In DEFENCE of LOWASSA (Warioba & Butiku on it)

In DEFENCE of LOWASSA (Warioba & Butiku on it)

Look,

The guy opted for a short cut into oblivion; he has no guts facing transparency. So why the fuss?
 
Pundit,
hakuna jambazi ama fisadi anayekubali kutendewa haki iwe ktk madai ama hukumu wakijua kwamba kukusudia ni makosa makubwa zaidi. Anachojaribu kufanya Lowassa ni kukosha jina lake na hakuna njia isipokuwa kutafuta sababu. Je, unaweza amni kuwa alikwisha iona report kabla hata haijafikishwa bungeni?.. na kuwa alimwendea JK kumwomba isifike bungeni.... haki gani kama sio nia yake kutowatendea haki wananchi... Huo muda aliotumia kujaribu kuipinga hii report angetumia kujieleza na nina hakika JK kisha hoji ama anafahamu zinga lote ndio maana kakubali kujiuzuru kwake laa sivyo JK asingekubali hasa mtu wake wa karibu EL. That is the fact na rais mara kibao kasema hatapenda kufanya makosa ya kuchukua tetezi na kuzitolea hukumu....

Na mbona Balali mmefikia kuondoa visa yake na kumwondoa madarakani hali hakuna mtu kwenda kumhoji..Yule mhandisi aliyefukuzwa kazi on the spot baada ya kuona tu jengo limeanguka Lowassa alihitaji maelezo ya huyo bwana?... acheni ndugu zangu hakuna mtu aliye juu ya sheria...Alifikiria hivyo lakini Mungu kamwonyesha yeye mwenyewe kwa uvivu wake wa kufikiri...Hakuhitaji kujiuzuru hata kidogo kama angeitaka haki.

point kali hizo mkuu mkandara....

kwa nini lowassa alikuwa hataki report iletwe bungeni///
kwa nini lowassa toka 2006 alikuwa hataki mtu aongelee richmond//

pundit, kwa mfano mtuhumiwa hapa angekuwa mtu kama labda mama sitta, hata mimi ningelalamika.

lakini el ahaahahhahahahha

jk kamtosa lowassa sio sababu richmond, sababu kuu ni buzwagi na epa.
 
Nakubaliana na wewe kimsingi. Kuna vitu vya kuangaliwa hapa. Kwanza mategemeo ya wengi kuhusiana na tume yalikuwa ni kuja na conclusion yenye kuleta mwalifu fulani mwenye high profile. Na isingefanyika hivyo, hakuna ambaye angekubali ukweli wa mambo. Hivyo public opion ilisha-set matokeo ya tume.

Vile vile vitu kama hivi havijawahi kufanyika Tanzania. Pamoja na kuwa Mwakyembe alikuwa ni Prof. wa sheria hajawahi kufanya kazi ya namna hii na hakuwa na reference ya kuanzia. Hivyo kutakuwepo na mafungufu fulani. Lakini kwa tume zitakazokuja zitakuwa na reference. Hivyo Warioba ana ukweli ndani yake.

Tukija kwa upande wa kuitetea tume. Tume ilikuwa na haki ya kumwita mtu au kutomwita mtu. Tume hii sio mwendesha mashitaka ambaye anawajibika kupata ushahidi wa mshtakiwa. Kama walichotakiwa ni kutoa conclusion itakayoonyesha kukiukwa kwa utaratibu basi hicho kimefanyika. Kwani vithibitisho pekee yake vinajenga hoja nzito ya kukiukwa kwa utaratibu. Hivyo maamuzi ya tume ni tofauti na mahakama ambayo inataka mshitakiwa naye apewe nafasi ya kujitetea. Kwa mtu kama mimi mwenye trade nyingine inatosha kabisa kuunganisha dots na kupata conclusion lakini kwa mtu mwenye trade ya sheria kama mzee Warioba kumuhoji mtuhumiwa ni kitu muhimu.

Bin Maryam,

Nimekuelewa,

Tatizo ni kuwa in principle, kuna possibility Lowassa angeweza kuja na valid rebuttal kwa kila allegation iliyokuwa documented against him, ndiyo maana kuna msingi wa kisheria kuwa side zote za story ni lazima zisikilizwe, regardless kama tunaongea high court case, parliamentary committee or a case involving two schoolchildren before a headmaster.
 
Mkuu ES,

Kwa sababu watu wanajali principle and this is beyond Lowassa.It is about the principles of rule of law and due process.Sasa tumempa Lowassa msemo kuwa "nimekuwa treated unfairly kwa sababu sijapewa nafasi ya kujitetea" unnecessarily.

Mkuu Pundit,

Lowassa, amefukuzwa na nani? Bunge, Rais, au yeye mwenyewe? Hawa kina Warioba na Butiku, walikuwa wanaongelea wapi ambako hakukuwa na mtu wa kuwauliza maswali? Kunyimwa kwa Lowassa Due Process, kunaweza kuwa established as a standing Legal argument only kama Butiku na Warioba, wangeweza kwenye hayo maelezo yao ku-establish as a political au Legal principle how Lowassa ametoka u-Waziri Mkuu, so far wameshindwa kufanya hivyo, na hivyo kuonyesha udhaifu wao wa kufikiri Legally na accademically, licha ya Politically, at this point Bunge lina haki ya kuwaandikia Warioba na Butiku, kwa kuwapa onyo kali kuhusiana na maneno yao ya uchochezi kwa jamii, haya maneno yao politically ni hatari sana kwa jamiii, na hasa ukilinganisha kuwa wao waliwahi kuwa viongozi wa zamani wa juu wa taifa letu ambao wanapaswa kujua better than anybody.

For the sake of argument, Lowassa hakujiuzulu, isipokuwa amefukuzwa kazi na Rais wa Jamhuri, ambaye alimchagua kwa kutumia katiba ya taifa letu ambayo kama taifa tunampa haki hiyo ya kuchagua wasaidizi wake wa kazi, lakini Rais wa Jamhuri habanwi na kipengele chochote cha siasa wala sheria, anapoamua kumchagua au kumuondoa msaidizi wake yoyote yule kwenye level ya taifa, Warioba na Butiku, wanajaribu kuvikimbia vivuli vyao wenyewe kwa kulisingizia bunge au Mwakyembe na Seleli, kutokana na kufukuzwa kazi kwa Waziri Mkuu wa zamani Lowassa na rais wa jamhuri yetu. Warioba na Butiku, walipaswa kumuuliza rais alipomchagua Lowassa kuwa Waziri Mkuu, over other 35 Million Tanzanians?, alitumia vigezo gani vya kisiasa na kisheria?, na kwa nini bunge lilikubali Lowassa awe Waziri Mkuu in the first place? then leo wangekuwa na all the authority na kuuliza kwa nini Lowassa amenyimwa Due Process.

Lowassa, amefukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Kikwete, Warioba alifukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Mwinyi, Malecela alifukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Mwinyi, FULL STOP!
 
The joyride of Lowassa's down fall, should be tactful. I agree with Warioba that despite the unshakable evidence of incompetence in Lowassa in the whole issue that lead to his demise, duo process was needed.

It is necessary for all protocals to be followed despite the outcomes.

On the other hand one may wonder, is the appearance of delibarate move to sideline Lowassa from testifying. Was he an already Bangusilo from fresh start? Had he become an absolute burden and the only way to rid him was to deny him a chance to give his testimonial?

Did Mwakyembe and co. delibarately decided to Bangusilo the chief character to save the party? With Lowassa stepping down for incompetence does that mean he is guilty of Uhujumu? Can he be tried at court of law or the whole thing is Sarakasi to cool off preasure for Muungwana to be accountable?

Lowassa said it was about the Premiership, so that means he knows that he is being sacked as premier and not culprit of Richmond. Is the case now closed? What will muungwana do with this outcome? Muungwana wanted Lowassa out of Kiti, is he ready to press with criminal charges? Ile sheria ya uhujumu bado ipo?

Yes Lowassa is humiliated in court of public opinion and it seems his political career has come to an end, is this the end of it? Ubangusilo and then case closed?

Will the same rules apply to EPA, Buzwagi Rada, IPTL, Kiwira? meaning public humility and shame and then tunapeta kwa shangwe and no one is tried?

I hate to have so many conspiracy theories in my head right now on this saga. Tukilewa mvinyo wa Mwakyembe na kusahau kuwajibika na kudai sheria ifuate mkondo wake, kujiuzulu kwa Lowassa si suluhisho katika vita vya uhujumu na ufisadi.

Lets hope that this was not a tactful way to steal tonge la u-popularity from opposition. We will wait for bunge to resume the session on Thursday to know the truth!

Meanwhile a list of Bangusilo keeps growing, Ballali, Lowassa, Karamagi, Msabaha, Hosea...who is next? will there be anyone heading to Keko and later Ukonga to serve time?
 
Mkuu Pundit,

Lowassa, amefukuzwa na nani? Bunge, Rais, au yeye mwenyewe? Hawa kina Warioba na Butiku, walikuwa wanaongelea wapi ambako hakukuwa na mtu wa kuwauliza maswali? Kunyimwa kwa Lowassa Due Process, kunaweza kuwa established as a standing Legal argument only kama Butiku na Warioba, wangeweza kwenye hayo maelezo yao ku-establish as a political au Legal principle how Lowassa ametoka u-Waziri Mkuu, so far wameshindwa kufanya hivyo, na hivyo kuonyesha udhaifu wao wa kufikiri Legally na accademically, licha ya Politically, at this point Bunge lina haki ya kuwaandikia Warioba na Butiku, kwa kuwapa onyo kali kuhusiana na maneno yao ya uchochezi kwa jamii, haya maneno yao politically ni hatari sana kwa jamiii, na hasa ukilinganisha kuwa wao waliwahi kuwa viongozi wa zamani wa juu wa taifa letu ambao wanapaswa kujua better than anybody.

For the sake of argument, Lowassa hakujiuzulu, isipokuwa amefukuzwa kazi na Rais wa Jamhuri, ambaye alimchagua kwa kutumia katiba ya taifa letu ambayo kama taifa tunampa haki hiyo ya kuchagua wasaidizi wake wa kazi, lakini Rais wa Jamhuri habanwi na kipengele chochote cha siasa wala sheria, anapoamua kumchagua au kumuondoa msaidizi wake yoyote yule kwenye level ya taifa, Warioba na Butiku, wanajaribu kuvikimbia vivuli vyao wenyewe kwa kulisingizia bunge au Mwakyembe na Seleli, kutokana na kufukuzwa kazi kwa Waziri Mkuu wa zamani Lowassa na rais wa jamhuri yetu. Warioba na Butiku, walipaswa kumuuliza rais alipomchagua Lowassa kuwa Waziri Mkuu, over other 35 Million Tanzanians?, alitumia vigezo gani vya kisiasa na kisheria?, na kwa nini bunge lilikubali Lowassa awe Waziri Mkuu in the first place? then leo wangekuwa na all the authority na kuuliza kwa nini Lowassa amenyimwa Due Process.

Lowassa, amefukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Kikwete, Warioba alifukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Mwinyi, Malecela alifukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Mwinyi, FULL STOP!

That Lowassa amefukuzwa kazi is news to me, wha I know is he resigned in a pout on the bunge floor.

It does not matter how Lowassa left the premiership, if due process states that every accused should have a fair hearing (regardless whether in a high court case, parliamentary commitee or a schoolchildren's foodfight) was not followed prior to that, due process was not followed, period.

Kwenye sheria kuna msemo kuwa haki itendeke na haki ionekane kutendeka.Hata kama Lowassa ni mwizi kweli na haki imetendeka, kama hajapewa nafasi ya kujitetea technicality kama hii inaweza kufanya haki ionekane haikutendeka ikasababisha a whole lot of repercussions.

Warioba na Butiku (or anybody for that matter) hawana legal standing ya kuzuia hatua za kisheria dhidi ya Lowassa kwa sababu Lowassa hakuhojiwa.Sifikiri kwamba hiyo ndiyo nia yao.In principle ushahidi ulioletwa na ripoti unaweza kuwekwa mahakamani ili kum prosecute Lowassa (I highly doubt that will happen).Wanachosema na ambacho mimi nakiunga mkono ni kwamba due process inayotaka kila mtu anayetuhumiwa au kuwa implicated apewe nafasi ya kujieleza kwenye mashauri.Lowassa hakupewa nafasi hiyo katika matayarisho ya ripoti.Jambo hili in principle linaifanya ripoti iwe one sided.

Tunahitaji watu wanaoweza kutetea principles za rule of law and due process regardless of the current events in Tanzania.
 
Mheshimiwa Lowassa akiwa kiongozi mkuu wa serikali alikuwa na opportunity nyingi kwenda mbele ya kamati na kujieleza maana mamlaka na maamuzi ya mwisho ya Richmond ni ofisi yake. Hii habari ya kuonewa na sijui hakupewa nafasi ni nonsense, na kwanini alimuandikia Spika kuhusu involvement yake in January wakati alijua kamati ilimaliza muda wake December mwakajana. He had all the opportunity kujieleza bungeni. Lowassa ilibidi awajibishwe kwa kusema kamati imetumia udaku na maneno ya mtaani...hapo alidanganya bunge maana Kamati haikutumia hata kielelezo kimoja kutoka kwenye gazeti.
It is ridiculous kusema he wasnt given the opportunity when the comittee had an open door policy. There was no need for him to be interviewed as there was already a paper trail pointing to his involvement, all he had to do as prime minister (who knew there was a trail leading to him) was to speak out in Parliament and explain how he wasnt involved. Period.

If we are to be objectuve, fair and just , keeping aside the emotions of triumphant expiry of Lowassa, both Mwakyembe and Lowassa are to share the blame for the outcome.

Mwakyembe did not bother to subpoena Lowassa under oath about the damn issue while all fingers pointed to Lowassa as chief architect. The question is this; was Mwakyembe biased when the proceedings started? Did Mwakyembe and his committe had alterior motive to humiliate Lowassa?

On Lowassa, why didn't he send a request to Mwakyembe that he wished to give out a testimony? why did he sit back waiting for summons? Did he delibarately do this because he is arrogant and was ready for the "Ubangusilo" outcome so that he could quash any criminal prosecution? or he never thought it will end this way?

He is gone as Prime Minister, that is great, humiliated and scorned; wonderful but he is getting an easy walk out without procesution! Who is to be blamed? is it Lowassa or Mwakyembe?

Jee huku si kulindana kwa makusudi kuokoa chama?
 
Sikutegemea kusikia kauli dhaifu namna hii kutoka kwe Joseph Warioba, nashindwa kuelewa ni haki ipi anayoizungumzia ambayo EL hakutendewa. Anazungumza as if Bunge au kamati teuli ni chombo0 ambacho haki inatafutwa. Kamati lengo lake ilikuwa ni kufuatilia kama kulikuwa na dubiosity kwenye Richmond, kama Kamati iliridhika kuwa kulikuwa na dubiosity bila kuwa na haja ya kumuita EL, was it necessary kumuita? Au kuna formallity yoyote ya Bunge au kamati za bunge zinazohitaji kumwita kila mtu anayedhaniwa kuitwa! Vilevile kulikuwa na nafasi ya kila mtu kwenda mbele ya tume na walikuwepo waliokwenda bila kuitwa, kwanini asiende mwenyewe bila kuitwa na anaanza kulaumu watu. Kwanini Warioba asiseme EL hajajitendea haki kwa kushindwa kwenda kutoa maelezo kwa tume?????
 
Bin Maryam,

Nimekuelewa,

Tatizo ni kuwa in principle, kuna possibility Lowassa angeweza kuja na valid rebuttal kwa kila allegation iliyokuwa documented against him, ndiyo maana kuna msingi wa kisheria kuwa side zote za story ni lazima zisikilizwe, regardless kama tunaongea high court case, parliamentary committee or a case involving two schoolchildren before a headmaster.


Pundit:

Desperation ya kupata umeme kwa muda mfupi ndio iliyotufikisha katika Richmond saga. Serikali zilizopita hazikuwa na energy policies zenye kueleza ukuaji wa matumizi ya umeme. Na matatizo yote yalipotokea vikafanyika vituko vya haraka haraka.

Kuna umuhimu mkubwa yeye kutoa ushahidi. Wengi tunaangali kuwa ushahidi ungekuwa ni wake wa kujitetea kwake binafsi na hatuoni taifa au jamii inengefaidika vipi.

Labda tuangalie ushahidi wake ungetusaidia vipi kama taifa au jamii. Kwa upande wangu naziona faida za kijamii za yeye kutoa ushahidi.
 
Sikutegemea kusikia kauli dhaifu namna hii kutoka kwe Joseph Warioba, nashindwa kuelewa ni haki ipi anayoizungumzia ambayo EL hakutendewa. Anazungumza as if Bunge au kamati teuli ni chombo0 ambacho haki inatafutwa. Kamati lengo lake ilikuwa ni kufuatilia kama kulikuwa na dubiosity kwenye Richmond, kama Kamati iliridhika kuwa kulikuwa na dubiosity bila kuwa na haja ya kumuita EL, was it necessary kumuita? Au kuna formallity yoyote ya Bunge au kamati za bunge zinazohitaji kumwita kila mtu anayedhaniwa kuitwa! Vilevile kulikuwa na nafasi ya kila mtu kwenda mbele ya tume na walikuwepo waliokwenda bila kuitwa, kwanini asiende mwenyewe bila kuitwa na anaanza kulaumu watu. Kwanini Warioba asiseme EL hajajitendea haki kwa kushindwa kwenda kutoa maelezo kwa tume?????

Asanteee, ripoti ya kamati iko wazi kuwa yeyote mwenye ushahidi alikaribishwa kuutoa. EL, Warioba na Butiku wanathibitisha kuwa yeye si yeyote!! Demi-God mentality
 
Ukwelii,

Sioni kama Warioba anachemka, Warioba ana set high standards kwa nchi yetu.

The dilemma ni kwamba, saa nyingine hizi high standards ndiyo zinatupa vitu kama "Ripoti ya Warioba". An eloquent document ambayo kutokana na technicalities imebaki kwenye makabrasha.

Kwa hiyo kama unataka results tu bila kujali process na rule of law, then Mwakyembe ameharakisha mambo fresh tumemtoa Lowassa kama inavyotakiwa.

Kama unajali rule of law na fairness,Mwakyembe amekosea kutomhoji Lowassa.

Tumemtoa madarakani kama ilivyotakiwa, je kumshitaki kuna kuja au ndio kumeharibika kutokana na Mwakyembe kuvurunda au ugumu wa kumshitaki kwa woga wa kufufuka mabovu mengi?

To me; if this was the intent, then we have wasted time and tax payers money and infact we may have achieved nothing if no one of Viongozi will be prosecuted!

So what have we achieved by Lowassa stepping down? just a public humiliation? or political hoopla that will cease with Nole Prosequi?
 
Pundit,
hakuna jambazi ama fisadi anayekubali kutendewa haki iwe ktk madai ama hukumu wakijua kwamba kukusudia ni makosa makubwa zaidi. Anachojaribu kufanya Lowassa ni kukosha jina lake na hakuna njia isipokuwa kutafuta sababu. Je, unaweza amni kuwa alikwisha iona report kabla hata haijafikishwa bungeni?.. na kuwa alimwendea JK kumwomba isifike bungeni.... haki gani kama sio nia yake kutowatendea haki wananchi... Huo muda aliotumia kujaribu kuipinga hii report angetumia kujieleza na nina hakika JK kisha hoji ama anafahamu zinga lote ndio maana kakubali kujiuzuru kwake laa sivyo JK asingekubali hasa mtu wake wa karibu EL. That is the fact na rais mara kibao kasema hatapenda kufanya makosa ya kuchukua tetezi na kuzitolea hukumu....

Na mbona Balali mmefikia kuondoa visa yake na kumwondoa madarakani hali hakuna mtu kwenda kumhoji..Yule mhandisi aliyefukuzwa kazi on the spot baada ya kuona tu jengo limeanguka Lowassa alihitaji maelezo ya huyo bwana?... acheni ndugu zangu hakuna mtu aliye juu ya sheria...Alifikiria hivyo lakini Mungu kamwonyesha yeye mwenyewe kwa uvivu wake wa kufikiri...Hakuhitaji kujiuzuru hata kidogo kama angeitaka haki.

Mkandara,

Najua Lowassa anajikosha, najua Lowassa alitaka ku block ripoti isisomwe bungeni.Kama nilivyosema mwanzo, the argument is beyond Lowassa.Hapa tunaongelea the tenets of rule of law, due process na fairness kwamba Lowassa hakuwa na nafasi ya kutoa clarification zake.Bad precedent, which makes it even more important kwa watu kama kina Warioba kusema kwa sababu hatutaki kesho keshokutwa mabo yajirudie.
 
point kali hizo mkuu mkandara....

kwa nini lowassa alikuwa hataki report iletwe bungeni///
kwa nini lowassa toka 2006 alikuwa hataki mtu aongelee richmond//

pundit, kwa mfano mtuhumiwa hapa angekuwa mtu kama labda mama sitta, hata mimi ningelalamika.

lakini el ahaahahhahahahha

jk kamtosa lowassa sio sababu richmond, sababu kuu ni buzwagi na epa.

Sasa wewe unaongea personalities au issues? Kwa hiyo Mama Sitta angefanya kile kile alichofanya Lowassa vile vile ungelalamika lakini kwa Lowassa hutalalamika? Is this what you are saying here?
 
Sasa wewe unaongea personalities au issues? Kwa hiyo Mama Sitta angefanya kile kile alichofanya Lowassa vile vile ungelalamika lakini kwa Lowassa hutalalamika? Is this what you are saying here?

ahahaha naona umeskip hii point'''''''''''..........

sasa pundit unatufanya watu wote wazima humu ndani vichaa.

since unangangania sana mambo a sheria, lets go;;;

kamati ni kama prosecutor, wamemcharge lowassa kuwa ni mwizi, then wamepeleka kwa judge hapa ni bunge ili lowassa awe defendant, bunge liwe judge na kamati iwe prosecutor.

sasa lowassa kahamaki hamna haki, ala vipi wewe uko mbele ya judge si ulete defense yako//

kama bunge lingepiga vote of no confidence bila kumsikiliza lowassa, then uonevu ungeweza kulalamikiwa.

uko hapo mkuu
 
It does not matter how Lowassa left the premiership, if due process states that every accused should have a fair hearing (regardless whether in a high court case, parliamentary commitee or a schoolchildren's foodfight) was not followed prior to that, due process was not followed, period.

Pundit,

Lowassa, amefukuzwa kazi na nani? Ili kupata jibu ni lazima u-establish alipewa kazi hiyo ya u-Waziri Mkuu, na nani?
 
ahahaha naona umeskip hii point'''''''''''..........

sasa pundit unatufanya watu wote wazima humu ndani vichaa.

since unangangania sana mambo a sheria, lets go;;;

kamati ni kama prosecutor, wamemcharge lowassa kuwa ni mwizi, then wamepeleka kwa judge hapa ni bunge ili lowassa awe defendant, bunge liwe judge na kamati iwe prosecutor.

sasa lowassa kahamaki hamna haki, ala vipi wewe uko mbele ya judge si ulete defense yako//

kama bunge lingepiga vote of no confidence bila kumsikiliza lowassa, then uonevu ungeweza kulalamikiwa.

uko hapo mkuu

Kamati siyo prosecutor, kamati ilipewa a fact finding mission.Kamati imeboronga fact finding kwa sababu haikupata side ya story ya Lowassa.If you do not have two sides of a story in any issue, whether a high court case, a parliamentary probe or a schoolchildren's food fight, your credibility is reduced because in principle you literary have a one sided report.

Prosecutor anakuja kwenye scene in principle kukufunga.Kamati ilipoanza kazi in principle, ilikuwa haijui nani anahusika, basically iliingia kwenye issue na blank slate na ilitakiwa kumuhoji kila mtuhumiwa au mtu aliyekuwa implicated.

Naona niliuliza huko nyuma sikujibiwa, mmesoma sababu zilizotolewa na kamati kwa nini hawakumuhoji Lowassa?
 
Pundit,

Lowassa, amefukuzwa kazi na nani? Hakufukuzwa kazi na Bunge wala Mahakama, kwa hiyo hoja za Due Process, kwenye the ishu ni illusions tupu, kama sio imaginations, if not ze comedy
 
Pundit,

Lowassa, amefukuzwa kazi na nani? Ili kupata jibu ni lazima u-establish alipewa kazi hiyo ya u-Waziri Mkuu, na nani?

ES,

Hakuna swali la Lowassa amefukuzwa kazi na nani kama Lowassa hakufukuzwa kazi.Lowassa amejiuzulu on the floor of bunge watu wote tumeona TVT na mpaka Spika Sitta ka express mshangao of the sudden resignation.

Sasa Mzee unaniambia Lowassa kafukuzwa kazi imeripotiwa wapi?
 
Look,

The guy opted for a short cut into oblivion; he has no guts facing transparency. So why the fuss?

Mwalimu Kichuguu,

The fuss is that he gets a red carpet walkout without being prosecuted. The best outcome as of this minute is public humility, Wananchi are paying dearly for umeme, Gire and company and benefactors Dowans are enjoying enermous payments and someone in our government who was/is responsible of all this mess if free of prosecution kisa "nimejiuzulu sikutendewa haki"!

NO, we need his neck, toes and hang his makende in Ukonga!
 
Mkuu Pundit,


Lowassa, amefukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Kikwete, Warioba alifukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Mwinyi, Malecela alifukuzwa kazi ya u-Waziri Mkuu na rais wa jamhuri Mwinyi, FULL STOP!

Mkuu FMES!

Judge Warioba hakufukuzwa kazi na Mzee Mwinyi.....muda ulikwisha awamu liiyofuata akachaguliwa PM mwingine kwa mujibu ya katiba yetu na kwa ridhaa ya Rais....

Kwenye mahojiano ya leo TVT....Judge aliisifia sana report ya Mh. Mwakyembe...kitu alichosema ni kuwa kisheria 'ingalikuwa' vizuri zaidi kama kamati teule ingalimhoji Mbunge wa Monduli.....lakini hakumtetea wala sidhani kama anasympathy naye hata kidogo.....na ndiyo maana akamalizia kuwa hili kosa lisitendeke tena that way kusiwe na mambo ya 'technicality' then mtu mwingine akasave on the same technicality......

Naongana mkono na wewe....hii thread haikutakiwa iwe ndefu....the guy was/is very corrupt and he has been implicated in many scandals....he has been a liability for JK, his party and the entire government for too long.....
 
Back
Top Bottom