Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

hapo mgombea ambe ni rika la JK ambaye sana namhisia hapo anayekusudiwa ni Slaa, maana tayari kazeeka,anahitajika rais awe kijana wa kati na kati. Hiyo ni chance ya Zitto kwa chadema kushika usukani.
 
Zitto Kabwe, ambaye ameweka wazi kuwa anataka kuwa Rais wa Tanzania anasema kuwa Jakaya Kikwete amemwambia yeye na Mbunge wa NCCR Mageuzi, David Kafulila, kuwa anapendelea Rais wa 2015 awe kijana. Kikwete amewataka Zitto, Kafulila na vijana wengine wajiandae kumrithi.

Source: Post ya Zitto kwenye account ya JF ya kwenye facebook yenyewe hii hapa:

"Msikubali atakayenirithi awe wa rika langu. Kizazi chenu sasa kijiandae"-JK to David Kafulila and I when launching construction of Malagarasi Bridge.

Labda alimaanisha Ridhawani?
 
Rais Kikwete hajakosea,na pia jukumu la kuchagua viongozi au jukumu la kujua ni kiongozi gani anahitajika linabaki kwa wapiga kura.Suala pia si la kijana tu,kijana mwenye uwezo ili tusijetukaburuzwa na ride ya ujana au jinsia tu kama ilivyokuwa 2005,people voted for "beauty" not for "Duty",ha ha ha! loh

Ila sasa anaposema msikubali anamaanisha nini?inaonekana sasa yeye atatumia udikteta ndani ya chama chake kukataza mtu asigombee? Kwenye hoja ya ujana hajakosea,ni wazo zuri

It will be unfair to deny /ask somebody not to contest and will be infringing on his constitutional right. It is a right given to him by the Constitution which he has a sole discretion to exercise.
Tanzanians at this stage should be talking of credible elections and free participation. Credible people should be allowed to participate in the election

Again,It would be unfair for anyone to ask anymember of a political party not to run for presidency on the basis of an unconstitutional arrangement by a political party.


Hivi we Ben, mbona hueleweki? huu ni wakati wa kuyazungumzia matatizo ya watanzania na si muda wa kuangalia nani anagombea urais 2015, Chadema ina utaratibu mzuri ambao kimsingi wanaangalia nani anafaa kwa wakati huo. Na si kujipanga na kupania uongozi wa nchi hii. Nashangaa kwa nini meanza kuzungumzia hili swala wakati huu watanzania wana matatizo makubwa ya njaa, ukame, umeme etc.

Sitegemei mtu kama wewe kuanza kuzungumzia hizi issue, Zito bado ni kijana mdogo sana na graph yake ndiyo inapanda kwenye siasa sasa sijui mnataka ianze kushuka mapema.
 
yes, nimefanya na nitaendelea kufanya. TANZANIA itaongozwa na kiongozi makini na sikwakigezo cha UMRI, futeni kabisa katika akili zenu. yaani madaraka then watanzania waendelee kupigika eti kisa kijana nasema hapana na hapana tunataka mtu mchapakazi na mtu makini na awe mzalendo kweli kweli.

I doubt kama umepitia Post zangu,I doubt kama umenielewa na sijui ni kitu gani ulikua unajibu hapo juu.......Sielewi!

What is your point? Kama utakuawa umenielewa,then Iam afraid that you definitely have no capacity for rational discussion. You just rambled with no apparent coherence.


Sasa Ben, mwenzako anatoa anachokifanya ama alichokwisha kukifanya wewe unakataa unataka ufanye wewe ndiyo tukubali? acha wenzako watoe maoni yao kama unavyotoa yako. maana mwisho wasiku mjadala umenoga utabadilika na kuwa kitu kingine. ushauri wangu KILEWO+ BEN+ZITTO= angalieni mbele kuliko kuanza kuonyesha true colour yenu kwenye kitu ambacho kwasasa hakina maana yeyote ni maneno matupu.

NITAENDELEA KUWALETEA MAJIBIZANO KULE FB NAONA NAWAO WAMEANZA KUJADILI NCHI SASA

Duh...Sijui ni wapi nimezuia watu kutoa maoni.Nina uwezo gani wa kufanya jambo kubwa kama hilo? At the end of the day you are entitled to your Opinion.Sijui nimekosea wapi.Nadhani huu mjadala watu hatuelewani kwa sababu ya kuwekeza kwenye madaraka,watu na si institution based on Ideologies.Again tukiendelea hivi tutarudi kule kule ku-address ideological Crisis Tanzania.

Huu mjadala naupenda kwa sababu kuna watu wame-argue kwa hoja wale wachache wanaovuruga huwezi kuwazuia,cha msingi ni kuwapeleka wanavyotaka tu at the same time make sure yo dont loose control! Haya let us move on.....
 
Kama kasema hivyo ana matatizo ya akili.
Zitto Kabwe, ambaye ameweka wazi kuwa anataka kuwa Rais wa Tanzania anasema kuwa Jakaya Kikwete amemwambia yeye na Mbunge wa NCCR Mageuzi, David Kafulila, kuwa anapendelea Rais wa 2015 awe kijana. Kikwete amewataka Zitto, Kafulila na vijana wengine wajiandae kumrithi.

Source: Post ya Zitto kwenye account ya JF ya kwenye facebook yenyewe hii hapa:

"Msikubali atakayenirithi awe wa rika langu. Kizazi chenu sasa kijiandae"-JK to David Kafulila and I when launching construction of Malagarasi Bridge.
 
Zitto Kabwe, ambaye ameweka wazi kuwa anataka kuwa Rais wa Tanzania anasema kuwa Jakaya Kikwete amemwambia yeye na Mbunge wa NCCR Mageuzi, David Kafulila, kuwa anapendelea Rais wa 2015 awe kijana. Kikwete amewataka Zitto, Kafulila na vijana wengine wajiandae kumrithi.

Source: Post ya Zitto kwenye account ya JF ya kwenye facebook yenyewe hii hapa:

"Msikubali atakayenirithi awe wa rika langu. Kizazi chenu sasa kijiandae"-JK to David Kafulila and I when launching construction of Malagarasi Bridge.

Hapa Zitto amechemsha. Rais Kiwete ni M/kiti wa Chama Cha Magamba-CCM kwa hiyo hawezi kuichagulia CDM au NCCR-Mageuzi aina/sifa za Rais tunayemtaka. Hata kama ni itakuwa hivo, Kiwete hawezi kufanya mistake ya kutaka Rais ATOKE UPINZANI kwa hali yoyote ile.Lazima Kiwete atataka Rais KIJANA ATOKE CCM, wapo kina DOMO KAYA kama Nnape Nnauye,kina Shigela wa UVCCM n.k.

Muda ukifika CDM watateua Mgombea mwenye USHAWISHI MKUBWA kama ilivyokuwa mwaka jana 2010 wakti CDM iliposimamisha mgombea mahiri Dr. Wilbroad Peter Slaa ambaye aliitetemesha ngome ya CCM na laiti isingekuwa uchakachuaji wa KURA leo hii tungelikuwa tunazungumzia habari ya RAIS WA TANZANIA MHE.DR. PETER WILBROAD SLAA na si DR.FAKE KIWETE WA CCM!!!!

Namshauri Zitto aache papara za kuropoka ropoka kwenye majukwaa na Facebook maana inampunguzia credibility.
Year 2015 GE is yet too far my dear Zitto. But when the time clocks 2015, the same time will tell who is who in CHADEMA! It'll be you,Dr.Slaa,Mbowe,Mnyika,Tundu Lissu, Mdee,etc. Time will tell!
 
Hivi we Ben, mbona hueleweki? huu ni wakati wa kuyazungumzia matatizo ya watanzania na si muda wa kuangalia nani anagombea urais 2015, Chadema ina utaratibu mzuri ambao kimsingi wanaangalia nani anafaa kwa wakati huo. Na si kujipanga na kupania uongozi wa nchi hii. Nashangaa kwa nini meanza kuzungumzia hili swala wakati huu watanzania wana matatizo makubwa ya njaa, ukame, umeme etc.

Sitegemei mtu kama wewe kuanza kuzungumzia hizi issue, Zito bado ni kijana mdogo sana na graph yake ndiyo inapanda kwenye siasa sasa sijui mnataka ianze kushuka mapema.

Duh! mkuu....Asante sana.Ila hayo yote uliyosema nimeyajadili tayari kwenye post zangu za nyuma hebu fuatilia mjadala wote

Kumbuka mimi katika mijadala yangu nimeongelea umuhimu wa Umri wa Urais kushushwa hadi 35.kuna maswali nimeuliza kwenye post yangu huko nyuma juu ya hii 35-40 age group,hakuna mtu anayejibu.Sijampigia mtu kampeni.Sasa sijui kwa nini Roho za watu ziko juu! ! ! Siku zote naamini tunachostahili sasa ni kujenga chama,nimerudia tena na tena.

Inaonekana hatukujiandaa kwa Demokrasia,miaka 20 baada ya mfumo wa vyama vingi bado kuna watu wanaogopa Demokrasia.Ndiyo maana hata Rais kikwete uliona nimemkosoa na kupingana vikali na kauli yake "ati Msikubali",tangu lini demokrasia ikafunikwa na dhamira ya kulazimisha?Hebu tutoke hapa tulipo kwenye uoga wa kivuli cha demokrasia,hebu tuondoe wingu la kuogopa ballot box,hebu turuhusu demokrasia kupitia katiba yetu,vijana wenye umri wa miaka 35 na kuendelea wapo wengi na wana uwezo mkubwa wa kuongoza nchi.Tuwajengee vijana ujasiri wa kuthubutu kufanya maamuzi makubwa na mazito ya nchi na jamii yetu.Hivi kweli miaka 35 + bado mtu anaonekana hajakomaa?Are we serious?
 
Kikwete is irrelevant when it comes to choosing a new president. He has no credibility, and those who cling to his words will come to regret it. We no longer live in a one party state. He may wish for his party to have a younger candidate but has no power to dictate to the peoples party.

Talking about Kikwete's credibility in negative? this is ridiculous, what made you come up with such a nonsensical comment? Would he have have climbed the steep ladder of becoming the number one employee in the country if he was not credible? You must be joking.
 
Ben mbona unakua mkali kama umeambiwa hayo na unajiamin upo right huna makundi ya nn pressure?by the way hata mm nishakusoma sana hapa unajifanya kuleta maelezo mengi na lugha tamu ya ushawishi while post zako ya mwanzo zimeegemea kumtetea zito na wazo la rais kijana!
Hii ishu ya urais italeta mgogoro kwenye chama na wazalendo hatupo tayari kuona hili likitokea,Wala huna haja ya kutuambia tumpuuze miss Parliament si sio vilaza kiasi chicho tuna pima mambo na tunaupata ukweli kwa kusoma post zako always maandishi hayadanganyi.

Watu wanajua sana kuutumia uwezo wao vibaya.Watagombea huko NCCR na taaraifa nilizo nazo wabunge vijana NCCR wameweka mkakati wa kuteka vijana na vyuo vikuu.Sasa Ben ni kwa nini asishirikiane na Bavicha hii kukabiliana na hawa watu.Ben kaka'angu una kipaji cha pekee kushawishi.Upo mioyoni mwa vijana wa BAVICHA waliokuwa upande wako na asilimia kubwa hawakuridhishwa na mwenendo wenu na hasa uamuzi wako dakika za mwisho na pia hawakuridhika na maamuzi yaliyochukuliwa na kamati ya wazee ya kuwaengua.Lakini ninakusihi tuangalie yajayo.Hao akina Zitto ni msala upitao.wanajua kwa vyovyote vile wewe ni majeruhi wa maamuzi yale kwa hiyo ni lazima wakuvutie kwao na mimi nanvyoona hali itakuwa tete huko baadae

Naam Kijana Benard, mimi grayson Nyakarungu, Washa taa mchana, nitaomba nafasi hiyo ndani ya chama changu, ikiwa katiba itakuwa imebadilishwa au imerekebishwa, nimemwelewa jk anachomaanisha, ikiwa hana unafiki kwa anaopigana nao..lila na fila, basi hii itakuwa fursa nzuri kwa vijana wenye uwezo kuonyesha uwezo katika kutoa mwongozo na dira kwa taifa....naisubiri hatua hii sana.
Najua vijana wengi wa tanzania kwa sasa wamejengeka kwa mfumo wa uwezo wa kukosoa na hawana uwezo wa kutoa njia mbadala, hawawezi kuonyesha dir, kiwango chao kikubwa ni kuonyesha makosa tu....aina hii ya viongozi ndio wanaolifikisha taifa hapa tulipo,
Tunataka kiongozi mwenye uono mkubwa kwa taifa mwenye uwezo wa kueleza wapi anataka taifa hili lielekee na sio kutaja makosa tu ya waliopita na sio mwenye vocal cord nene tu bali zenye mguso wenye mafanikio.

Kama kweli jk anataka nchi iongozwe na kijana basi aharakishe mchakato wa katiba ila uwe wa haki na wa usawa.

Acha kizebuzebu wewe umekurupuka,afadhali mwenzako anaandika kijanja na anajenga hoja zenye ushawishi.acha ushabiki shibuda anakuharibu.shirikana na wenzako kujenga chama.nendeni Nccr bwana kule ukosoaji unaruhusiwa.wewe ni pandikizi la ccm nani asiyekujua?

Siiogopi vitisho! Afterall unatumia ID ya kujificha,uko gizani nipo kwenye light (natumia my real ID).......Hata mimi nina uwezo wa kusema,ila hapa sio sehemu sahihi.I can spit!

Pia nikukumbushe,sijawahi kuwa nje ya nchi nikiwa nakula raha,nimekuwa nje ya Nchi nikiwa nasoma au kwenye harakati........kuhusu wengine siwezi kuwasemea!

I find myself questioning why someone would choose to use this forum for this kind of slanderous, malicious, heartless and spiteful conversation. With the dawn of the internet we have now have the ability to say and post what and when we want to. The problem is, once the send button has been hit, the words cannot be taken back. I find it sinful that this conversation is taking place and sad that the second person involved with you Zitto/Kitila is not able to reply to what you have accused him of doing (not just with you but with the "alleged" ant-party conspiracy).

I am by no means an expert on the topic but it appears to me that you have digressed to a mud slinging contest which includes threatening (or so it seems!).
Miss Parliament, if your story has/had any credibility to it, you have destroyed that by the ongoing nonsense you continue on with. If?
huh.gif
?? you have been wronged there are channels that can be followed prior to resorting to this kind of , (I don't even know what to call it!).

Miss Parliament: You need to stop this discussion before it lands you in LEGAL hot water (threats don't go over well with ....). You are apparently known from past situations so you need to back this off. Secondly, you really need to have a hard look within yourself and figure out exactly where you are in your Political journey because what I am reading would never and should never come out of the mouth of a practicing Democratic Politician

Wana Jamii Forums,with a due respect naomba watu wa aina hii muwapuuze tu kwa utengamano,maslahi ya taifa letu na future ya vijana wazalendo wa taifa letu.

CHADEMA ni moja,tumaini jipya kwa watanzania.Rais ajaye naamini kabisa ni lazima atatoka ndani ya chama chetu sasa tuuungane pamoja kujenga chama,tuunganishe chama tusiogope kukosoana kwani sisi ni tofauti na CCM.Tukuze demokrasia ili tukiingia madarakani watanzania watanzania wapate kitu ambacho hawajahi kukipata miaka hamsini iliyopita tangu tupate uhuru

Kauli mbiu ya sherehe za uhuru kwamba Tumeweza,tusonge mbele ni upofu na kubweteka kwa gharama ya baadae ya watanzania badala yake tulistahili angalao kuwa na hii Tumejaribu kiasi,tujisahihishe,tusonge mbele kwa ujasiri mkuu.Tuachane na kauli mbiu za kubweteka,tusiwaandae vijana kubweteka,kama wazee walikosea au kuzembea wasijihalalishie kwa kauli mbiu.Naamini CHADEMA hapa tunahitaji kuonyesha uwezo na dhamira yetu ya dhati kukitumikia kizazi hiki na cha baadae kwa kukiongoza katika ngwe ya pili baada ya miaka 50 katika ukombozi wa pili wa taifa letu.Tuungane pamoja 2015 hakuna wa kutuzuia! ! !

Haya Ben,nimekanusha kauli yangu.Mnaudhi sana ndiyo maana wengine hata tunakaribia kutukana hadaharani.Maelezo yako ni mazuri na yanavutia ili kujenga uhalali wa kile mnachokifanya
ole wenu kwenye uchaguzi ujao wa mwenyekiti wa chama mkivuruge chama,ya chacha wangwe historia itajirudia.wenzako walihusika hatua zote na ni lazima iwarudie.sasa wewe kaka'angu ni kijana mdogo tuliza boli.ujasiri ukipita kiasi unakufanya hata ujiingize kwenye mdomo wa simba kwa kujiamini kupita kiasi
 
Zitto anaifurahia hii ili kumuweka pembeni Dr Slaa. Kigezo kisiwe ujana, bali uzalendo wa kweli, mtu aliyetayari kufa kwa ajili ya nchi yake, mchukia rushwa.
 
Zitto Kabwe, ambaye ameweka wazi kuwa anataka kuwa Rais wa Tanzania anasema kuwa Jakaya Kikwete amemwambia yeye na Mbunge wa NCCR Mageuzi, David Kafulila, kuwa anapendelea Rais wa 2015 awe kijana. Kikwete amewataka Zitto, Kafulila na vijana wengine wajiandae kumrithi.

Source: Post ya Zitto kwenye account ya JF ya kwenye facebook yenyewe hii hapa:

"Msikubali atakayenirithi awe wa rika langu. Kizazi chenu sasa kijiandae"-JK to David Kafulila and I when launching construction of Malagarasi Bridge.
kumbukeni Mwl Nyerere alimwona JK wakati ule kuwa alikuwa baado
na sasa hivi tangu JK amekuwa rais ameonyesha kuwa alikuwa baado hafai kuwatumikia watanzania kama ni suala la umri.
kwa nini suala la umri lijadiliwe na JK wakati tunaandaa KATIBA itakayotupa picha ya kuwa
na Rais bora wa Taifa hili badala ya kuchaghuliwa Rais na mtu au kikundi cha watu?????????
 
---Kwa BEN na wengine kama yeye.

kwa sasa Dr slaa bado ni chaguo la wengine hivyo suhala la uraisi tuliache kwa wana chama wataamua.
maana ukiongelea kuhusu uraisi kila mtu hatasema ana weza na anataka kuonyesha (hii sio nchi ya majaribio tena)
kama kuna kijana anauwezo hasiwe na wasi wasi muda bado anao.
Kule kelele za uraisi sasa hivi , inaibua maswali mengi kuliko majibu.
Mungu amlinde na
kumbaliki DR ni mtu wakujitoa na kwa sababu ya nchi hii ametoa kafara ya kutosha.

huu mjada unakidhi tamaa za mwili tu, hakuna utaifa sio mtu ndani ya chama cha obama aikipiga kelele kwa sasa
kutokana na mvuto wa obama, wakati mwingine tu wavumilivu na tuounguze tamaa na choyo
 
Majibu haya jamani


I doubt kama umepitia Post zangu,I doubt kama umenielewa na sijui ni kitu gani ulikua unajibu hapo juu.......Sielewi!

What is your point? Kama utakuawa umenielewa,then Iam afraid that you definitely have no capacity for rational discussion. You just rambled with no apparent coherence.




Duh...Sijui ni wapi nimezuia watu kutoa maoni.Nina uwezo gani wa kufanya jambo kubwa kama hilo? At the end of the day you are entitled to your Opinion.Sijui nimekosea wapi.Nadhani huu mjadala watu hatuelewani kwa sababu ya kuwekeza kwenye madaraka,watu na si institution based on Ideologies.Again tukiendelea hivi tutarudi kule kule ku-address ideological Crisis Tanzania.

Huu mjadala naupenda kwa sababu kuna watu wame-argue kwa hoja wale wachache wanaovuruga huwezi kuwazuia,cha msingi ni kuwapeleka wanavyotaka tu at the same time make sure yo dont loose control! Haya let us move on.....[/
QUOTE]

My take:Nimecheka kwelikweli.watu wanajua kutumia vita ya kisaikolojia.sasa Ben pamoja na majibu mazuri kulikuwa na haja ya kutumia vijembe?kuna mahali hapo juu umepiga vbonzo yaani hata mtu akikuangalia hawezi kudhani.lengo lako ni ili akasirike tu aache kufikiria sawasa.acha spinning na propaganda .haya bwana
 
Vikwazo,

Eeh,unaweza kuja na post yoyote niliyopendekeza jina la mgombea urais 2015?HIVI MKUU UNASOMA POST zote au?

The point is,People get the kind of leader they deserve, i.e the attitude of the leader is a reflection of the attitude of the mass followership. So we need to arrange these aspirants in the order we deserve to be governed.

Otherwise hiyo satatement ya Jk ni nzito,ni ambiguous lakini katika hiyo stataement kuna ya kupinga na kuna yanayotakiwa kuchukuliwa serious na kwa Uzito.Tusiwe kama CCM tena ambako kila kitu wanakataa hata kama kina maslahi kwa umma just because kasema mtu kutoka vyama mbadala.Tutakuwa hatutofautiani sasa na CCM kwenye suala zito la Posho na kusema tu Mtoa hoja(Zitto) anatafuta umaarufu.I was wondering kama taifa hili lingekuwa na wanasiasa wa aina hii wa kutafuta umaarufu at the same time wanagonga kwenye maslahi ya taifa,nadhani sasa tanzania tungekuwa the Giant of Africa 50 years baada ya uhuru.So ni vizuri kuwa na wanasiasa wanaotafuta umaarufu kwa kulipigania taifa na maslahi ya watu wake,pengine miaka 50 ijayo tutakuwa na wanasiasa maarufu kuliko maadui watatu Ujinga,Umaskini,Maradhi na sasa Ufisadi

Nimependa sana ushauri wako ulioutoa ila kuna sehemu sikubaliani,nikipata muda nitajadili,tuwe rational katika mjadala.Asante sana!
 
zitto itabidi afanye miujiza ili aweze kuzinunua imani za watanzania.
Anayo mika minne kama yuko serious anaweza kuteka imani yangu

Zitto ajilaumu mwenyewe kwa kujiweka karibu na JK AND CO. kwani wamemchafulia sana image mbele ya wanaCDM na wanaharakati kiujmla.
By this time hata kama Dr. hatagombea bado hamna uelekeo wa hiyo nafasi kupewa zitto
 
kikwete ana sifa kutuchagulia Rais ajaye?
 
Vikwazo,

Eeh,unaweza kuja na post yoyote niliyopendekeza jina la mgombea urais 2015?HIVI MKUU UNASOMA POST zote au?

The point is,People get the kind of leader they deserve, i.e the attitude of the leader is a reflection of the attitude of the mass followership. So we need to arrange these aspirants in the order we deserve to be governed.

Otherwise hiyo satatement ya Jk ni nzito,ni ambiguous lakini katika hiyo stataement kuna ya kupinga na kuna yanayotakiwa kuchukuliwa serious na kwa Uzito.Tusiwe kama CCM tena ambako kila kitu wanakataa hata kama kina maslahi kwa umma just because kasema mtu kutoka vyama mbadala.Tutakuwa hatutofautiani sasa na CCM kwenye suala zito la Posho na kusema tu Mtoa hoja(Zitto) anatafuta umaarufu.I was wondering kama taifa hili lingekuwa na wanasiasa wa aina hii wa kutafuta umaarufu at the same time wanagonga kwenye maslahi ya taifa,nadhani sasa tanzania tungekuwa the Giant of Africa 50 years baada ya uhuru.So ni vizuri kuwa na wanasiasa wanaotafuta umaarufu kwa kulipigania taifa na maslahi ya watu wake,pengine miaka 50 ijayo tutakuwa na wanasiasa maarufu kuliko maadui watatu Ujinga,Umaskini,Maradhi na sasa Ufisadi

Nimependa sana ushauri wako ulioutoa ila kuna sehemu sikubaliani,nikipata muda nitajadili,tuwe rational katika mjadala.Asante sana!

jamani kuna watu wana mkakati na mbinu.hii ni vita.tayari umeshachomeka hicho kipengele hapo kwenye Blue?kweli mnajipanga na kama ni hivi basi naanza kupata wasiwasi mtapotosha wengi
 
kweli taifa linateketea sasa watu wmehsaanza tamaa za urais 2015 mmmhhhhh lazima tuwe makini na viumbe hawa jamani.
 
Talking about Kikwete's credibility in negative? this is ridiculous, what made you come up with such a nonsensical comment? Would he have have climbed the steep ladder of becoming the number one employee in the country if he was not credible? You must be joking.
Narudia tena. Kikwete hana credibility. Zilch, none, nduhu!
 
Back
Top Bottom