Kufungia simu Serikali itapoteza zaidi ya 30% ya kodi toka makampuni ya simu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
8,961
Points
2,000

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
8,961 2,000
Huu mchakato wa kusajili laini za simu kwa kutumia kitambulisho cha NIDA pamoja na vidole umekaa kisiasa zaidi na hauna faida kiuchumi.

UK na baadhi ya nchi unaweza nunua laini na kutumia bila kufungiwa.

Kwa kufungia laini zaidi ya Milioni 15 ya Watanzania ambao hawana NIDA serikali inapoteza zaidi ya 30% ya kodi.

Waziri jitafakari.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
5,289
Points
2,000

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
5,289 2,000
UK, kwanza line unainunua kwa kutumia bank card na bank card huwezi ipata bila kutoa id iwe driving licence, passport etc , hivyo kwa kutumia vitu hivyo tayari wameisha dukua taarifa zako. Tatu wanakuuliza post code yako na he no.hapo wanapata physical address ukifanya uhalifu unanyakuliwa kama drone imekufuata
 

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
22,813
Points
2,000

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
22,813 2,000
Kwa kufungia laini zaidi ya mil 15 ya watanzania ambao hawana nida serikali inapoteza zaidi ya 30% ya kodi.
Lete uthibitisho
Mabadiliko huja na maumivu,kama serikali imeona sawa basi acha yaje
Tunataka kuondokana na wale nitumie kwenye namba hii na wanaofoji matamko
Kwenye uchaguzi wa 2015 tulipata tabu sana mara tuambiwe lowassa kajitoa,jioni unaona tweet ya sefu kajitangazia urais
Bila ya kusajili line kwa alama za vidole,watanzania huwawezi
 

Mtimti

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2008
Messages
934
Points
250

Mtimti

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2008
934 250
Usiandike usichokijua Ndugu. UK line ya simu inauzwa pound moja, na unainunua tu kama unavyonunua pipi kwenye off licence. Huitaji kitambulisho chochote kununua pay as you go simcard.
Ukitaka simcard ya contract ndio unafanya vyote hivyo na bado unaweza usipewe kama credit score zako ni chafu.
Acha upunguani UK, kwanza line unainunua kwa kutumia bank card na bank card huwezi ipata bila kutoa id iwe driving licence, passport etc , hivyo kwa kutumia vitu hivyo tayari wameisha dukua taarifa zako. Tatu wanakuuliza post code yako na he no.hapo wanapata physical address ukifanya uhalifu unanyakuliwa kama drone imekufuata
Sent using Jamii Forums mobile app
 

bibinnaa

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2017
Messages
1,491
Points
2,000

bibinnaa

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2017
1,491 2,000
Nauliza tu. Haiwezekani kutumia alama za vidole zile zilizopo kwenye vitambulisho vya kura au leseni ya udereva au kadi za NSSF nk..nk. kwa wale walivyo navyo hivyo.wale ambao hawana ndio waandikishwe Nida,nadhani inaweza punguza hii adha tunayoipata.

Yaani NIDA,utadhani bila wao dunia itaacha kuzunguka kwa nini uandikishwe leo Mnazi mmoja halafu ukachukuwe namba ukonga mombasa baada ya week mbili?

Yaani haiwezekani papo kwa papo?

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Holly Star

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2018
Messages
1,289
Points
2,000

Holly Star

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2018
1,289 2,000
Ikijifana mjuaji jf kuna wanaojua zaidi yako. Mleta uzi ameonekana ndondocha
Acha upunguani UK, kwanza line unainunua kwa kutumia bank card na bank card huwezi ipata bila kutoa id iwe driving licence, passport etc , hivyo kwa kutumia vitu hivyo tayari wameisha dukua taarifa zako. Tatu wanakuuliza post code yako na he no.hapo wanapata physical address ukifanya uhalifu unanyakuliwa kama drone imekufuata
Sent using Jamii Forums mobile app
 

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
5,289
Points
2,000

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
5,289 2,000
Usiandike usichokijua Ndugu. UK line ya simu inauzwa pound moja, na unainunua tu kama unavyonunua pipi kwenye off licence. Huitaji kitambulisho chochote kununua pay as you go simcard.
Ukitaka simcard ya contract ndio unafanya vyote hivyo na bado unaweza usipewe kama credit score zako ni chafu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Nenda car phone warehouse ununue hata hiyo pay as u go uone au any shop ya hizo kampuni za simu.
The issue hapa sio price ya simu card.

Halafu unafikiri yule msomali aliye lipua bomu kwenye underground alishikwaje alipofika italia ni kwamba watu waliingia kazini na alitumia simu yake kumpigia simu kaka yake Italia, ile anafika tu akadakuliwa kama kifaranga cha kuku.
Na kuna issue nyingi za mauwaji na ubakaji ambapo watuhumiwa wamepatikana kwa njia ya kufuatilia simu

Na watenda maovu wanajaribu kutumia mbinu tofauti tofauti ilì kukwepa mikono ya sharia mfano Osama bin Laden hakuwa anatumia simu lakini msaidizi wake alikuwa akitumia simu kwa kwenda kupigia simu mbali na wanapoishi na huitoa simu card akisha piga lakini watu waluokuwa a step ahead of him .

Sasa sisi tusio na cctv camera, bank card or credit card hazitumiki sana, physical address Bado tupo nyuma, jambo hili unaliona baya.
 

manumbu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2012
Messages
680
Points
250

manumbu1

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2012
680 250
Mkuu maduka mengi madogo madogo wanauza line za simu bila kitambulisho mfano ni line za Lyca. You dont have to register Lyca mobile na zingine nyingi. Maneno yako sio sahihi mkuu na unanunua sim card kwa cash.
Acha upunguani UK, kwanza line unainunua kwa kutumia bank card na bank card huwezi ipata bila kutoa id iwe driving licence, passport etc , hivyo kwa kutumia vitu hivyo tayari wameisha dukua taarifa zako. Tatu wanakuuliza post code yako na he no.hapo wanapata physical address ukifanya uhalifu unanyakuliwa kama drone imekufuata
Sent using Jamii Forums mobile app
 

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
5,289
Points
2,000

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
5,289 2,000
Mkuu maduka mengi madogo madogo wanauza line za simu bila kitambulisho mfano ni line za Lyca. You dont have to register Lyca mobile na zingine nyingi. Maneno yako sio sahihi mkuu na unanunua sim card kwa cash.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hizo lyca mobile unatumia kupiga internal call or outside the country ??
Na hiyo handset unayotumia yenye imei number nayo uliinunua cash bila kuulizwa jina na post code??
 

Forum statistics

Threads 1,391,821
Members 528,473
Posts 34,090,469
Top