Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Huo ni mtazamo wako,Mimi siyasema hayo na wala sina chuki na mtu yeyote particulary Rostam,kwanini nimchukie?muwe miasma hoja and then mzichambue kwa kina,soma flow toka mwanzo mpaka mwisho utapata concept. Non indigenous Tanzanians ndo kina nani hasa and why should I hate them?
maskini, nakuhurumia. yaani mara hii umesahau ulichoandika mwenyewe!? sisi tunacheki tu hii movie lkn ukweli ni kwamba umeshikwa pabaya, yaani umeshindwa kusimamia miguu yako. hata wale watetezi wako kama mkandara na wengine nahisi wanaona kama hubebeki vile.
kuomba msamaha kwa kauli zako pia si vibaya lakini ukiona noma endelea kupambana na FF ........
 
Tatizo lako unakurupuka kujibu kabla hujmuelewa mtu.Soma unielewe bibie/ babuye
Comments zako huwa zinaeleweka sana, nadhani ulipoomba msamaha ulikuwa unaamanisha hivyo kwa moyo mkunjufu.
Kwa taarifa yako,CHADEMA ndiyo chama pekee kinachoshabikia empowerment of "Indigenous" Tanzanians kama Mzee Mtei anvyowaita wazawa/watanzania halisia. Labda kabla ya kujiunga ungewauliza nini maana yake(naweza kumwaga data kama hujui hilo).
Unaweza pia kukumbuka mgogoro wa Dar Young Africans, kuhusu yanga kampun na yanga katiba. Na uniambie Freeman Mbowe alihusikaje. Kama unaijua Morogoro vizuri,sidhani kama utamsahau Abbas Gulamali jnsi alivyofukuzwa ufadhili wa Yanga na alipondoka nani alifadhil safari yao ya kwenda Misri kuchez na AL Ahly in the early 90s. Halafu ukumbuke pia Mbowe na Mengi kwanini walisepa na wanayanga wakarudisha "yanga katiba" Jangwani.
Politics za Tanzania zipo very peculiar na kama hufahamu hilo, jua kwamba kwa waelewa wa mambo wanakuona unadandia treni kwa mbele au wazungu wanaita Aping(just copying without really knowing whats up).
Hebu tujibu kwanini Mchange naye alikuwa kwenye kampeni Igunga ilhali mlikuwa mnao ushahidi kwamba alihonga wajumbe BAVICHA? Je huyo ni mtu ambae unadhani anafaa kuuza sera za CDM?
We can go all day all night, but politics are politics, wana Igunga sio wajinga, wanajua wote lenu moja nmdio maana afadhali wapate mchele wa bure halafu wakae tu nyumbani.
 
Kama umezichoka ni wewe mkuu, sisi tunapambana nazo hadi kieleweke...
Sio mimi tu, angalia voter registration against voter turnout, halafu niambie kama watanzania hawajachoka na siasa mbuzi.
 
Comments zako huwa zinaeleweka sana, nadhani ulipoomba msamaha ulikuwa unaamanisha hivyo kwa moyo mkunjufu.
Kwa taarifa yako,CHADEMA ndiyo chama pekee kinachoshabikia empowerment of "Indigenous" Tanzanians kama Mzee Mtei anvyowaita wazawa/watanzania halisia. Labda kabla ya kujiunga ungewauliza nini maana yake(naweza kumwaga data kama hujui hilo).
Unaweza pia kukumbuka mgogoro wa Dar Young Africans, kuhusu yanga kampun na yanga katiba. Na uniambie Freeman Mbowe alihusikaje. Kama unaijua Morogoro vizuri,sidhani kama utamsahau Abbas Gulamali jnsi alivyofukuzwa ufadhili wa Yanga na alipondoka nani alifadhil safari yao ya kwenda Misri kuchez na AL Ahly in the early 90s. Halafu ukumbuke pia Mbowe na Mengi kwanini walisepa na wanayanga wakarudisha "yanga katiba" Jangwani.
Politics za Tanzania zipo very peculiar na kama hufahamu hilo, jua kwamba kwa waelewa wa mambo wanakuona unadandia treni kwa mbele au wazungu wanaita Aping(just copying without really knowing whats up).
Hebu tujibu kwanini Mchange naye alikuwa kwenye kampeni Igunga ilhali mlikuwa mnao ushahidi kwamba alihonga wajumbe BAVICHA? Je huyo ni mtu ambae unadhani anafaa kuuza sera za CDM?
We can go all day all night, but politics are politics, wana Igunga sio wajinga, wanajua wote lenu moja nmdio maana afadhali wapate mchele wa bure halafu wakae tu nyumbani.
shusha mawe japo kiduchu mkuu kwenye bold umsaidie bibie maana alishazoea mijadala ya 'ndiyo mzee' toka kwa members wake walio wengi hapa jamvini........
 
Wewe na Rostam mnafanana?, nasikia utanzania wake ni wa kupretend zaidi, eti wanasema ana urai wa nchi tatu, huyu si mzalendo, ikiwemo Tanzania, unafikiri pesa zake ni kwa ajili ya kuiendeleza Tanzania, sijui kwanini alikuwa mbunge, kama mtu ana uraia mwingine zaidi ya wa Tanzania, asipewe uongozi kwenye serikali wala sekta muhimu za taifa, kwasababu atafanya hapa ndio pakuchuma utajiri ili akautumie kwa manufaa yake na hiyo nchi ambayo iko rohoni mwake, wahindi tu, wanafanya biashara kihuni, kodi wanatoa kidogo, wanachuma kwetu, wanaenda kuendeleza India yao, huyo Rostam nafikiri ni mtanzania wa kwenye kitambulisho tu, kuwa ana urai wa Bongo, but kimoyoni, si mtanzania na wala hafikirii kuiendeleza Tanzania hata kidogo, anataka kujichotea utajiri tu, watu wa aina hiyo wasipewe uongozi, embu wabunge wawe ni wakazi halisi wa maeneo wanayotawala ili angalau wawajali zaidi ndugu zao na wawaonee aibu kuwafanyia unafiki kwasababu watakuwa wanakutana nao kila mahali, kwenye nyumba za ibada, mahospitalini n.k, na pia atasemwa na ikiwezekana, kuondolewa kwenye uongozi na jamii yake kama hatoweza kuwaendeleza kama mikoa mingine, lazima atakuwa na adabu ili asigombane na ndugu wala kuwalia hela maendeleo ya mkoa wao kupita kiasi, mtu kama Rostam hana uchungu na watu wa Igunga, wala hawaonei aibu kwasababu hakutani nao misibani wala msikitini na wala haonji adha wanazozipata kila siku katika maisha yao, huwezi kumtumia jirani yako ambaye mmenunua kiwanja eneo moja pesa wakati wewe uko Ulaya ili asimamie ujenzi wa nyumba yako, lazima akuchakachue, nyumba yako inamuhusu nini!, lazima akuibie vigae na cement akajenge kwake pia, bora umuombe Dada yako aisimamie, kama uongozi wao hauwezi kufuatiliwa kwa makini na wakubwa wao kwasababu labda ya kuwaonea aibu, bora basi waongoze maeneo wanakotoka ili wapambane ana kwa ana na ndugu zao, wanapoboronga, embu wamcheck mbunge wa Rombo anavyochakarika!.
 
Wewe na Rostam mnafanana?, nasikia utanzania wake ni wa kupretend zaidi, eti wanasema ana urai wa nchi tatu, huyu si mzalendo, ikiwemo Tanzania, unafikiri pesa zake ni kwa ajili ya kuiendeleza Tanzania, sijui kwanini alikuwa mbunge, kama mtu ana uraia mwingine zaidi ya wa Tanzania, asipewe uongozi kwenye serikali wala sekta muhimu za taifa, kwasababu atafanya hapa ndio pakuchuma utajiri ili akautumie kwa manufaa yake na hiyo nchi ambayo iko rohoni mwake, wahindi tu, wanafanya biashara kihuni, kodi wanatoa kidogo, wanachuma kwetu, wanaenda kuendeleza India yao, huyo Rostam nafikiri ni mtanzania wa kwenye kitambulisho tu, kuwa ana urai wa Bongo, but kimoyoni, si mtanzania na wala hafikirii kuiendeleza Tanzania hata kidogo, anataka kujichotea utajiri tu, watu wa aina hiyo wasipewe uongozi, embu wabunge wawe ni wakazi halisi wa maeneo wanayotawala ili angalau wawajali zaidi ndugu zao na wawaonee aibu kuwafanyia unafiki kwasababu watakuwa wanakutana nao kila mahali, kwenye nyumba za ibada, mahospitalini n.k, na pia atasemwa na ikiwezekana, kuondolewa kwenye uongozi na jamii yake kama hatoweza kuwaendeleza kama mikoa mingine, lazima atakuwa na adabu ili asigombane na ndugu wala kuwalia hela maendeleo ya mkoa wao kupita kiasi, mtu kama Rostam hana uchungu na watu wa Igunga, wala hawaonei aibu kwasababu hakutani nao misibani wala msikitini na wala haonji adha wanazozipata kila siku katika maisha yao, huwezi kumtumia jirani yako ambaye mmenunua kiwanja eneo moja pesa wakati wewe uko Ulaya ili asimamie ujenzi wa nyumba yako, lazima akuchakachue, nyumba yako inamuhusu nini!, lazima akuibie vigae na cement akajenge kwake pia, bora umuombe Dada yako aisimamie, kama uongozi wao hauwezi kufuatiliwa kwa makini na wakubwa wao kwasababu labda ya kuwaonea aibu, bora basi waongoze maeneo wanakotoka ili wapambane ana kwa ana na ndugu zao, wanapoboronga, embu wamcheck mbunge wa Rombo anavyochakarika!.
Kama una ushahidi utawatendea mema watanzania ukiuanika waziwazi, kama huna, hapo ndio siasa mbuzi zinapoingia. Kwangu mimi I don't care about your race,religion.sexual orientation,national origin or tribe.... you are my fellow Tanzanian and above all, human being.
Heshimuni haki za watu kuchagua viongozi wanaowataka.
Kwani watu waliouziana UDA na KIWIRA COAL MINE wna tofauti gani na sisi?
 
Huwezi kumuheshimu mtu anayekufilisi!
Nakubaliana nawe!.... ila ni vizuri ukaheshimu uhuru wa wana Igunga kuchagua mwakilishi wanaomtaka.Mbona hamkumpinga 2010? Au mliona Igunga haina maana?
 
Wewe na Rostam mnafanana?, nasikia utanzania wake ni wa kupretend zaidi, eti wanasema ana urai wa nchi tatu, huyu si mzalendo, ikiwemo Tanzania, unafikiri pesa zake ni kwa ajili ya kuiendeleza Tanzania, sijui kwanini alikuwa mbunge, kama mtu ana uraia mwingine zaidi ya wa Tanzania, asipewe uongozi kwenye serikali wala sekta muhimu za taifa, kwasababu atafanya hapa ndio pakuchuma utajiri ili akautumie kwa manufaa yake na hiyo nchi ambayo iko rohoni mwake, wahindi tu, wanafanya biashara kihuni, kodi wanatoa kidogo, wanachuma kwetu, wanaenda kuendeleza India yao, huyo Rostam nafikiri ni mtanzania wa kwenye kitambulisho tu, kuwa ana urai wa Bongo, but kimoyoni, si mtanzania na wala hafikirii kuiendeleza Tanzania hata kidogo, anataka kujichotea utajiri tu, watu wa aina hiyo wasipewe uongozi, embu wabunge wawe ni wakazi halisi wa maeneo wanayotawala ili angalau wawajali zaidi ndugu zao na wawaonee aibu kuwafanyia unafiki kwasababu watakuwa wanakutana nao kila mahali, kwenye nyumba za ibada, mahospitalini n.k, na pia atasemwa na ikiwezekana, kuondolewa kwenye uongozi na jamii yake kama hatoweza kuwaendeleza kama mikoa mingine, lazima atakuwa na adabu ili asigombane na ndugu wala kuwalia hela maendeleo ya mkoa wao kupita kiasi, mtu kama Rostam hana uchungu na watu wa Igunga, wala hawaonei aibu kwasababu hakutani nao misibani wala msikitini na wala haonji adha wanazozipata kila siku katika maisha yao, huwezi kumtumia jirani yako ambaye mmenunua kiwanja eneo moja pesa wakati wewe uko Ulaya ili asimamie ujenzi wa nyumba yako, lazima akuchakachue, nyumba yako inamuhusu nini!, lazima akuibie vigae na cement akajenge kwake pia, bora umuombe Dada yako aisimamie, kama uongozi wao hauwezi kufuatiliwa kwa makini na wakubwa wao kwasababu labda ya kuwaonea aibu, bora basi waongoze maeneo wanakotoka ili wapambane ana kwa ana na ndugu zao, wanapoboronga, embu wamcheck mbunge wa Rombo anavyochakarika!.

Hilo neno moja ni tosha kabisa kuona kuwa haina haja ya kuendeea kuyasoma unayoya"sikia". Mbona hata wewe nimesikia una uraia wa nchi mbili. Sasa huo uzalendo umeutowa wapi?
 
Hayo ni mawazo finyu yasiyo namaana:

1) Kuwa na kampuni hakumaanishi ndio ulipe kodi kubwa zaidi. Kodi kubwa hulipwa kutokana na faida kubwa na si ukubwa wa kampuni.

2) a) Huwezi kutuaminisha kuwa Rostam ndio mmiliki wa Dowans na hata tukikubaliana na wewe kuwa mmiliki wa Dowans ni Rostam, hivi Dowans wanakosa lipi?

b) Richmond: Hakuna asiyejuwa kuwa hata Richmond haina kosa kisheria, kama walikuwa hawajatimiza walichoahidi mikataba yao, wakuwashika na kuwasulubu ni wale waliowapa Richmond kazi waifanye. Na hilo kwa upande wa Serikali limefanyika tena vizuri tu, tumeona kwa mara ya kwanza Waziri Mkuu na wenzake wawili wakishinikizwa kujiuzulu na imekuwa hivyo. Na tumeona Mkurugenzi wa Richmond akishtakiwa na kushinda kesi kwa kuwa kaonekana hana kosa. N ahili pia huwezi kutuamnisha mmiliki ni Rostam kwa kuwa unasema kuwa ni mmiliki. Tupe ushahidi.

3) Rostam kaiba: Na hili nalo kama ni kweli unangoja nini kumpeleka mahakamani? si kuna mtu kaenda kushtaki na anatokea hapahapa JF, vipi imeishia wapi?

4) Hili la kuwa na vitalu Haraamu, hebu tupe ushahidi maana sasa kila dongo na maharo ni Rostam, hivi na hili la vitalu haram kama unalo unangoja nini kwenda mahakamani kama unaipenda nchi yako?

Rostam kwa sasa si mbunge na anashtakika kama kuna ukweli uusemao, kinakushinda nini> angalia tu, kama huna ushahidi na uyasemayo yakithibitishwa kuwa ni uongo utakuwa na mshataka ya kujibu.
Ngoja haya mambo ya occupy wallstreet yahamie bongo ndo utajuwa.Huo ulafi wa hata kula na kutokunawa na kuwadharau wananchi kuwaona ni wajinga na hivyo kuwaacha masikini...Ngoja wananchi watakapotaka their peice of the pie.Sijui mtawapa nini?Si mnaona haya mapinduzi yanayoendelea dhidi ya ulafi wa madaraka na utajiri kwa migongo ya masikini walio wengi?Ngoma mataicheza hamna ujanja.Hamtoweza kujificha chini ya mwavuli wa corporate.Unaambiwa corporate is not a human being.
 
Habari kuhusu watu maarufu zinasemwa na wengi na mtu unasikia mengi, Mimi sina umaarufu wowote na huwezi kusikia habari zangu kama ilivyo za hao maarufu, nina urai wa nchi moja, Tanzania, naipenda hii nchi ingawa inabore, sina ndoto ya kuwa na uraia wa nchi mbili na kama nikibadili uraia, sitaendelea kujiita bado Mtanzania.
 
Nakubaliana nawe!.... ila ni vizuri ukaheshimu uhuru wa wana Igunga kuchagua mwakilishi wanaomtaka.Mbona hamkumpinga 2010? Au mliona Igunga haina maana?

Watu wengine wanachagua viongozi wale matajiri, wakifikiri kuwa ndio watawasaidia kwa kuwapa hizo hela zao ili maeneo yao, yaendelee, hawajui kuwa viongozi wengi wanaingia kwenye uongozi kwa manufaa yao binafsi.
 
Eeh, hawa waliocharuka nahisi ni manephew na manice wa huyu Rostam, mazee waTz hatuwezi kucheka na huyo mtu, anatia hasira, siwezi nikamchukulia ndugu yangu poa kama anaumiza watu wengine na pia kunitia aibu kwa unafiki na tabia yake ya kusema uongo, nitakuwa nafanya dhambi zaidi, najiongezea dhambi zaidi kama namuappriciate mtu anayewafanyia watu wengine maovu, eti kwa sababu tu, ni ndugu yangu.
 
Watu wengine wanachagua viongozi wale matajiri, wakifikiri kuwa ndio watawasaidia kwa kuwapa hizo hela zao ili maeneo yao, yaendelee, hawajui kuwa viongozi wengi wanaingia kwenye uongozi kwa manufaa yao binafsi.
Well... what are you gonna do about it?, Thats what we wanna know.
 
Kuliko kumtetea mtu wa aina hiyo kwa sababu tu ni ndugu yako, bora ukae kimya.
 
Wewe na Rostam mnafanana?, nasikia utanzania wake ni wa kupretend zaidi, eti wanasema ana urai wa nchi tatu, huyu si mzalendo, ikiwemo Tanzania, unafikiri pesa zake ni kwa ajili ya kuiendeleza Tanzania, sijui kwanini alikuwa mbunge, kama mtu ana uraia mwingine zaidi ya wa Tanzania, asipewe uongozi kwenye serikali wala sekta muhimu za taifa, kwasababu atafanya hapa ndio pakuchuma utajiri ili akautumie kwa manufaa yake na hiyo nchi ambayo iko rohoni mwake, wahindi tu, wanafanya biashara kihuni, kodi wanatoa kidogo, wanachuma kwetu, wanaenda kuendeleza India yao, huyo Rostam nafikiri ni mtanzania wa kwenye kitambulisho tu, kuwa ana urai wa Bongo, but kimoyoni, si mtanzania na wala hafikirii kuiendeleza Tanzania hata kidogo, anataka kujichotea utajiri tu, watu wa aina hiyo wasipewe uongozi, embu wabunge wawe ni wakazi halisi wa maeneo wanayotawala ili angalau wawajali zaidi ndugu zao na wawaonee aibu kuwafanyia unafiki kwasababu watakuwa wanakutana nao kila mahali, kwenye nyumba za ibada, mahospitalini n.k, na pia atasemwa na ikiwezekana, kuondolewa kwenye uongozi na jamii yake kama hatoweza kuwaendeleza kama mikoa mingine, lazima atakuwa na adabu ili asigombane na ndugu wala kuwalia hela maendeleo ya mkoa wao kupita kiasi, mtu kama Rostam hana uchungu na watu wa Igunga, wala hawaonei aibu kwasababu hakutani nao misibani wala msikitini na wala haonji adha wanazozipata kila siku katika maisha yao, huwezi kumtumia jirani yako ambaye mmenunua kiwanja eneo moja pesa wakati wewe uko Ulaya ili asimamie ujenzi wa nyumba yako, lazima akuchakachue, nyumba yako inamuhusu nini!, lazima akuibie vigae na cement akajenge kwake pia, bora umuombe Dada yako aisimamie, kama uongozi wao hauwezi kufuatiliwa kwa makini na wakubwa wao kwasababu labda ya kuwaonea aibu, bora basi waongoze maeneo wanakotoka ili wapambane ana kwa ana na ndugu zao, wanapoboronga, embu wamcheck mbunge wa Rombo anavyochakarika!.
Uzalendo wa mtu haupimwi kwa rangi ! Wapo watanzania wenye asili ya kiasia hawana utaifa zaidi ya utanzania na wanafanya mema kuliko watanzania wazawa, naweza kukupa mfano alikuwepo mfanyibiashara wa kihindi Tanga anaitwa Somaia yeye katika moja ya mambo aliyoyafanya alikuwa akiwasomesha watoto wa wafanyikazi wake wasio na uwezo alifanya mambo mengi na alikuwa mtu wa kujitolea; Rostam mmoja kisiwe kigezo cha kuwahusisha wahindi; Je wanyibiashara wangapi wa kizalendo wapo mstari wa mbele kukwepa ushuru na kodi? Suala la uzalendo ni pana hakuna sababu ya kutumia rangi kupima uzalendo wetu; hebu mwangalie Mkapa, Lowasa, Chenge, Mbowe; Slaa ni wazalendo halisi?
Chama
Gongo la Mboto DSM
 
Ngoja haya mambo ya occupy wallstreet yahamie bongo ndo utajuwa.Huo ulafi wa hata kula na kutokunawa na kuwadharau wananchi kuwaona ni wajinga na hivyo kuwaacha masikini...Ngoja wananchi watakapotaka their peice of the pie.Sijui mtawapa nini?Si mnaona haya mapinduzi yanayoendelea dhidi ya ulafi wa madaraka na utajiri kwa migongo ya masikini walio wengi?Ngoma mataicheza hamna ujanja.Hamtoweza kujificha chini ya mwavuli wa corporate.Unaambiwa corporate is not a human being.
Hey bro,
I will be with you.
But so far as we speak TANU is the only party that did so back in the 50s and I'm
down with it.
So is ASP.
TANU + ASP = CCM.
Sorry bro, but what we're fighting for again???
 
Well... what are you gonna do about it?, Thats what we wanna know.

Mtu achaguliwe kuwa kiongozi pale atakapochunguzwa na wananchi na kujulikana kweli anawafaa kuwa kiongozi mzuri, atakayewajali, wasiangalie hasa upedezyee wake au umaarufu wake usiokuwa na faida yoyote kwa nchi.
 
Kuliko kumtetea mtu wa aina hiyo kwa sababu tu ni ndugu yako, bora ukae kimya.
He is my fellow Tanzanian, I have a feeling he goit his money the easy way!! but I don't have proof.So nitawaachia wapelelezi wafuatilie hilo. So far He's cool with me,so is Mengi,Dewji, Azam and so forth. Even King Solomon was super rich! so hey.
 
Mtu achaguliwe kuwa kiongozi pale atakapochunguzwa na wananchi na kujulikana kweli anawafaa kuwa kiongozi mzuri, atakayewajali, wasiangalie hasa upedezyee wake au umaarufu wake usiokuwa na faida yoyote kwa nchi.
Azimio la Arusha ambalo Edwin Mtei, mwanzilishi wa CDM hataki hata klisikia liliwakataza wafanyabiashara kuongoza. Tukakataliwa mikopo na IMF/World Bank, tukarekebisha mkashindwa game...sasa mnataka turudi? To me, it's whatever,I'll get my cheese regardless.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom