Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Kitimtim Bungeni: Wenje atolewa nje ya Bunge

Wenje jemedari na bado mwaka huu mpaka mzinduke ngoma mnayocheza haiendani nawananchi nchi imeshachukuliwa Chadema ndo warun the parliament
 
Bunge limeahirishwa, tukutane saa kumi na moja jioni ila sitegemei kumuona huyo mzanzibar (Sylivester Magumba) hiyo jioni manake yupo pale kama hayupo sijui ni vigezo gani vilitumika kumchagua uenyekiti wa bunge
 
Mwenyekiti amesitisha shughuli za Bunge mda si mrefu ametoa ufafanuzi wa suala la Wenje kutolewa nje na akasema kwa Mamlaka aliyopewa anaweza kumzuia Wenje hasishiriki Bunge Siku cku nzima lakini ameamua kumpunguzia adhabu na hivyo Mheshimiwa Wenje ameruhusiwa kurejea mjengoni Jioni.

Lakini hata hivyo Mwenyekiti amesema kuwa kwa mazingira yaliyotokea asubuhi ilikuwa ni vugumu kutambua kama hoja ya Wenje ilikuwa ni tofauti na ile ya Lissu na kwa hiyo Wabunge wakati mwingine wa kutoa taarifa wawe wanaangalia na Mazingira yanayokuwepo bungeni kwa wakati huo.
 
Wafanyakazi wengi wawe wa umma au sekta binafsi huanza na mishahara kidogo na kupandishiwa kadri miaka inavyokwenda. Wabunge wetu ni tofauti, aliyeingia mwaka huu na ambaye yuko bungeni kwa miaka 25 wanalipwa sawa Mshahara + posho ya ubunge + mafuta ya kutembelea jimbo + perdiem wanapokuwa nje ya jimbo + posho za kila kikao; kwa vyovyote kuna ambao watachanganyikiwa na hicho kipato ambacho hawakutegemea kukipata
unamaanisha nini?
 
Mwenyekiti wa leo alikuwa hawezi kuendesha bunge coz kuwasha mike yake alikuwa hajui mda mwingine alikuwa anaongoza bunge bila kuwasha mike yake,mi nadhani alikuwa mbumbu mpaka yakatokea yote hayo!lmheshimiwa lukuvi alitumia busara kuwatuliza wabunge lakini m/kiti hakuelewa kabisa jinsi ya kumudu bunge lenye changamoto kama la hivi sasa.
 
wakuu samahani kilitokea nini mpaka akatolewa nje?
 
unamaanisha nini?

Mkuu nilivyomsoma mimi ana maana wabunge wawe kama watumishi wa umma, mishahara na marupurupu yao yatokane na elimu, uzoefu katika uongozi wa umma.

Leo hii mbunge darasa la saba anaingia bungeni tu anapata mishahara na posho ambazo ni tofauti na rank katika utumishi wa umma. Hii itasaidia kupata wabunge wasomi ambao watasogeza taifa mbele as of now watu wengi wanaingia bungeni kutibu njaa zao za kimaisha na kusahau kabisa miiko ya uongozi wa umma.
 
Wafanyakazi wengi wawe wa umma au sekta binafsi huanza na mishahara kidogo na kupandishiwa kadri miaka inavyokwenda. Wabunge wetu ni tofauti, aliyeingia mwaka huu na ambaye yuko bungeni kwa miaka 25 wanalipwa sawa Mshahara + posho ya ubunge + mafuta ya kutembelea jimbo + perdiem wanapokuwa nje ya jimbo + posho za kila kikao; kwa vyovyote kuna ambao watachanganyikiwa na hicho kipato ambacho hawakutegemea kukipata

Wewe sijui akili zako zikoje......nani kakwambia ubunge ni kazi?
 
message sent, ushahidi hi pale pale si lazima kwa maandishi. na tunasubiri ushahdi wa Lema usomwe.
 
Kwani pale nje ya bunge hakuna kokoto? wangekuwa wanaingia na mawe kwenye mapochi na tu-briefucase twao......akikueletea ubishi tu unampa za uso......

Mkuu kwa nje pale hakuna ila mawe na kokoto yapo/zipo nje ya mageti na kila wanapoingia magetini wanakaguliwa, assume ndo mbunge anakamatwa na mawe kwenye briefcase yake itakuwaje? wazipige kavukavu tu ndani.
 
mbunge wa nyamagana ezekia wenje aliyetolewa nje ya ukumbi wa bunge asubuhi ya leo amepunguziwa adhabu na kutakiwa kuhudhuria kikao cha jioni licha ya kanuni kumtaka asihudhulie vikao vyote vya bunge vya siku ya leo. Mwenyekiti amesema amempunguzia adhabu kwa kuwa wenje alitii amri ya kutoka nje.
Mwenyekiti amesoma alama za nyakati kwa kuwa hakumtendea HAKI Mheshimiwa WENJE!.
 
Na bado, kwani vile viti havimove na zitapigwa tu.

kwa chini viti vimefungwa na nati (nut) kabisaa, ila naamini kuna siku zitapigwa endapo Speaker naibu wake na wenyeviti hawatabadili misimamo mgando yao na magamba yao.
 
Hatimaye ile adhabu iliyokua imkumbe muheshimiwa mbunge Wenje ya kutohudhuria kikao cha bunge kwasiku hii ya leo bungeni hatimaye mwemyekiti wa bunge amempunguzia adhabu muheshiwa Wenje na atakuwepo bungeni tena hapo saa 11 jioni leo.
Tunahitaji taarifa ya WENJE aliyotaka kusema katika kikao cha Bunge asubuhi atakapoingia hiyo saa 11.00 jioni aiseme, tuone kama Mwenyekiti atamfukuza tena!.
 
Back
Top Bottom