Moja, sina mpango wowote wa kuhama CHADEMA. Kila siku nasema nimekuwa mwanachama wa chama kimoja tu cha siasa maisha yangu yote, nimekuwa mwanachama wa CHADEMA toka nikiwa na umri wa miaka 16 na namwomba Mungu kila siku nife nikiwa ndani ya chama hiki.
Najua kuna watu wanapenda sana nitoke CHADEMA kwa maslahi yao ya kisiasa wakiniona mimi ni tishio kwao. Napenda kuwaambia nimetumia nguvu nyingi sana kujenga chama hiki na sitahama. Waache kabisa kunizushia na kunijengea chuki mbele ya umma.
Pili, sihusikikwa lolote lile na yanayoendelea ndani ya NCCR na wala sina interest ya kuyajua. Mbunge wa Kasulu mjini ambaye alikuwa mwanachadema na kushinda Ubunge kwa sababu ya kutumia jina langu huko kwao Kasulu anaropoka (kama kweli kasema maneno hayo) na nitakapotoka Hospitali nitamtaka anithbitishie anayoyasema. Vijana wanapojiingiza kwenye siasa za uwongo kama wazee wao ni hatari sana kwa nchi. Sihitaji kwenda NCCR ili kugombea Urais kwani chama changu ni kikubwa zaidi na kitanipa Urais kwa urahisi kuliko NCCR ambacho ni chama kisicho na rekodi yeyote ya kupigania maslahi ya nchi hata wakati kilipokuwa chama kikuu cha upinzani nchini.
Katiba hainiruhusu kugombea Urais mwaka 2015 na hata kama ikibadilishwa na kuniruhusu kugombea kwangu kutategemea sana mwafaka ndani ya chama changu. Anayedhani kwamba nia yangu ya kuwa Rais wa Tanzania ni ya kufa na kupona hamjui Zitto. Sifanyi siasa za kufa na kupona. Ninao uwezo wa kuwa Rais bora maana nina ajenda na ninatoka chama bora. Lakini pia nipo tayari kufanya kazi yeyote ile ambayo chama changu kitanipa.
Zittophobics wanaishi kwa siasa za kumwaza Zitto na wamo kwenye vyama vyote vya siasa hapa nchini. Ninafanya kazi zangu za Ubunge kwa ufanisi na mafanikio makubwa sana, ninafanya kazi zangu za Uenyekiti wa Kamati ya Mashirika ya Umma kwa umakini mkubwa na ninafanya kazi zangu za Uwaziri Kivuli wa fedha katika hali ya kuridhisha sana.
Maadui zangu wa kisiasa wanatamani nianguke. Kwa uwezo wa Mungu sitaanguka.
Tatu, Gazeti la Mwanahalisi limekuwa ni gazeti linalonisakama sana kila kukicha lina ajenda yake. Gazeti ambalo limepoteza mvuto wake kwa jamii halinishughulishi. Hata juzi Mzee Samweli Sitta amelishutumu kwa kununuliwa na mafisadi na kutumiwa. Niseme nini zaidi kuhusu gazeti hili linaloongozwa na mtu ambaye hata hajamaliza darasa la saba.
MwanaHalisi wanajua kwamba wakiandika habari yenye jina langu mauzo yao yanakua makubwa. Hili ni gazeti mufilisi ambalo kazi yake ni kutumiwa tu.
Nne, WanaJF mnasema hili ni jukwaa ni Great Thinkers. Great thinkers huwa hawadaki habari na kuziamini na kuanza kutoa maoni bila kwanza kupata uhakika wa habari hizo. Jukwaa hili limegeuzwa kijiwe cha kahawa ambapo kila mtu anaandika atakalo bila hata kufikiria. Jukwaa limeshusha hadhi yake kwa kiasi kikubwa sana. Sisi waasisi wa JF wengi wetu roho inatuuma kuona jukwaa lilikokuwa ni kisima cha mijadala yenye tija linakuwa ni jukwaa 'bashing' tu. Nasikitika kwamba watu wenye ugonjwa wa Zittophobiasis ni wengi sana humu. Ninawashauri kwamba jitahidini muwe objective na muone upande wa pili wa shilingi.
Habari hii ya Mwanahalisi ni habari ya kijinga sana kujaribu tu kunihusisha na vurugu za chama ambacho mimi si mwanachama wake. Kafulila na mimi ni marafiki na ni wabunge wa Kigoma. Lakini Kafulila na mimi hatuongei mambo ya vyama vyetu hata kidogo na yeye anajua kwamba sina interest na NCCR Mageuzi. WanaJF msicheze ngoma isiyo yenu.
Nadhani unatakiwa kuwa makini sana na kauli zako kama kiongozi;
1.Wewe sio tishio hata kidogo,wananchi walikuamini wakawa wanakupa support hivyo usigeuze nguvu na imani ya wananchi kuwa jitihada zako binafsi.Nakupa angalizo kwa hili kwa kuwa usijidanganye kuwa wewe unaweza kusimama peke yako bila nguvu za wananchi nyuma yako.Ukae utafakari sana kwa nini jukwaa hili ambalo wewe ulikuwa kinara umeanza kujadiliwa negatively.Kwa nini asijadiliwe Dr. Slaa? ama ndio unataka kutudanganya wewe unanguvu,uwezo,mvuto kwa jamii zaidi ya Dr. Slaa! ndio maana unajadiliwa sana kwa mtazamo hasi!?
2.Inawezekana ni kweli kuwa Huyo anayeongoza gazeti la mwanahalisi hajafika darasa la saba ,ila kuuhusisha udhaifu wake na darasa lake bila kuwa na facts ni udhaifu wako kama kiongozi.Unataka kutuambia wananchi wanaokuunga mkono wewe na kukubali kama kiongozi wao hakuna ambao hawajamaliza darasa la saba kama huyo kiongozi wa mwanahalisi!.
Unatuambia kuwa ambao hawajafika darasa la saba hawana mchango wowote kwa maendeleo ya jamii !,Inaelekea wewe huwahitaji wakuunge mkono kama kiongozi wao!?
Kumbuka hawa ni wale ambao wamechoka na manyanyaso ya CCM wakaona walinyiimwa haki yao ya msingi hivyo wakaona wakuunge mkono ili kizazi chao kijacho kisishindwe kufika hata darasa la saba.Leo hii unawadharau.
3.Siku zinavyozidikwenda unapoteza mvuto sana Kamanda,ungeweza kusoma alama za nyakati ungetafuta mbinu mbadala za kujisafisha kama ni kweli wanayosema.Lisemwalo lipo kama halipo laja.
Mimi binafsi sio muumini wa habari za mtaani ila habari inapoletwa na watu wanaanza kukuzungumzia kwa historia jinsi wanavyokufahamu kuanzia TOSAMAGANGA na UDSM ni hatari sana . Binadamu tuna tabia ya kuunganisha matukio kwa hiyo kuwa makini.
Mimi nakwambia wazi "nilianza kupata mashaka na wewe ulipoanza kutembelea magari ya kifahari ambapo unajua wazi kuwa wanaharakati tunapinga matumizi ya magari ya kifahari kwa viongozi wa uma.Hata kama una biashara zako binafsi na hela nyingi jamii yetu sio ya kihivyo ,kuona mtu kama wewe unayefahamika kama mkombozi wa wanyonge kujionyesha kwa ufahari kama wasanii wa marekani."
MTAZAMO