Kisiwa cha Mafia tushaamua, hatumtaki Bulji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisiwa cha Mafia tushaamua, hatumtaki Bulji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MafiaIsland2015, Oct 6, 2011.

  1. M

    MafiaIsland2015 Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mbunge wetu wa sasa nadhani mwenyewe keshajua. His time is up na nadhani its about time akatangaza kutogombea tena 2015.

    Tushachoka na CCM wakitaka kulazimisha then bora tuwape wapinzani jimbo lakini as it is. We've had enough with Mr Shah. This does not mean kuwa tunataka Omari Kimbau awe mbunge wetu lakini kama akiweza na wengine sawa tuu

    Kisiwa kinaendeshwa na NGO's tuuu , watu wamekatazwa kuvua, hakuna umeme, barabara mbovu, vituo vya afya navyo hatuna, kila kitu kigumu hapa kisiwani

    lakini tushaamua. Hatumtaki huyu Mbunge wetu. Tushamchoka!!
     
  2. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,414
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Subirini 2015!!
     
  3. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,347
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mnatakiwa muikatae CCM kwa ujumla wake sio tu huyo mbunge.

    Nilivyokusoma ni kama vile CCM wakileta mgombea mwingine mtamchagua. Kama hivyo ndivyo mtakuwa hamjatatua tatizo!
     
  4. M

    MafiaIsland2015 Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza tunaanza na huyu mbunge then wengine watafuata
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,905
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Mkuu anza wewe hapo kwa kuweka bendera ya wapiganaji, na pia wasiliana na CDM makao makuu kwa ajili ya vifaa kama kadi za uachama. Itaamsha wananchi taratibu. Ukitumia muda wa saa 1 kila siku au siku 2, utakuwa umewasaidia wananchi wenzako. Naimani huyo mbunge akiona hali ya joto kama hilo atalazimika kuanza kutimiza wajibu wake.
     
  6. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,004
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Dah! Hali kisiwani hapo ni mbaya kiukweli. Kwa wale tuliofanikiwa kufika hapo ni mashahidi. Huko visiwa vidogo vinavyounda wilaya ya Mafia ni vigumu kuamini kama kweli viongozi wetu wanauchungu na nchi hii.

    Mimi huwa najiuliza "kama Magamba wangetumia mtandao wa nyumba kumikumi kufanya kile wanachotakiwa kufanya badala ya kutumia mtandao huo kwa kurubuni wapiga kura, hali ingekuwa hivi? Mafia ni kielelezo dhahiri cha uchovu wa magamba. Kisiwa kidogo cha Juani pamoja na kuwa na historia ndefu tangu karne kadhaa nyuma kimesahauliwa.
     
  7. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huyo Mbunge wenu Kimeo!

    Nilishangaa siku alivyokuwa anatumika na akina Mtemvu kushabikia hoja ya UDA. Jamaa alitumia mda wake wote akiongea kwa jazba juu ya usafiri dar es salaam, Huku akisahau wananchi wake hawana usafiri wa uhakika wa boti ya kusafiria, akisahau kukumbushia ahadi aliyoitoa Rais Kikwete juu ya kukamilisha gati la mafia ifikapo februari 2011. Akisahau kukumbusha ahadi ya serikali kuipatia Mafia chuo cha ufundi, shule ya kidato cha Tano nk.

    Mnachotakiwa hapo ni kuikataa CCM, sio mbunge pekee!

    Hata huyo Omari kimbau mnaemsema si Kiongozi kama mnavyofikiria, mtakuja kulia mara mbili! Tuulizeni sisi mjini huku!
     
  8. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu si utangaze nia ya kugombea? Wakazi wengi wa Mafia wanaonekana wameichoka ccm, inavyoonyesha na wewe upo bado na mawazo ya hilo lichama lenu! Angalia upande mwingine!
     
  9. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Majimbo ambayo ccm ipo inabidi mteseke sana ili akili yenu ipate kupambanua mambo vizuri!endeleni kuteseka na ccm yenu ,wajinga ndio ,..!
     
  10. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,994
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    Kwa maana hiyo unawaomba CCM 2015 wawateulie mgombea mwingine mumchague!! Kwani lazima wawaletee mgombea? Hamuwezi kuamua wenyewe, hata kama atatoka opposition?
     
  11. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mafia kumbe ni Tanzania?? duh mi nilijua tushawapa wale jamaa wa visiwa vya comoro!
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii ni kutokana na ujinga wenu.sasa jielimisheni nyinyi wenyewe muda ukifika muwe na nguvu ya kusema hapana.anza sasa huu ndiyo muda wa mabadiliko.
     
  13. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mliambiwa kumchagua, Kama hamumtaki Mbunge subiri 2015, Hauwezi mkataa mbunge kwenye JF
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,351
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kama wewe ni mzawa asilia wa Mafia, mbunge is very irrelevant, just think out of your box. Mafia ni kisiwa unaweza kujitenga katika masuala ya kiuchumi then ya kisiasa.

    Usimlalamikie mtu ambaye ametumia Juhudi zake binafsi ili Apate Mkopo wa Shangingi,Alipwe Seating Allowance ili abwabwaje au ake kimya tu lakini bado atalipwa hiyo allowance.na akifanikiwa anaweza kuwa Waziri wa kuteuliwa na Raisi.

    Hivi unategemea mtu aliyetumia pesa yake na uwezo wake binafsi ajali maslahi yenu huko Mafia, a good example ni Mbunge aliyejitoa siasa uchwara wa IGUNGA, the Richest man in TZ, lakini ukienda Igunga maendeleo hayapo,watu maskini,vumbi kila kona, shule hamna. So kwa wewe wa MAFIA tuliza ball usimsumbue mbuge mteuliwa wa CCM.

    USHAURI:

    Anzisha Mageuko ya kiuchumi na kisiasa. Fungua website/blogg na gazeti la kisiwa. Changisha wananchi0, elimisha wananchi juu ya mfumo wa uchaguzi na jinsi ya kulinda kura, (ukionyesha mapungufu), wananchi wakikuelewa. Karibisha Makamanda waje wakupe msaada wa Mageuko kisiwani kwenu.
     
  15. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #15
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tumekusikia mzee. Usiniambie kwamba miaka yote ya ubunge wa baba yake Omar Kimbau yote hayo hayakufanyika halafu leo mnaurudisha ubunge kwa familia hiyo hiyo. Ni kurogwa au?
     
  16. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,681
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hamkujua kama ccm ni moja????
     
  17. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,162
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Je ni mawazo yako au ndio mawazo ya jumla ya wana wa Kilindoni.
    Punguza ushabiki
     
  18. munduwakaya

    munduwakaya Member

    #18
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bulji hatukutaki umewekwa tu kwanza hatujakuchagua kwenye kura za maoni tulimchagua Omary kimbau tuachie jimbo letu
     
  19. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #19
    Oct 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si mafia tu, lipo Jimbo lingine la Nyang'wale mbunge wake katika michango yake Bungeni yeye anadai posho iongozwe na kuelezea kero za familia yake, Elimu yake sina hakika kama kamaliza la saba ingawa analazimisha hivi,kawalambisha chumvi na sukari wakamchagua,jimbo halina barabara inayopitika majira yote,maji ni miujiza, umeme ndo usiseme japo unapita jimboni kwake kwenda mgodi wa Kahama Mining
     
  20. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,572
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 0
    Kilichobaki Mbaraka aingie jimboni tuanze campaign
     
Loading...