JamboLeo: Watanzania wakosa imani na 'Rais'

JamboLeo: Watanzania wakosa imani na 'Rais'

Nipo huku kijijini msibani wanakijiji waliokua washabiki wa ccm kindakindaki hawana hamu na hii serikali hadi raha, wanadai no money circulation biashara zao wengi wamekata mitaji na wengine wametoa watoto wao kwenye shule binafsi kwa kuwa hawana pesa tena za kulipia ada, wananchi wengine wanalalamika ndugu zao waliokua wanawapa misaada mbalimbali baadhi yao wameacha kuwasaidia toka mjini na wengine wamepunguza misaada kwa %90 hawa waliopunguziwa misaada wengi ni wazazi wa watoa misaada na wengi hawataki kusikia hata neno magufuli, kuna jina wamempachika siwezi andika hapa make sina milioni kumi za kuchezea.
ni kweli wanakijiji wamechoka na wengi wanadai ikipigwa kura wapo radhi kumpigia hata mbwa kuliko kumchagua tena huyu tena, niliwauliza baadhi yao kwa nini walimchagua wakadai walitishwa kuwa wakimchagua mpinzani kutatokea vita na lowasa ni mwizi atawauza hadi wao na watahamishwa kusikojulikana.
Nikawauliza akitokea huyu mwizi mtamchagua? wakadai kwa hali ilivyo sasa wako Tayari kuchagua kitu chochote ili mradi huyu atoke madarakani, wewe mwanangu angalia nilivyo konda na sasa hivi ndio ana miezi nane, akimaliza miaka mitano je? Si nitakufa? Nimemnukuu mama moja wa makamo.

CCM wasipofanya marekebisho ya kiutawala natabiri hii ndiyo serikali itakayochokwa kwa mda mfupi kuliko serikali ya kikwete.
Ha Ha, Kumbe Namba Imesambaa Nchi Nzima
 
20160807_055451.jpg


hili gazeti siku zake zinaweza kuwa zinahesabika

=====
Hata mie natamani ningepiga kura jamani, lo! maana hii "hapa kazi tu" bila kuwa na sera madhubuti ya kitaifa ndo matokeo yake ni matamko tu pengine labda ingeeleweka hivi "Hapa Matamko Tu"
 
Uswahili. Maendeleo ni gharama, si lelemama. Hapa ndio kwanza hatujafika katikati ya trela, baadaye picha halisi ianze. Kuna watu, wengi tu, walihamia mijini kwa kuwa pesa iliyokuwa ikivuja serikalini iliteremkia huko. Sasa JPM ameziba nyufa zote kwenye kuta na sakafu ya Serikali wakati walionufaika na uvujaji huo wakiwa bado wamekinga bakuli, hawajajua wala kujiandaa kurudi walikotoka au kubadilisha tabia na mwelekeo kuwa kuzalisha halisi. Itachukua muda kundi hili kubwa kujitambua na kuchukua uamuzi sahihi. Na ndio maana haishangazi kuona mtu juzi alisema anaipinga serikali ya JK kwa kuendekeza rushwa, leo JPM anashughulikia rushwa, mtu huyo huyo anadai bora utawala wa JK. Na corrupt state beneficial owners wanaunga mkono, si haba.
Kupotosha ni kawaida yenu, JK aliachia nchi genge la walafi, JPM anavunja Katiba na Sheria alizoapa kulinda, period!
 
Ni hali ya kushangaza kwa mda wa miezi 10 tu mtukufu sana baba jesca watanzania wamemchoka

Baba jesca tambua hawa ndio watanzania, hawataki maigizo wala mbwembwe

Baba jesca tambua kile ulichokiona kwenye utafiti uliofanya na gazeti LA jambo Leo ndo hali halisi ilivyo watanzania wamekuchoka!

Baba jesca tambua kick ulizokuwa unapewa na magazeti na media zote nchini sasa hivi wameelewa kuwa ilikuwa ni mwendokasi wamekuchoka

Baba jesca tambua kuwa jina jipya ulilopewa na chama kikuu cha upinzani nchini, hili jina ni msalaba kwako na linaendelea kukutafuna na limeshapata umaharufu Mkubwa mno, watanzania wamekuchoka

Kwa kumbukumbu mh baba jesca chadema wakikubatiza jina waga halifutiki labda walifute wao wenyewe, watanzania wamekuchoka

Baba jesca ukipenda chukua ushauri wangu, ombi hili jina ( dikteta uchwara) likutoke ili uhishi kwa amani tofauti na hapo 2020 watanzania hawa watakupa mkono wa kwaheri

# Karibu tujenge ukuta wa pamoja
 
Hapana jamani twende mbele turudi nyuma,

Nimechunguza maudhui ya hili gazeti nimegundua yanawakilisha kundi lililo ndani ya chama ambalo limeathirika na ujio wa Mwenyekiti mpya.

Kundi ambalo lilikuwa linanufaika na udhaifu wa serikali iliyopita, mirija imekatwa sasa wanaanza chokochoko kwa mgongo wa wananchi kuwa hawana imani na rais kumbe wao ndio hawana imani na Magufuli kama atalinda maslahi yao. Tuseme Hapana.

Haiwezekani Magufuli kaza uzi, ukiona mtu anapiga kelele gizani juwa jiwe limempata.

Ni kweli maisha yanakuwa magumu tutaumia kwa kipindi kifupi lakini binafsi bado nauona mwanga huko mbeleni.

Wananchi tuweni na akili za uchambuzi, wale waliofanya maisha yetu yawe duni kwa kujitajirisha wao na watoto wao ndio hao hao wanataka kutumia hali ngumu iliyopo kufifisha jitihada za rais.

Inakuwaje hali ngumu yetu waione leo kwani awamu iliyopita tulikuwa na hali nzuri?

Kwa hili niko na rais, he is doing a wonderful job ambayo haikuwahi kuonekana awamu iliyopita, ni wavivu, wazembe, wezi, waliozoea madili tu ndio watakaomwona hafai.
Mbona mimi si miongoni mwa hao lakini sina imani na 'Rais'! Sababu zangu ni kuwa hata kama angetelemsha 'mana' toka juu,hawezi kutuongoza kwa sheria za mfukoni mwake. Ili kuwa na imani na Rais lazima kuwe na mjumuiko wa mambo mengi ikiwa ni pamoja na kwenda kitandani ukiamini kwamba Kiongozi Mkuu yu makini katika kuheshimu Sheria na utawal bora.
 
Hello ndugu, pesa zilizokuwa zikivuja zilishaliwa kwa takriban miaka 30; zimeacha pengo ambalo serikali ya JPM, hata ungekuwa unaongoza wewe huwezi kuliziba kwa miezi 8. Kwa hiyo unachotakiwa kufahamu ni kuwa government money leakages have been water tight sealed. Pili ni kuwa pesa mlizokuwa mkipata kutokana na manunuzi mafisadi/wezi wa mali ya umma sasa hamuwezi kuzipata tena kwa kuwa hawanazo za kutumia kama ilivyokuwa zamani. Kwa hiyo walipokoza, nanyi mnakosa pia. Hali hii kwenye nadharia ya uchumi inaitwa contractive multiplier effect. Jitahidi uwe na ujuzi unaotakiwa ili uweze kuingia katika mfumo wa uchumi wa nchi (mzalishaji mali) nawe utaweza kuwa sehemu ya washiriki wa pato la taifa. Kulalama kuomba mafisadi warudi kuendesha uchumi wa nchi hakutasaidia kitu. Ni Kazi Tu.
Ukisoma vizuri nilicho kisema sijaomba hizo pesa zilizo vuja zinifikie!!

Nimesema kwa kua hazivuji tena (zipo mahala) kwanini sasa zisiende kutatua changa moto ya madawati au miundombinu ya madarasa au madawa au dawa na vifaa vya hospitali????

Kwanini mimi nichangie michango ya uboreshaji huduma hizo while nina lipa kodi kila mwisho wa mwezi!!!

Ninalipa kodi kwa kila nikitumiacho ninunuacho na nitumacho and am proud of paying tax maana ndo injini ya maendeleo ya nchi!!!

Kuhusu mimi kua mzalishaji mali na kubaliana na wewe upo sawa swali je!!! Nazalisha kumuuzia nani wakati unakiri kuwa wengi maisha yao yalikua mepesi kutokana na mvujo wa pesa unazo zisema sasa zimezibwa???? (Hakuna mzunguko kama wa zamani)

Nadhani ipo haja ya kubana na kutumia kwa usahihi!!!!!! Ila sio kubana kabisa kabisa!!!!!
 
Leo niliona kichwa cha habari kwenye gazeti la jambo leo kuhusu taarifa kuwa imani ya wananchi kwa Mh Rais imepungua. Kiukweli ilinishtua sana make ni tofauti na jinsi hali tunayoiona huku mtaani. Lkn kwakuwa ni chombo cha habari ikanibidi ninunue gazeti ili niweze kuisoma vzr. Nitangaze hadharani mimi kitaaluma ni mwanahabari niliposoma habari yenyewe nikabaki na mshangao mkubwa sana kilichokuwa kimeandikwa ni tofauti na kichwa habari. Mimi nadhani ili gazeti linapaswa kuwaomba watanzania radhi kwa upotoshaji huu waliyoifanya ht km ni makusudi ya kuuza gazeti lkn hii imepitiliza. Repoti yenyewe niya 2015 na hawataja hata tarehe na mwezi wa utafiti japo utafiti wenyewe unahusu nchi za africa mashariki. Mi nadhani waziri anayehusika tasnia ya habari anapaswa kufuatlia vyombo vya habari kwa makini na zifuate sheria iliyowasajili ili kuokoa taifa hili habari za umbeya zisizo na tija. Mdogo wangu Nape badala kuhangaika na wasanii simamia tasnia ya habari. Jambo ni vyema mkaomba radhi kwa watanzania kwa upotoshaji huu au mmiliki wenu Yusuph Manji ndiyo anachopendelea?
 
Yani siku hizi wanatafuta soko la kuuza magazeti yao propaganda business as usual kama kawa
 
Nimesema kwa kua hazivuji tena (zipo mahala) kwanini sasa zisiende kutatua changa moto ya madawati au miundombinu ya madarasa au madawa au dawa na vifaa vya hospitali????
Pesa za umma zilizokuwa zikivuja zilikwisha mwagika na kupotea. Pesa za umma ambazo zinazokombolewa kwa sasa zinaziba mapengo yaliyosababishwa na mivujo iliyokuwa imekithiri. Utaratibu wa kuziba mapengo unapitia mfumo rasmi, hivyo si muda mrefu tutaanza kuona matokeo (chanya) yake. Labda nikukumbushe kisa cha shirika Fulani la umma kununua kalamu ya wino kwa njia ya public procurement kwa shilingi 5000, wakati aina hiyo hiyo ya kalamu katika kibanda nje ya shirika hilo, inauzwa shilingi 300. Hoja iliyokuwa ikitolewa kuhalalisha wizi huo ni kuwa zabuni ya manunuzi hayo ilifanyika kwa mujibu wa sheria husika (PPA No.7/2011). Lakini pia juzi juzi tu tumesikia kiwanja ekari moja huko halmashauri ya Arumeru, Arusha ikiuzwa kwa shilingi billioni moja (1,000,000,000) wakati wenyeji katika eneo hilo hilo wanauza ekari moja kwa bei ya kati ya shilingi laki 3 na laki 5. Suala hili liko TAKUKURU kwa sasa. Mivujo ilikuwa mingi hasa.
 
Back
Top Bottom