Kikwete: Mimba kwa wanafunzi ni kiherehere chao

Kikwete: Mimba kwa wanafunzi ni kiherehere chao

Hahaha! Hatuna Rais sisi jamani! KIMEO!
 
Watu wanaweza kusema huwa tunamuonea rais kwa kukosoa kila anachofanya lakini ni yeye anayefanya watu wamseme, pamoja na kiherehere alitakiwa atambue ni wananchi wake wanaopata matatizo ambayo mengi si ya kujitakia inawezekana yanasababishwa na hali mbaya ya uchumi, alitakiwa aseme maneno ya kutia moyo si ya dhihaka.

Kuna wakati fulani Nyerere aliulizwa huwa anajifunza nini akutanapo na wananchi sehemu mbalimbali anapotembelea hasa vijijini, alisema "nikipita barabarani na kumwona mwanamke amebeba kuni kichwani jembe begani na mtoto mgongoni huwa inanigusa na kunikumbusha wajibu wangu kwa wananchi walionichagua", hayo ndiyo maneno yanayotakiwa kutamkwa kiongozi na si haya ya rais wetu wa sasa.
 
Code:
..................... lakini alikuwa anatania tuuu
Code:

Ina maana mwandishi wake wa hotuba mheshimiwa Januari Yusuph Rajab Makamba huwa anachomekea viutani kwenye hotuba za bosi wake au Muungwana ana asili ya kutania tania hadi awe anatania hata kwa ishu ya kulia?
 
Alikuwa na hoja, ila angetafuta namna nzuri ya kuiwakilisha kulingana na status yake, au angemtafuta moja wa watendaji wake kwenye mihadhara husika kufikisha ujumbe wa bwana mkubwa. Pia jamii zetu tuwe majaji wazuri wa kupima uwezo wa kiongozi na si kumpaka mafuta kwa mgongo wa chupa (kuna ka ujima hapa!!).
 
Wakuu huyu bwana ni very intelligent. Anaongea with experience. Haropoki tu. Huwezi jua labda alishakutana nao wenye viherehere akawagonga mimba.....
 
baada kutoa muongozo ndio unawakumbushia sasa "personal responsibility" yao sio kuwalaumu tu moja kwa moja.
Ukiunganisha doti utaona anazungumzia uzinzi na ndio maana habari ikatoka hivyo. Lakini pia ukisoma quoatation ya mwandishi na title utaona havifanani.
 
baada kutoa muongozo ndio unawakumbushia sasa "personal responsibility" yao sio kuwalaumu tu moja kwa moja.

Mwongozo wa nini kwenye maisha ya watu binafsi? Yaani hamna akili hadi mumsubiri raisi aje awape mwongozo kuachana na ngono zisizo za lazima?
 
Alikuwa na hoja, ila angetafuta namna nzuri ya kuiwakilisha kulingana na status yake, au angemtafuta moja wa watendaji wake kwenye mihadhara husika kufikisha ujumbe wa bwana mkubwa. Pia jamii zetu tuwe majaji wazuri wa kupima uwezo wa kiongozi na si kumpaka mafuta kwa mgongo wa chupa (kuna ka ujima hapa!!).
Kwenye red hilo ndilo haswa tunalolizungumza hapa ambalo rais wetu kapungukiwa.
 
Code:
Wakuu huyu bwana ni very intelligent. Anaongea with experience. Haropoki tu. Huwezi jua labda alishakutana nao wenye viherehere akawagonga mimba.....
Code:
Ninashauri, akapimwe tena akili...sio bure!
 
Mwongozo wa nini kwenye maisha ya watu binafsi? Yaani hamna akili hadi mumsubiri raisi aje awape mwongozo kuachana na ngono zisizo za lazima?

tunazungumzia watoto(wanafunzi) mkuu. ndio maana nikasema yeye kama mzazi/kiongozi .
 
Wasichana wanaopata mimba ni viherehere vyao...
waliobakwa juzi na polisi wakipata mimba utasemaje
kuna vitoto vidogo vya shule vinadanganywa kwa peremende na chips utasemaje
nk nk
 
tunazungumzia watoto(wanafunzi) mkuu. ndio maana nikasema yeye kama mzazi/kiongozi .

Mimi nisingependa mwanangu apewe mwongozo na raisi. Nitampa mwongozo mimi mwenyewe. Wazazi wengine pia ni wajibu wao kuwalea na kuwafundisha maadili mema watoto wao. Sio wajibu wa raisi huo unless uniambie imewekwa bayana hivyo kwenye job description yake.
 
waliobakwa juzi na polisi wakipata mimba utasemaje
kuna vitoto vidogo vya shule vinadanganywa kwa peremende na chips utasemaje
nk nk

Kudanganywa ndio kiherehere anachokizungumzia raisi. Kubakwa ni jambo jingine kabisa. Lakini nikupe peremende halafu nikumege...hapana hicho ni kiherehere chako tu.
 
Personal responsibility gani kwa watoto walio chini ya miaka kumi na nane? Hivi kwa nini, nchi zilizoendelea zina sheria kali sana kwa watu wanaotaka kumess up na watoto walio katika hiyo age group?
 
Back
Top Bottom