Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Mwenyekiti amegoma na kusema mjadala wa bunge unaweza kuahirishwa tu pale nchi inapokuwa kwenye vita na kwa sasa nchi haiko kwenye vita. .

Kwenye red: Huyo mwenyekiti ama anaugua ugonjwa wa akili au anafikiri watanzania ni vilaza. Week iliyopita wakati baada ya wabunge weengi kuonesha kutokuunga mkono hoja wa bajeti ya Wizara ya Naishati na Madini, Waziri mkuu aliomba muda wa week tatu ili wajipange na baada ya hoja kukubalika, Spika Anne Makinda aliahirisha kikao cha bunge. Hakukuwa na kikao cha jioni. Sasa huyu mwenyekiti anataka kusema Tanzania ilikuwa kwenye vita siku hiyo? Wamemtoa wapi huyu mwenyekiti mzushi?
 
Wenje alikuwa ana shout kama vile ypo sokoni. Kaambiwa mh.lisu amepewa nafasi ya kuwasilisha huyo ushahid baadae hvyo waendelee na bunge., ye anaendelea kupga makelele ya "dharula dharula," ameonesha hana busara ktk matendo, kiukwel amebehave hovyo!
 
Hii ndo janja ya chama cha magamba-kila wanapo ona kuwa ishu ni sensitive-wanazuia wabunge wasiseme-ila wakabizi maelezo yao kwa maandishi-then its over-wananchi wanakuwa washasahaulishwa
 
Wakuu tujuzeni mwenyeki ni nani? Huu ni uonevu mwingine kama kawaida ya magambaz wakishikwa pabaya huwa hawakawii kupindisha kanuni.
 
Nasikitika hata mimi huku mabibo wamekata umeme kabla wenje hajatolewa nnje, nimesikitikaje?
 
hilo si bunge ni kikao cha chama cha mapinduzi - ukienda against maslahi yao basi wanakuvurumisha. Wenje usijali sisi wananchi tupo makini.
 
hivi hawa wenyeviti wana sifa gani kuwepo bungeni hii hali hata kujieleza hawajui hekima hawana miwani kaa FUNDI SAA
 
kuna malumbano kuhusu hoja ya tundu lissu kutakiwa awasilishe ushahidi wa waziri kusema uongo. Aliyeanzisha vita ni moses machali aliyehoji inakuwaje lissu awasilishe ushahidi saa tano asubuhi hii wakati yeye ni mbunge na kikao cha bunge kinaendelea, kwa nini asipewe muda awasilishe baadaye. Mwenyekiti kakomaa lissu awasilishe ushahidi saa tano. Baadae kaibuka wenje kuomba kutoa hoja ya kuahirisha mjadala wa bajeti ili bunge lijadili jambo la dharura ambalo yeye amesema lina maslahi kwa taifa. Mwenyekiti amegoma na kusema mjadala wa bunge unaweza kuahirishwa tu pale nchi inapokuwa kwenye vita na kwa sasa nchi haiko kwenye vita. Pamoja na hayo wenje aliendelea kusimama na kutaka kutoa hoja yake lakini mwenyekiti akamtishia kumtumia askari kumtoa wenje nnje. Wenje hakusikia kaendelea kudai ni jambo la dharula ambalo lina maslahi kwa taifa. Baadae mwenyekiti kamuagiza surgent akamtoe wenje nje, sajent akiwa njiani kuelekea kumtoa wenje nje ya ukumbi wa bunge tanesco wakachukua umeme wao huku mitaa ya mabibo, hivyo sijui kilichoendelea baada ya hapo, naomba anayeendelea kutazama bunge atujuze nini kimeendelea.
Mwenyekiti wa Bunge amefuata ushauri wa Waziri Lukuvi kwa vile mke wa Lukuvi na watoto wako Bungeni hivyo mwenyekiti hakutaka kuona waziri anaaibika mbele ya mke wake, jambo la kujiuliza ingekuwaje kama Wenje naye mke wake na watoto wake wangekuwa Bungeni- pangechimbika.
 
CCM na hasa wale waongoza vikao vya bunge (spika, naibu spika na wenyeviti) inabidi watambue under the current climate, CHADEMA cannot go wrong. Wananchi wengi wameshaamua CHADEMA are 'perfect'. Wenje anaweza kuwa ame-shout bungeni lakini hicho ndicho watu wanataka maana bungeni kumekuwa sehemu ya 'mapumziko'. Catch 22 kwa CCM.!

Hivi inakuwaje wenyeviti wote wa vikao vya bunge wanatoka chama kimoja tu cha ccm wakati upinzani (total) ni zaidi ya 20% bungeni?
 
Wenje alikuwa ana shout kama vile ypo sokoni. Kaambiwa mh.lisu amepewa nafasi ya kuwasilisha huyo ushahid baadae hvyo waendelee na bunge., ye anaendelea kupga makelele ya "dharula dharula," ameonesha hana busara ktk matendo, kiukwel amebehave hovyo!

‘When two people are angry at each other, their hearts distance a lot. To cover that distance they must shout to be able to hear each other. The angrier they are, the stronger they will have to shout to hear each other through that great distance.
mwenyekiti alishakuwa anazungumza kwa hasira-likewise akawa ashampandisha hasira Wenje-sasa wewe ulitegemea wasi-shout hapo?
 
Kwa mtu yeyote mwenye busara hawezi kushabikia ujinga ulioonyeshwa na Wenje bungeni. CDM inabidi wawafundishe vijana wao umuhimu wa kutumia nguvu ya hoja badala ya hoja ya nguvu kama wanavyoelekea saivi. Mbona kina Dr. Slaa walijivunia heshima sana kwa kutoa hoja nzito bungeni kiasi tena katika bunge ambalo lilitawaliwa na idadi kubwa ya wabunge wa CCM kuliko ilivyo sasa. Tunashuhudia wabunge kama kina wenje wakiwekeza sana katika vituko na fujo ambazo kimsingi haziwasaidii watanzania. Inavyoonekana CDM hakuna tena mtu wa kuvaa viatu vya slaa katika kutoa uwakilishi makini. Kinachojitokeza sasa ni fujo zisizo za msingi katika masuala yasiyo ya muhimu kwa taifa hili.
 
kweli ccm imejaa vihiyo wasiojiamini!!! kwan wenje kafanya nin cha ajab hapo?
 
Wabunge wa Chadema wamezidi uhuni, muda wa ziada wa nini wakati Tundu Lisu alisema yuko tayari kutoa sasa hivi. Wanaharibu sana quality ya mijadala.
WEWE usiwe mzito wa kuelewa tofautisha ushahidi wa mdomo na wa maandishi.
 
Huu nao ni uongo and there are no statistics to substantiate the claims. Pamoja na CDM kuongeza viti bungeni bado hawajaweza kuipiku CCM na hii inadhihirishwa na idadi ndogo ya wabunge wa CDM ukilinganisha na CCM. Wangekuwa na busara, CDM wangetakiwa kuja na mkakati wa kujipanga ili kuongeza ushawishi wao kwenye jamii hasa kwa kutoa uwakilishi makini kama walivyofanya kina Slaa kuliko ulevi wanaoanza kuonyesha sasa.
CCM na hasa wale waongoza vikao vya bunge (spika, naibu spika na wenyeviti) inabidi watambue under the current climate, CHADEMA cannot go wrong. Wananchi wengi wameshaamua CHADEMA are 'perfect'. Wenje anaweza kuwa ame-shout bungeni lakini hicho ndicho watu wanataka maana bungeni kumekuwa sehemu ya 'mapumziko'. Catch 22 kwa CCM.!

Hivi inakuwaje wenyeviti wote wa vikao vya bunge wanatoka chama kimoja tu cha ccm wakati upinzani (total) ni zaidi ya 20% bungeni?
 
huko tunakoenda na wenyeviti waliozubaa tutafika???
 
Ushahidi wa maneno hauwezi ukawa na maana yoyote. Kwa mbunge makini kama Lissu anapoongelea ushahidi nafikiri ni lazima awe na nyaraka zinazothibitisha hili. Na kama hauongozwi na ushabiki utakubaliana nami kuwa Lisu alishaanza kusoma hizo documents kuthibitisha kauli zake. Kwa hiyo alikuwa hapigi blabla za mdomo.
WEWE usiwe mzito wa kuelewa tofautisha ushahidi wa mdomo na wa maandishi.
 
Back
Top Bottom