Jikoni Leo -Bamia,Kwanini Wanaume wengi Hawali?

Fixed Point

Fixed Point

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,312
Points
1,225
Fixed Point

Fixed Point

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2009
11,312 1,225
hapo ukinipa na ugali aisee nitahitaji winchi nitolewe......
napenda mno bamia.....
yaani wakati mwingine napika hadi na nyama
 
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,909
Points
1,250
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,909 1,250
LEO NDIO NIMEJUA BAMIA KWA KIINGEREZA INAITWA ''LADIES FINGER''




Nilijua inaitwa okra lakini kumbe marekani ndio wanaita hivyo ila kwa kiingereza Ladies finger.

Kwa nini ziliitwa ladies finger?inasemekana ni kwasababu ya umbo lake lilivyo kama vidole vywa mwanamke.

Bamia hukatwa na kupikwa kwa mapishi tofauti tofauti

Ukaipika kwa urefu kwa maana ya kukata kikonyo na ncha yakekisha kuiunga na nazi.

Hizi zimewekwa tayari kwa kuokwa.Zimepasuliwa katikati halafu kwa ndani ukawekwa mchanganyiko wa vitunguu maji,jeera,coriender,pilipili ya unga,chumvi,mafuta ya kula,tangawizi na nazi vikachanganywa na kutiwa humo.Hii ni recipe ya kihindi ndio huwa wantengeneza hivi.

Huu sio mlenda bali zimekatwa ndogo ndogo zikaungwa vizuri kama zinavyoonekana...njaa inaanza kuniuma sasa maana ninavyopenda bamia.

Mlenda pale unahusika.....ukichanganya na majani ya maboga,nyanya chungu saafi unapika ladies finger zako.

India wanakula sana bamia....hii ni salad ambayo imetengenezwa baada ya kuziosha vizuri ladies finger zako.Unakata kikonyo unaziweka kwenye sufuria na maji kidogo halafu unazichemsha kwa dk 3 hvi ila zibaki kijani kama zilivyo.Unakatakata nyanya vidogo vidogo,vitunguu,pilipili,unatia chumvi,limao kama unavyotengeneza kachumbari.Baada ya hapo unakata bamia kama zinavyoonekana unatia hiyo salad yako tayari kuliwa.
Faida ya kula Ladies finger bamia
1.Inasemekana ni chakula kizuri kwa watu wenye msongo wa mawazo,wanaojisikia weak n.k
2.Ni chakula kizuri kwa wanaotaka kupunguza mwili.
3.Mbegu za bamia zina protine nyingi na mafuta
4.Inasaidia mmeng'enyo wa chakula na kupata choo vizuri
5.Zina vitamin A na C
6.Madini ya potassium,calcium na magnesium


Kula bamia zako wala usizichukulie poa kisa zinateleza,ziko bomba kiafya.
Mkuu Mzizi Mkavu mambo gani haya kuzichechemua enzymes zetu mapema asubuhi?? Hutaki tufanye kazi tuanze kuutafakari ugali wa mchana kwa VIDOLE VYA KIKE aka Bamia??? Njaa imeanza kuniuma tayari...
 
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
3,765
Points
2,000
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
3,765 2,000
asante sana mkuu kwa somo zuri la bamia na mapishi yake
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,549
Points
2,000
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,549 2,000
Bamia nazipenda sana,tena bamia unazikaanga na biliganya,pilipili wowo,unaweza kuchanganya na nyanya ukipenda,ukila na ugali acha kabisa
 
Sir_Mimi

Sir_Mimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2013
Messages
5,416
Points
2,000
Sir_Mimi

Sir_Mimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2013
5,416 2,000
Bamia ziko poa sana.
Tunaziita "lift",weka ugali mkuubwa mezani utashangaa ulipoenda utajiuliza mlikuwa wangapi??hasahasa zipikwe na samaki na nazi na ndimu kwa mbaali...hahaha waeza'sahau kufa.
 

Forum statistics

Threads 1,334,518
Members 512,012
Posts 32,478,860
Top