Kikwete: Mimba kwa wanafunzi ni kiherehere chao

Kikwete: Mimba kwa wanafunzi ni kiherehere chao

Hiii kauli mbaya kweli hasa kama inatoka kwa Rais.....Au alikuwa akishangiliwa mno nini...maana huyu mkulu huwa anapagawa kwa sifa na kupoteza umakini katika kauli zake (rejea hotoba yake kwa wazee wa Dar juu ya mgomo wa wafanyakazi!). Inanikumbusha kauli zenye utata za Rais wa zamani SA (Thabo Mbeki) kuhusu UKIMWI pia.

Mkuu SMU... kAMA NI KWELI AMESEMA, BASI RAIS WETU ANAKIUKA MIIKO YA JAMII NA AFYA KWA UJUMLA...

haijalishi kama alishangiliwa, ila inajalisha zaidi kwamba anasema mwenye kupata ukimwi anajitakia; imagine ni wababa au wamama wangapi very innocent anapewa ukimwi na partner bila ridhaa yake. Naye anaambiwa kwamba amejitakia mwenyewe!!!

I read this thread jana nikachanganyikiwa na hadi leo bado nachanginyikiwa
 
Rais anaitwa mungu? Laana hii ya watu kufanya ujinga kwa kujipendekeza tuiweke wapi?
 
Mimi nisingependa mwanangu apewe mwongozo na raisi...

Hakuna mtu anayetaka mtoto wake apewe mwongozo na Rais lakini angalia kwa undani madhara ya maneno hayo ya Rais (Rahisi?) wetu kwa maisha ya kila siku ya watu anaowangoza.

Katika unyanyasaji mkubwa wanaofanyiwa watoto wa kike kwenye mashule ni pamoja na njia inayotumika kuwakagua kama wamepata ujauzito wakiwa shuleni. hebu fikiria mtoto apatikane na uja uzito zogo lake kwa waalimu litakuwaje? " kihere here chako ndiyo kimekuponza" bila hata ya kujali kama aliyempa mimba ni mwalimu wake miongoni mwa waalimu hao!!
 
Tunapenda kujipa laana......Mungu hana wa kulinganishwa nacho!
 
Hivi kunyanyapaa wagonjwa wa ukimwi si kosa la jinai??Harafu mkuu anajua AIDS inaenezwa kwa njia moja TU - ''shughuli ile'' (aka UZINZI). Kazi kwelikweli!
 
acheni ushamba hivi tunamchangua rais ili atanie? we are serious and we are taking everything seriously, watu wanakuufa wewe unatania? anajisikiaje mtu aliyepata HIV kwa kubakwa, ku-nurse, kazaliwa na HIV etc. inauma kupita maelezo. Rais hatuna.
 
NA MWANDISHI WETU
7th June 2010

Rais Jakaya Kikwete amesema matukio ya mimba kwa wanafunzi wa kike nchini yanasababishwa na viherehere vya wanafunzi wenyewe.

" Kila anayepata Ukimwi anaufuata mwenyewe na wengine ni viherehere vyao; kwa mfano watoto wa shule," alisema Rais Kikwete.

CHANZO: NIPASHE

Halafu sijui labda ni mwandishi alijaribu "Kumbeba" Rais,kwasababu heading inasema "Wanaopata mimba" ni vihere here na wakati habari inajumusiha "Wenye kupata UKIMWI" kwamba nao wanautafuta wenyewe kwa vihere here vyao...Kazi kweli kweli,hata namna ya kuwasiliana ni shida,bure kabisa!
Hata kama agenda ingekuwa both mimba na UKIMWI,still sioni kama vyote ni vya kujitakia,vihere here vinapelekea watu kufanya mambo bila uangalifu,lakini yale ya kutokujitakia hayasababishwi na vihe here,kusema hivyo ni totally unfair and inability to analyze issues and problem solving ability and skills.
 
..mtu atasifiwa kwa kadri ya akili zake; bali mwenye moyo wa ukaidi atadharauliwa....Mwanadamu mwenye busara husitiri maarifa; bali moyo wa mpumbavu hutangaza upumbavu.....kila aliye na busara hutenda kazi kwa maarifa; bali mpumbavu hueneza upumbavu,....Mzazi mwenye hekima huwarudi wanawe kwa upendo, bali mpumbavu huwakejeri wanawe na wasiione njia yenye haki tena
 
Sidhani kama Mungu anatupenda...lazima ana bifu na Tz. Bora nchi isingekuwa na Rais!
This is among the best JF quotes I've come across.
Unajua hili swala lina matabaka. Kuna vibinti vya english media hapa Dar kweli nami na support ni viherehere. I have yet to meet more sexually active teenagers than Dar middle to upper class kids.
Lakini Hio ni asilimia ndogo sana ya mabinti wakitanzania wanaopewa mimba na kuambukizwa ukimwi.
Wengi wao ni swala la uwezo, shinikizo kutoka kwa "wazazi"/walezi. A majority of Tanzanian young girls face circumstances beyond their control control, there is a saying that says A HUNGRY MAN IS NOT A FREE MAN!! MORE SO A HUNGRY GIRL IS NOT A FREE GIRL and thus she cannot be held accountable, blamed or called kiherehere when a sane adult approaches her with pipi, chips or money in exchange for SEX for GODS SAKE!!!:angry::angry:

Kikwete ukiherehere wake uko wapi wakati wewe hujaleta maisha bora kwa hata theluthi ya watanzania?
Ukiherehe uliopo naona ni wakukuchagua wewe bila kukufahamu vizuri.

Kweli inawezekana Mungu ana bifu na TZ.
 
Hii ni moja kati statement mbaya iliyowahi kutolewa na kikwete. Mbaya zaidi, kauli hii inaweza kupelekea kikundi fulani cha watu kubaguliwa na kikundi kingine. Ni lazima State House wafanye damage control ........

kwanikuna siku kawahi kutoa kauli nzuri????oook nimekumbuka alisema kule marangu kuwa by 2015 kila mwanafunzi wa sekondari na shule za msingi atakuwa na laptop yake...hahaaaa
 
WaTz na waafrika kwa ujumla tuna tatizo la kutoona au kukubali ukweli. Tatizo la Aids lilipoanza kwa kasi nchi za magharibi na Marekani wenzetu walianzisha kampeni kabambe ya kuwaelimisha jamii zao pamoja na namna za kujikinga. Hii ikiwa ni pamoja na kugawa condoms na kuelezea namna ukimwi unavyoambukiza kwa jinsi wanavyoelewa and it paid off!

Hapa kwetu hatukuwa wawazi promotion ya matumizi ya condoms ilikuwa chini na vilevile tunafumbia macho ukweli wa kuwa vijana wetu wake kwa waume wanashiriki ngono kuanzia umri mdogo. Hivyo basi tulitakiwa tuanzishe elimu ya ngono mashuleni wanafunzi waelewe miili yao na namna ya kujikinga, hiyo hatuna tunategemea nini?

Viongozi wazembe na kuropoka kwao kama hivi alivyofanya JK ni sawa na Mbeki alivyodai kuwa HIV haisababishi Aids na watu wanasikia viongozi wakiongea utumbo kama hivi na kuamini, matokeo watu wanaendelea kutongoza watoto wa shule na kuwapa mimba na aids!

Bila kuwa na elimu ya ngono mashuleni ni bure, vilevile bila kuwa na access kwa afya za jamii pamoja na uzazi wa mpango na kugawa pills za kuzuia mimba itakuwa kazi bure. Ukweli ni kuwa wasichana wakivunja ungo wanakuwa na nyege hiyo ni asili ya mwili wa binadamu sawa na wavulana wakipata balehe, bila kufundishwa namna ya kudhibiti matamanio yao itakuwa kazi bure kuwakemea wakishapata mimba au ukimwi ilhali ukuwapa elimu nasaha kabla!

Zamani kwenye jamii zetu asilia tulikuwa na jando kwa vijana wa kiume na unyago kwa wa kike, huko walifundishwa namna mbalimbali za kujiweka safi pamoja na jinsi miili yao invyofanya kazi siku hizi hiyo hamna, tunaacha mila zetu zenye manufaa bila kuangalia athari zake na kufuata mambo ya kimagharibi blindly bila kuchanganua athari zake. Wazazi wanaogopa kuwaweka chini watoto wao na kuwapa elimu ya ngono, shuleni hilo somo halipo kwa shinikizo la makanisa na mashekhe, sasa unategemea nini kama sio wimbi la mimba na ukimwi hapo?
 
Huyo ndie Rais wetu. Tatizo la kuandikiwa hotuba. Asipoandikiwa ndo anachemka namna hiyo!!!!! Kauli hiyo kaitumia ki-baba vile. kila kosa la mtoto anasukumiwa mama yake ama mtoto mwenyewe!! yeye akaaaa!!! hayumo.
 
nkya1%283%29.jpg


Mkurugenzi Mtendaji wa Chama cha Wanahabari Wanawake nchini (Tamwa), Ananilea Nkya.

Mashirika yanayojishughulisha na masuala ya haki za binadamu, usawa wa jinsia na ukombozi wa wanawake kimapinduzi (Femact), yamesema yameshtushwa na kusikitishwa na kauli ya Rais Jakaya Kikwete ya kwamba `matukio ya mimba kwa wanafunzi wa kike nchini, yanasababishwa na viherehere vya wanafunzi wenyewe'.

Taarifa iliyotolewa jana jijini Dar es Salaam na Femact na kusainiwa na Mkurugenzi Mtendaji wa Chama cha Wanahabari Wanawake nchini (Tamwa), Ananilea Nkya, ilisema matamshi hayo ya Rais Kikwete ni kinyume na matatizo ya msingi yanayochangia ongezeko la mimba mashuleni.

Rais Kikwete hivi karibuni alikaririwa na baadhi ya vyombo vya habari akiwa katika ziara mkoani Mwanza akisema kuwa matukio ya mimba kwa wanafunzi wa kike nchini yanasababishwa na viherehere vya wanafunzi wenyewe.

"FEMACT tunamsihi Rais atafakari ili matamshi yake yasilete hisia za kupotosha umma kuhusu ukweli wa mambo ambayo serikali inahitaji kuyafanyia kazi ili kutokomeza tatizo hilo linaloikabili nchi nzima hasa sekta ya elimu. Ni dhahiri kuwa wananchi wengi hasa walioko pembezoni, wana matarajio makubwa sana kwa Rais wao, ikiwa ni pamoja na kupigania haki na usawa, kutokomeza aina zote za ukandamizaji, ubaguzi na ukatili wa kijinsia hasa kwa wanawake na watoto wa kike ambao ndio waathirika wakubwa," ilisema sehemu ya taarifa hiyo.

Ilisema Femact wanaona kuwa Rais kutoa kauli inayobwaga lawama kwa wanafunzi wa kike bila uchambuzi, kunaenda kinyume na azma ya serikali kuwajibika kwa wananchi kuhusu kufanyia kazi matatizo ya msingi yanayosababisha wanafunzi wa shule za msingi na sekondari za serikali kupata ujauzito.

Kwa mujibu wa Wizara ya Elimu, mpango wa serikali kuhusu shule za sekondari za kata ulilenga shule hizo zijengwe karibu na makazi ya wananchi ili watoto waweze kutoka nyumbani na kwenda shuleni na kurudi nyumbani kwa urahisi kwa lengo la kuhakikisha kuwa watoto wengi wanapata elimu nzuri na bora zaidi.

"Lakini kwa asilimia kubwa utekelezaji wa mpango huo haujafanyika kama ilivyokusudiwa kwa sababu kuna maeneo mengi nchini ambapo wanafunzi wengi tena wenye umri mdogo chini ya miaka 17, wanalazimika kutembea zaidi ya kilomita kumi kila siku kwenda shuleni huku wakipita katikati ya mapori, mabonde na milima yenye hatari mbalimbali kwa maisha yao ukiwemo ubakaji," taarifa ilisisitiza.



CHANZO:
NIPASHE
 
Rais Jakaya Kikwete amesema matukio ya mimba kwa wanafunzi wa kike nchini yanasababishwa na viherehere vya wanafunzi wenyewe.

" Kila anayepata Ukimwi anaufuata mwenyewe na wengine ni viherehere vyao; kwa mfano watoto wa shule," alisema Rais Kikwete.

Rais Kikwete alitoa kauli hizo katika kijiji cha Kisesa wilayani Magu 06/06/2010 wakati akihutubia wananchi kwenye ufunguzi wa mashindano ya ngoma kwa kabila la Wasukuma; ngoma ambazo zinajulikana kama 'Bulabo'.



CHANZO: NIPASHE
NA MWANDISHI WETU
7th June 2010
 
tuko katika kampeni za kumtoa huyu mbabaishaji pale ikulu.

matamshi kama hayo huwa ni ya punguani
 
Rais Jakaya Kikwete amesema matukio ya mimba kwa wanafunzi wa kike nchini yanasababishwa na viherehere vya wanafunzi wenyewe.

" Kila anayepata Ukimwi anaufuata mwenyewe na wengine ni viherehere vyao; kwa mfano watoto wa shule," alisema Rais Kikwete.

Rais Kikwete alitoa kauli hizo katika kijiji cha Kisesa wilayani Magu 06/06/2010 wakati akihutubia wananchi kwenye ufunguzi wa mashindano ya ngoma kwa kabila la Wasukuma; ngoma ambazo zinajulikana kama 'Bulabo'.



CHANZO: NIPASHE
NA MWANDISHI WETU
7th June 2010

Mzazi/ Mtu mzima yeyote mwenye AKILI TIMAMU hawezi tamka maneno kama hayo. Hivi kile chama cha Watu waishio na Virusi vya UKIMWI kwanini wasimshtaki kupitia hayo matamshi yake hapo kwenye RED huku ni kuwanyanyapa watu waishio na virusi vya UKIMWI
 
Kwa heshima na taadhima - anahitaji kuelimishwa namna mbalimbali ambazo mtu anaweza kuambukizwa ukimwi.
 
Back
Top Bottom