Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Ninalipa wakuu hili limeniuma sana ndugu zangu ninateseka kwa ajili ya Ccm na Tanesco,hakika kisasi nitalipa siku siyo nyingi.
 
Kama tungefanikiwa kuorganise Bunge la Masokwe na Manyani pale Serengeti National Park; hakika lingekuwa zuri na Bora kuliko Bunge La Jamhuri ya Muungano wa Tanzania hakuna kosa kubwa sana tuna fanya kwa kudanganywa na CCM kuwa chagua chama siyo mtu, matokea yake unategemea nini kama ulichagua chama siyo mtu! yawezekana ulichagua Nyani kama siyo fisi maji maana hukupata muda wa kumchunguza mgombea ukidanganywa na CCM huko kijijini kwenu kuwa chagua Chama, unajuwa CCM ndio ilileta uhuru unajuwa CCM ni ya Nyerere blah blah hayo ndio matoke yake..........endeleni na huyu wa DOLE hadi 2015 kodi za nchni hii hazita zalisha kitu chocho katika miaka hii mitano tena.
 
Safi sana ndo tunataka ivo,bunge linakomaa sasa.masuala ya ndiooooooooooo........! Yatakwisha soon!
 
ivi akitolewa utaratibu wa kurejea mjengoni unakuwaje
 
Na bado mtasema yote! Hadi 2015 patachimbika tu na wataendelea kusema kila siku ili msisinzie.

Wenje, ni mtu wa Kenya kule wamezoe fujo na ugomvi kila wakati. nawasikitikia sana watu wa Mwanza
 
Kwa taarifa yako mimi ni pro- CHADEMA ila sikufurahishwa na malumbano kama yale. Ninapochangia hapa siegemei upande wowote wa kichama, but Utaifa kwanza. Najua kwa uchachunge wa Chadema hoja zao nyingi zinapigwa chini kwa style ya kuleta ushahidi wa maandishi. Ukilinganisha approach za akina Wenje na Dr. Slaa alipokuwa bungeni utaona wazi kuwa Dr. Slaa alikuwa anajua kuvumilia kuliko akina Wenje. Tuache ushabiki wa vyama tuseme ukweli, hapa tunaelimishana tuu wakuu.

Hivi...kwani Dr Slaa ndio SI unit ya Chadema? Yaani kila mbunge wa Chadema lazima afanye kama Dr Slaa? Kwani mtu ukiwa mbunge ndio unaacha kuwa binadamu, na unaacha kuwa 'wewe kama wewe'? Mfano Lema, hulka yake ni arrogance (watu wengi wenye arrogant attitude wamefanikiwa sana)..hivyo ukimletea ujinga (most of CCM MPs are) wakati anaongelea kitu anachoamini ni kwa manufaa ya taifa lazima tu atakuambia funga mlango tuchapane!

We need these people...we need arrogant MPs kuwaweka sawa 'wauza sura' mjengoni! Sio kwamba tunahitaji watu kama Slaa tu, tunanwahitaji akina Lema na akina Wenje weeengi tu mjengoni ili kuwe na heshima kidogo!
 
Wenje anawakilisha wahuni wenzake hivyo anataka kufanya mambo ya kihuni kubisha hata pale pasipo na sababu ili aonekane na wahuni kuwa anauwezo wa kubisha na ni mbabe! CDM hili la wabunge wenu kujipa taswira ya uhuni litakipa chama taswira ya uhuni kwa wananchi!
 
Ngugu wana JF,

Kuna thread ilianzishwa hapa kuhusu yaliyojiri bungeni leo kuhusu Wabunge Wenje, Moses na Tundu Lissu. Ni kweli Tundu Lissu amesema Naibu Waziri kadanganya bunge na yeye na ushahidi. Kilichotokea ni kwamba Tundu Lissu alikatishwa kumwaga radhi hadharani. Baada ya maswali na majibu, kabla ya Waziri David Mathayo kuanza kusoma bajet yake, ndo Mwenyekiti wa bunge kamtaka Tundu Lissu atoe uthibitisho saa tano na kama hana afute kauli yake. Ndipo Moses na Wenje walipoibuka na malumbano kuhusu Tundu Lissu kuongezewa muda. Mwisho wa yote, Wenje katolewa nje. Ninachoona kwa tafsiri yangu ni kama ifuatavyo;
  1. Kulikuwa na ulazima gani wa wabunge Wenje na Moses kumkingia kifua kumtetea Lissu kuongezewa muda wakati Lissu mwenyewe hajadai kuongezewa muda? Tena Lissu alikuwa yatari kutoa ushahidi wake papo hapo? Nionavyo mimi baadhi ya wabunge wa CHADEMA wanatafuta cheap popularity.
  2. Rafiki yangu Wenje hakujua kuwa leo Lawrence Masha yupo mle ndani (kama mgeni bungeni)
  3. Je kwa nini bunge la awamu hii imejaa malumbano yasiyo na msingi? Miongozo ya spika, taarifa, etc. malumbano yasiyo ya msingi.

Nilitak kukupa neno basi nakaa kimya watakumaliza wengine .
 
mkuu nimesoma kwenye thread nyingine muda kidogo je ni issue hii hii iliyomtoa Wenje nje ya bunge kwa amri ya mwenyekiti ???
 
Kwa mtu yeyote mwenye busara hawezi kushabikia ujinga ulioonyeshwa na Wenje bungeni. CDM inabidi wawafundishe vijana wao umuhimu wa kutumia nguvu ya hoja badala ya hoja ya nguvu kama wanavyoelekea saivi. Mbona kina Dr. Slaa walijivunia heshima sana kwa kutoa hoja nzito bungeni kiasi tena katika bunge ambalo lilitawaliwa na idadi kubwa ya wabunge wa CCM kuliko ilivyo sasa. Tunashuhudia wabunge kama kina wenje wakiwekeza sana katika vituko na fujo ambazo kimsingi haziwasaidii watanzania. Inavyoonekana CDM hakuna tena mtu wa kuvaa viatu vya slaa katika kutoa uwakilishi makini. Kinachojitokeza sasa ni fujo zisizo za msingi katika masuala yasiyo ya muhimu kwa taifa hili.

Your name does not reflect what you are try are trying to paint! Unaishi na watu wenye akili fupi kama magamba kila hoja yenye inayotolewa na upinzani hata kama is for the good of our nation wanapinga, wanazomea. Still unadai nguvu ya hoja! Kama ni watu wasio wastaarabu ni CCM na mibunge yao kama Manyumbu hao! Yanakubaliana kwa kila kitu hata kama ni filth!
Kufanya kazi na watu shallow namna hii sometimes unaweza kasirika!
 
Wenje anawakilisha wahuni wenzake hivyo anataka kufanya mambo ya kihuni kubisha hata pale pasipo na sababu ili aonekane na wahuni kuwa anauwezo wa kubisha na ni mbabe! CDM hili la wabunge wenu kujipa taswira ya uhuni litakipa chama taswira ya uhuni kwa wananchi!
UNGENIELEWESHA MAANA HALISI YA NENO uhuni,nazani ingekuwa jambo la maana ili niweze kukuelewa vyema
 
mbunge wa nyamagana ezekia wenje aliyetolewa nje ya ukumbi wa bunge asubuhi ya leo amepunguziwa adhabu na kutakiwa kuhudhuria kikao cha jioni licha ya kanuni kumtaka asihudhulie vikao vyote vya bunge vya siku ya leo. Mwenyekiti amesema amempunguzia adhabu kwa kuwa wenje alitii amri ya kutoka nje.
 
Hatimaye ile adhabu iliyokua imkumbe muheshimiwa mbunge Wenje ya kutohudhuria kikao cha bunge kwasiku hii ya leo bungeni hatimaye mwemyekiti wa bunge amempunguzia adhabu muheshiwa Wenje na atakuwepo bungeni tena hapo saa 11 jioni leo.
 
Lakini sijawai kuona M/kiti akikalia kiti cha spika au ni ujinga wake tu hajui anachoongea
 
Back
Top Bottom