Jenerali 'Msauzi' Azungumza Kiswahili Msiba wa Mandela!


K

Kashishi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2010
Messages
1,103
Likes
25
Points
145
K

Kashishi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2010
1,103 25 145
Usishangae sana. Hao makamanda wa Ki Sauzi, Zimbabwe, Namibia wanakipiga sana kiswahili. Wengi walipata mafunzo ya kijeshi Tanzania kuliko kuwa na ma kampu ya kutoa mafunzo ya kijeshi kama vile Mazimbu, Kongwa, Mbeya miaka ile ya mwanzoni mwa 1970 mpaka mwanzo mwa 1990. Wengi walirudi kwao mara baada ya uhuru na washika madaraka katika sehemu mbalimbali hususan majeshini, serikali au kwenye taasisi ya ANC.

Halafu utashangaa kwani wengi sana walizaa na madada wa Kibongo miaka hiyo ya 70's-90's. Lakini unakuta wako kwenye dilema jinsi gani ya ku track watoto wao, basi maswali yankuwa mengi. Wengi wao ni watu wazuri sana. Wakikujua wewe mbongo ni marafiki wazuri na watu wa utani saa ya yote (tena kwa kiswahili). Sema taaabu yao ni watu wa kuendekeza sana ulabu na mabibi mno jumatatu mpaka jumapili:) Hivyo ukiwa ndio mshikaji wao inabidi wakati mwingine uwakimbie:)
 
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,356
Likes
27,061
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,356 27,061 280
Nilishakutana na Balozi wa SA anaongea Kiswahili na tukaongea naye. Mwisho nikamwuuliza kama ni MAZIMBU....

Yeye akanijubu kwa furaha kabisa "KONGWA" na hapo nikajua alikuwa Mpiganaji.

Mazimbu walikuwa wakiishi Watoto na Wanawake au vilema. Vijana wa kazi walikuwa kambi nyingine kabisa.

Huyu General kwa vyovyote vile hakuwa Mazimbu. Ndiyo maana hata Sokoine alifia Kongwa na ikaleta maswali mengi sana kuwa huyu Mpigania uhuru si alikuwa aishie Morogoro Mazimbu, sasa huku Kongwa alikuwa anafanya nini? Aliyegonga gari la Sokoine, ndiyo DUBE wa kwanza kufahamika Tanzania kwa jina la Dubisan. Mwisho ndiyo akaingia Lucky Dube.
Ulimolaaa?Panga kaya?....makopa na nyanya ntole zipo?....hebu tuwekee kumbukumbu sawa..alifia Kongwa au pale Dakawa,ambapo panaitwa Dakawa -Sokoine??Jirani na Wami-Dakawa?....#TeamWekaPicha #
 
S

Sangomwile

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2012
Messages
3,084
Likes
158
Points
160
S

Sangomwile

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2012
3,084 158 160
Kuna msauzi mmoja alikaa Tanzania mwaka mmoja,anazungumza kiswahili cha kiuni kweli,anasema 'mimi mtoto wa Manzese wewe wa Upanga utaniambia nini?'.Kiukweli hata Dar hajawai kufika.
 
Lugoba Investment

Lugoba Investment

Senior Member
Joined
Dec 5, 2013
Messages
181
Likes
131
Points
60
Lugoba Investment

Lugoba Investment

Senior Member
Joined Dec 5, 2013
181 131 60
Kituko kilitokea Kenya baada ya JK kuhutubia kwa Kiswahili kwenye sherehe zao za Uhuru lakini wakenya wakadai jamaa kaongea KISWAHILI KIGUMU sana ilhali aliongea Kiswahili cha kawaida sana
 
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined
Dec 2, 2013
Messages
94
Likes
0
Points
13
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined Dec 2, 2013
94 0 13
Nilishakutana na Balozi wa SA anaongea Kiswahili na tukaongea naye. Mwisho nikamwuuliza kama ni MAZIMBU....

Yeye akanijubu kwa furaha kabisa "KONGWA" na hapo nikajua alikuwa Mpiganaji.

Mazimbu walikuwa wakiishi Watoto na Wanawake au vilema. Vijana wa kazi walikuwa kambi nyingine kabisa.

Huyu General kwa vyovyote vile hakuwa Mazimbu. Ndiyo maana hata Sokoine alifia Kongwa na ikaleta maswali mengi sana kuwa huyu Mpigania uhuru si alikuwa aishie Morogoro Mazimbu, sasa huku Kongwa alikuwa anafanya nini? Aliyegonga gari la Sokoine, ndiyo DUBE wa kwanza kufahamika Tanzania kwa jina la Dubisan. Mwisho ndiyo akaingia Lucky Dube.

Ndugu samahani kama hutajali,hebu nielezee khs sokoine kufia Kongwa na huyo Dube ndo nani?plz
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,632
Likes
3,201
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,632 3,201 280
Hilo nalo neno, maana tumekuwa kunguru nchii hii, uzuri hata raisi anawajua
Umesahau wakina Masogange walivyokamatwa jamaa aliwahi fasta South kwenda kuweka mambo sawa na Gafla tukaambiwa hawana kesi ya kujibu.
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,077
Likes
46
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,077 46 145
Usishangae sana. Hao makamanda wa Ki Sauzi, Zimbabwe, Namibia wanakipiga sana kiswahili. Wengi walipata mafunzo ya kijeshi Tanzania kuliko kuwa na ma kampu ya kutoa mafunzo ya kijeshi kama vile Mazimbu, Kongwa, Mbeya miaka ile ya mwanzoni mwa 1970 mpaka mwanzo mwa 1990. Wengi walirudi kwao mara baada ya uhuru na washika
And the Zimbabwean freedom fighters fell in love with Swahili music (Zilipendwa) Chuki Ya Nini... is it by Mwinshehe? ...is still topping music charts in Harare. They still play most of our Zilipendwa songs even the young generation
 
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2012
Messages
1,451
Likes
15
Points
133
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2012
1,451 15 133
Hili si jambo la kushangaza sana hasa kwa mtu ambaye anafuatilia historia ya watu hawa! Nasema hivyo kutokana na ukweli kuwa wengi wao ni watoto ambao wamezaliwa humu kwetu ama wengine ni watu ambao wamekaa muda mrefu mno.

Lakini ni jambo la kujivunia pia kuona kuwa kiswahili kinakuwa ni lugha ambayo inasambaa kwa kasi ya ajabu kuto duniani.

ALALE PEMA MADIBA.
 
D

Dangote

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2012
Messages
204
Likes
3
Points
0
D

Dangote

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2012
204 3 0
Staff karibu wote wa ubalozi wa namibia nchini india wanaongea kiswahili hili nimelishuhudia mwenyewe
 
K

Kashishi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2010
Messages
1,103
Likes
25
Points
145
K

Kashishi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2010
1,103 25 145


Usishangae sana. Hao makamanda wa Ki Sauzi, Zimbabwe, Namibia wanakipiga sana kiswahili. Wengi walipata mafunzo ya kijeshi Tanzania kuliko kuwa na ma kampu ya kutoa mafunzo ya kijeshi kama vile Mazimbu, Kongwa, Mbeya miaka ile ya mwanzoni mwa 1970 mpaka mwanzo mwa 1990. Wengi walirudi kwao mara baada ya uhuru na washika
And the Zimbabwean liberation fighters fell in love with Swahili music (Zilipendwa) Chuki Ya Nini... is it by Mwinshehe? ...is still topping music charts in Harare. They still play most of our Zilipendwa songs even the young generation
Ni kweli wanaupenda sana huo wimbo. Na hata wale wasioelewa maana au maudhui ya mitiririko ya tungo nao huuimba kwa madaha na ufasaha kama vile 'wanakimanya' kiswahili:).

Kibao chenyewe kinaitwa 'Sina Makosa'. In fact huo wimbo uliimbwa na kundi la Simba wa Nyika (Tanzanian band which used to be based in Nairobi, Kenya). Nikiwataja tu baadhi ya wanamuziki washiriki kwenye kundi hilo walikuwa ni the Kinyonga's brothers ambao pia walikuwa founders of the group; George and Peter Kinyonga, John Ngereza, Prof Omar Shabani na Twahir Mohamed. Wote hao niliwataja kwa sasa ni marehemu.

Chorus zake; Gonga linki chini usikilize;
Sina Makosa - Les Wanyika - YouTube

Hiki ni kibao kilitamba sana toka ilipotoka mnamo miaka 1978/79 mpaka leo hii. Kikipigwa kwenye shughuli nzito basi viti vinakuwa 'watazamaji' tu:). Na miaka hiyo shughuli za ukombozi nchi za kusini mwa Afrika (yaani vyama vya liberation movements) zikiwa zimepamba moto na Tanzania kukiwa makazi ya wapigania uhuru wa nchi nyingi za kusini.

Kibao kingine wanakipenda ni ule wimbo wa Mbaraka Mwinshehe - al maarufu kama "Shida"

Shida - Mbaraka Mwinshehe Mwaruka - YouTube
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,077
Likes
46
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,077 46 145






Ni kweli wanaupenda sana huo wimbo. Na hata wale wasioelewa maana au maudhui ya mitiririko ya tungo nao huuimba kwa madaha na ufasaha kama vile 'wanakimanya' kiswahili:).

Kibao chenyewe kinaitwa 'Sina Makosa'. In fact huo wimbo uliimbwa na kundi la Simba wa Nyika (Tanzanian band which used to be based in Nairobi, Kenya). Nikiwataja tu baadhi ya wanamuziki washiriki kwenye kundi hilo walikuwa ni the Kinyonga's brothers ambao pia walikuwa founders of the group; George and Peter Kinyonga, John Ngereza, Prof Omar Shabani na Twahir Mohamed. Wote hao niliwataja kwa sasa ni marehemu.

Chorus zake; Gonga linki chini usikilize;
Sina Makosa - Les Wanyika - YouTube

Hiki ni kibao kilitamba sana toka ilipotoka mnamo miaka 1978/79 mpaka leo hii. Kikipigwa kwenye shughuli nzito basi viti vinakuwa 'watazamaji' tu:). Na miaka hiyo shughuli za ukombozi nchi za kusini mwa Afrika (yaani vyama vya liberation movements) zikiwa zimepamba moto na Tanzania kukiwa makazi ya wapigania uhuru wa nchi nyingi za kusini.

Kibao kingine wanakipenda ni ule wimbo wa Mbaraka Mwinshehe - al maarufu kama "Shida"

Shida - Mbaraka Mwinshehe Mwaruka - YouTube
Wow, you have said it all! Thanks
 
K

kerubi afunikaye

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2013
Messages
858
Likes
349
Points
80
K

kerubi afunikaye

JF-Expert Member
Joined May 20, 2013
858 349 80






Ni kweli wanaupenda sana huo wimbo. Na hata wale wasioelewa maana au maudhui ya mitiririko ya tungo nao huuimba kwa madaha na ufasaha kama vile 'wanakimanya' kiswahili:).

Kibao chenyewe kinaitwa 'Sina Makosa'. In fact huo wimbo uliimbwa na kundi la Simba wa Nyika (Tanzanian band which used to be based in Nairobi, Kenya). Nikiwataja tu baadhi ya wanamuziki washiriki kwenye kundi hilo walikuwa ni the Kinyonga's brothers ambao pia walikuwa founders of the group; George and Peter Kinyonga, John Ngereza, Prof Omar Shabani na Twahir Mohamed. Wote hao niliwataja kwa sasa ni marehemu.

Chorus zake; Gonga linki chini usikilize;
Sina Makosa - Les Wanyika - YouTube

Hiki ni kibao kilitamba sana toka ilipotoka mnamo miaka 1978/79 mpaka leo hii. Kikipigwa kwenye shughuli nzito basi viti vinakuwa 'watazamaji' tu:). Na miaka hiyo shughuli za ukombozi nchi za kusini mwa Afrika (yaani vyama vya liberation movements) zikiwa zimepamba moto na Tanzania kukiwa makazi ya wapigania uhuru wa nchi nyingi za kusini.

Kibao kingine wanakipenda ni ule wimbo wa Mbaraka Mwinshehe - al maarufu kama "Shida"

Shida - Mbaraka Mwinshehe Mwaruka - YouTube

Kashishi umenikumbusha nyumbani kwa shemejio bonde(Tanga) na hako ka msamiati kako "wanakimanya" jamani teh teh!
 
Last edited by a moderator:
TIQO

TIQO

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
13,816
Likes
74
Points
0
TIQO

TIQO

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
13,816 74 0
Kituko kilitokea Kenya baada ya JK kuhutubia kwa Kiswahili kwenye sherehe zao za Uhuru lakini wakenya wakadai jamaa kaongea KISWAHILI KIGUMU sana ilhali aliongea Kiswahili cha kawaida sana
Hahaha hii kali mkuu
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,372
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,372 280
Ni miongoni mwa wale walokaa Morogoro kipindi kile cha kudai haki!
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,711
Likes
955
Points
280
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,711 955 280
the issue here is whether you still have a space in your brain cubicle to think a little bit more, SA has not helped any African state to confront their poor economic situations including TZ which was dearly close and still stands on their side come rain or sun when it comes to political opinions.
 
makoye78

makoye78

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2012
Messages
672
Likes
10
Points
35
makoye78

makoye78

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2012
672 10 35
Wawa saidie vipi tena? Wamewapa access ya kuingia kwao bila Visa mnachofanya sasa ni kupeleka Madawa tu na kuharibu vIjana wao.
Lakini mkuu, kwa suala la Visa, kilichofanyika ni RECIPROCAL, maana yake ni kwamba hata wao wanaingia kwetu bila visa! Labda niseme kwamba, wa South Africa walipaswa wazienzi fadhira za wa Tanzania katika upatikanaji wa uhuru wa watu weusi nchini humo, ikumbukwe kwamba Tanzania ilijitolea kwa hali na mali kuwaandaa wapigania uhuru wa Afrika ya Kusini katika maeneo mbali mbali ya Tanzania, ikihusisha mikoa ya Morogoro (Kilipo Chuo Kikuu Cha Kilimo- SUA) na Dodoma ambapo kodi na raslimali zetu zilitumika bila malipo yoyote.Hivyo basi, ki-uungwana hawa jamaa walipaswa watushike mkono pale tulipoteleza kiuchumi, achilia mbali kwamba viongozi wetu nao wanachangia kwa kiasi kikubwa katika mtelezo wetu kiuchumi (rejea mabilioni ya dola yanayosemekana wameyaficha huko uswisi na kwingineko).Lakini pia tusiwalaumu saaaaana, inawezekana pia kama alivyosema mchangiaji mada hapo juu, huenda ni kweli kwamba uchumi wa Afrika ya Kusini bado uko mikononi mwa watu weupe!Nawasilisha!
 

Forum statistics

Threads 1,261,503
Members 485,225
Posts 30,093,067