Je, ni uchawi au saikolojia?

Je, ni uchawi au saikolojia?

Hakuna watu ambao wanaamini hivyo vitu kwa pamoja hadi uwaite kuwa ni watu wa imani,watu hutofautiana katika kuamini hivyo vitu. Wapo wenye kuamini Mungu ila hawaamini kuwepo kwa majini,uchawi wala mizimu na wapo wasioamini Mungu wala malaika ila wanaamini mizimu au uchawi n.k

Lakini pia watu hawaamini kila kitu kama usemavyo et kisa wao ni watu wa imani, watu hutofautiana wanavyoamini na si kwamba wanaamini kila kitu, watu wana sababu zao tofauti za kuamini na ndio maana hutofautiana hata huo uchawi wapo wenye kuamini uchawi ila hawakubaliani na kwamba uchawi unaweza kusaidia katika mapenzi au kupata pesa kama ambavyo wengine wanaamini.

Hivyo suala la watoto kuchanjwa ni jambo ambalo hufanyika na matokeo hupatikana ambayo yaliyokusudiwa. Sasa mimi nimelileta hili ili tujadili hayo matokeo yanayopatikana baada ya mtoto kuchanjwa je ni nini hasa? Ni saikolojia tu au ni kitu gani?
Read between the lines mkuu…….. Kitu ambacho hakipo na wewe ukakubali tu kipo bila uthibitisho hiyo ni IMANI
Haijalishi unaamini nini au vitu vingapi……….. hivyo nilivyoviandika ukiamini hata kimoja tu ni IMANI

Kuleta habari zako za kusikia jambo la IMANI halafu unataka mimi nijadili maana yake ni kwamba unanifanya na mimi nisitumie AKILI nianze kujadili mambo ambayo hayaiingi akilini

Thibitisha kwanza wanapona kwa kuchanjwa halafu mengine yatafuata
 
Hiyo hoja inahusu uthibitisho na uthibitisho ndio wimbo mnaoimba sana hapa, sasa unaanzaje kusema niachane nayo wakati nakuonyesha tofauti ya uthibitisho na ukweli?

Wewe unatuambia hakuna uchawi kisa tu hakuna uthibitisho kwa maana umefanya kukosekana kwa huo uthibitisho ndio uthibitisho wa kutokuwepo huo uchawi, mimi nakwambia kukosekana kwa uthibitisho sio uthibitisho wa kutokuwepo na kwamba ukweli na uthibitisho ni vitu viwili tofauti.

Ndio maana nimetoa mfano wa meditation, sasa unaniambiaje haina uhusiano?

Halafu mimi sijaleta habari za kusikia kwa wengine bali naleta hoja hapa za mambo ambayo yana matokeo halisi ili tujadili kwa pamoja ili wote tuonyeshe ni kwa vp tumejiridhisha kuwa uchawi upo ama haupo.

Sasa ajabu watu mmekariri neno uthibitisho tu na wengine wanaonyesha wazi hawataki kabisa challenge kwenye msimamo wao wa kudai hakuna uchawi, wao washaamua tu kuwa hakuna uchawi basi.
Mkuu wewe UNABISHANA badala ya kutetea hoja zako

Kitu kama kipo lazima kina mechanisim yake ya kujua kipo………. Huo ndio UTHIBITISHO

Unaulizwa umejuaje uchawi upo unajibu nilimsikia mama mmoja Clouds Fm anasema mtoto wake alirogwa asitembee lakini akaenda kwa mganga akamchanja na mtoto akaanza kutembea…………. Yaani na Akili zako timamu unataka mimi nianze kujadili nini hapo?

Kesho tena usikie radioni kuna mtu anasema walikua wanaruka na ungo wanakwenda China unakuja mbio hapa kutaka TUJADILI matokeo ya kuruka na uingo?……………..Mkuu you’re not serious
 
Hiyo hoja inahusu uthibitisho na uthibitisho ndio wimbo mnaoimba sana hapa, sasa unaanzaje kusema niachane nayo wakati nakuonyesha tofauti ya uthibitisho na ukweli?

Wewe unatuambia hakuna uchawi kisa tu hakuna uthibitisho kwa maana umefanya kukosekana kwa huo uthibitisho ndio uthibitisho wa kutokuwepo huo uchawi, mimi nakwambia kukosekana kwa uthibitisho sio uthibitisho wa kutokuwepo na kwamba ukweli na uthibitisho ni vitu viwili tofauti.

Ndio maana nimetoa mfano wa meditation, sasa unaniambiaje haina uhusiano?

Halafu mimi sijaleta habari za kusikia kwa wengine bali naleta hoja hapa za mambo ambayo yana matokeo halisi ili tujadili kwa pamoja ili wote tuonyeshe ni kwa vp tumejiridhisha kuwa uchawi upo ama haupo.

Sasa ajabu watu mmekariri neno uthibitisho tu na wengine wanaonyesha wazi hawataki kabisa challenge kwenye msimamo wao wa kudai hakuna uchawi, wao washaamua tu kuwa hakuna uchawi basi.
Kuhusu MATOKEO
Kwasababu IMANI ni mambo ambayo hayapo basi huwa yanakua kama maji vile, yaani ukiyaweka kwenye chombo cha shape yoyote yataingi na kufit……. Hakunaga KANUNI kwenye IMANI

Mimi wakati nikiwa bado mjinga wa KIIMANI nilikua naamini sana Katika Mungu.
Niliamini kupitia MAOMBI na SADAKA Mungu ndio alikua anaibariki famila yetu, alinifanya nifanye vyema darasani, akanipatia kazi, mke, watoto wazuri nk nk…………. Haya ni MATOKEO niliyo amini kabisa Mungu amenipa

Na kila changamoto yoyote iliyoikuta familia niliamini ni SHETANI yuko kazini, na hata kama nilishindwa bado niliamini ni Makusudi ya Mungu kumruhusu Shetani kunipa mtihani huo………… haya ni MATOKEO niliamini 100%
(Waulize wafia dini uone MATOKEO watakayo kupa)

Wakati huo kuna Wachina karibia bilioni 2 wengi wao wana maisha bora zaidi yangu na hawamuombi Mungu “wa kweli” ninayemuamini mimi, na sioni wakipata laana yoyote zaidi ya kuneemeka

Ukiwauliza wa Adzabe au Vikings kuhusu MATOKEO ya Mungu wao Watakupatia tu bila shida mkuu

Ukienda uswahili na vijijini ukitaka kuoneshwa MATOKEO ya wachawi utaonenyeshwa sana tu Mkuu

Issue ni moja tu………. Unawezaje KUTHIBITISHA?
Yaani UMEJUAJE kuwa ni Mungu ndio kakupa?
Umejuaje Karogwa?
Hicho kilichokifanya ukajua ndio UTHIBITISHO wenyewe.

Nikikwambia Dawa mseto inatibu Malaria unaweza kukataa?…………. Huwezi kukataa kwasababu naweza KUKUTHIBITISHIA basi na shaka ya ziada
 
Mkuu wewe UNABISHANA badala ya kutetea hoja zako

Kitu kama kipo lazima kina mechanisim yake ya kujua kipo………. Huo ndio UTHIBITISHO

Unaulizwa umejuaje uchawi upo unajibu nilimsikia mama mmoja Clouds Fm anasema mtoto wake alirogwa asitembee lakini akaenda kwa mganga akamchanja na mtoto akaanza kutembea…………. Yaani na Akili zako timamu unataka mimi nianze kujadili nini hapo?

Kesho tena usikie radioni kuna mtu anasema walikua wanaruka na ungo wanakwenda China unakuja mbio hapa kutaka TUJADILI matokeo ya kuruka na uingo?……………..Mkuu you’re not serious
Alooo umepigaje hapa 🔥
 
Hafu kuna watu wanatufanya wajinga sana, n kweli dawa za mitipori inatibu lakin kwann iambatane na mashart ya ajabu.

Kwan dawa za hospital na mitipori vina tofauti gan, maana dawa za hospital n mitipori inayopitia process ya viwandan kupata vidonge maji na unga. Lakin hospital hatuambiwi kaoge njia panda au usigeuke nyuma.

Au mashart ya ajabu n kuifanya dawa ionekane ya miujiza, au n mechanism defence kwamba dawa ikifeli ionekane ww ndo umekosea mashart, au n kuikuza dawa ili upigwe pesa ndefu.

Au mganga akivaa kawaida dawa haifanyi kazi had avae matambara, au akiongea kawaida muarobain hautotibu tumbo had aongee kwa kukoroma uku akisingizia mapepo.

HAwa ndo waliobun izi hadith za uchawi kwa faida zao binafs na ndo mana ata mising ya uchawi inaanzia kwenye din za jadi zisizoaminika maana hazina maandish tujue chanzo chake.

Uchawi ambao wanaopenda kuogopwa n faida kwao, wanaopenda kukomoana kwa kuzushiana n faida kwao, wanaotengeneza muvi riwaya au hadith n faida kwao.

Pia wachungaji n faida kwao maana stori za uchawi zinateka hisia za mtu nakumfanya ashindwe kuhimil nakupiga kelele au kuanguka ndo ayo wanaita mapepo au zinatengeneza hofu inayomfanya awehuke au zinavuruga flow ya damu nakumfanya azimie kabisa.

Pia mashehe n faida kwao bila kujua uchawi unaotajwa kwenye quran ule sio uchawi ile n elim ya nyota ambayo waarabu n jadi yao na wanasomea ivyo sio uchawi kabisa.

Tuamken waafrica ili badala yakuhitimisha kitu flan n uchawi tuulize umefanyaje biashara ikakua, umefanyaje mazao yakasitawi, umefanyaje mifugo imenawiri, wamefanyaje ndege magar sim computer vikapatikana.
 
Hafu kuna watu wanatufanya wajinga sana, n kweli dawa za mitipori inatibu lakin kwann iambatane na mashart ya ajabu.

Kwan dawa za hospital na mitipori vina tofauti gan, maana dawa za hospital n mitipori inayopitia process ya viwandan kupata vidonge maji na unga. Lakin hospital hatuambiwi kaoge njia panda au usigeuke nyuma.

Au mashart ya ajabu n kuifanya dawa ionekane ya miujiza, au n mechanism defence kwamba dawa ikifeli ionekane ww ndo umekosea mashart, au n kuikuza dawa ili upigwe pesa ndefu.

Au mganga akivaa kawaida dawa haifanyi kazi had avae matambara, au akiongea kawaida muarobain hautotibu tumbo had aongee kwa kukoroma uku akisingizia mapepo.

HAwa ndo waliobun izi hadith za uchawi kwa faida zao binafs na ndo mana ata mising ya uchawi inaanzia kwenye din za jadi zisizoaminika maana hazina maandish tujue chanzo chake.

Uchawi ambao wanaopenda kuogopwa n faida kwao, wanaopenda kukomoana kwa kuzushiana n faida kwao, wanaotengeneza muvi riwaya au hadith n faida kwao.

Pia wachungaji n faida kwao maana stori za uchawi zinateka hisia za mtu nakumfanya ashindwe kuhimil nakupiga kelele au kuanguka ndo ayo wanaita mapepo au zinatengeneza hofu inayomfanya awehuke au zinavuruga flow ya damu nakumfanya azimie kabisa.

Pia mashehe n faida kwao bila kujua uchawi unaotajwa kwenye quran ule sio uchawi ile n elim ya nyota ambayo waarabu n jadi yao na wanasomea ivyo sio uchawi kabisa.

Tuamken waafrica ili badala yakuhitimisha kitu flan n uchawi tuulize umefanyaje biashara ikakua, umefanyaje mazao yakasitawi, umefanyaje mifugo imenawiri, wamefanyaje ndege magar sim computer vikapatikana.
Umeandika vizuri sana mkuu naunga mkono hoja
Nakazia 📌
 
Je uchawi upo au n saikolojia, jibu n uchawi upo ila ni saikolojia.
Uchawi sio jambo la kiroho, uchawi n kama kuogopa giza kwan kwenye giza kuna nn, au kuogopa ndoto kwan kwenye ndoto kuna nn, au kuogopa sanam kwan sanam ina uwezo wakukufanya nn, au bundi paka panya mjusi au mende ana athari gan kwa binadam au n stori za kubun zinazorithishwa kizazi had kizazi.
Mauzauza tunayohadithiwa anaye kuhadithia nae kahadithiwa na yanayoonekana n utukutu tu wakawaida kabisa au n vipaji akili au ujuzi wakawaida kabisa usio ujua ukaita uchawi.
Na madhara n hofu yako inayokudhuru mwenyewe.
Kuamin uchaw n kuchelewesha maendeleo, Ulaya wameanza kufuta iyo iman miaka ya 1400 had 1717,hapo ndio rasmi wakaanza kuendelea.
Ata iyo mifano ya kwenye bibilia ule sio uchawi yale n mazingaombwe yanayofundishwa vyuoni. Enz izo chuo kilikuwepo Misri ndo mana wakajiuliza Yesu mtoto wa Selemala hawez kwenda kusomea sasa kapata wap uwezo wa maajabu.
Ni ajabu unazungumzia uchawi kuwa kama masimulizi tu wakati afrika ni kitu ambacho watu hujihusisha nacho kivitendo kabisa, ingekuwa afrika uchawi ni masimulizi tu basi kusingekuwa hata na wingi wa waganga au utasema ndio watu wanaenda kusimuliwa masimulizi ya uchawi huko?

Shida wapingaji wa uchawi wamejikita zaidi kwenye story za uchawi kuliko kufuatilia ukweli kuhusu huo uchawi. Kuna story za freemason ukizisikiliza utakuta kuna uongo mwingi tofauti na hiyo freemason yenye ilivyo,kuna story kuhusu Marekani utakuta uongo mwingi kuliko uhalisia wa hiyo Marekani yenyewe n.k
 
Read between the lines mkuu…….. Kitu ambacho hakipo na wewe ukakubali tu kipo bila uthibitisho hiyo ni IMANI
Haijalishi unaamini nini au vitu vingapi……….. hivyo nilivyoviandika ukiamini hata kimoja tu ni IMANI

Kuleta habari zako za kusikia jambo la IMANI halafu unataka mimi nijadili maana yake ni kwamba unanifanya na mimi nisitumie AKILI nianze kujadili mambo ambayo hayaiingi akilini

Thibitisha kwanza wanapona kwa kuchanjwa halafu mengine yatafuata
Unaposema kitu ambacho hakipo wewe umejuaje kwa hakika kuwa hakipo? Hebu tuanzie hapo kwanza. Halafu imani si kuamini kitu ambacho hakipo, hakuna tafsiri hiyo sijui wewe umeitoa wapi mkuu.

Sasa mimi nimeleta jambo wewe hulijui ila unakimbilia kupinga na kusema sio kweli, hapo utasema umetumia akili kweli? Halafu jambo kutokuingia akilini haina maana ya kwamba hilo jambo ni uongo tu.
 
Mkuu wewe UNABISHANA badala ya kutetea hoja zako

Kitu kama kipo lazima kina mechanisim yake ya kujua kipo………. Huo ndio UTHIBITISHO

Unaulizwa umejuaje uchawi upo unajibu nilimsikia mama mmoja Clouds Fm anasema mtoto wake alirogwa asitembee lakini akaenda kwa mganga akamchanja na mtoto akaanza kutembea…………. Yaani na Akili zako timamu unataka mimi nianze kujadili nini hapo?

Kesho tena usikie radioni kuna mtu anasema walikua wanaruka na ungo wanakwenda China unakuja mbio hapa kutaka TUJADILI matokeo ya kuruka na uingo?……………..Mkuu you’re not serious
Sijui una kichwa kigumu kuelewa ama vp.

Nimeeleza kuwa suala la watoto kuchanjwa ambao wanachelewa kutembea ni jambo ambalo la kawaida sana kufanyika na si kwamba et nimelisikia tu clouds fm, binafsi kwangu si jambo la kusikia tu bali nimeshaona likifanyika kwa watoto wa watu zangu wa karibu kabisa hivyo sizungumzii masimulizi hapa.

Halafu swali la ulijuaje uchawi upo kwangu naona halitasaidia kitu maana humu watu washaeleza sana jinsi walivyoshuhudia uchawi ila mwisho wa siku mkawadai uthibitisho wa uchawi, ndio maana mie nataka kujadili matokeo au nguvu yenye kuaminika ni uchawi ili tupate ukweli.
 
Kuhusu MATOKEO
Kwasababu IMANI ni mambo ambayo hayapo basi huwa yanakua kama maji vile, yaani ukiyaweka kwenye chombo cha shape yoyote yataingi na kufit……. Hakunaga KANUNI kwenye IMANI

Mimi wakati nikiwa bado mjinga wa KIIMANI nilikua naamini sana Katika Mungu.
Niliamini kupitia MAOMBI na SADAKA Mungu ndio alikua anaibariki famila yetu, alinifanya nifanye vyema darasani, akanipatia kazi, mke, watoto wazuri nk nk…………. Haya ni MATOKEO niliyo amini kabisa Mungu amenipa

Na kila changamoto yoyote iliyoikuta familia niliamini ni SHETANI yuko kazini, na hata kama nilishindwa bado niliamini ni Makusudi ya Mungu kumruhusu Shetani kunipa mtihani huo………… haya ni MATOKEO niliamini 100%
(Waulize wafia dini uone MATOKEO watakayo kupa)

Wakati huo kuna Wachina karibia bilioni 2 wengi wao wana maisha bora zaidi yangu na hawamuombi Mungu “wa kweli” ninayemuamini mimi, na sioni wakipata laana yoyote zaidi ya kuneemeka

Ukiwauliza wa Adzabe au Vikings kuhusu MATOKEO ya Mungu wao Watakupatia tu bila shida mkuu

Ukienda uswahili na vijijini ukitaka kuoneshwa MATOKEO ya wachawi utaonenyeshwa sana tu Mkuu

Issue ni moja tu………. Unawezaje KUTHIBITISHA?
Yaani UMEJUAJE kuwa ni Mungu ndio kakupa?
Umejuaje Karogwa?
Hicho kilichokifanya ukajua ndio UTHIBITISHO wenyewe.

Nikikwambia Dawa mseto inatibu Malaria unaweza kukataa?…………. Huwezi kukataa kwasababu naweza KUKUTHIBITISHIA basi na shaka ya ziada
Ngoja nikuulize, ni aina gani ya uthibitisho unaokusudia? Maana kuna aina tofauti za uthibitisho, sasa eleza ni uthibitisho gani ambao wewe unautaka?
 
Kwenye huu ulimwengu,Kuna tofauti ndogo Kati ya ukweli na uongo!!

Lolote linaweza kuwa kweli na uongo ni vile unavyoona wewe binafsi!!
Kufanikiwa au kufeli kwenye maisha kunaanzia Rohini kabla ya nuruni!itategemea wewe unayaonaje mambo!!

Uchawi upon maishani na kuchezeana kupo kupitia uchawi!

Usipojipigania kivyovyote Kuna watu watakuchezea na kweli utachezeka!!! Ni vile wewe utakavyoona Hilo unalopitia sababu ni nini!!
 
Unaposema kitu ambacho hakipo wewe umejuaje kwa hakika kuwa hakipo? Hebu tuanzie hapo kwanza.
Hivi nikikwambia pale katikati ya pitch ya uwanja wa mkapa kuna mlima mkubwa kama Kilimanjaro na joka kubwa lina vichwa saba ila huwezi kuuona, unahitaji nini kuthibitisha sio kweli?


Sijui una kichwa kigumu kuelewa ama vp.

Nimeeleza kuwa suala la watoto kuchanjwa ambao wanachelewa kutembea ni jambo ambalo la kawaida sana kufanyika na si kwamba et nimelisikia tu clouds fm, binafsi kwangu si jambo la kusikia tu bali nimeshaona likifanyika kwa watoto wa watu zangu wa karibu kabisa hivyo sizungumzii masimulizi hapa.

Halafu swali la ulijuaje uchawi upo kwangu naona halitasaidia kitu maana humu watu washaeleza sana jinsi walivyoshuhudia uchawi ila mwisho wa siku mkawadai uthibitisho wa uchawi, ndio maana mie nataka kujadili matokeo au nguvu yenye kuaminika ni uchawi ili tupate ukweli.
Mkuu ukitumia muktadha wa IMANI kujadili FACT lazima utaniona nina kichwa kigumu kwasababu mimi nataka FACT wewe nalazimisha IMANI kuwa FACT

FACT yoyote ile lazima inathibitika, IMANI haitaki Uthibitisho……….. hapa ndipo tunapo kwamia

Natudia tena jambo kuwepo kwenye jamii sio kwamba ni la KWELI………na mifano nimekupa lakini HUELEWI tu……….Soma historia ujie jinsi IMANI nyingi za jamii za kale zilikua katili
 
Unaposema kitu ambacho hakipo wewe umejuaje kwa hakika kuwa hakipo? Hebu tuanzie hapo kwanza. Halafu imani si kuamini kitu ambacho hakipo, hakuna tafsiri hiyo sijui wewe umeitoa wapi mkuu.

Sasa mimi nimeleta jambo wewe hulijui ila unakimbilia kupinga na kusema sio kweli, hapo utasema umetumia akili kweli? Halafu jambo kutokuingia akilini haina maana ya kwamba hilo jambo ni uongo tu.
Uthibitisho wa kitu kutokuwepo ni kitu hicho kutokuwepo……… PERIOD

Jambo gani umeleta SILIJUU mkuu……… nimekwisha eleza hivi IMANI zote nimeziishi toka nimezaliwa nikakua nazo hadi nilipojitambua, kuanzia imani ya Mungu hadi uchawi, so unapojadi jua unajadili na mtu ameishi hayo maisha kabla ya kubaini ni kasumba tu

Huwezi kusema naamini kuna bahari, mbwa, pikipiki, bakteria……….. ila utasema NAAMINI kuna Mungu, shetani, uchawi, malaika, vibwengo, samaki mtu……….. jiongeza kudadafua upate maana zake

Kitu kikiwepo kinakua FACT hakiwi tena IMANI
 
Ngoja nikuulize, ni aina gani ya uthibitisho unaokusudia? Maana kuna aina tofauti za uthibitisho, sasa eleza ni uthibitisho gani ambao wewe unautaka?
Sitaki kukubana……….. wewe funguka tu ukumbi ni wako ili wengine tupate elimu
 
Hivi nikikwambia pale katikati ya pitch ya uwanja wa mkapa kuna mlima mkubwa kama Kilimanjaro na joka kubwa lina vichwa saba ila huwezi kuuona, unahitaji nini kuthibitisha sio kweli?



Mkuu ukitumia muktadha wa IMANI kujadili FACT lazima utaniona nina kichwa kigumu kwasababu mimi nataka FACT wewe nalazimisha IMANI kuwa FACT

FACT yoyote ile lazima inathibitika, IMANI haitaki Uthibitisho……….. hapa ndipo tunapo kwamia

Natudia tena jambo kuwepo kwenye jamii sio kwamba ni la KWELI………na mifano nimekupa lakini HUELEWI tu……….Soma historia ujie jinsi IMANI nyingi za jamii za kale zilikua katili
Nilichouliza ni kwamba tunawezaje kujua kitu kusichokuwepo? Badala ya kujibu swali unaniletea mfano wa mlima na joka lisiloonekana.

Kuna fact aina tofauti kama za kwenye sheria,historia, sayansi n.k sasa je, wewe unapotaja fact unakusudia fact ya aina gani? Weka wazi hili ili tujadili kitu chenye kueleweka sio kurudia kutaja taja maneno tu.
 
Sitaki kukubana……….. wewe funguka tu ukumbi ni wako ili wengine tupate elimu
Unaelewa kwamba hata andiko la kwenye kitabu cha dini laweza kutumika kama ushahidi? Unaelewa kuwa kuna hadi ushahidi binafsi?

Sasa unapoacha kueleza aina ya ushahidi unaoutaka na kusema hautaki kunibana maana yake unaruhusu aina yeyote ya ushahidi?
 
Back
Top Bottom