Jinsi Richmond/Dowans walivyoizunguka TANESCO na Taifa

Jinsi Richmond/Dowans walivyoizunguka TANESCO na Taifa

Haya sasa wale mliokwenye payrol ya RA njooni mkatae na huu ushahidi pia...
 
Haya sasa wale mliokwenye payrol ya RA njooni mkatae na huu ushahidi pia...

hahaha.. hakuna mwenye uwezo wa kupinga hiki tulichokisema; unless wakubali kwanza kwamba walidanganya mahali fulani ili waupate mkataba wa Richmond.
 
Mwanakijiji,

Pamoja na makala yako ndefu, i have noted wewe sio mwanasheria au unauelewa mdogo wa sheria. Mkataba wa Richmond uliandikwa kwa ufundi na utaalam wa hali ya juu. Wamiliki wa Richmond na Dowans ni watu ambao walipania kufanya wizi wa kalamu so walikua makini sana mno katika kundika documents zao na walihakikisha kila kilichopo kwenye mkataba kinawekwa kwa makusudi au kwa malengo maalum.

Pia kumbuka kwamba hawa jamaa walitumia wanasheria ambao ni wajuzi na wataalam sana na pengine ambao walikua wanajua hii issue yote so walihakikisha kwamba wanajaribu kuweka mikataba na documents vizuri kwa mtakwa yao. Kwa mfano: Kifungu hichi kuhusu assignment.

“Neither party may assign this agreement or grant any security interest, charge, lien, or other encumbrance in this Agreement other than by mutual agreement between the parties in writing”​

Kwa wale wanashera wanajua maana ya matumizi ya neno MAY katika mkataba. MAY katika sheria ni neno linaloashiria UHURU au language of discretion, so pamoja na kifungu hicho bado Richmond walikua na discretion ya kuweza ku assign mkataba huo hata bila ya kuwataarifu TANESCO. So hapa utaweza ukaona kwamba ni kiasi gani hawa jamaa walikua wanaona mbali. Kisheria neno sahili lilipaswa liwe SHALL na sio MAY. Lakini kwa vile hawa jamaa walishaona mbali, waliweza kuhakikisha kwamba huu mkataba unaandikwa hivo ili nia yao ovu itimie...!

Kaka, you must read between the lines...! Indeed, hata ukiangalia issue yote hii ya Richmond utagundua kwamba watu wanaohusika, haswa wanasheria ni watu ambao ni very inteligent au ni watu wazoefu sana. So every word that was made or is made in any Richmond document or Dowans documents must be read with maximum caution.
 
Mwanakijiji,

Pamoja na makala yako ndefu, i have noted wewe sio mwanasheria au unauelewa mdogo wa sheria. Mkataba wa Richmond uliandikwa kwa ufundi na utaalam wa hali ya juu. Wamiliki wa Richmond na Dowans ni watu ambao walipania kufanya wizi wa kalamu so walikua makini sana mno katika kundika documents zao na walihakikisha kila kilichopo kwenye mkataba kinawekwa kwa makusudi au kwa malengo maalum.

Pia kumbuka kwamba hawa jamaa walitumia wanasheria ambao ni wajuzi na wataalam sana na pengine ambao walikua wanajua hii issue yote so walihakikisha kwamba wanajaribu kuweka mikataba na documents vizuri kwa mtakwa yao. Kwa mfano: Kifungu hichi kuhusu assignment.

"Neither party may assign this agreement or grant any security interest, charge, lien, or other encumbrance in this Agreement other than by mutual agreement between the parties in writing"​

Kwa wale wanashera wanajua maana ya matumizi ya neno MAY katika mkataba. MAY katika sheria ni neno linaloashiria UHURU au language of discretion, so pamoja na kifungu hicho bado Richmond walikua na discretion ya kuweza ku assign mkataba huo hata bila ya kuwataarifu TANESCO. So hapa utaweza ukaona kwamba ni kiasi gani hawa jamaa walikua wanaona mbali. Kisheria neno sahili lilipaswa liwe SHALL na sio MAY. Lakini kwa vile hawa jamaa walishaona mbali, waliweza kuhakikisha kwamba huu mkataba unaandikwa hivo ili nia yao ovu itimie...!

Kaka, you must read between the lines...! Indeed, hata ukiangalia issue yote hii ya Richmond utagundua kwamba watu wanaohusika, haswa wanasheria ni watu ambao ni very inteligent au ni watu wazoefu sana. So every word that was made or is made in any Richmond document or Dowans documents must be read with maximum caution.


Maelezo yako ni mazuri kweli na yanavutia. Kwa sababu kama neno "may" lina maana ya "optional" kama unavyoashiria inabidi tukuulize kwanini Richmond na Dowans walitaka tena kibali cha kuhamishiwa mkataba kwa maandishi wakati wao walikuwa tayari wameshapeana mkataba huo kwa sababu ya matumizi ya neno "may"? Kwa vile umesema wao ni "wanasheria" na mimi siyo (unahoji uwezo wangu wa kufahamu tofauti ya lazima na pengine) naomba unisaidie wewe mwanasheria i presume. Kwanini walitaka Tanesco wawape kibali chao tena kama walitumia 'discretion" yao?.

Asante.
 
Mwanakijiji,

Pamoja na makala yako ndefu, i have noted wewe sio mwanasheria au unauelewa mdogo wa sheria. .

Haya maneno yalikuwa si ya lazima kwenye thread yako, Yamekupunguzia tu heshima! ungeweza kuleta hoja bila kashfa na hoja yako ilikuwa nzuri tu. Au ndiyo ile habari ya kutaka kumpiga chenga Messi ili nawe ujione ni super star?
 
Mwanakijiji,

Pamoja na makala yako ndefu, i have noted wewe sio mwanasheria au unauelewa mdogo wa sheria. Mkataba wa Richmond uliandikwa kwa ufundi na utaalam wa hali ya juu. Wamiliki wa Richmond na Dowans ni watu ambao walipania kufanya wizi wa kalamu so walikua makini sana mno katika kundika documents zao na walihakikisha kila kilichopo kwenye mkataba kinawekwa kwa makusudi au kwa malengo maalum.

Pia kumbuka kwamba hawa jamaa walitumia wanasheria ambao ni wajuzi na wataalam sana na pengine ambao walikua wanajua hii issue yote so walihakikisha kwamba wanajaribu kuweka mikataba na documents vizuri kwa mtakwa yao. Kwa mfano: Kifungu hichi kuhusu assignment.

"Neither party may assign this agreement or grant any security interest, charge, lien, or other encumbrance in this Agreement other than by mutual agreement between the parties in writing"​

Kwa wale wanashera wanajua maana ya matumizi ya neno MAY katika mkataba. MAY katika sheria ni neno linaloashiria UHURU au language of discretion, so pamoja na kifungu hicho bado Richmond walikua na discretion ya kuweza ku assign mkataba huo hata bila ya kuwataarifu TANESCO. So hapa utaweza ukaona kwamba ni kiasi gani hawa jamaa walikua wanaona mbali. Kisheria neno sahili lilipaswa liwe SHALL na sio MAY. Lakini kwa vile hawa jamaa walishaona mbali, waliweza kuhakikisha kwamba huu mkataba unaandikwa hivo ili nia yao ovu itimie...!

Kaka, you must read between the lines...! Indeed, hata ukiangalia issue yote hii ya Richmond utagundua kwamba watu wanaohusika, haswa wanasheria ni watu ambao ni very inteligent au ni watu wazoefu sana. So every word that was made or is made in any Richmond document or Dowans documents must be read with maximum caution.

"Neither party may assign this agreement or grant any security interest, charge, lien, or other encumbrance in this Agreement other than by mutual agreement between the parties in writing"

Still hiyo sentence ya mwisho ina uzito kuliko hiyo MAY yako...
 
Mwanakijiji,

Pamoja na makala yako ndefu, i have noted wewe sio mwanasheria au unauelewa mdogo wa sheria. Mkataba wa Richmond uliandikwa kwa ufundi na utaalam wa hali ya juu.
..........................................................
"Neither party may assign this agreement or grant any security interest, charge, lien, or other encumbrance in this Agreement other than by mutual agreement between the parties in writing"​

Je wewe ni mwanasheria.? Kama ni ndiyo je haya maelezo kutoka dictionary ya wanasheria ni sahihi

http://legal-dictionary.thefreedictionary.com/May said:
may v. a choice to act or not, or a promise of a possibility, as distinguished from "shall" which makes it imperative. 2) in statutes, and sometimes in contracts, the word "may" must be read in context to determine if it means an act is optional or mandatory, for it may be an imperative. The same careful analysis must be made of the word "shall."

Non-lawyers tend to see the word "may" and think they have a choice or are excused from complying with some statutory provision or regulation. (See: shall)

Sasa sijui mwanasheria mhafidhina tomtofautishe vipi na wanasheria .................

Ukisoma paragraph niliyoweka msisitizo kwa rangi ya blue basi unaweza conclude mwanakijiji anaweza kuwa layer mzuri kuliko mhafidhina anayedhani ni mwanasheria
 
Mwanakijiji,
Shukrani kwa kutufungua macho wengi. Tufanye jitihada kuhakikisha wabunge wote wanapata makala hii. Kwa upande mwingine kama utakuwa na nafasi kirudishe hewani kijarida cha Cheche. Kwacho taarifa muhimu kama hizi zitawafikia wengi wasiofika kwenye mitandao kama JF.
 
Je wewe ni mwanasheria.? Kama ni ndiyo je haya maelezo kutoka dictionary ya wanasheria ni sahihi



Sasa sijui mwanasheria mhafidhina tomtofautishe vipi na wanasheria .................

Ukisoma paragraph niliyoweka msisitizo kwa rangi ya blue basi unaweza conclude mwanakijiji anaweza kuwa layer mzuri kuliko mhafidhina anayedhani ni mwanasheria

watu kama hawa hata ukiwasahihisha hawana ujasiri wa kuja na kusema nimeelewa au nilikosea. Huchomoka kimya kimya huku wameinamisha vichwa kama wafalme vitani walionyang'anywa mataji na kuchukuliwa mateka! Kwani huja kwa mbwembe na kebehi lakini ukweli unapowamuliwa hupofushwa macho yaho.
 
Asante Mzee Mwanakijiji kwa hii nondo. Sasa ndio nimekuelewa kuhusu ndoa hii ya Tanesco na Dowans, kumbe mke Dowans aposwa kwanza na kufunga ndoa Richmond na kumnajisi, ndipo akamletea Tanesco na kumwambia huyu bado ni bi....

Kitendo cha Richmond kuu huisha mkataba kwa Dowans bila idhini ya maandishi ya Tanesco, kulibatilisha mkataba wao na kuufanya kuwa void. Tenesco wakitumia hoja hii kwamba hawakulitambua hili mpaka sasa, hii inaweza kuwa ni new facts, hivyo wanachotakiwa kufanya, ni kuandikia Mahakama Kuu kuweka zuio la kuisajili hukumu ya ICC, na kuiandikia ICC kuiomba ifanye review ya uamuzi wake.

Ule mkataba bado umeifunga Tanesco mikono na miguu kuwa haina pa kutokea. ICC inachofanya, haingalii uhalali wa kisheria, wala kama sheria, taratibu na kanuni zimefuatwa, ICC wanaangalia tuu,
  1. Jee jenereta zililetwa, kama kweli zililetwa, hizo ni jenereta za ukweli, hivyo zinastahili kulipiwa, na jee zililipiwa ama zinadaiwa.
  2. Jee jenereta hizo, zilizalisha umeme? Kama ulizalishwa, jee ulilipiwa kwa mujibu wa makubaliano?. Kama kweli umeme ulizalishwa na haukuliopiwa, Tanesco bado itadaiwa.
  3. Tanesco ilipovunja mkataba, jee waliwazuia Dowans kuchukua jereta zao na kuwasabishia hasara, kama ni kweli, hapa pia Tanesco, watalipishwa.
  4. Pia wataangalia kitendo cha Richmond ku uhuisha mkataba kwa Dawans bila idhini ya Tanesco, hapa hawataangalia legal issue, watangalia kama Tanesco walipata hasara.
  5. Mwisho wa siku, watapunguza tozo, lakini kulipa lazima tutalipa.
 
Inaelekeka jambo hili lingekuwa rahisi kulishughulikia kama viongozi wetu wakuu wangekuwa hawana mkono wao.

Njia rahisi kwetu wananchi kulishughulikia na kulimaliza kabisa ni maandamano ya wiki moja (non-stop) yatakayoishia viwanja vya ikulu, ofisi ya mwanasheria mkuu na ofisi za wizara ya nishati na madini
 
JK . . . JK . . . Mbona umetuacha?

Hukuyajua wala bado huyajui yote haya?

Damu ya Watanzania wanaoendelea kufa na kupata tabu na mateso kwa ufisadi kama huu yote iko juu yako.

Haya ni maisha ya duniani tu, lakini iko siku moja kuu ambayo wewe na wengine wote ambao wamekuwa wakiyafanya haya yote kwa dhamira mbovu na kusababisha mateso na maumivu makubwa kwa Watanzania wasio na hatia, mtawajibika mbele ya Mungu katika ile hukumu kuu . . .

Huko ndiko kutakuwako kulia na kusaga meno . . . Aliye na masikio haambiwi sikia . . .
 
Nahisi Pinda anamalizia tu kipindi chake tena July ataondoka pia kama alivyoondoka Lowasa
 
watu kama hawa hata ukiwasahihisha hawana ujasiri wa kuja na kusema nimeelewa au nilikosea. Huchomoka kimya kimya huku wameinamisha vichwa kama wafalme vitani walionyang'anywa mataji na kuchukuliwa mateka! Kwani huja kwa mbwembe na kebehi lakini ukweli unapowamuliwa hupofushwa macho yaho.

HAo wapo wengi mkuu

, kuna kutokuelewa na kuna Wanasheria sampuli ya Muhafidhina wanaotetea hili jambo na linafikia kiasi cha kuwachanganya Watanzania wasikuwa na upeo wa kisheria

OMBI LANGU KWA WATANZANIA WENZANGU WANAOSOMA HUU UJUMBE WA MWANAKIJIJI, TUJARIBU KUMPRINT NA KUUSAMBAZA KWA WANANCHI NATUMAINI KUNA WATAKAO UELEWA NA KUWAFAHAMISHA WASIOUELWA, HUMU TUNAOSOMA NI WACHACHE SANA, USAMBAZWE MAVYUONI NA WATU WAZIDI KUUCHAMBUA NA KUZIDI KUJAZIA NYAMA PALE PANAPOPUNGUA
 
Mwanakijiji,

Asante sana kwa taarifa hizi.
  • Ujio wa fikrapevu.com na
  • Huu mkuki kwa CC ya CCM - Nyaraka hizi muhimu.
Naomba hii ishu imfikie Dr. Slaa kwa usahihi ili iwe masikioni mwa umma. Only 7% assess internet na probably one third for serious issues like these. Only newspaper and air can spread info to majority of Tanzanians. I will do at my best.
 
Ninachotaka ni kuwa hata wakiwalipa wajue watu wakikasirika isije kuwa "kwanini wananchi wanakasirika". Walipe lakini wajue kwa kufanya hivyo wanawapa watu haki ya kuwachukia waziwazi.
 
Thanx MM

Nachukia ufisadi kwelikweli. Hivi kijana Ngeleja Mganga anafikiri nini kuhusu hili?

Ana umri mdogo, madhambi haya ni makubwa na yatakaa karne nyingi bila kufutika ataficha wapi uso wake hapo baadaye?

Unadhani akishakaa kwenye shangingi la kipupwe ana muda wa kuwaza kuwa kuna siku anaweza kuwa mwathirika wa maamuzi hayo?
 
Huu ni ukweli ambao watanzania wazalendo na wapenda maendeleo ya nchi yetu wangependa kuujua.
Nadhani imefika hatua ya kutokuwa na imani na watendaji wa serikali yetu kuanzia kwa Rais, mawaziri
hadi wanasheria wetu.
Bunge ambalo ndio midomo yetu lisikubali kunyamazishwa, lipiganie maslahi ya wengi na ikibidi hata
kupiga kura ya kutokuwa na imani na serikali.
 
Back
Top Bottom