Kisa cha msanii Y-Dash na uchawi wa Igogo Mwanza

Kisa cha msanii Y-Dash na uchawi wa Igogo Mwanza

Okay mimi pia Mwanza nimekuja Mara tatu. Mara ya kwanza kwa ability ya research. Mara ya pili for other official issue. Mara ya tatu nilikuja kufanya utalii wa kingono. Wanawake wa Mwanza nawasifu
🤣
 
Watu wa mkoa wa Rukwa tumepata taabu sana kuhusishwa na Habari za kichawi na ushirikina,sasa maeneo yenye uchawi ndo yanajulikana.
Umepata pakujifichia 🤣

Niliwahi kukutana na mtu kutoka rukwa baba Yao alikimbia kwao hakurudi Tena mpaka ana zeeka sababu ni hiyo kuogopa witchcraft
 
Okay mimi pia Mwanza nimekuja Mara tatu. Mara ya kwanza kwa ability ya research. Mara ya pili for other official issue. Mara ya tatu nilikuja kufanya utalii wa kingono. Wanawake wa Mwanza nawasifu
Kuna UTI kali kuliko mikoa mingine
Next time Kuwa makini
 
Duh sikuwaza kama na igogo inaweza kuazishiwa uzi jamii forum, wale tuliosoma igogo azimio miaka hiyo tukubushane majina ya walimu na wanafunzi maarufu.. KUNA MWALIMU LEKWA ALITUCHAPA SANA KUKARIRI TABLE. MWALIMU OMARY MWALIMU SAID, MWALIMU RAFAEL, MWL DOTTO, MWL YOHANA, MWL MANYILIZU MWL.SWA... KUNA SIFA, KIPIGO, SILAS MASWE, JUMA,NASRA, FATMA,SHUKURU,ZAMDA BIBIANA, ISAKA,MATHIAS, SIRAJI NASRA.ELIYA,MASUNGA WA DOKTA SHIKASHIKA,FAITA,BENE,BARAKA WA KWA MAMA MCHUGAJI WA AGRIKANA, HAPPY,KISAGANYA,YAHAYA, ISLAM{TANZANIA ONE HESABU} SILAJI.MUSADUH NI WENGI.
 
Ushirikina kama hauna uwezo wa kukufanya kuwa kama bakhressa maana yake hauna nguvu

Mara nyingi nikitazama maisha ya watu wanaochoma dawa bado sioni kama ni hatua ya maana wamepiga hatua .
 
Hahaha swali zuri. Sijui chochote kuhusu Igogo hata mimi naamini jamaa kuna chumvi kazidisha.

Ila kuna sehemu ipo Manyara ile sehemu iko nyuma kwa kila kitu wenyeji wanasema babu zao walizindika na kunuia kwamba baya lisije wala zuri lisije ibaki kama ilivyo.

Mtu aliyeondoka mwaka 2009 anarudi 2026 anakuta mambo yapo vile vile. Mentality ya wenyeji ile ile, maeneo yapo vile vile, wageni wanapakimbia huko ndiyo kwa kina Tlaatlaah
gentleman,
we ndezi sana aise, dah:pedroP:
 
Naelewa unachosema lakini swali ni how do we differentiate kati ya negative energy na vitu vya kawaida kama stress, trauma, mazingira mabaya au peer pressure? Maana vyote vinaweza ku influence decisions vile vile.
Vyote hivyo ulivyo vitaja vina fall under " Negative energy "
 
Taarifa: Msipopafahamu Igogo, ni kata ambayo ipo takribani kilomita 3-4 kutoka Mwanza mjini kati (Major Town). Ni kata fulani hivu ya Uswahilini miaka nenda rudi. Kwa kifupi, wapo mjini kabisa lakini ndio hivyo kama alivyotoa mtoa post. Miaka ya nyuma nilikuwa najua ushirikina upo vijijini!
Facts
 
Duh sikuwaza kama na igogo inaweza kuazishiwa uzi jamii forum, wale tuliosoma igogo azimio miaka hiyo tukubushane majina ya walimu na wanafunzi maarufu.. KUNA MWALIMU LEKWA ALITUCHAPA SANA KUKARIRI TABLE. MWALIMU OMARY MWALIMU SAID, MWALIMU RAFAEL, MWL DOTTO, MWL YOHANA, MWL MANYILIZU MWL.SWA... KUNA SIFA, KIPIGO, SILAS MASWE, JUMA,NASRA, FATMA,SHUKURU,ZAMDA BIBIANA, ISAKA,MATHIAS, SIRAJI NASRA.ELIYA,MASUNGA WA DOKTA SHIKASHIKA,FAITA,BENE,BARAKA WA KWA MAMA MCHUGAJI WA AGRIKANA, HAPPY,KISAGANYA. DUH NI WENGI.
Vipi kuhusu uchawi na wachawi Igogo? Una experience yoyote kuhusu hao watu ndani ya Igogo? Y Dash ulisoma nae?
 
Wakati nafanya utafiti kuhusu " IMANI ZA KICHAWI NA USHIRIKINA NCHINI TANZANIA" nilitembea kwenye vijiji na vitongoji vyote vinavyo sifika kwa uchawi nchini Tanzania. Moja Kato ya vitongoji nilivyo tembelea ni pamoja na kitongoji/ Kata ya Igogo iliyopo kwenye Halmashauri ya manispaa ya Nyamagana jijini Mwanza.. Habari za Igogo Mwanza nilizikuta kwenye kilinge kimoja cha kichawi ambacho kipo kwenye kijiji kimoja kinachp patikana kwenye mpaka wa mikoa ya Morogoro na Lindi. Kilinge hicho kinaogopeka sana miongoni mwa washirikina na wachawi wa Tanzania.. Mtu asie kupenda akipeleka kushtaki jina lako kwenye kilinge hicho kama Leo basi kesho umezikwa.... Nilikuwa so much interested na habari za Igogo kama nilivyo zipata kwenye kilinge hicho.. Niliambiwa kwamba Igogo ni moja kati ya vitongoji na vijiji vichache nchini Tanzania ambavyo vina " Heshima* ya kipekee ndani ya kilinge hicho.

Why? šŸ‘‡šŸ‘‡šŸ‘‡šŸ‘‡

Kwa sababu watu wengi wa Igogo wanao enda kwenye kilinge hicho wanaenda kwa ajili ya kuua watu kwa uchawi..


Ngoja nikupe analogy ya hiki ninacho kizungumzia. Ulisha enda kwenye msiba mkoani na kwenye msiba huo kukawa na waombolezaji kutoka Dar jinsi wanavyo pewa special treatment? Utasikia " Jamani tusubiri kwanza watu kutoka Dar wapate sehemu ya kulala kwanza au wale kwanza ndio wengine mtafuta. ( This applies to Kenya too watu wa Nairobi hupata special treatment kwenye misiba ya mikoani).

Mfano mwingine ni miaka ya tisini na elfu mbili Mwanzoni jinsi graduate wa UDSM walivyo kuwa wana pata special treatment kwenye interview za kazi? Utasikia Nshomile anasema " Tutaanza kufanya interview na graduates wa UDSM then wa vyuo vingine mtafuata baadae ". Au enzi za Wahindi kununua kazi za muziki wa Bongo Fleva walivyo kuwa wana wabeba Gangweo Mobb na wasanii wa Temeke kwa ujumla. Utamsikia muhindi anasema " Bana bana bana. Wacha kwanza Gangwe Mobb aingie Dani kusign copy zake dio na vengine mtafuata bana Barabara Chee Barbara Chee".

This is true of watu wa Igogo kwenye vilinge vingi vya kichawi Tanzania. Watu wa Igogo wakienda kuroga kilingeni they don't play wanaenda kuroga kweli sio mchezo mchezo. ( Sio wa Igogo peke yake, wapo na watu kutoka kwenye vijiji na vitongoji vingine ila kwenye Uzi huu nimewataja watu wa Igogo kwa sababu ndio watuhumiwa wangu wa Leo)MTU wa Igogo anaweza kwenda kulima shamba la mpunga heka kumi ili apate hela ya kwenda kupeleka kwa. Ganga kuroga mtu

Kufupisha story, nilipo enda Igogo nilishuhudia kwa macho yangu viwango vya juu vya Imani za kishirikina walivyo navyo watu wa Igogo. Kikiwa KITONGOJI ambacho wakazi wake wengi ni : WANYAMWEZI, WAHA, WAMANYEMA, WARANGI, WAKEREWE, WAJITA, WAKURYA, WAJALUO, na WANYANTUZU", Igogo inatawaliwa na Imani za kishirikina kwa viwango cya juu sana. Nitahitaji kitabu chenye kurasa elfu mbili matoleo kumi ( Ten Volumes) kuelezea ushirilkina wa Igogo.

Ngoja niende moja kwa moja kwenye point ya Uzi. Nadhani mmeiona video inayo trend ikimuonyesha msanii YDash akiwa nchini South Africa katika Hali inayo ashiria kwamba kijana huyu amekua teja.

Ninezunngumza na " Contacts " wangu wa Igogo na wote wana nyoosha vidole vyao kwa wachawi wa Igogo.

Wanasema kosa kubwa la Y-Dash ni kujiunga na kundi la muziki la TMK mwaka 2004. Iliwaudhi sana watu wa Igogo kwakijana Y Dash kujiunga na TMK.
Kwanini?

Yasin Habib a. K. a Y-Dash alizaliwa mwaka 1985 kwenye hospital ya Bugando jijini Mwanza kutoka kwa wazazi wake ambao kiasili ni wenyeji wa Kondoa ( WARANGI) ambao walihamia , Igogo jijini Mwanza miaka. Ya 70 mwisho ni.

Yasin Habib alimaliza darasa la saba mwaka 1999 ( 2000?) katika. Shule ya Msingi Azimio iliyopo hapo hapo Igogo jijini Mwanza. Baada ya hapo alianza kujishughulisha na muziki wa bongo Fleva kupitia kundi la " IGON HOMIES" ( Tamka AIGON HOMIZ) ambapo walifanikiwa kutoa wimbo inaitwa " AKILI" na hiyo ili kuwa ni mwaka 2002. Then mwaka 2004 , YDash alionekana yupo na kundi la TMK wanaume Family. Jambo hili l iliwaudhi sana washirikina wa Igogo kwa sababu YDash alivuka mstari ambao washirkina wa Igogo wamewawekea wazawa wa Igogo ( mzawa wa Igogo hataliwo kufanikiwa kwenye jambo lolote lile, binti awe Malaya anae jiuza, kijana awe mwizi akiwa mtu mzima awe jambazi akizeeka awe mchawi).

GWachawi wa Igogo waliapa kupambana na YDash katika ulimwengu wa roho, anasema. " Contact " wangu. Na moja kati ya mambo ambayo wangeyatumia dhidi ya YDash ni udhaifu mkubwa wa YDash. Udhaifu mkubwa wa YDash, anasema. contact wangu, ili kuwa ni kujisikia na kujiona yeye ni Bora kuliko wengine. Anaweza kupitia sehemu bila. Kusalimia. Anaweza kujifanya hakujui wakati mmekua wote au mmesoma wote etc. " Kuna muda nilikuwa natamani kumuuliza rafiki yangu Omary Habib ( kaka mkubwa wa Y Dash / immediate brother) kama Yasin huwa anampa heshima yake kama kaka au walau kumsalimia kwa sababu kiburi cha YDash kilionekana kama ugonjwa wa AKILI". Ansema contact wangu.

" Wengine walijiuliza je ni kwa sababu siku hizi yupo Dar, au yupo TMK. Wanaume, au kwa sababu yeye mweupe Handsome? Akaongeza Contact wangu.. " Imagine alizaa na binti anaitwa Hawa mtoto wa kiume mwaka 2004/2005 lakini hakuwa na time na mtoto,na huyo Hawa mtaani kwao kuna magwiji kweli kweli" Aliendelea kufunguka contact wangu.

Contact wangu alifunguka mengi Sana lakini mwisho wa siku akasema .."Mambo yalianza kwenda kombo kwa YDash, kama ifuatavyo:

1. Aligombana na Said Fella.

2. Akajitoa TMK yeye na YP na Jebby wakaunda kundi.

3. YP akafa kifow cha kutatanisha.

5. Jebby akafa kifo cha kutatanisha.

5. Y Dash akahisi huenda na yeye watamuondoa ( aliamini uchawi) akarudi kwao Mwanza then akaenda South Africa ambako amekuwa teja.

" Huko South Africa in hatari Sana kwa YDash kwa sababu huko kufa kwa risasi ni rahisi Sana. Watakacho kifanya wachawi wa Igogo ni kumnuizia auwawe kwa risasi. Bora arudi bongo aanzae kuswali" Anasema. Contact wangu.

" Igogo kuna watu wabaya Sana, kuna watu we were upo unahangaika kutafuta maisha Ila yeye kila mwezi anachinja kondoo mmoja ili wewe usipate hela" Anasema contact wangu.

" " Ili uinuke Igogo lazima ugangamale kweli vinginevyo Uwe unafanya kazi ambayo sio ya kuonekana lakini kama ya kuonelana lazima wale kichwa. Walio jaribu wengi walishindwa, mfano Dogo Sajna alitoa Wimbo wake Yveta baadae akaimba na Linah sasa hivi kawa mlevi kama muokota makopo, Hata George Masatu aliishiaga kudhulumiwa hela sake za mpira na mwanamke..Yani labda ujifanye wewe sio mtoto wa Igogo kama alivyo fanya Isha Mashauzi ni mtoto wa Igogo kabisa lakini hataji anaogopa". Alimaliza.

" Kaka Lisa cha Shemsa ambae YDash alimuimba kwenye Wimbo nj cha kweli kabisa. Huyo Shemsa alimuacha YDash akaenda kwa mkurya.. Ntakupa kiss chake, kuna vitu vingi Sana vya kichawi nankishirikina kwenye hicho kisa" Alimaliza contact wangu..


Next time nitaweka hapa kisa cha Shemsa.

NB : " Hata kumzushia YDash kifo ni mbinu ya wachawi wa Igogo so awe makini Sana, that's how they operate. Watu wengi wanaozushiwaga kifo Igogo hufa muda mfupi baadae. Ni kama vile wachawi wanakuwa wamevujisha siri ya kilingeni" Alisema Contact wangu
Hizi nguvu za kichawi wangetumia kwenye maendeleo.
 
Very interesting, ukipata wasaa share nasi observations na findings zako.
Natumaini one of literature ilikuwa research ya Dr. Mesaki.
Dr Mesaki wa Changanyikeni, UDSM?

Yule mzee aliishiaga kuwa mganga wa kienyeji bana..
 
Back
Top Bottom