabisa kutumika ktk Uijamaa vs Ubepari!

Swala la Maendeleo, Unataka mimi nikuonyeshe ni MegaWatts ngapi kaziongeza JK..Hivi kweli hii akili? Wewe kuzungumzia swala la dharura, kutoa tender kwa mashirika ya nje kuja kimu tatizo la Umeme kwa gharama kubwa kuwa swala la kujisifia? Yani wewe huna gari, lakini kwa sababu ya matatizo ya Usafiri unapokodisha gari unaona ni sifa kubwa ya kuwa na usafiri wa kukodisha kuliko yule mwenye Bajaj yake?..Umepanga nyumba Upanga, wewe mbora kuliko mwenye ardhi na nyumba yake Kariakoo! -

Hvi Kikwete ameongeza Megawatts ngapi zinamilikiwa na Tanesco au shirika lolote la ndani? au kawezesha vyanzo vipi vipya? - HAKUNA! isipokuwa wewe unahesabu mchango wa dharura, hali mali sii yetu kesho tukiwaletea za kuleta wanatupeleka mahakamani na kulipa kama kina Dowans, hii wewe unaona sifa?. Hivi kweli mtu unaweza jivunia Taxi unazokodisha na kuhesabu taxi hizo ktk maendeleo yako ya usafiri! - Nimechoka!...

Hayo mengine, wala sina sababu ya kuendelea kubishana - ni Ujinga!
 
Ni vigumu sana kukufahamisha wewe unayechukualia wingi wa maghorofa kuwa ndio maendeleo ya wananchi..Ama ukubwa wa koti ndio afya ya aliyelivaa, lakini nitajaribu kama sii wewe wenzako wataelimika.

Kwanza kabisa kosa kubwa unalofanya ktk maelezo yako ni KUELEWA, Bi Faiza huelewi na hutaelewa isipokuwa kwa bakora. Wewe umesema umetuomba mimi na Mbunge wangu kukasome kitabu cha sijui Zungu gani na kuleta mifano kama:- "Kusemwa kwa kiongozi ni kwa maendeleo na si kwa kuwa hajafanya hiki au hajafanya kile. Kusemwa kwa kiongozi ni kuwa kafanya hiki hakikuwa sawa na sasa sisi tunafanya hiki,"

Tatizo lako kujaelewa ulichokisoma. Na itakuwa hakuna maana kwangu mimi na mbunge wangu kwenda kusoma kitabu wakati wewe mwenyewe kujalimika na ulichokisoma, kitakachofuata ni kubishana kama tunavyobishana hapa. Lakini nitakwambia tu kwamba maelezo yote ulozungumza hapo juu yanawahusu nyinyi wana CCM na MAPUNGUFU ya maendeleo, Ni nyie mnatakiwa kutazama chama na mafanikio/mapungufu yake kwa jicho hilo la kutazama urithi mloachiwa mtauendeleza vipi kwa sababu SERA mnazotumia ni zile zile zilizoachwa hivyo mnatakiwa kujenga strategies bora zaidi ili mpate kuendelea mbele zaidi.
Hivyo yote uloandika hapo juu ni sawa na kusema hivi:- Hakuna sababu ya wanaCCM kumlaumu uongozi wa JK, isiipokuwa ni kutazama kafanya hiki hakikuwa sawa (mapungufu) na sasa nyie mnafanya hiki. Na ndivyo imefanyika wakati wote toka Mwinyi, Mkapa na hadi JK wote hawa wamekuwa wakipongezana kwa kazi waloachiana na kisha kutafuta njia strategies bora zaidi ktk kile watatachokifanya.. Lakini alilaumiwa Nyerere kwa sababu ya MAKOSA ya kiitikadi na sera zake zilikuwa tofauti kabisa na Ubepari kupelkea kushindwa kuleta maendeleo yaliyokusudiwa - somo hili hali apply!

Hivyo basi, tofauti kabisa na mtu asiyekubaliana na Itikadi na SERA, mtu asiyekubaliana na fikra nzima ya makusudio yanayotakiwa kufanywa, mpinzani wa mfumo mzima japokuwa lengo ni kufikia maendeleo, anaweza kabisa kukosoa makosa ya kiuongozi, sera, na hata kifikra ya upande wa pili. Kwa mfano wewe Muislaam hukubaliani kabisa na mafundiusho ya Kikristu (makosa) hivyo swala la kutolaumu Uongozi halihusiani kabisa kwani maendeleo yanayodaiwa kuwepo huyaoni kama ni mapungufu isipokuwa ni makosa na wanazidi kupotea. Hivyo kwa kila ushauri wako utakuwa against mafundisho ya Kikristu na vitendo vya viongozi wao ni sehemu kubwa na mifano ya upotoshaji.

Ushauri wako hapo juu kuhusiana na Dale haumhusu Regia, yeye ni mpinzani kiitikadi na sera za CCM na anaoyaona makosa, hivyo Rostam ni mfano mzuri wa sera zisivyoweza kufanya kazi na ana kila haki ya kuwaonyesha wananchi jinsi chama na wawakilishi wake walivyoshindwa kupeleka maendeleo kwa wananchi..Na ndio maana huwezi wala mafundisho ya Dale yasingeweza kabisa kutumika ktk Uijamaa vs Ubepari!

Swala la Maendeleo, Unataka mimi nikuonyeshe ni MegaWatts ngapi kaziongeza JK..Hivi kweli hii akili? Wewe kuzungumzia swala la dharura, kutoa tender kwa mashirika ya nje kuja kimu tatizo la Umeme kwa gharama kubwa kuwa swala la kujisifia? Yani wewe huna gari, lakini kwa sababu ya matatizo ya Usafiri unapokodisha gari unaona ni sifa kubwa ya kuwa na usafiri wa kukodisha kuliko yule mwenye Bajaj yake?..Umepanga nyumba Upanga, wewe mbora kuliko mwenye ardhi na nyumba yake Kariakoo! -

Hvi Kikwete ameongeza Megawatts ngapi zinamilikiwa na Tanesco au shirika lolote la ndani? au kawezesha vyanzo vipi vipya? - HAKUNA! isipokuwa wewe unahesabu mchango wa dharura, hali mali sii yetu kesho tukiwaletea za kuleta wanatupeleka mahakamani na kulipa kama kina Dowans, hii wewe unaona sifa?. Hivi kweli mtu unaweza jivunia Taxi unazokodisha na kuhesabu taxi hizo ktk maendeleo yako ya usafiri! - Nimechoka!...

Hayo mengine, wala sina sababu ya kuendelea kubishana - ni Ujinga!

Naanza kupata hisia kuwa kiwango chako cha elimu ni finyu, hakuna msomi hata angalau aliyemaliza ka A level tu, akaponda kitabu kwa kuwa eti sijui kimeandikwa na mzungu gani. Para mbili baadae unamtaja huyo mzungu "Dale" kuwa ni CCM. Unanshangaza sana.

Naomba ujitahidi sana kusoma vitabu tofauti tofauti ili kidogo upanuke. Mimi nilipowashauri kusoma hicho kitabu, hususan wewe na mbunge wako Regia, niliona mapungufu makubwa sana mliyonayao katika darasa. Na sasa, kwa post yako hii ndio umenihakikishia kabisa, kuwa hata nnachokiandika hakipandi.

Kwa hayo, naona niende na wewe kwa kiwango chako.

1) Si vyema kusema fulani hajafanya hajafanya hajafanya wakati wewe hujatuonesha ulicho kifanya.

2) Kiongozi mzuri ni yule anapoanza alipoishia mwenzake na akaona mapungufu yaliopo ndio "accelerator" ya kuonesha uweza wake na si kuanza kuwa fulani hajafanya hiki fulani hajafanya kile, huo ni upungufu mkubwa kwa yoyote anaejiita kiongozi. Leo wazee wako wamejitahidi kukusomesha wakakufikisha form iv, Jee, na wewe utataka wanao waishie hapo kwa kuwa wazee wako hawajafanya? Nope. Utataka ufanye zaidi ya walipokufikisha wewe na ukishindwa lakini umejitahidi kwa nia moja hata dhamira haitakusuta.

3) Kuja hapa na kutuambia kuwa Rostam "zaidi ya DUBWANA ni mtu anayeongoza kwa roho mbaya hapa nchini. Hana huruma hata kidogo, anajali maslahi yake tu.. Bora ulivyojiuzulu, ungejiuzulu na utanzania kabisa, ukaombe uraia wa nchi nyingine huko ughaibuni sio Afrika!" Ni kauli za kibaguzi na hazitusaidii katika maisha yetu ya kila siku. Na ni dhambi kubwa sana ama kidini amma kijamii na hata Ki Nyerere. Inasemekana Nyerere alikuwa hataki hata tuwe na vitambulisho vya Ki Taifa ili visije vikawa ndio chachu ya kubaguana.

4) Naona post yangu uliyo i quote kwenye majibu yako namba 503 hujajibu hata swali moja la kwenye hiyo post. Jee, hujayapenda au huna jibu?

Mengine yote uliyojitahidi kuandika hayaeleweki, twende taratibu kama una nia ya mjadala wa kuendelea kutetea dhambi za ubaguzi.
 
Mkandara be short and clear.... maneno mengi sana, na hueleweki.
Just be short and straight forward.
Hadithi nyingi mno, points chache.
 
Yaani uje Temeke uanze kutuambia, hebu angalieni maisha yenu.
Hamna hela, hamna nguo nzuri, hamna maji safi..... hamna blah blah bla!
Okay!!! we know that!..... what the hewll are you going to do to make it better!!!
Hicho ndio tunachotaka kujua.
 
Wanachadema jaribuni kuwa wakweli na wapevu kidemokrasia, mh. Regia kachemka sioni sababu ya nyie kutetea utumbo wa alichoandika, na kama mwanasiasa anapaswa kuwajibika kwa kauli zake; kauli yake imelenga kwenye kuleta chuki miongoni mwa watanzania; ni kauli hatari kwa AMANI ya nchi yetu. Mpo mnaosema tusihoji utendaji wa mh. JK hiki ni kichekesho kingine, katiba ya CCM ipo wazi. Sisi wanaccm tutaendelea kusema pale tunapoona katiba yetu inakiukwa ni haki yetu kikatiba.

Chama
Gongo la Mboto DSM
 
Soby,
nakuchukulia wewe kama mwelewa zaidi lakini unanishangaza pia kama hukuelewa haya machache. Hivi kweli mnao muda wa kuweza kusoma vitabu maanake nijuavyo mimi elimu haipatikani kwa kuandika vitu kwa uchache.

Hata hivyo, nilicho jaribu kumwambia huyu FaizaFoxy ni kwamba Dale ameandika vitabu vinahusu zaidi MAPUNGUFU na sii MAKOSA.. Kama Mkapa alikuwa na mapungufu yake hakuna sababu ya kumzungumzia bali ni kuweka strategy inayowezesha kuendeleza na kufanikiwa.. Lakini kama alifanya makosa hili halihusiani na mtazamo wa Dale.. kosa ni kosa halina kuendelezwa, na atakuwa mjinga sana kushawishi watu warudie makosa yale yale kwa kuyafanya makosa vizuri zaidi..Siii itakuwa wendawazimu!

Nawasoma nyote nyie nakutambua ya kwamba kuna tofauti ya kiitikadi ambazo hamzioni, mnayachukulia yote yanayofanyika kama ni mapungufu ya viongozi au uongozi wa CCM, hali Upinzani na kina Regia wanasema yaliyofanywa sii mapungufu bali ni makosa kutokana na sera zetu mbovu na Mnako tupeleka siko! Ya Rostam ni baadhi tu ya matokeo ya uongozi mbaya. Lakini bado nyie mnaendelea kufikiria juu ya mapungufu ya watu! - Haipandi akilini.
- Bado hutakuwa umeelewa kitu.
 
FaizaFoxy,
Wewe mgumu sana kuelewa na sikuwezi maana una midomo miwili sintaweza shindana nawe...
1. Unapofanya makosa hakuna sababu ya kuendeleza makosa..
2. Wazee wangu wamenisomesha hadi form IV sawa, lakini kwa sababu nilikuwa nafanya vizuri na nashinda mitihani lakini kama ningekuwa sishindi nisingepita hata darasa la nne. Na mara zote watanisaidia ktk mapungufu yangu lakini kama siwezi kuelimika na nashindwa mitihani hilo halina msaada wa wazazi.

Labda nikupe funzo ktk maji yako wee mwenyewe. Mkiristu akisema ni makosa kwa mwanamme kuwa na wake zaidi ya mmoja na akatoa mfano wa waislaam aliowaona! Ni muhimu wewe ufahamu kwanza katumia imani gani, Pili, toa majibu ambayo yeye atayaelewa kwa kuhalalisha kitendo hicho na sii kutukana na kuzugumzia mapungufu ya kibinadamu kama sababu ya kuhalalisha ndoa hizo. Hivyo, soma swali kabla hujatoa majibu unatia aibu..

Haya ya kusema yeye (Regia) kafanya nini unakwepa ukweli na kuanza kushambulia upande wa pili kwa kutazama maisha ya mtoa hoja badala ya imani iliyotangulia.
 
FaizaFoxy,
Wewe mgumu sana kuelewa na sikuwezi maana una midomo miwili sintaweza shindana nawe...
1. Unapofanya makosa hakuna sababu ya kuendeleza makosa..
2. Wazee wangu wamenisomesha hadi form IV sawa, lakini kwa sababu nilikuwa nafanya vizuri na nashinda mitihani lakini kama ningekuwa sishindi nisingepita hata darasa la nne. Na mara zote watanisaidia ktk mapungufu yangu lakini kama siwezi kuelimika na nashindwa mitihani hilo halina msaada wa wazazi.

Labda nikupe funzo ktk maji yako wee mwenyewe. Mkiristu akisema ni makosa kwa mwanamme kuwa na wake zaidi ya mmoja na akatoa mfano wa waislaam aliowaona! Ni muhimu wewe ufahamu kwanza katumia imani gani, Pili, toa majibu ambayo yeye atayaelewa kwa kuhalalisha kitendo hicho na sii kutukana na kuzugumzia mapungufu ya kibinadamu kama sababu ya kuhalalisha ndoa hizo. Hivyo, soma swali kabla hujatoa majibu unatia aibu..

Haya ya kusema yeye (Regia) kafanya nini unakwepa ukweli na kuanza kushambulia upande wa pili kwa kutazama maisha ya mtoa hoja badala ya imani iliyotangulia.


1) Nadhani hapo umekubali ile sentensi ya Regia kuwa ni kosa, au?

2) Ndio maana nikakuambia dhamira haitawasuta ukiwa wamejitahidi na wamefikia walipofikia wakashindwa. Dhamira humsuta mtu pale ambapo hajafanya kabisa.

3) Huko kwenye dini kwa hapa hunipeleki lakini kwa kukujibu, huo mfano dhaifu, kwani hakuna katika biblia (kitabu cha wakristo) paliposema oeni mmoja tu.

Naona maswali yangu umeamuwa kuyawacha kama yalivyo na umekosa majibu. Si kosa lako ni ukweli na ukweli mara nyingi inakuwa ni vigumu kuukana. Kama namba moja hapo juu umekubali kuwa Regia kafanya makosa kwa kauli za kibaguzi, basi aombe msamaha kwa mara nyingine, kwani kauli zake za kibaguzi hapo nyuma aliziombea msamaha, na kama wewe unashindwa kumshauri Regia kuwa hizo kauli ni za kibaguzi na wewe ntakuweka katika kundi hilo hilo, ambalo nna uhakika wewe ni muungwana na halikufai (kundi la ubaguzi). Leo hii hata liwe ni jambazi la wazi wazi huwezi ukalibaguwa, ujambazi ni ujambazi na ubaguzi ni ubaguzi huwezi kumbaguwa mtu kwa rangi yake au dini yake au cheo chake au umaskini wake au utajiri wake au kwa kutokutenda kwake au kwa kutenda kwake, ingekuwa tunabaguwana kama anavyotaka Regia, basi pasingebaki mtu hapa Tanzania. Ni wengi wenye kufanya madhambi lakini hatuwabagui na kuwaambia mkatafute raia ya ughaibuni. Jee, huko ughaibuni ndipo walipo waovu? Kama ni hivyo basi hata wale Watanzania wanaoishi nje ya Tanzania ni waovu? siamni kuwa ni hivyo.

Mkandara nakuelewa sana humu JF, miaka mingi sana tumekuwa pamoja (bahati mbaya id yangu ya zamani ilikula ban ya maisha) humu JF na mitazamo yako naifahamu sana, Sijawahi kuona ukiutetea ubaguzi kama unavyoutetea katika nyuzi hii, mpaka nafikia kujiuliza, huyu kweli ni yule Mkandara wa siku zote? Ina fikia wakati mpaka huwa hatujui u dini gani kwani hauko biased kwenye mambo ya dini, nakuasa mambo ya siasa yasikufanye mpaka ukawa biased kiasi cha kuutetea ubaguzi.

Nijibu kutoka ndani ya moyo wako kuwa yale maneno ya Regia niliyokuwekea rangi nyekundu sio ya kibaguzi na kwako ni sawa kabisa.
 
1) Nadhani hapo umekubali ile sentensi ya Regia kuwa ni kosa, au?

2) Ndio maana nikakuambia dhamira haitawasuta ukiwa wamejitahidi na wamefikia walipofikia wakashindwa. Dhamira humsuta mtu pale ambapo hajafanya kabisa.

3) Huko kwenye dini kwa hapa hunipeleki lakini kwa kukujibu, huo mfano dhaifu, kwani hakuna katika biblia (kitabu cha wakristo) paliposema oeni mmoja tu.

Naona maswali yangu umeamuwa kuyawacha kama yalivyo na umekosa majibu. Si kosa lako ni ukweli na ukweli mara nyingi inakuwa ni vigumu kuukana. Kama namba moja hapo juu umekubali kuwa Regia kafanya makosa kwa kauli za kibaguzi, basi aombe msamaha kwa mara nyingine, kwani kauli zake za kibaguzi hapo nyuma aliziombea msamaha, na kama wewe unashindwa kumshauri Regia kuwa hizo kauli ni za kibaguzi na wewe ntakuweka katika kundi hilo hilo, ambalo nna uhakika wewe ni muungwana na halikufai (kundi la ubaguzi). Leo hii hata liwe ni jambazi la wazi wazi huwezi ukalibaguwa, ujambazi ni ujambazi na ubaguzi ni ubaguzi huwezi kumbaguwa mtu kwa rangi yake au dini yake au cheo chake au umaskini wake au utajiri wake au kwa kutokutenda kwake au kwa kutenda kwake, ingekuwa tunabaguwana kama anavyotaka Regia, basi pasingebaki mtu hapa Tanzania. Ni wengi wenye kufanya madhambi lakini hatuwabagui na kuwaambia mkatafute raia ya ughaibuni. Jee, huko ughaibuni ndipo walipo waovu? Kama ni hivyo basi hata wale Watanzania wanaoishi nje ya Tanzania ni waovu? siamni kuwa ni hivyo.

Mkandara nakuelewa sana humu JF, miaka mingi sana tumekuwa pamoja (bahati mbaya id yangu ya zamani ilikula ban ya maisha) humu JF na mitazamo yako naifahamu sana, Sijawahi kuona ukiutetea ubaguzi kama unavyoutetea katika nyuzi hii, mpaka nafikia kujiuliza, huyu kweli ni yule Mkandara wa siku zote? Ina fikia wakati mpaka huwa hatujui u dini gani kwani hauko biased kwenye mambo ya dini, nakuasa mambo ya siasa yasikufanye mpaka ukawa biased kiasi cha kuutetea ubaguzi.

Nijibu kutoka ndani ya moyo wako kuwa yale maneno ya Regia niliyokuwekea rangi nyekundu sio ya kibaguzi na kwako ni sawa kabisa.
Hutanielewa kamwe!... Kuhusu dini, nimekueleza tu jinsi ya kukabiliana na hoja za watu sina maana nyingineyo.

Sikia, swala hapa sii Regia kasema nini na yeye nani bali tunatazama tuhuma zake zina ukweli gani? kama kuna uongo ndipo tunaweza kumshambulia katika uongo alosema na kutoa facts ni zipi. Na nadhani huko nyuma tumekubaliana kwamba hali ya Igunga ipo sehemu kubwa ya nchi hivyo sii swala la Rostam kafanya bali ndio hali ya uongozi nchini..Lakini kisiasa, Regia ni Chadema na kaandika aloandika kwa kutazama kuzingatia tofauti zake kisera na CCM na kuyaweka ktk matunda waliyovuna wana Igunga... Hii ndio siasa bibie! huko ndiko alikotokea na binafsi nimemwelewa ktk hilo..

Rostam ni FISADI tena sii mdogo na amechafua hadi jina la chama chenu. Yawezekana ni mmoja kati ya watu walotukimbiza sisi kutoka CCM hivyo mtu kama huyu mimi siwezi kumuunga mkono hata kama angekuwa mweusi au blue. Kwa umaskini wa nchi yetu Rostam ni sawa na kina Mubarak au washenzi wengine woote wa kisiasa ambao wanatumia mamlaka waliyopewa kujipatia Utajiri mkubwa hali wakiwadhalilisha wananchi - Haipendezi.

Hili neno Dubwana ni kiswahili safi ambacho unaweza kumuita mtu yeyote mwenye roho mbaya ilopita hata mfano hata akiwa mweusi, maana dubwana halina rangi isipokuwa matendo yake. Na hakika ukifika Igunga na ukaona hali ya wananchi wake kwa uchungu unaweza kumwita Dubwana na kuomba bora angejivua hata uraia - I wouldn't say that but will understand one who dare to say that!
Ni lugha ya kawaida kabisa kwa waswahili na sioni tatizo. Maajabu nayoyapata hapa ni kwamba nyie waswahili tena vijana wa mujini ndio mnashikwa na ghadhabu za ajabu ajabu ktk mijadala ambayo majibu yake rahisi kabisa kuyajibu tena kwa ustaarab na ukaeleweka.
 
Hapa anae faidi hili jukwaa ni mimi tu. Faiza namjuwa na Mkandara namjuwa na wao wanajuana lakini hawajui kama wanajuana. Haya mitoto ya mujini leteni vitu.
 
Hapa anae faidi hili jukwaa ni mimi tu. Faiza namjuwa na Mkandara namjuwa na wao wanajuana lakini hawajui kama wanajuana. Haya mitoto ya mujini leteni vitu.
Haaa! haaa! Faiza Foxy namjua sana yaani kupita maelezo isipokuwa yeye ndiye hanijui ila kwa kupitia JF...
 
Hutanielewa kamwe!...

Sikia, swala hapa sii Regia kasema nini na yeye nani bali tunatazama tuhuma zake zina ukweli gani? kama kuna uongo ndipo tunaweza kumshambulia katika uongo alosema na kutoa facts ni zipi. Na nadhani huko nyuma tumekubaliana kwamba hali ya Igunga ipo sehemu kubwa ya nchi hivyo sii swala la Rostam kafanya bali ndio hali ya uongozi nchini..Lakini kisiasa, Regia ni Chadema na kaandika aloandika kwa kutazama kuzingatia tofauti zake kisera na CCM na kuyaweka ktk matunda waliyovuna wana Igunga... Hii ndio siasa bibie! huko ndiko alikotokea na binafsi nimemwelewa ktk hilo..

Rostam ni FISADI tena sii mdogo na amechafua hadi jina la chama chenu. Yawezekana ni mmoja kati ya watu walotukimbiza sisi kutoka CCM hivyo mtu kama huyu mimi siwezi kumuunga mkono hata kama angekuwa mweusi au blue. Kwa umaskini wa nchi yetu Rostam ni sawa na kina Mubarak au washenzi wengine woote wa kisiasa ambao wanatumia mamlaka waliyopewa kujipatia Utajiri mkubwa hali wakiwadhalilisha wananchi - Haipendezi.

Hili neno Dubwana ni kiswahili safi ambacho unaweza kumuita mtu yeyote mwenye roho mbaya ilopita hata mfano hata akiwa mweusi, maana dubwana halina rangi isipokuwa matendo yake. Na hakika ukifika Igunga na ukaona hali ya wananchi wake kwa uchungu unaweza kumwita Dubwana na kuomba bora angejivua hata uraia - I wouldn't say that but will understand one who dare to say that!
Ni lugha ya kawaida kabisa kwa waswahili na sioni tatizo. Maajabu nayoyapata hapa ni kwamba nyie waswahili tena vijana wa mujini ndio mnashinwa na ghadhabu za ajabu ajabu ktk mijadala ambayo majibu yake rahisi kabisa kuyajibu tena kwa ustaarab na ukaeleweka.

Mara si Regia kasema nini au yeye nani halafu hapohapo "tunatazama kama tuhuma zake zina ukweli", sasa Mkandara kama si Regia kasema nini hizo tuhuma zake tutazionaje?

Inawezekana kuwa huuoni uongo mpaka utajwe kuwa huu ni uongo, hapo ndipo upana na ufinyu wa darasa unapingia. Si lazima mtu aseme huyu hapa anasema uongo ndio ijulikane kuwa anapindisha maana.

Kwa kifupi, tumeonesha jinsi tuhuma za mashule, kwenda uchi, maji na mengine karibu yote yasivyokuwa na mshiko kwa sababu tofauti tilizozitowa huko mwanzoni na hakuna haja ya kujirudia. "Conclusion" ya Regia ndio yenye utata zaidi kuliko yote aliyoyasema ingawa na yenyewe yamekosa uzito kwa kuwa yeye kashindwa kutuonesha kafanya nini amma jimboni kwake amma jimboni kwa mwenzake wa magwanda.

Konklushen ya kibaguzi imetowa nadharia ni kwanini aliyaandika yote aliyoyaandika. Ni ubaguzi fulls stop.

Kwa hiyo kama hii ndio siasa na ndio sera za chadema kama unavyodai kwa hiyo sera ya chadema ni ubaguzi au sivyo unavyotaka iaminike.

Utoto wa mjini au washamba una matter ikija kwenye ubaguzi, mjini (hususan Kariakoo) tumezowea na tumekulia na wenye asili za mataifa mbali hukuti tunabaguana zaidi ya kutaniana "wee mwarabu, wee mdosi, wee mdengereko, wee mkavirondo". Hatusemi wala hatumwambii mtu ni Dubwana, kama ni dubwana basi limeumbwa na Mungu na yeye au wewe unaejiona si dubwana pia umeumbwa na Mungu. Sasa Dubwana ni lipi? ni lile linalovaa hata nywele za maiti au lile linalobaki na maumbile yake aliyoumbwa nayo? acha hizo.

Hakuna mahalai utasema fulani hakufanya kwa ajili ya sera zake. Kila siku bungeni tunasikia hiki au hiki hakikufanyika kwa ufinyu wa bajeti, na tumeona kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanzania vitu vikifanyika tena kwa kasi ya ajabu, nimekuuliza maswali huko juu umeyakwepa kwa sababu takwinu zote ziinaonesha kuwa wakatiwa JMK kumefanyika kuliko wakati wowote ule,,,iwe mabarabara iwe umeme (ukarusha ooh umeme wa dharura) for your information, mikataba ya umeme wa Gas na Makaa ya mawe si ya dharura ni mikata ya umeme ya kudumu na iachukuwa miaka mitatu au zaidi kukamilisha.

Sera za nani hajafanya hiki nahajafanya kile si sera, sera ni kusema ikiwa Kikwete kajenga vyuo vikuu kumi namoja sisi tutajenga 21 na hivi ndivyo tutakavyofanya, Ikiwa kikwete kaweka lamai kilomita elfu 10, sisi tutaweka elfu 20 na hivi ndivyo tutafanya, uanelezea mipango yako na vipi utaitekeleza si kutujia hapa Rostam hajafanya, ikiwa hivyo basi wakwanza nyerere ambae hajafanya kitu kwa miaka 25 zaidi ya kutuwacha kwenye lindi la umaskini.

Kukimbia kwako CCM ni kutokuelewa maana ya chama ni nini. Ungeelewa usingehama.

Hakuana hoja hapa, ni ubaguzi wa wazi na huo tutakesha hapa sikubaliani nao. Na Regia anajulikana kwa ubaguzi na wewe usitake kuuhalalisha kuwa ndio sera za CHADEMA.

Kila unapoleta mada unaleta na namna ya kuifunga, hatutaelewana, sijui Tamat, sijui huelewi. Nakuhakikishia hizo mbinu kwangu hazipandi. Tutakesha mpaka muombe radhi kuhusu ubaguzi wenu au muufyate kama alivyoufyata Regia.
 
Haaa! haaa! Faiza Foxy namjua sana yaani kupita maelezo isipokuwa yeye ndiye hanijui ila kwa kupitia JF...

Haya, kumbe unamjuwa, mtakesha hapa kisha sema, nipe ruksa nimfahamishe wewe nani naona hajakujuwa.

Waarabu wa Pemba.
 
Duh, ama kweli wee mgumu sana... nitakuacha ulivyo. maanake nimejaribu vya kutosha lakini kama mwanaIgunga anayesema kutembea uchi ni watoto wadogo tu wa umri wa miaka 10 hivyo hoja ni dhaifu. Tukutane ktk mada nyinginezo hii nimemaliza.
 
...mjini (hususan Kariakoo) tumezowea na tumekulia na wenye asili za mataifa mbali hukuti tunabaguana zaidi ya kutaniana "wee mwarabu, wee mdosi, wee mdengereko, wee mkavirondo". Hatusemi wala hatumwambii mtu ni Dubwana, kama ni dubwana basi limeumbwa na Mungu na yeye au wewe unaejiona si dubwana pia umeumbwa na Mungu. Sasa Dubwana ni lipi? ni lile linalovaa hata nywele za maiti au lile linalobaki na maumbile yake aliyoumbwa nayo? acha hizo..
Hivi unawafahamu Mzee Kenge na Mama BP weye ?
 
Hapa anae faidi hili jukwaa ni mimi tu. Faiza namjuwa na Mkandara namjuwa na wao wanajuana lakini hawajui kama wanajuana. Haya mitoto ya mujini leteni vitu.

Zombaa, toka umerudi hatujatafutana? ni pm unambie ndio nani, au nipigie.
 
Zombaa, toka umerudi hatujatafutana? ni pm unambie ndio nani, au nipigie.

Hahahaha, hahaha, sikwambii mpaka Mkandara mwenyewe anipe ruksa. Najuwa kuwa unamjuwa sana tu. Litoto la kwenu hilo na mumeo atakuwa anamjuwa sana tu. Lakini mwiko kutajana, kila asiyetaka kujificha humu anakuja kwa jina lake la ukweli. Nakusifu kwa kutumia jina lako.

Halo Gozi lako vipi, mbona simpati kwenye simu, mwambie kesho saa nne ntampigia, please.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom