Jenerali 'Msauzi' Azungumza Kiswahili Msiba wa Mandela!


K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
700
Likes
7
Points
35
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
700 7 35
Nilifurahi sana kuona Msemaji wa Jeshi la Afrika Kusini Brigedia Jenerali Solani leo akifanya mahojiano kwa Kiswahili alipokuwa akijibu maswali mbalimbali ya Mwandishi wa BBC-Swahili nchini humo Bw. Ali Mutasa kuelezea makabidhiano ya mwili wa Mzee Mandela toka kwa Jeshi la nchi hiyo kwenda kwa chama chake cha ANC kesho ili wauage mwili wa mwanachama huyo maarufu wa chama hicho kikongwe cha siasa kuliko vyote Afrika. Akasema, kwa kiswahili kinachoeleweka, kuwa mwili huo utarejeshwa kwa jeshi keshokutwa asubuhi, tayari kwa maziko siku hiyo hiyo kijijini Qunu. Akaongeza kuwa maziko ya Mzee Mandela aliyefariki dunia trh 5 mwezi huu yatasimamiwa na jeshi! (Sijui yule kamanda alikuwa Mazimbu enzi zile!? Kiswahili oyeee!!)

Source: BBC-Swahili Service News
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,719
Likes
977
Points
280
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,719 977 280
Wana nasaba yetu japo kiuchumi wamegoma kutusaidia hata kuweka mifumo mizuri, inawezekana ni kwa vile weusi wa SA hawajashika uchumi pia, so kiuchumi SA ni ya weupe bado.
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
Nilifurahi sana kuona Msemaji wa Jeshi la Afrika Kusini Brigedia Jenerali Solani leo akifanya mahojiano kwa Kiswahili alipokuwa akijibu maswali mbalimbali ya Mwandishi wa BBC-Swahili nchini humo Bw. Ali Mutasa kuelezea makabidhiano ya mwili wa Mzee Mandela toka kwa Jeshi la nchi hiyo kwenda kwa chama chake cha ANC kesho ili wauage mwili wa mwanachama huyo maarufu wa chama hicho kikongwe cha siasa kuliko vyote Afrika. Akasema, kwa kiswahili kinachoeleweka, kuwa mwili huo utarejeshwa kwa jeshi keshokutwa asubuhi, tayari kwa maziko siku hiyo hiyo kijijini Qunu. Akaongeza kuwa maziko ya Mzee Mandela aliyefariki dunia trh 5 mwezi huu yatasimamiwa na jeshi! (Sijui yule kamanda alikuwa Mazimbu enzi zile!? Kiswahili oyeee!!)

Source: BBC-Swahili Service News
Ni kweli hata mimi nimemwona nikashangaa, pengine alipata mafunzo na kusoma hapa Tz
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,232
Likes
6,273
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,232 6,273 280
Yule Brigedia Generali mara nyingi nimewahi kuona mahojiano yake hasa BBC Swahili anaongea kiswahili kizuri sana.
Na kama ulivyosema mleta mada nami nimeona hayo mahojiana yuko vema kwa upande wa kiswahili ambacho hapa nyumbani kinasuasua kila uchao.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,642
Likes
3,213
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,642 3,213 280
Wana nasaba yetu japo kiuchumi wamegoma kutusaidia hata kuweka mifumo mizuri, inawezekana ni kwa vile weusi wa SA hawajashika uchumi pia, so kiuchumi SA ni ya weupe bado.
Wawa saidie vipi tena?
Wamewapa access ya kuingia kwao bila Visa mnachofanya sasa ni kupeleka Madawa tu na kuharibu vIjana wao.
 
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
4,600
Likes
2,059
Points
280
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
4,600 2,059 280
Kiswahili ni lugha tamu sana kuizungumza!
 
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
700
Likes
7
Points
35
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
700 7 35
Yule Brigedia Generali mara nyingi nimewahi kuona mahojiano yake hasa BBC Swahili anaongea kiswahili kizuri sana.
Na kama ulivyosema mleta mada nami nimeona hayo mahojiana yuko vema kwa upande wa kiswahili ambacho hapa nyumbani kinasuasua kila uchao.
Hasa vijana wa Bongo fleva, waharibifu wakubwa wa Kiswahili!
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,488
Likes
3,175
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,488 3,175 280
Nilifurahi sana kuona Msemaji wa Jeshi la Afrika Kusini Brigedia Jenerali Solani leo akifanya mahojiano kwa Kiswahili alipokuwa akijibu maswali mbalimbali ya Mwandishi wa BBC-Swahili nchini humo Bw. Ali Mutasa kuelezea makabidhiano ya mwili wa Mzee Mandela toka kwa Jeshi la nchi hiyo kwenda kwa chama chake cha ANC kesho ili wauage mwili wa mwanachama huyo maarufu wa chama hicho kikongwe cha siasa kuliko vyote Afrika. Akasema, kwa kiswahili kinachoeleweka, kuwa mwili huo utarejeshwa kwa jeshi keshokutwa asubuhi, tayari kwa maziko siku hiyo hiyo kijijini Qunu. Akaongeza kuwa maziko ya Mzee Mandela aliyefariki dunia trh 5 mwezi huu yatasimamiwa na jeshi! (Sijui yule kamanda alikuwa Mazimbu enzi zile!? Kiswahili oyeee!!)

Source: BBC-Swahili Service News
Hayo ndio matokeo mazuri ya ukombozi wa kusini mwa Afrika!

Ndoto ya Mwalimu imetimia, hao majenerali ni matunda mazuri ya sera ys kumkomboa mwafrika.
 
F

frakitosho

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
802
Likes
19
Points
35
F

frakitosho

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
802 19 35
Wa-tz hawabebeki ni kama gunia la misumari. Hivi mnataka wasauzi watusaidie nini tusichokuwa nacho? Kama ni bahari sote tunazo, gesi sote tunayo, madini sote tunayo, ardhi ya kilimo tunawazidi, uranium tunawazidi, mnataka msaada gani kama sio laana?
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,428
Likes
1,381
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,428 1,381 280
Asije akawa baba yake na yule dj maarufu dj JD matlou hahaaaa jus' kidinn' guys
 
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
700
Likes
7
Points
35
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
700 7 35
Wa-tz hawabebeki ni kama gunia la misumari. Hivi mnataka wasauzi watusaidie nini tusichokuwa nacho? Kama ni bahari sote tunazo, gesi sote tunayo, madini sote tunayo, ardhi ya kilimo tunawazidi, uranium tunawazidi, mnataka msaada gani kama sio laana?
Bingwa, hakuna popote katika hoja yangu nilipogusia habari ya msaada!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,941
Likes
10,162
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,941 10,162 280
..ingefurahisha zaidi kama huko kwenye luninga tungeona BIDHAA zilizotengenezwa Tanzania.

..unajua wenzetu Wajapani au Wajerumani wakiangalia luninga toka nchi mbalimbali wanaona bidhaa[magari, mashine, etc etc] ambazo ni "med in" Japan au Germany.

..mpaka sasa hivi hakuna nchi yoyote ile zaidi ya Tanzania ambayo ime-adapt Kiswahili kama lugha yao ya taifa. hiyo ni pamoja na kujisifia sana kwamba tumewakomboa ndugu zetu wa kusini mwa afrika toka makucha ya ukoloni.

cc masopakyindi, @K-Boko
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,719
Likes
977
Points
280
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,719 977 280
Wawa saidie vipi tena?
Wamewapa access ya kuingia kwao bila Visa mnachofanya sasa ni kupeleka Madawa tu na kuharibu vIjana wao.
Hilo nalo neno, maana tumekuwa kunguru nchii hii, uzuri hata raisi anawajua
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Yule Brigedia Generali mara nyingi nimewahi kuona mahojiano yake hasa BBC Swahili anaongea kiswahili kizuri sana.
Na kama ulivyosema mleta mada nami nimeona hayo mahojiana yuko vema kwa upande wa kiswahili ambacho hapa nyumbani kinasuasua kila uchao.
hapa kwetu tbc wana kipindi cha this week in perspective
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,607
Likes
5,465
Points
280
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,607 5,465 280
Asante Mungu kwakutupatia lugha adhimu ya Kiswahili
 
Shekizongoro

Shekizongoro

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2013
Messages
388
Likes
10
Points
35
Shekizongoro

Shekizongoro

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2013
388 10 35
Pale hakuna wasouth Africa; kuna wazungu wanaoishi South Africa ndo maana hawaipi promo TZ, lakini nadhani wazawa na viongozi waapreciate sana mchango wetu. JK ni kati ya viongozi wachache watakaopewa nafasi ya kutoa neno la buriani siku ya mazishi kwa niaba ya watanzani. Natamani angetumia kiswahili walau kidogo awakumbushe wapiganaji na ibaki kwenye kumbukumbu. Italeta ladha flan.
 

Forum statistics

Threads 1,264,150
Members 486,221
Posts 30,174,520