Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Kwa kanuni rahisi tu za ktakwimu 78% ni majority kwa hiyo ingekuwa busara sana kwa vyama vya upinza kudesign mikakati kuhakikisha wanapandisha hiyo idadi. Na njia rahisi nitarudia ni kuendeleza harakati walizoanzisha kina Slaa za ujenzi makini wa hoja kwa kuzingatiia kanuni. Kufukuzwa bungeni hauwezi kuwa mkakati endelevu katika siasa za kisasa. Lazima wajifunze kupambana na siasa kw kuzingatia realities kuliko kung'ang'ania kujenga taswira ya kuonewa na kulazimisha waonekane wameonewa hata kama ukweli hauoneshi hivyo
hiyo idadi unayozungumzia inaongezwa wapi na kipindi gani. Upumbavu saa ingine bana. Unafikiria kwa kutumia makalio badala ya ubongo. Thinktank(fikiria utumbo)
 
Ngugu wana JF,

Kuna thread ilianzishwa hapa kuhusu yaliyojiri bungeni leo kuhusu Wabunge Wenje, Moses na Tundu Lissu. Ni kweli Tundu Lissu amesema Naibu Waziri kadanganya bunge na yeye na ushahidi. Kilichotokea ni kwamba Tundu Lissu alikatishwa kumwaga radhi hadharani. Baada ya maswali na majibu, kabla ya Waziri David Mathayo kuanza kusoma bajet yake, ndo Mwenyekiti wa bunge kamtaka Tundu Lissu atoe uthibitisho saa tano na kama hana afute kauli yake. Ndipo Moses na Wenje walipoibuka na malumbano kuhusu Tundu Lissu kuongezewa muda. Mwisho wa yote, Wenje katolewa nje. Ninachoona kwa tafsiri yangu ni kama ifuatavyo;
  1. Kulikuwa na ulazima gani wa wabunge Wenje na Moses kumkingia kifua kumtetea Lissu kuongezewa muda wakati Lissu mwenyewe hajadai kuongezewa muda? Tena Lissu alikuwa yatari kutoa ushahidi wake papo hapo? Nionavyo mimi baadhi ya wabunge wa CHADEMA wanatafuta cheap popularity.
  2. Rafiki yangu Wenje hakujua kuwa leo Lawrence Masha yupo mle ndani (kama mgeni bungeni)
  3. Je kwa nini bunge la awamu hii imejaa malumbano yasiyo na msingi? Miongozo ya spika, taarifa, etc. malumbano yasiyo ya msingi.
 
Wewe thinktank sijui una malengo gani na hii nchi,au ufahamu wako una matatizo?Wakati ule Zitto anatolewa mlimbeza kuwa alisema uongo mzee 6 akaamua atolewe nje na kuzuiwa kuhudhuria vikao vya bunge,baadae ikaonekana alikuwa sahihi,si bunge wala spika alieomba radhi,leo mnataka kutuletea mambo yaleyale kuhusu Wenje!Nyie vipi?
 
dole.jpg
MASSELE MABUMBA SYLVESTER -huyu ndo mwenyekiti wetu wa leo-ALISHAWAI KUOMBA TAKUKURU IFUTWE
 
Hoja hapa si magamba wala nini, na tatizo lenu wafuasi wa vyama vya siasa akili zenu zimefungwa kiasi kwamba hoja yoyote inayotolewa lazima muihusishe aidha na chama chenu au cha wapinzani wenu. Lakini lazima mtambue kuwa bado kuna asilimia kubwa ya watanzia ambao si wanachama wa chama chochote cha siasa. Hawa ni wananchi na mawazo yao ni muhimu na ni lazima yaheshimiwe. Hatuwezi kukubali kufikia mahali ambapo cham fulani tu ndio kina uhuru wa asili wa kuongea. Halafu kibaya zaidi chama hicho kinajitambulisha kama cha Demokrasia. Kama hakuna uhuru wa kujieleza na hakuna uhuru wa fikra then hiyo demokrasia ni feki. Kama kuna sababu inanifanya nione baadhi ya vyama kuwa havinauwezo wa kuifikisha Tanzania tunakotaka basi ni hii tabia ya kulazimisha watu wote wafikirie kama wao. Enzi ya zidumu fikra imeshapita na hatuwezi tena kulazimisha watu kuwa na mtazamo mmoja uwe ni wa chama u wa mtu fulani.
Nafuatilia hoja hii kwa makini nimegundua kuna mfuasi wa magamba ambaye anajifanya haelewi kwamba CCM na ma spika wao wakiona mbunge wa upinzani anataka kuachia hoja kali wanamzuia kusema kwa hoja za kipuuzi na kusema tuletee kwa maandishi..kwa nini hawakumuacha wenje aseme anachoongea..angekuwa mbunge wa CCM anataka kutoa taarifa angezuiwa?acheni kuhongwa na magamba kuja kueneza upuuzi humu CCM wameishiwa,wamebaki kutumia akili za matope kwenye hoja nzito na masuala muhimu ya Taifa
 
naomba kujua juuya lissu ..anamtuhumu waziri kusema uongo upi?....naomba kujua huo uongo


huyo mwenyekiti wa leo ''MABUMBA'' huyu ni mzaliwa wa ukerewe...huko dole kazamia tu lakini ni mkerewe pure wa pale nakisirila
 
Ati wabunge wa Magamba wanasema wabunge wa Magwanda wanawapigia kelele bungeni wanashindwa kusinsizia...malalamiko hayo yametolewa na Mh. Komba na Wasira. Kweli Chadema wahuni...wanazuia wenzao kusisinzia!
 
Mkuu huo ni mtazamo wako kwa kuwa umekaa kimagamba magamba. Lakini pia kwa mtazamo wangu, Yule mbunge wa magamba aliomba Lissu akatoe ushahidi wake baadaye kwa kuwa either anahusika kwenye zile tuhuma kwa namna moja ama nyingine. Kwa upande wa pili kitendo cha yule mbunge kuomba mwongozo wa kuomba ushahidi uahirishwe wakati mwenyekiti alishakubali Lissu kutoa ushahidi papo hapo ni kumwambia Mwenyekiti hajui kazi yake.
 
Kuwa mvumilivu si unajua siku hizi JF ilivyopoteza mwelekeo mtu anakuja na hoja ambayo aijakamili na hayuko teyari kufafanua zaidi!kwa mfano NW,TL maana yake nini?hii ni kumchanganya msoma mada!

ukiwa na uvivu wa kufikiri lazima usumbuke

NW..naibu wazir

TL.....Tundu Lisu
 
Hapa kuna kitu muhimu sana kinakosekana katika hoja hii, hatuwezi kusema kama Zito alikuwa sahihi kipindi kile then Wenje atakuwa sahihi kwa ishu ya leo. Kwanza hoja ilikuwa ya Tundu Lissu na katika mazingira ya kawaida yeye ndiyo angetarajiwa kuisimamia au machali ambaye naye alienda na hili suala kihoja zaidi na ndio maana majibu yalipotolewa Lissu na Machale walinyamazi. Kilichomwondoa Wenje bungeni ni utovu wa nidhamu wala siyo hoja maana hoja haikuwa yake. Vinginevyo kama unataka kulazimisha kuwa Lissu asingeweza kutetea hoja yake hadi asaidiwe na Wenje. Kilichomtoa wenje ni kuendelea kupiga makelele wakati hajapewa fursa ya kuchangia
Wewe thinktank sijui una malengo gani na hii nchi,au ufahamu wako una matatizo?Wakati ule Zitto anatolewa mlimbeza kuwa alisema uongo mzee 6 akaamua atolewe nje na kuzuiwa kuhudhuria vikao vya bunge,baadae ikaonekana alikuwa sahihi,si bunge wala spika alieomba radhi,leo mnataka kutuletea mambo yaleyale kuhusu Wenje!Nyie vipi?
 
huu mwaka kitaeleweka tu,yetu macho na masikio,na mala nyingi ushahidi huo huwa hausomwi wala kuchukuliwa hatuwa yeyote ile,sasa hakuna maana ya kutowa ushahidi kama wanakalia hata shahidi zilizo pita
 
Tutaona mengi, bado kutupiana viti ndicho tunachongojea, chama chetu kimezidi ubabe.
 
Ati wabunge wa Magamba wanasema wabunge wa Magwanda wanawapigia kelele bungeni wanashindwa kusinsizia...malalamiko hayo yametolewa na Mh. Komba na Wasira. Kweli Chadema wahuni...wanazuia wenzao kusisinzia!

hata mimi hilo nimeliona, watu wanashindwa kulala kisa Chadema!
 
Sidhani kama kuna uhusiano wa join date na hoja. Hii strategy wanatumia watu dhaifu ambao badala ya kujikita kwenye hoja wanajikita kushambulia mtoa hoja.
Join Date : 11th March 2008
Posts : 37

Rep Power : 0
 
Back
Top Bottom