Jikoni Leo -Bamia,Kwanini Wanaume wengi Hawali?

MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,226
Points
2,000
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,226 2,000


Bamia za kukaanga na mafuta,Hapo naongeza na nyanya.



Mimi hupenda na Ugali.





Bamia za Kuchemsha[Mrenda]
Waungwana hivi ni kwanini mboga hii ya Bamia Wanaume wengi Hawali/Hawaipendi? Jee wewe Unapenda Bamia na Unapikaje?Wengine wanatia na nyanyachungu,Kwenye Samaki Wakavu na....Jee Unaweza kula Bamia na Ugali wa Muhogo? Karibuni sana!!!!
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,226
Points
2,000
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,226 2,000
[h=3]LEO NDIO NIMEJUA BAMIA KWA KIINGEREZA INAITWA ''LADIES FINGER''[/h]


Nilijua inaitwa okra lakini kumbe marekani ndio wanaita hivyo ila kwa kiingereza Ladies finger.

Kwa nini ziliitwa ladies finger?inasemekana ni kwasababu ya umbo lake lilivyo kama vidole vywa mwanamke.

Bamia hukatwa na kupikwa kwa mapishi tofauti tofauti

Ukaipika kwa urefu kwa maana ya kukata kikonyo na ncha yakekisha kuiunga na nazi.

Hizi zimewekwa tayari kwa kuokwa.Zimepasuliwa katikati halafu kwa ndani ukawekwa mchanganyiko wa vitunguu maji,jeera,coriender,pilipili ya unga,chumvi,mafuta ya kula,tangawizi na nazi vikachanganywa na kutiwa humo.Hii ni recipe ya kihindi ndio huwa wantengeneza hivi.

Huu sio mlenda bali zimekatwa ndogo ndogo zikaungwa vizuri kama zinavyoonekana...njaa inaanza kuniuma sasa maana ninavyopenda bamia.

Mlenda pale unahusika.....ukichanganya na majani ya maboga,nyanya chungu saafi unapika ladies finger zako.

India wanakula sana bamia....hii ni salad ambayo imetengenezwa baada ya kuziosha vizuri ladies finger zako.Unakata kikonyo unaziweka kwenye sufuria na maji kidogo halafu unazichemsha kwa dk 3 hvi ila zibaki kijani kama zilivyo.Unakatakata nyanya vidogo vidogo,vitunguu,pilipili,unatia chumvi,limao kama unavyotengeneza kachumbari.Baada ya hapo unakata bamia kama zinavyoonekana unatia hiyo salad yako tayari kuliwa.
Faida ya kula Ladies finger bamia
1.Inasemekana ni chakula kizuri kwa watu wenye msongo wa mawazo,wanaojisikia weak n.k
2.Ni chakula kizuri kwa wanaotaka kupunguza mwili.
3.Mbegu za bamia zina protine nyingi na mafuta
4.Inasaidia mmeng'enyo wa chakula na kupata choo vizuri
5.Zina vitamin A na C
6.Madini ya potassium,calcium na magnesium


Kula bamia zako wala usizichukulie poa kisa zinateleza,ziko bomba kiafya.
 
Jerrymsigwa

Jerrymsigwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
13,964
Points
2,000
Jerrymsigwa

Jerrymsigwa

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
13,964 2,000
Mkuu bamia sio mrenda, hizo ladies fingures ni mrenda wa kizungu
 
W

Wandugu Masanja

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
1,535
Points
1,225
W

Wandugu Masanja

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
1,535 1,225
Mkuu Mzizi Mkavu
Unanitowa madenda hapa kwa ninavyopenda bamia hasa la kukaanga,

Yuko wapi mjukuu wangu Farkhina anipike kesho kwa ugali wa muhogo?
na meno yangu mawili yaliyobaki
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,661
Points
2,000
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,661 2,000
Mkuu Mzizi Mkavu
Unanitowa madenda hapa kwa ninavyopenda bamia hasa la kukaanga,

Yuko wapi mjukuu wangu Farkhina anipike kesho kwa ugali wa muhogo?
na meno yangu mawili yaliyobaki
Nipo babu yangu usijali.

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,661
Points
2,000
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,661 2,000
Mie najua hiyo jina okra tu...

Alafu nimeskia biringani ndio wanaume hawali

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 
S

Sangomwile

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2012
Messages
3,085
Points
1,250
S

Sangomwile

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2012
3,085 1,250
Nimemeza mate kwakweli,nazipenda zaidi zisizokatwakatwa.
 
mnyepe

mnyepe

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2008
Messages
1,919
Points
1,225
mnyepe

mnyepe

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2008
1,919 1,225
Mkuu napenda sana kula okra, tena kwa mapishi yote.
Tena napika mwenyeweeee.
 
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
14,218
Points
2,000
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
14,218 2,000
Mie bwana vitu vya kuteleza kooni silagi!! Just one but hivi vingine no way!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,334,520
Members 512,012
Posts 32,478,950
Top