Jenerali 'Msauzi' Azungumza Kiswahili Msiba wa Mandela!


Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Bingwa, hakuna popote katika hoja yangu nilipogusia habari ya msaada!
Sio wewe, kuna mchangiaji mmoja hapo juu ndio katoa hiyo hoja ya kuwa jamaa hawatusaidii teh teh teh....kweli nchi hii kiboko, RAHISI mpaka wananchi wake ni maomba omba.
 
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined
Dec 2, 2013
Messages
94
Likes
0
Points
13
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined Dec 2, 2013
94 0 13
This is where the point is....... Kiswahili juu
Mswahili bwana! Mpaka umwage mayai ndo utajisikia umeandika/kusema kitu.Yule Generali wa jeshi kazungumza kiswahili ni kwamba anakithamini ww mwenzangu unamwaga mayai halafu mwisho unatia kiswahili hoyeee..!.kweli!?, jaribu kudhamiria ndigu
 
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
3,336
Likes
247
Points
160
Age
38
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
3,336 247 160
Tuliwafundisha Mazimbu hao.Wanamazimbu wako wengi sana jeshini na serikalini S.A!
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
10,671
Likes
6,214
Points
280
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
10,671 6,214 280
Nilifurahi sana kuona Msemaji wa Jeshi la Afrika Kusini Brigedia Jenerali Solani leo akifanya mahojiano kwa Kiswahili alipokuwa akijibu maswali mbalimbali ya Mwandishi wa BBC-Swahili nchini humo Bw. Ali Mutasa kuelezea makabidhiano ya mwili wa Mzee Mandela toka kwa Jeshi la nchi hiyo kwenda kwa chama chake cha ANC kesho ili wauage mwili wa mwanachama huyo maarufu wa chama hicho kikongwe cha siasa kuliko vyote Afrika. Akasema, kwa kiswahili kinachoeleweka, kuwa mwili huo utarejeshwa kwa jeshi keshokutwa asubuhi, tayari kwa maziko siku hiyo hiyo kijijini Qunu. Akaongeza kuwa maziko ya Mzee Mandela aliyefariki dunia trh 5 mwezi huu yatasimamiwa na jeshi! (Sijui yule kamanda alikuwa Mazimbu enzi zile!? Kiswahili oyeee!!)

Source: BBC-Swahili Service News
Wale wapigania Uhuru wa Afrika kusini wote waliokaa Tz wanakijua Kiswahili na wanakithamini sana na kwao ni Ufahari kuzungumza Kiswahili ambapo ni Kinyume na Viongozi wetu wengi wao wana imani ukizungumza Kingereza ni Ufahari na sifa kubwa wameshindwa kujifunza toka Mataifa Kama china Rusia itary German Spain nk ambazo Marais wao hawazungumzi Kingereza popote waendapo Duniani wanazithamini sana Lugha zao
 
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
1,338
Likes
1
Points
135
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
1,338 1 135
Wana nasaba yetu japo kiuchumi wamegoma kutusaidia hata kuweka mifumo mizuri, inawezekana ni kwa vile weusi wa SA hawajashika uchumi pia, so kiuchumi SA ni ya weupe bado.
Huu ni wakati wa kutomtegemea MJOMBA Kama una mawazo hayo bado basi badilika.alikuwepo JK Nyerere akaja Mandela It'll take a hundred years more to have leaders of the same caliber
 
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
1,338
Likes
1
Points
135
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
1,338 1 135
Wale wapigania Uhuru wa Afrika kusini wote waliokaa Tz wanakijua Kiswahili na wanakithamini sana na kwao ni Ufahari kuzungumza Kiswahili ambapo ni Kinyume na Viongozi wetu wengi wao wana imani ukizungumza Kingereza ni Ufahari na sifa kubwa wameshindwa kujifunza toka Mataifa Kama china Rusia itary German Spain nk ambazo Marais wao hawazungumzi Kingereza popote waendapo Duniani wanazithamini sana Lugha zao
Duh kaka kama ------ alikuwa hataki kujulikana hivyo mpaka jamaa alipopangishwa pale magogoni tutegemee nini lazima unge'nge uwe kwa sana asalamaleko walaahi!
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,689
Likes
910
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,689 910 280
Wana nasaba yetu japo kiuchumi wamegoma kutusaidia hata kuweka mifumo mizuri, inawezekana ni kwa vile weusi wa SA hawajashika uchumi pia, so kiuchumi SA ni ya weupe bado.
Kwa nini mnapenda kupaint nchi hii kama "country of useless beggers"?
Fanyeni kazi!
 
Katitima

Katitima

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2013
Messages
621
Likes
6
Points
35
Katitima

Katitima

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2013
621 6 35
Ni kweli huyo kamanda ni miongoni mwa wale waliowahi kuishi pale SOLOMON MAHLANGU (SUA-MAZIMBU).na mara nyingi huwa anawaleta wanaokuja kuzuru yale makaburi ya wapiganaji waliokuwa wanaamini kauli mbiu ya "ALUTA KONTINUA"
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,077
Likes
46
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,077 46 145
Wana nasaba yetu japo kiuchumi wamegoma kutusaidia hata kuweka mifumo mizuri, inawezekana ni kwa vile weusi wa SA hawajashika uchumi pia, so kiuchumi SA ni ya weupe bado.
Maybe you are right, maybe we are related by blood to black South Africans. One of the founders of Tanganyika African association ( TAA ) Kleist Sykes his father was called Mbuwane a Zulu mercenary working for the Germans.And his mother was a Nyaturu. Kleist died in 1949 at age of 55
 
Jerrymsigwa

Jerrymsigwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
14,002
Likes
4,481
Points
280
Jerrymsigwa

Jerrymsigwa

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
14,002 4,481 280
Wawa saidie vipi tena?
Wamewapa access ya kuingia kwao bila Visa mnachofanya sasa ni kupeleka Madawa tu na kuharibu vIjana wao.
Toka lini unaenda south bila visa mkuu? Nilikuwenda Joberg mwisho wa 2010 na walihitaji visa
 
L

LOVI MEMBE

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2012
Messages
1,120
Likes
10
Points
135
L

LOVI MEMBE

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2012
1,120 10 135
Hawa wasauzi walizaa na mabinti kadhaa hapo mazimbu na wala hawakuacha utaratibu wowote wa kuwalea watoto wao na mama zao . Hivi sasa watoto wao ni watu wazima sijajua kama bado hawana mawasiliano nao au la
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,551
Likes
655
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,551 655 280
Nilishakutana na Balozi wa SA anaongea Kiswahili na tukaongea naye. Mwisho nikamwuuliza kama ni MAZIMBU....

Yeye akanijubu kwa furaha kabisa "KONGWA" na hapo nikajua alikuwa Mpiganaji.

Mazimbu walikuwa wakiishi Watoto na Wanawake au vilema. Vijana wa kazi walikuwa kambi nyingine kabisa.

Huyu General kwa vyovyote vile hakuwa Mazimbu. Ndiyo maana hata Sokoine alifia Kongwa na ikaleta maswali mengi sana kuwa huyu Mpigania uhuru si alikuwa aishie Morogoro Mazimbu, sasa huku Kongwa alikuwa anafanya nini? Aliyegonga gari la Sokoine, ndiyo DUBE wa kwanza kufahamika Tanzania kwa jina la Dubisan. Mwisho ndiyo akaingia Lucky Dube.
 
Fede Masolwa

Fede Masolwa

Verified Member
Joined
Oct 26, 2013
Messages
528
Likes
6
Points
35
Fede Masolwa

Fede Masolwa

Verified Member
Joined Oct 26, 2013
528 6 35
Hasa vijana wa Bongo fleva, waharibifu wakubwa wa Kiswahili!
sijui DUSHERERE by aly kiba, mara TUPOGO sijui dimpoz, mwangine HAKUNAGA, yani ni fujo tuuuuuuuuuuuuuuiuuuuuu
 
mmaingu

mmaingu

Member
Joined
Mar 17, 2012
Messages
47
Likes
1
Points
15
mmaingu

mmaingu

Member
Joined Mar 17, 2012
47 1 15
Wana nasaba yetu japo kiuchumi wamegoma kutusaidia hata kuweka mifumo mizuri, inawezekana ni kwa vile weusi wa SA hawajashika uchumi pia, so kiuchumi SA ni ya weupe bado.
nyie wenyewe mnajikandia.viongozi wenu wakijinadi wazungu huku wakiungaunga sentesi.awaongei lugha fasaha sio kizungu wala kiswahili.kwenye uchumi ndo walishawakumbatia wachina.wawasaidie nini?
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,714
Likes
969
Points
280
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,714 969 280
Wa-tz hawabebeki ni kama gunia la misumari. Hivi mnataka wasauzi watusaidie nini tusichokuwa nacho? Kama ni bahari sote tunazo, gesi sote tunayo, madini sote tunayo, ardhi ya kilimo tunawazidi, uranium tunawazidi, mnataka msaada gani kama sio laana?
Technology ambazo hatuna, au nalo unabisha?
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,714
Likes
969
Points
280
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,714 969 280
Kwa nini mnapenda kupaint nchi hii kama "country of useless beggers"?
Fanyeni kazi!
Rais wako alikwambia asiposafiri kuomba misaada utakufa njaa, sasa bado unaniuliza mimi??? think a little bit more.
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,714
Likes
969
Points
280
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,714 969 280
Kusaidia kiuchumi sio kutuletea hela za misaada, ni kutupa technology inayowin wakati huu ili nasi tudandie hilo basi la wazalishaji bora wa vifaa vya kiwandani
 

Forum statistics

Threads 1,263,138
Members 485,792
Posts 30,143,829