Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Watu wa dini wengi humu naona wameishia kumtisha na kumtamkia maneno ya sio na manufaa mtoa mada. Hii inaonesha ata wao hakuna walijualo juu ya Mungu.
Hoja IPO hapa "kwenye Mungu kujua Kila kitu" inamaana wa motoni anawajua wa peponi anawajua, anajua kesho yako ipoje anajua Leo yako itaishaje, kwaiyo dunian watu tupo kama character wa kwenye movie ambao watazamaji wanajua mwisho wao upoje.
Bora ya characters

Tupo kama vi puppets vinavyochezeshwa kwa nyuzi

Sasa kama Mungu anajua kila kitu,kwanini anapaniki tunapocheza ndani script aliyoiandaa yeye mwenyewe?
 
Mimi swali langu ni. Ikiwa yeye anafahamu ata kabla hujazaliwa kwa nini anaruhusu azaliwe mtu ambaye hatumuabudu yeye, atakua mdhambi, mtesi na muuaji wa watu.?

Kwa nini anaruhusu mtu azaliwe katika mateso, mfano mtu viungo havipo ambapo ataishi kwa mateso na kuomba omba.
Na tena kama alishakuandikia kuwa utakuwa wa dhambi,kwani sasa anapaniki tukitembea na script?
 
Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa
Ametakasika Allah mtukufu.

Muktadha wa swali lako ni kwamba, Allah subhaanahu wataa'la- anawadhulumu/kuwapendelea waja wake kwa sababu atawaingiza peponi/motoni kwa vile anavyotaka yeye.

Lakini Allah subhaanahu wataa'la-hamdhulu yeyote katika viumbe wake, bali amejiharamishia nafsi yake kudhulumu.

Ni kweli Allah kwa elimu yake anajua mafikio ya Kila mmoja wetu ima peponi/motoni.

Lakini kwa hekma zake na uadilifu wake hajajaalia elimu yake kuwa ndio hukmu ya mja kuingia peponi/motoni, bali watu wataingia motoni au peponi kulingana matendo yao(amali).

Ukiisoma Quran kuna Aya ngingi sana Allah amekariri hilo.

Na ndio maana tumepewa khiyari katika kutenda, pia ametuletea mitume wake, Kisha siku ya mwisho kuna kuhesabiwa matendo yetu na kuna mizani.

Kama ingelikuwa hukmu ya kuingia motoni au peponi ni kutoka na elimu ya Allah sasa haya yote yanini?

Hivyo mtu kuingia peponi au motoni ni kutokana na matendo yake.

Amesema Allah mtukufu:-

"Basi leo nafsi yoyote haitadhulumiwa kitu, wala hamtalipwa ila yale mliyo kuwa mkiyatenda."(36:54).

"Na hiyo ni Pepo mliyo rithishwa kwa hayo mliyo kuwa mkiyafanya."(43:72)


Wallahu aa'lam.
 
Vijana mkishajua kugegeda mademu mnajifanya mnajua kila kitu na confidence za kijinga jiangalie Sasa kijana utapata tabu bado mdogo

Mungu hadhihakiwi heshimu imani no bora mawazo hayo ungebaki nayo .Ushakuwa mzinzi Sasa unajifanya huamini dini we ndo SHETANI mwenyewe sasa
 
Kristo hakuacha dini,aliacha kanisa

Paulo na Roman Catholic kwa tamaa ya pesa utawala na mamlaka ndiyo waliotuletea hii dini inayoitwa Ukristo

Kristo mwenyewe hakuwa na mambo mengi,alikuwa simple and clear

Kweli Yesu kaacha kanisa na kweli katoliki ni dini iliyojificha kwenye jina la kanisa.

Lakini mtume Paulo umemuwekaje hapo?
 
Ametakasika Allah mtukufu.

Muktadha wa swali lako ni kwamba, Allah subhaanahu wataa'la- anawadhulumu/kuwapendelea waja wake kwa sababu atawaingiza pepo/motoni kwa vile anavyotaka yeye.

Lakini Allah subhaanahu wataa'la-hamdhulu yeyote katika viumbe wake, bali amejiharamishia nafsi yake kudhulumu.

Ni kweli Allah kwa elimu yake anajua mafikio ya Kila mmoja wetu ima pepo/motoni.

Lakini kwa hekma zake na uadilifu wake hajajaalia elimu kuwa ndio hukmu ya mja kuingia peponi/motoni, bali watu wataingia motoni au peponi kulingana matendo yao(amali).

Ukiisoma Quran kuna Aya ngingi sana Allah amekariri hilo.

Na ndio maana tumepewa khiyari katika kutenda, pia ametuletea mitume wake, Kisha siku ya mwisho kuna kuhesabiwa matendo yetu na kuna mizani.

Kama ingelikuwa hukmu ya kuingia motoni au peponi ni kutoka na elimu ya Allah sasa haya yote yanini?

Hivyo mtu kuingia peponi au motoni ni kutokana na matendo yake.

Amesema Allah mtukufu:-

"Basi leo nafsi yoyote haitadhulumiwa kitu, wala hamtalipwa ila yale mliyo kuwa mkiyatenda."(36:54).
Shukran Sana Allah mtukuka akujalie heri ..

Binadamu tumeruzukiwa Utashi...akili ya kuchujua jema na baya ,,wema na uovu.,,pepo na Moto..nk.Kisha Muumba ametujalia options tuchague ...wa ima shaakiran wa ima kafurah...

Ima tushukuru au tukufuru..
 
Kweli Yesu kaacha kanisa na kweli katoliki ni dini iliyojificha kwenye jina la kanisa.

Lakini mtume Paulo umemuwekaje hapo?
Mtume Paulo ndiyo mtume mwenye maandiko mengi na yenye ushawishi mkubwa katika Agano Jipya
 
Kila mtu anayo hayo maswali kichwani whyyy!??

Sema mambo mengine ni kuyaacha kama yalivyo
 
Sitasemea dini ila mimi nitaisemea imani yangu,,

Yeah ni kweli Mungu anatujua vzuri toka tukiwa tumboni mwa mama zetu maana yeye ndio yule alietuumba!!

Kila uumbaji uliofanyika ulikuja na kusudi ndani yake namaanisha kila binadamu kaumbwa kwa kusudi la Mungu, (ndani yake kuna kitu cha kiMungu kakibeba) ili akitimize akiwa hai hapa duniani,

Shetani ni baba wa uovu kazi yake kubwa ni kupotosha ile kweli, anapoona una kitu cha kiMungu ndani yako kazi yake yeye ni kuhakikisha anakupotosha either utumike vibaya tofauti na vile ulivyoumbwa au usitumike kabisaa!!

Narudi kujibu hoja yako sasa, Mungu hakulazimishi uamini katika yeye, kakupa utashi na uelewa, kakupa uwezo wa kujua mema na mabaya!! Kakupa uhuru wa kufanya uchaguzi wako mwenyewe either umtumikie au usimtumikie,, lakini pamoja na hayo kakupa kabisaa na matokeo yake kule mwisho ni nini, umtumikie ili urithi uzima wa milele au usimtumikie ili uende Jehanamu!!!

Amekuumba wewe hivyo anakujua wewe vizuri anachotaka yeye umwamini kwa uhuru, umwabudu kwa uhuru na kwa kumaanisha ndani yako, kiasi kwamba hata kama utapitia vishawishi gani basi uwe tayari kuitetea imani yako,, ila kama ukiteteleka kiimani ukaacha kumfuata yeye basi na yeye atakuacha usubiri hukumu yako mwisho, ila kama utatubu na kurejea tena kwa kumaanisha yupo tayari kukupokea tena!!

NB: Yeye hataki mtu yeyote apotee anatamani wote waufikie uzima wa milele,

anaowatufuta yeye ni wale wamwabudua halisi na si wale wanaomwabudu kisa tu hawaana namna nyingine ya kufanya

Hulazimishwi ndo maana mwisho wako uko mikononi mwako mwenyewe
 
Enaseketesha sana, kuna muda najiuliza mbona wazungu wanamuamin yesu hata wanasayansi mfano sir isac newton, faraday, galileo na kadhalika, huwenda mungu yupo lakini waafrika tunaabudu isivyostahioli au hizo dini hazituusu. Tusibishe kwa vitu ambavyo vilikuwepo tokea dhaman na sisi tumevikuta maana hata wazee wetu waliabudu

HUENDA KUNA UKWELI MUNGU YUPO AU AYUPO ILA KILA MTU AAMINI ANACHOKIAMINI IPO SIKU UKWELI UTAJULIKANA, ASANTENI SANA
 
Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye
Wewe ni mjinga na mpumbavu
 
Back
Top Bottom