Steve Rogers
JF-Expert Member
- Jun 20, 2026
- 549
- 1,097
Upo sahihi mkuu. 📌Kwa ufupi sioni mkoa wa kuulinganisha na Arusha kwa makazi.
Upo sahihi mkuu. 📌Kwa ufupi sioni mkoa wa kuulinganisha na Arusha kwa makazi.
Unatembea km 15 kufika kazini njiani kwenyewe unakutana na fisi kila step, umeme ni vibatari na maji kijiji kizima mnachota kwenye bomba ya ku-pump 😄😅😅Yaani ngumu sana mtu kuuelewa huu mji, hadi utakapoamishiwa Kikazi Nkasi au Maswi uko.
Mkuu mimi nikikuita kiwanja ujue all bills on me ila kukwambia icho kitu mapema before hujafika eneo la tukio sahau maana utaspend bila nidhamuMjini mipango kama bajeti haipo kwenye mipango sioni shida mtu kukukwepa kuja kiwanja ili tu kukufurahisha
Hali ya hewa, green nature, vyakula asili, ukarimu, access nchi kama zote Zambia, Malawi, Congo, Zim, South etc. ukiwa na pesa sehemu yoyote inakua nzuri kama nilivosema awali nilipapenda kuliko dar haswa weather na uoto asili na pisi si haba.Mbeya nimeishi, kuna raha gani kule?
Yeah sure, according to “wabongo”Kwani kumiliki gari ni ishara ya kuwa na uwezo kifedha?
Wee nae ndo hamna kabisa arusha hii hii au kuna arusha ya taifa jingine?Kwa ufupi sioni mkoa wa kuulinganisha na Arusha kwa makazi.
Kibongo bongo ukiona unakwepwa kwenye maswala ya starehe na burudani ujue huna pesa yaani unategemea ulipiwe bills au unakuta unapesa kidogo unawaingiza wengine gharama na watu kama hawa ndio wanaongoza kufacilitate mitoko.Mkuu mimi nikikuita kiwanja ujue all bills on me ila kukwambia icho kitu mapema before hujafika eneo la tukio sahau maana utaspend bila nidhamu
Kibongo bongo upo sahihi kabisa mkuu sikupingi hata kidogoKibongo bongo ukiona unakwepwa kwenye maswala ya starehe na burudani ujue huna pesa yaani unategemea ulipiwe bills au unakuta unapesa kidogo unawaingiza wengine gharama na watu kama hawa ndio wanaongoza kufacilitate mitoko.
Ila ukiwa unajiweza hakuna mtu anaweza kukukimbia au kukukwepa kwenye starehe
Kuna watu magari hawana ila pesa wanazo. Magari siku hizi yapo hadi ya chini ya 3m ni maamuzi tu sidhani kama kumiliki gari ni kuwa na pesa nyingi.Yeah sure, according to “wabongo”
Dar inataka ufikiri na utende kwa akili inayoendana nayo,ukitumia fikra na matendo ya ulikotoka Dar lazima iwe ngumu kwako.Darsio mbaya ila mtazamo wako kuhusu Dar ndo mbaya,hapo lazima ulime lami..pole lakiniWakati nipo kijijini nilikuwa naambiwa Dar Es Salaam kuna maisha mazuri, fursa ziko nje nje.
Baada ya kumaliza Form 6 nilikuja kuishi huku ili niweze kujitafuta, kwa kweli nilikuta mambo tofauti na nilivyotegemea kwani hata kupata tu hizo fursa lazima uwe na ‘connection’
Kwanza siku nafika, nilipofika stendi, nilikuta watu wengi kiasi kwamba hata kupishana ni shida. Kutoka stendi hadi kwa mwenyeji wangu ilichukua saa tatu kutokana na foleni, huku tukiwa tumesimama kwenye Daladala.
Mji una kelele muda wote, na mitaani kila mtu anakuvuta kununua kitu au anajaribu kukutapeli. Baada ya miezi mitatu nilishindwa, nikarudi mkoani.
Nna mwanangu mmoja hizi ndio zake anakucheki njoo kiwanja flani ukifika mkanywa baadae muda wa kulipa anatoa macho kama kabanwa na mlango. Siku hizi akinicheki nampotezea kwanza humkuti mwenyewe yani hela yangu alewee na madem zake.Kibongo bongo ukiona unakwepwa kwenye maswala ya starehe na burudani ujue huna pesa yaani unategemea ulipiwe bills au unakuta unapesa kidogo unawaingiza wengine gharama na watu kama hawa ndio wanaongoza kufacilitate mitoko.
Ila ukiwa unajiweza hakuna mtu anaweza kukukimbia au kukukwepa kwenye starehe
Ukikua utajifunza kuwa karibu na ndugu, kama ushakua mkubwa set ego aside let love lead we live once 🤝Kuna watu magari hawana ila pesa wanazo. Magari siku hizi yapo hadi ya chini ya 3m ni maamuzi tu sidhani kama kumiliki gari ni kuwa na pesa nyingi.
Mimi binafsi kama hatuna uhusiano wa karibu hata kama ni ndugu sikutani nae.
Ukaribu upo ila sio ule wa sana kwa sababu ya tabia zao sio kwamba ni ego.Ukikua utajifunza kuwa karibu na ndugu, kama ushakua mkubwa set ego aside let love lead we live once 🤝
Regardless, ndugu ni ndugu tu tujifunze kuishi kwa upendo baina yetu 🙏🏼Ukaribu upo ila sio ule wa sana kwa sababu ya tabia zao sio kwamba ni ego.
Wajinga sana hoa jamaaUnaongelea hawa?
View attachment 3673822
iyo keko maeneo ya veta kuna kiwanda cha mabegi kinaitwa matrix pale asingekosa hela ya kuendeleza ubishoo wake wa kjijini na pisi angepata pia ila uyo alifikia mbande huko mbele mbele😁😁😁Sasa umeenda keko machungwa unadhani utaona raha ya Dar 😀😀😀😀
Unaumwa wewe ,nana asiyerushiwa nguo ,Dar nimekaa kabla sana ,nimesoma hapo ila pale Karume Big No.Ukiona hivyo ujue washashtuka wewe Mporipori.
Umekaona haka kajamaa, Sasa Arusha hii ina ubora gani?Kwa ufupi sioni mkoa wa kuulinganisha na Arusha kwa makazi.
Watu kama hao nikuwakwepa tu. Unakuta weekend Ijumaa au jmosi wako active. Yaani mimi sipokei simu kabisa hata salam sijibu sitoi hata hiyo room yakuniambia twende kiwanja.Nna mwanangu mmoja hizi ndio zake anakucheki njoo kiwanja flani ukifika mkanywa baadae muda wa kulipa anatoa macho kama kabanwa na mlango. Siku hizi akinicheki nampotezea kwanza humkuti mwenyewe yani hela yangu alewee na madem zake.