Je, Rais ana mamlaka ya Kumvua Mtu "Ubunge"?

Je, Rais ana mamlaka ya Kumvua Mtu "Ubunge"?

Sio makosa wewe tueleze ulichokidai,mambo ya kusema kufix makosa yake ni kuwa na uelewa wenu mdogo na haraka zenu ,shida ni kujifanya nyie ni werevu wakati hakuna kitu kama hicho,mbunge kuteuliwa au kupewa nyadhifa nyingine sio jambo la ajabu au kitu kipya ndio maana nikakwambia ngoja kwanza kabla hujakurupuka kwa kuleta ngonjera za kitoto,wewe ndio unajaribu kufix makosa yako.

wewe naye ni mkurupukaji.Kosa limeshatendeka,katiba imevunjwa,wewe unataka nn zaidi?Mpaka kifungu cha ibara ya katiba umepewa bado unaleta ngonjera
 
kama anaweza kumteua why asiweze mtengua, ila haitawezekana kwa mbunge wa kuteuliwa na wananchi maana hawako chini ya mamlaka yake, hao wanaweza wajibishwa na wananchi wake. utaratibu wa kuwajibishwa ndo haujaainishwa kikatiba, ila naamini wananchi wakiogornize wakaenda mahakaman na sababu za kueleweka wanaweza mvua ubunge mbunge wao kama vile raisi anavoweza mvua ubunge mteule wake
Unaongea kutoka kichwani... unatakiwa kuweka kifungu cha katiba kinachompa mamlaka hayo!!
 
Kwanini?

Hivi Lowassa alivuliwa ubunge? Au hakidhi vigezo vya viti maalum vya chadema?
 
Salaam Wakuu.

Hongereni kwa mijadala mengi humu na mitandao mengine juu ya Swala la Mh Rais kuteua Wabunge Sita jinsia ya Kiume,na baadae Ndg Abdlallah Posi kupangiwa kazi nyingine kama Balozi.

Baada ya yote hayo, naomba kuuliza swali langu moja hapa. " Je, Rais ana mamlaka ya Kumnyang'anya mtu Ubunge?". Hayo mamlaka/ sheria imeandikwa kwenye Ibara/Kifungu gani?

Napenda kusema natambua kuwa Rais ana mamlaka mazito ya kulivunja Bunge zima, ila sina ninalolifahamu juu ya Kumvua mtu Ubunge wake japo ndiye kamteua.

Wataalamu wa Sheria, tusaidieni katika hili. Je, Rais ana mamlaka ya kumvua Mtu Ubunge? Kama jibu ni ndiyo, je ni Ubunge wa Kuteuliwa yaani viti maalum tu au hata Ubunge wa Uwakilishi Jimboni?
COMPACT, I am not sure if this maxim will apply in this case as every case must be judged on its own merits:
The Maxim goes:
Everything which is not forbidden is allowed. ... The converse principle—"everything which is not allowed is forbidden"—used to apply to public authorities, whose actions were limited to the powers explicitly granted to them by law.

I can add-WHAT IS NOT FORBIDDEN BY LAW IS ALLOWED
 
Salaam Wakuu.

Hongereni kwa mijadala mengi humu na mitandao mengine juu ya Swala la Mh Rais kuteua Wabunge Sita jinsia ya Kiume,na baadae Ndg Abdlallah Posi kupangiwa kazi nyingine kama Balozi.

Baada ya yote hayo, naomba kuuliza swali langu moja hapa. " Je, Rais ana mamlaka ya Kumnyang'anya mtu Ubunge?". Hayo mamlaka/ sheria imeandikwa kwenye Ibara/Kifungu gani?

Napenda kusema natambua kuwa Rais ana mamlaka mazito ya kulivunja Bunge zima, ila sina ninalolifahamu juu ya Kumvua mtu Ubunge wake japo ndiye kamteua.

Wataalamu wa Sheria, tusaidieni katika hili. Je, Rais ana mamlaka ya kumvua Mtu Ubunge? Kama jibu ni ndiyo, je ni Ubunge wa Kuteuliwa yaani viti maalum tu au hata Ubunge wa Uwakilishi Jimboni?
Hivi wewe Bavicha nikuulize Dr Asha Rose Migiro alipoteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu UN aliendelea kuwa Mbunge? Bangi za utotoni hizo!!
 
Vipi Dr Pius Ng'wandu? Alikuwa mbunge na balozi wa Tanzania nchini Japani!!! Pia Dr Shija!!!
Ukiteuliwa kuwa Balozi unapoteza sifa ya kuwa mbunge. Huyu yupo chini ya kifungu 67 (2g). Kwa kuwa afisa mwandamizi wa serikali ya jamhuri ya Muungano.
 
kama anaweza kumteua why asiweze mtengua, ila haitawezekana kwa mbunge wa kuteuliwa na wananchi maana hawako chini ya mamlaka yake, hao wanaweza wajibishwa na wananchi wake. utaratibu wa kuwajibishwa ndo haujaainishwa kikatiba, ila naamini wananchi wakiogornize wakaenda mahakaman na sababu za kueleweka wanaweza mvua ubunge mbunge wao kama vile raisi anavoweza mvua ubunge mteule wake
Mdau weka kifungu cha katiba basi kusherehesha
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Ukweli ni kwamba rais anamaamlaka ya kumvua mbunge nafasi na kuchagua mwingine mda wowote maana mbunge hana security of tenure ambayo ni kinga waliyonayo watendaji wakiserekali ambao wenye kinga hio hawawezi fukuzwa pasipo kusikilizwa na kufata utaratibu husika
Kifingu cha KATIBA mdau waweza kusherehesha
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Ukiteuliwa kuwa balozi. Then the public Service Act inasema balozi haruhusiwi kichika nyadhifa yoyote ya kisiasa serikalini. Then automatically Possi anatakiwa kujivua ubunge. Pia katiba katika ibara ya 67 (2)g ambayo inakataza maofisa waandamizi wa serikali kuwa wabunge hivyo possi anapoteza sifa ya kuwa mbunge
Na idad ya wabunge alowateua rais itaendelea kuhesabika ile au itapungua anaweza akateua TENA
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Taifa linapita katka wakat mgum sana watanzania tuliombee, limekua taifa km vile tumetoka msituni juzi hatuna katba wala sheria, duuu atar!!! Malaika huyu tuliyempata hana mfano
Mi siwez kupoteza muda kuliombea hili TAIFA
 
...Mleta mada ameomba ushahidi wa kifungu cha katiba mkuu...
Hata KIRANJA alisema kuwa anainyoosha nchi kwanza.
Hakuonesha kifungu cha katiba kinachompa mamlaka ya kuweka kando katiba na kuionyoosha nchi
 
Pamoja na kuisoma na kuinakiri na kuiweka hapa jukwaani, bado naweza kusema huelewi ulichokisoma. Ni wapi hapo Katiba imempa uwezo Rais kumvua mtu ubunge aliopewa na Rais? Rais kapewa mamlaka ya kuwateua na kuwatengua watendaji wa Serikali, na si zaidi ya hao...
Mahakama na Bunge ni mihimili isiyo ya serikali. Ndo sababu Rais hawezi kutengua nafasi ya Jaji yeyote hata kama amemteua yeye. Vivyo hivyo kwa Mbunge.
Inatosha kusema tu kuwa Rais ameteleza.
Mbaya zaidi hata njia inayotumika kujisahihisha pia sio sahihi.
Inazidisha matatizo badala ya kuyatatua.
Ni aibu kumteua Mbunge kuwa Balozi.
Nina imani wataalamu wa Sheria na Katiba hawakushirikishwa katika jambo hili.
Mwakyembe na Masaju walikuwa LIKIZO???
 
Back
Top Bottom