JamboLeo: Watanzania wakosa imani na 'Rais'

JamboLeo: Watanzania wakosa imani na 'Rais'

Hata mimi sina imani na hili gazeti,pia sijui wanamaanisha rais yupi maana kuna rais wa manzese,rais wa wasafi,rais wa wacheza bao..ufafanuzi muhimu

We rais wwako ni yupi?
 
sasa hivi kunywa hata soda ni anasa
Kwa wavivu wasiotaka kufanya kazi ni anasa kweli kunywa soda,hata wale waliokua wanapata fedha za bwereree nao sasa wanalia hata starehe washaacha Viva Magufuli kwa kurejesha heshma mjini,kila mbuzi ale usawa wa kamba yake
 
Nakumbuka mwandishi wa gazeti hili alipata fursa ya kumuuliza swali Rais Obama pale Ikulu ya JK, dah ilikuwa full majanga.Lazima hili gazeti linawakilisha maslahi ya kundi fulani ndani ya chama
 
Kwa wavivu wasiotaka kufanya kazi ni anasa kweli kunywa soda,hata wale waliokua wanapata fedha za bwereree nao sasa wanalia hata starehe washaacha Viva Magufuli kwa kurejesha heshma mjini,kila mbuzi ale usawa wa kamba yake
hujui maana ya uchumi kuwa mbovu au ??? unaweza fanya kazi masaa 24 alafu unapata 2000 hiyo elf 2000 inabdidi unga na mboga au ubweche hapo hela ya soda inakuwepo
 
Rais anafanya mazuri kwa asilimia kubwa na anatakiwa kurekebisha machache hasa katika mambo yahusuyo sheria na utawala bora. Matamko na amri zinazoweza kutafsiriwa kukinzana na katiba na sheria ni tatizo.
Hata hivyo, ni muhimu kujua kwamba maneno husababisha kelele na mapambano zaidi ya vitendo vyenyewe vya uvunjifu wa katiba na sheria kama vingefanyika kimya kimya.
Haya ni ya busara zaidi.
Kinachomsumbua ni ule mzuka wa kampeni bado anao lkn kadri siku zinavyokwenda inapungua,naona hata majipu madogo madogo yamepungua yamebaki yale makubwa ambayo kamwe hayataguswa.
 
Aisee hili gazeti litabaki hai kweli? Cha msingi wajiandae kufungiwa na mwandishi ajiandae kuwekwa lupango
 
Ukweli hali ya maisha mtaani imekuwa ngumu mno! Magufuli anatakiwa aujue ukweli huu, anadhani anawaumiza wafanyabiashara wakubwa kumbe anaumiza masikini , hazungumzwi vizur tena mtaani kama zaman
 
nashukuru kwa marekebisho maana mi nilikuwa najua inaandikwa raisi, swali lipo palepale kwa nini wameandika 'rais' na sio rais wanamaanisha nini.
Luna maana nyingi kuandika kitu nakuweka quotation mark au alama nukuu au fungua na funga semi.

Maana;
1. Kunukuu maneno ya Mtu.
2. Kuweka msisistizo kwa ile unachongumzia.
3. Kama neno unalotumia ni la lugha tofauti na uliyotumia kuripoti au kufikisha ujumbe wako.
4. Kama neno lako huwa tata -maana zaidi ya moja.(ambigous word)
Sasa hizo ni baadhi ya sababu za kisarufi kwa utata wako....kama bado utakuwa na swali basi utakuwa unataka jibu la kisiasa ambalo nadhani unahisi ni kukwepa mkono wa sheria .
 
MBONA hili gazeti lilikuwa mbele kwa mbele wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu,iweje leo lije na habari hii?
 
uki
Kinachomsumbua ni ule mzuka wa kampeni bado anao lkn kadri siku zinavyokwenda inapungua,naona hata majipu madogo madogo yamepungua yamebaki yale makubwa ambayo kamwe hayataguswa.
ukiyagusa usaa unaweza kukudondokea ww mwenyewe so ni bora ale buyu
 
Back
Top Bottom