Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Status
Not open for further replies.
Mimi si mpenzi wa mtu fulani ndani ya chama,mimi ni mpenzi wa chama na sera zake hata kama errfd Zito akiondoka leo mimi nitabaki ndani ya CDM.
 
jamani ina maana Saed Kubenea (Mkuu wa MWanahalisi) hakumaliza darasa la saba! Hii kama ni kweli na anaandika habari ambazo tunazipigia upatu na kuziamini basi ipo shida. Kumbe ndio maana gazeti linakuwa likiyumba halina msimamo; leo linarukia huku kesho kule! Duh Tanzania zaidi ya tunavyoijua.
 
Kafulila na Zitto iko kazi mbele yao.

Lakini huyo Mbatia tumesikia muda mrefu akitakiwa na wajumbe wa chama chake aachie ngazi, akitajwa Hashim Rungwe kuongoza huo mkakati, sikuwahi kumsikia Kafulila akihusishwa na huo msukumo.

Au kafulila anacheza mpira nje ya uwanja.
Ngd yangu Mwita wa kweli hawa vijana wana mbinu nyingi, ila kumuondoa Mbatia ni mpango wa siku nyingi ila nadhani unakwama. Upinzani unakutana na vikwazo vingi katika kuimalika!!!!!!!!!
 
kwa mtanzania yoyote anayejua vizuri katiba ya nchi inasemaje kuhusu mgombea urais asingejiingiza kwenye propaganda za kumhusisha zitto na urais 2015!tumekuwa na watu ambao wamekuwa wepesi sana kuchangia mada na kupost thread za uchonganishi bila kufikiri impact zake!nadhani tuwe waelewa na tusiwe mstari wa mbele kuposha uma kwa maslahi yako au watu binafsi!cdm lazima kitasemwa sena, hujuma nyingi zitakiandama sana kwani ni chama chenye hoja, chama cha watu wenye akili na maono!chama kilichojawa watu makini walio tayari kubeba matumaini ya watanzania wengi!so sishangai kuona magazeti, blogs na nk wakikiandama pamoja na kuwaandama viongozi wake waandamizi!
,
tufike sehemu tusiwe mazuzu, tuangalie na kupima mstakabali wa nchi ukoje!maisha ya mtanzania wa sasa yako, afya ya mtanzania ikoje, elimu ya sasa ya mtanzania ikoje, miradi ya maendeleo ya nchi ikoje, tuende mbali zaidi tujadili hata siasa kandamizi zinazotokea nchini, uelewa wa viongozi wetu na uzalendo wao ukoje!hatima ya nchi ninini!HIVI UKIAMBIWA TANZANIA NI AUTOPILOT COUNTRY UTAKATAA???nadhani vyombo vya habari vingetumia nguvu yake kutusaidia kuendesha mijadara ya kujenga nchi na si kuandika maisha ya mtu kila siku, tyunaissue nyingi zinazolenga kila mtanzania mojakwamoja!tushachoka na habari za kujadili watu!hivi kuna gazeti lilishajaribu kujadili hatima ya vijana ikiwa ni pamoja na kutuunganisha vijana wote nchi kuwa na comon agenda??kuna gazeti lililotayari kutusisitizia umuhim wa kushikamana na kuwa kitu kimoja tunapotamka maslahi ya taifa?au kila siku fulani fulani fulani!we have a very hot and sensitive issues to discuss na sio upuuzi mnaoundekeza!
 
Watu hawana hata uungwana wa kusema huyu mtu ni mgonjwa, hajatoka hospitali. Huruma ya kibinaadamu hawana. Kuna uchawi gani zaidi ya huu? Mwelekeo ule ule >Tanzania Daima>MwanaHalisi yote yanamilikiwa na viongozi waandamizi wa chama changu. Nimechukia sana. Nitawasilisha malalamiko rasmi kwa Katibu Mkuu wa chama ili Wamiliki wa Tanzania Daima (Mhe. Mbowe) na wa MwanaHalisi (Ndugu Komu) waeleze mwenendo wa magazeti wanayomiliki kuhusu mimi. Nimechoka kuzushiwa uwongo na magazeti haya kila kukicha.

Zitto,nakuomba uwe mtulivu.Nimelisoma gazeti lote la Tanzania Daima lakini hakuna mahali popote umetajwa kwa jina.Ingawa Machali amezungumzia matatizo ya Kafulila na kusema tu anataka uenyekiti kwa kutumiwa na kigogo mmoja.Tanzania daima halijakutaja jina.Hata hivyo Machali amesema vituko vyote vya Kafulila amerekodi.Kumtaja tena Mbowe hapa kutazusha migogoro isiyo na maana.
 
PRO-MBOWE mi nitasimamia ukweli..kwani chama ni taasisi na c kikundi cha wa2 fulani wanatoka pande fulani na ambao wanaogopa wa2 wengine.

Hakuna anayeogopwa ndani ya CDM ndio maana leo tunamnyooshea kidole naibu katibu mkuu wa cdm kwa kuwa nje ya mstari na hata siku ikatokea katibu mkuu ama mwenyekiti wake wakafanya hivyo hatutasita kuwakemea na kuwaeleza ukweli.
 
Watu hawana hata uungwana wa kusema huyu mtu ni mgonjwa, hajatoka hospitali. Huruma ya kibinaadamu hawana. Kuna uchawi gani zaidi ya huu? Mwelekeo ule ule >Tanzania Daima>MwanaHalisi yote yanamilikiwa na viongozi waandamizi wa chama changu. Nimechukia sana. Nitawasilisha malalamiko rasmi kwa Katibu Mkuu wa chama ili Wamiliki wa Tanzania Daima (Mhe. Mbowe) na wa MwanaHalisi (Ndugu Komu) waeleze mwenendo wa magazeti wanayomiliki kuhusu mimi. Nimechoka kuzushiwa uwongo na magazeti haya kila kukicha.

Pole sana . Maelezo uliyotoa yanatosha na umeshawahi kutoa maelezo zaidi ya haya.Tafadhali concentrate kwenye afya yako tu ili urejee salama.Pumzika vya kutosha,najua unavyo-feel

Anyone decent will, by now, have seen enough to note that this scenario will be a disaster. We are going backwards with do-or-die kinda of politician s ambition and it is a shame some people cannot see that.
 
thread yako imekuumbua.dhamila yako ilikuwa kubonea lakini umeshindwa kutunga uongo.zitto anaumwa yupo apollo india kwa taarifa yako.mia
 
jamani ina maana saed kubenea (mkuu wa mwanahalisi) hakumaliza darasa la saba! Hii kama ni kweli na anaandika habari ambazo tunazipigia upatu na kuziamini basi ipo shida. Kumbe ndio maana gazeti linakuwa likiyumba halina msimamo; leo linarukia huku kesho kule! Duh tanzania zaidi ya tunavyoijua.
kuna tabia imezuka ya kudhalilisha watanzania ambao hatukwenda shule.
 
Gazeti lina kichwa cha habari kikubwa kuhusu kuvurugwa kwa CHADEMA. Ukisoma ndani ni mstari mmoja wa kwanza unaojaribu kubeba habari yenyewe, lakini ndani kote ni habari kuhusu magomvi yaliyotokea katika kikao cha NCCR wakigombana wao kwa wao. Ukiipitia makala yenyewe mara mbili sio vigumu kugundua lengo la mwandishi.

i)Kuendeleza kile walichokianza bila mafanikio-kumgombanisha Zito na viongozi wenzake na kumchafulia taswira mbele ya jamii katika kujaribu kumdhoofisha kisiasa kwa njia dhoofu.
ii) habari ya kuuzia gazeti maana kasumba yetu ni kununua magazeti kwa kuangalia nani kaandikwa leo na sio nini kimeandikwa. Uandishi wa namna hii hauna maadili ya kitaaluma na ndio uliowaua akina Rai. Hakuna mtu wa kuwavuruga NCCR kwa sababu hakuna sababu ya kufanya hivyo, wanajivuruga wenyewe!

Ukitaka kutatua tatizo vizuri jione kwamba wewe ndio chanzo cha tatizo na ndio wewe unayeweza kutatua. Mara uanzapo kusingizia watu wengine nje ya wewe ujue tatizo hilo limeshakushinda na hutalitatua kamwe. Kama akina Machali wanafikiri tatizo ni Zito ambaye sio kiongozi wala mwanachama wao, basi hawataweza kamwe kuikoa NCCR na wataendelea kuliakulia hadi watakapokizika kabisa chama chao!
 
Moja, sina mpango wowote wa kuhama CHADEMA. Kila siku nasema nimekuwa mwanachama wa chama kimoja tu cha siasa maisha yangu yote, nimekuwa mwanachama wa CHADEMA toka nikiwa na umri wa miaka 16 na namwomba Mungu kila siku nife nikiwa ndani ya chama hiki. Najua kuna watu wanapenda sana nitoke CHADEMA kwa maslahi yao ya kisiasa wakiniona mimi ni tishio kwao. Napenda kuwaambia nimetumia nguvu nyingi sana kujenga chama hiki na sitahama. Waache kabisa kunizushia na kunijengea chuki mbele ya umma.

Pili, sihusikikwa lolote lile na yanayoendelea ndani ya NCCR na wala sina interest ya kuyajua. Mbunge wa Kasulu mjini ambaye alikuwa mwanachadema na kushinda Ubunge kwa sababu ya kutumia jina langu huko kwao Kasulu anaropoka (kama kweli kasema maneno hayo) na nitakapotoka Hospitali nitamtaka anithbitishie anayoyasema. Vijana wanapojiingiza kwenye siasa za uwongo kama wazee wao ni hatari sana kwa nchi. Sihitaji kwenda NCCR ili kugombea Urais kwani chama changu ni kikubwa zaidi na kitanipa Urais kwa urahisi kuliko NCCR ambacho ni chama kisicho na rekodi yeyote ya kupigania maslahi ya nchi hata wakati kilipokuwa chama kikuu cha upinzani nchini. Katiba hainiruhusu kugombea Urais mwaka 2015 na hata kama ikibadilishwa na kuniruhusu kugombea kwangu kutategemea sana mwafaka ndani ya chama changu. Anayedhani kwamba nia yangu ya kuwa Rais wa Tanzania ni ya kufa na kupona hamjui Zitto. Sifanyi siasa za kufa na kupona. Ninao uwezo wa kuwa Rais bora maana nina ajenda na ninatoka chama bora. Lakini pia nipo tayari kufanya kazi yeyote ile ambayo chama changu kitanipa.

Zittophobics wanaishi kwa siasa za kumwaza Zitto na wamo kwenye vyama vyote vya siasa hapa nchini. Ninafanya kazi zangu za Ubunge kwa ufanisi na mafanikio makubwa sana, ninafanya kazi zangu za Uenyekiti wa Kamati ya Mashirika ya Umma kwa umakini mkubwa na ninafanya kazi zangu za Uwaziri Kivuli wa fedha katika hali ya kuridhisha sana. Maadui zangu wa kisiasa wanatamani nianguke. Kwa uwezo wa Mungu sitaanguka.

Tatu, Gazeti la Mwanahalisi limekuwa ni gazeti linalonisakama sana kila kukicha lina ajenda yake. Gazeti ambalo limepoteza mvuto wake kwa jamii halinishughulishi. Hata juzi Mzee Samweli Sitta amelishutumu kwa kununuliwa na mafisadi na kutumiwa. Niseme nini zaidi kuhusu gazeti hili linaloongozwa na mtu ambaye hata hajamaliza darasa la saba. Mwanahalisi wanajua kwamba wakiandika habari yenye jina langu mauzo yao yanakua makubwa. Hili ni gazeti mufilisi ambalo kazi yake ni kutumiwa tu.

Nne, WanaJF mnasema hili ni jukwaa ni Great Thinkers. Great thinkers huwa hawadaki habari na kuziamini na kuanza kutoa maoni bila kwanza kupata uhakika wa habari hizo.

Nasikitika kwamba watu wenye ugonjwa wa Zittophobiasis ni wengi sana humu. Ninawashauri kwamba jitahidini muwe objective na muone upande wa pili wa shilingi.

Habari hii ya Mwanahalisi ni habari ya kijinga sana kujaribu tu kunihusisha na vurugu za chama ambacho mimi si mwanachama wake. Kafulila na mimi ni marafiki na ni wabunge wa Kigoma. Lakini Kafulila na mimi hatuongei mambo ya vyama vyetu hata kidogo na yeye anajua kwamba sina interest na NCCR Mageuzi.

WanaJF msicheze ngoma isiyo yenu.
Bora umesema mwenyewe maana kuna watu upeo wa kufikiri upo karibu sana aidha ni wagumu kuelewa na wepesi kusahau
 
Hii ameitoa wakati akijibu hoja/tuhuma za kuhusu yeye na Kafulila na kuivuruga NCCR kwa malengo yao binafsi..

"Gazeti la Mwanahalisi limekuwa ni gazeti linalonisakama sana kila kukicha lina ajenda yake. Gazeti ambalo limepoteza mvuto wake kwa jamii halinishughulishi. Hata juzi Mzee Samweli Sitta amelishutumu kwa kununuliwa na mafisadi na kutumiwa. Niseme nini zaidi kuhusu gazeti hili linaloongozwa na mtu ambaye hata hajamaliza darasa la saba. Mwanahalisi wanajua kwamba wakiandika habari yenye jina langu mauzo yao yanakua makubwa. Hili ni gazeti mufilisi ambalo kazi yake ni kutumiwa tu."

SOURCE;
JF

mbona hatujakusoma full!!mwananchi au mwanahalisi
 
Mimi nikiona mtu anaanza kuattack personality ya mtu badala ya hoja naanza kupata mashaka. Ingekuwa vema akatuambia ni vipi hoja/habari iliyoandikwa na gazeti analolituhumu haina mashiko/ukweli badala ya kutuambia aliyeiandika hana elimu ya kutosha (hakumaliza hata darasa la saba!). Kimantiki kutomaliza darasa la saba, pekee, hakufanyi habari/hoja iliyoandikwa na muhusika kuwa ya uwongo.

Na kwa maoni yangu kama ni kweli huyo mmiliki/mwandishi hajamaliza darasa la saba basi ni wa kusifiwa zaidi kuliko kubezwa....nikijaribu kumlinganisha na hayo magazeti yaliyojaa wasomi kwa hakika sioni tofauti....sana sana amewazidi!. Lakini again, hili halifanyi kila anachoandika kuwa cha kweli pia....anaweza kununuliwa kama 'wengine' wanavyonunuliwa!
 
kwani anayegombea urais si anatakiwa awe na umri wa miaka 40 na kuendelea zitto ninaimani atakuwa hajafikisha atakuwa na 39 inamaana awezi kugombea huo urais
 
Mimi huwa najiuliza Zito alishawai kutamka kuwa asingekuwa Mbowe asingefanikiwa kisiasa hapo alipofikia. Sasa iweje Zito huyuhuyu alalamike kuwa Mbowe anamchafua yeye Zito kupitia gazeti lake la Tanzania Daima? Afterall gazeti la Tz Daima lilimpa media coverage kubwa ndugu Zito kipindi kile cha mkataba tata wa buzwagi iweje leo zito alione ni adui yake? Au ndo hataki kukosolewa kama Sita.
 
Hivi mtu ukiishia darasa la 3 ukiaambiwa ni kudhalilishwa?
Tatizo sio kuambiwa, mtoa mada ametamka akiwa na maana kuwa mtu aliyeishia darasa la saba, hana uwezo au hadhi ya kuandika habari kuhusu yeye na watu wakaisoma...sio dharau hizo?
 
Inakuwaje mtu mwenye akili zake timamu akaamini habari za kutengenezwa za udaku wa kisiasa unaomilikiwa na kufadhiliwa na mahasimu wa Zitto wakiwemo Kubenea na Mweka Hazina wa Kudumu wa Chadema Anthony Komu ambaye kwake yeye Zitto ni tishio kwa maslahi yake na maslahi ya "wenzake" wanaoamini kuwa Chadema ni chama chao?

Na hili suala la Zitto kuwa na nia ya kuivuruga CHADEMA eti kwa mipango yake ya kuhamia ama kugombea Urais kupitia NCCR linaonyesha dalili kubwa za kutokujiamini ndani ya kundi la wahafidhina wa Chadema. Iweje Zitto huyu mnayemtukana, kumpiga vita na hata kudai kuwa hana nguvu kisiasa suala ama hisia za yeye kuondoka Chadema kuhusishwa na nia ya kuvuruga chama chenu?

Lakini kama wanaDEMOKRASIA inakuwaje mnakuwa na mitazamo hasi ya nia ya mtu (kama ipo) ya kuhama chama kimoja kujiunga na chama kingine atakachoamini kuwa kinaendana na fikira, ndoto ama hata tamaa zake ziwe za kisiasa ama za hatima ya nchi yetu. Hizi si fikira za wanademokrasia, ni fikira za mafashisti wanye nia ya kutumia kauli mbiu za demokrasia kuhalalisha matamanio yao ya kifashisti.

Ninachosoma kutoka katika siasa hizi za kichokoraa zinazoendeshwa na makada na hata viongozi wa Chadema humu ndani ya jukwaa letu na kwengineko dhidi ya Zitto ni ishara za kutojiamini miongoni mwa establishment ya CHADEMA wenye mitazamo na malengo ya kihafidhina. Badala ya kufanya jitihada za kujisafisha na kujipanga upya kuondokana na tuhuma mbalimbali zinazowakabili zinazopelekea chama chao kuvikwa ama kujivika magamba mbalimbali kama ya udini, ukabila, ufisadi nk, .

Kwa ujumla na kwa jinsi nijuavyo mimi Zitto bado hajawahi kuwa na nia ya kuondoka CHADEMA ingawa kuna mengi yanayomvunja moyo kila kukicha. Lakini kama atakuja kuhama CHADEMA na kujiunga na NCCR naamini itakuwa ni suala la kiitikadi zaidi kuliko nafasi yake kisiasa.

NCCR tofauti na ilivyo CHADEMA, ni chama pekee cha upinzani chenye mizizi ya itikadi za KIJAMAA zilizojikita katika nia ya kujenga Tanzania yenye kujali na kuthamini utu. Na naamini mpaka sasa Zitto, Mnyika, Baregu, Kitila Mkumbo bado wanaamini katika itikadi ya UJAMAA ingawa wanalazimika kunyamazia sera, nyendo na matamanio ya kibepari ambao ndio mzizi wa CHADEMA.

Naamini historia ipo wazi kuwaamsha kuwa kwa siasa hizi za chuki na uzandiki, kamwe hamtaweza kupambana na nguvu na akili za Zitto kisiasa…..Lakini pia wakati mwengine mjaribu kuonyesha ubinadamu kidogo hata kama uungwana kwenu mwiko!

Mnachokifanya sasa hakina tofauti na aliyokuwa akiyafanya Mchungaji Mtikila wakati Mwalimu alipokuwa amelazwa hospitalini na hata baada ya kufairiki. Huu sio Utanzania!
well umeandika sana
1.Zitto kuwa na nia ya kuivuruga CHADEMA eti kwa mipango yake ya kuhamia ama kugombea Urais
Matendo ya Zitto yanaondoa nia safi aliyona nayo ya kuwa Rais-(ni vigumu kuamini Zitto ana nia ya kuisogeza mbele nchi kama akiwa rais kwa CDM/NCCR/CCM

2.kuvuruga chama chenu
zitto anautaka urais at any cost K

3.kujisafisha kwa udini ukabila ufisadi
udini (RAIS MUISLAM,MAKAMU MUISLAM,WAZIRI WA PESA,MAMBO YA NDANI,KIRANJA WA ZANZIBAR,MAKAMU KIRANJA ZENJI,ULINZI MUISLAM)+ufisadi (muulize mwanao wa chekechea)=hao ni CCM
Ukabila nenda TLP na CCM (ALL SINGIDA)

4.mizizi ya itikadi za KIJAMAA
Hata CCM wana sera za Kijamaa
hamna chama chenye sera nzuri kama CUF tuwe wakweli
Note:Sera za kwenye makabati na mezani hazisaidii kama hamna commitment (CDM wapo commited including Zitto)
NCCR inakosa watu wa aina ya CDM na sio inamkosa Zitto K.

5.nguvu na akili za Zitto
nakubali Zitto ana akili nyingi ila anaponzwa na tamaa.
Zitto hana nguvu kisiasa kama mwanzoni (Baada ya Mafisadi papa kukalia kuti kavu CCM Zitto hana tena jeuri kwani ni wazi alitegemea saaaanaa msaada kutoka kwa Rostam ili aendeshe siasa ndani ya CDM kwa manufaa ya CCM na sio kwa manufaa ya nchi.

My take:Kwa sasa Zitto hawezi kuhama CDM as Mapacha wamebanwa ndani ya CCM,
Kama Zitto ni jiwe kuliko CDM tunataka aondoke hata leo tena ahamie CCM asituletee undumilakuwili hapa.
Ndani ya CDM hamna mtu wa kulinganishwa na Dr. Slaa.Ni mamluki wa CCM ndani ya CDM wanaoleta ujinga na sasa wajue Zitto hatakuwa rais akiwa CDM kwa hiyo wawahi KWINGINE
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom