JamboLeo: Watanzania wakosa imani na 'Rais'

JamboLeo: Watanzania wakosa imani na 'Rais'

Nakushauri ujifunze kuandika, wapi kwa kuweka, koma, nukta and paragraph. La sivyo inakuwa vigumu kuelewa ulitaka kusema nini.
 
Hiyo ni tricky ya lugha tu na utata huo umeachwa makusudi ili kuwaokoa kwa kile walichokihofu baadae na ni lazima ile kwao. Watachezea akili za wapuuzi na si saikolojia zetu. Kusudi la kuandikwa hivyo na nia yao ni ile ile ijapokuwa imeachwa herufi moja ili kuzugia
Elewa wewe kwenye kiswahili neno raisi halipo kabisa, rais ndiye maana yake kiongozi wa nchi. Hebu soma hata vibao vya shule vianandika ''Ofisi ya rais na si ofisi ya raisi".
 
Tuone kama na gazeti hilo wataliita mahakamani si wanajifanya kila anayesema ukweli ni adui kwao!
 
Mbona tunakimbilia neno "Rais" kwa nini amuelezi kilicho andikwa ndani?
 
Wale wote ambao mirija yao ya unyonyaji imekatwa lazma walie nakutafuta huruma ya wanyonge kwakumsema vibaya RAIS wetu,lkn waliokua wanatamani kuiona TZ mpya tunatabasamu pale anaporejesha heshma kwa wananchi,sio wapinzani tu hata waliozibiwa mianya ya ulaji ndani ya chama tawala wanahaha kumchafua lkn mmeshaashindwa tayar
 
Watanzania wakosa imani na 'rais' (JamboLeo, 2016).

Hii title imemaliza kila kitu ila vile vifurukutwa vikija hapa utashangaa maneno yao.
 
Sina imani na Raisi kama Mahospitalini hakuna chanjo Hakuna motisha kwa wafanyakazi kwa kisingizio cha kubana matumizi, Elimu bure bila utafiti ni janga kwa Taifa.....
 
Nahisi utakuwa ni kati ya wale wanasheria wa serikali waliopewa elimu na TL.

Hivyo umeona uje kumponda hapa baada ya kuwapiga KO moja matata tena hatari.
 
Wale wote ambao mirija yao ya unyonyaji imekatwa lazma walie nakutafuta huruma ya wanyonge kwakumsema vibaya RAIS wetu,lkn waliokua wanatamani kuiona TZ mpya tunatabasamu pale anaporejesha heshma kwa wananchi,sio wapinzani tu hata waliozibiwa mianya ya ulaji ndani ya chama tawala wanahaha kumchafua lkn mmeshaashindwa tayar
Kweli mkuu wanaolialia ni wale waliozoea mboga saba sisi wa mboga moja tunaona rais anajitahidi.
 
Mimi roho yangu kwatu, Nakumbuka usia wa Babu "Kila ujinga unaoufanya utakugharimu".
 
Ukicheka na nyani utavuna mabua ni msemo wa wahenga unaohitajika kutumika kwa sasa. Kufitinisha nchi, watu na raisi kiasi hiki kisa watu fulani wanaguswa hatuwezi kuikubali, mafisadi ama wahame ama warudishe chetu ama sivyo ni lazima wapelekwe segerea.
teuzi za kanda ya ziwa zinafail kwa kasi sana....Mungu anamkubusha kwamba ni 'rais' wa taifa sio mikoa
 
Back
Top Bottom