Ikulu na Wizara ya Afya lugha gongana

Ikulu na Wizara ya Afya lugha gongana

Juzi tu nilitukanwa sana na akina njiwa na Rungu kwenye uzi wa mgonjwa kampigia magufuli salute. Nilisema this is a very easy move for a president to do and political circus hata bint wa chekechea akiteuliwa kuwa rais anaweza tu. Nikatukanwa hoo cjui mm ni show off na profile yangu ya Copenhagen. Nikamalizia si tupo humu jf tuombe uzima.

Sina imani na magufuli and he'll terribly fail kwasababu wote ccm ni maboriti.

Let this post not distruct my focus in carrying boxes here. Nyambaff zetu!!
watu wametawaliwa na kimuhemuhe cha kupata kiongozi mpya. ukichunguza sana wanaweza kuwa ni wale wale waliompokea Kikwete kwa kumuhemuhe kama hiki. kuna tattizo au hakuna tatizo kujitanabahi kupitia makosa ya mtangulizi wako? Tusubiri kwanza
 
Nauliza tu jamani, hivyo ujumbe kama huu wa huyu ndugu MCFM40 hauwezi kumtia matatani huyu ndugu kutokana na hii sheria ya sasa hivi ya mtandao? Na Jamii Forums haitosumbuliwa kwa kueneza dhana ambayo hatuna uhakika nayo? Hapa ninalenga hayo maneno kama kweli JK aliyasema kwenye mkutano wa Kamati Kuu au tunaianzisha mechi ya JK vs Magufuli wakati hata haipo pengine? Tujuvyane jamani!
Hizi sio hizo chokochoko zisizotakiwa kama hatuna uhakika?
Kama MCFM40 anao uhakika juu ya hayo aliyoyasema JK, then ni sawa tu kutueleza hapa ukumbini.
 
Kampeni zimekwisha sasa anatakiwa kufanya kazi sio maigizo ya kikampeni kampeni. Matatizo ya Muhimbili yatatuliwe comprehensively hasa kwa kutenga fungu la kutosha kutoka kwenye bajeti. Serikali haipeleki mafungu ktk sekta muhimu halafu wanasiasa mnabaki kufanya maigizo ya kuwalaumu watendaji? Watoe fedha zao mfukoni? Walaumiwe na kuwajibushwa km walipewa mafungu km walivyoomba na wakashindwa kutekeleza majukum yao!
 
mwache apate laana alifurahia walivyo mpachika aaliambiwa yeye ni TV remore wanayo wenziwe unyekiti wa ccm hatapewa watakaa kumpumulia kisogoni achanganyikiwe mpaka aendesh nchi wanavyo taka wao Kikwete aliingia na magazeti wakimnanga Mkapa na Sumaye yeye anaona shubiri what goes around come around
 
Rais ni Rais tu hakuna cha chama wala mpambano!Hakuna mtu anayeweza kugombana na dola,Rais ana kila kitu
Wewe hujui kitu, kasome kilichomtokea Rais Thabo Mbeki baada ya kuachia uenyekiti wa Chama na kubaki kuwa Rais. Halafu fuatilia ule mpango wa NEC ya CCM kutaka kumvua JK uenyekiti ili abaki kuwa Rais ulikuwa na maana gani. Ndio utaelewa kuwa nguvu ya chama katika kuendesha serikali ikoje.
Wenye ufahamu wanaelewa shida ya kuwa na Rais mstahafu ambaye bado ni mwenyekiti wa chama Tawala
 
Kampeni zilikuwa wazi mfano kutokuwepo kwa madawa hospitalini lakini hapohapo kuna duka la dawa hizo hizo karibu. Mgombea alisikika mara nyingi juu ya hili. mgombea alijinasibu zaidi kwa wasifu wake na si kwa chama chake. maana yake hakikubebeka? kwani chama ni nani na aliyetangulia mbele aweza kuenziwa ikiwa chama hakienziwi?
Na je, aliyepewa dhamana na chama ambacho kimeanza kukataliwa atakishukuru au atafanyaje? hapo atakuwa kwenye mgongano wa nafsi awe manafiki au mkweli. hata hivo siasa na ukweli kama unasaidia na uwongo pia kama unasaidia. Maana yake siasa haina ukweli tu au uwongo tu inategemea matokeo yake!
 
Hata mtoto mdogo anajua kwamba Magufuli hakutumia busara. Angeuliza angepata majibu mazuri tu na amri yake ingetekelezwa vile vile. Nina mashaka na dhamira yake ya kwenda Muhimbili. Hakuwa na nia hiyo. Alikuwa na issue na huyo aliyemhamisha ili baadaye apate kuweka mtu wa system yake. Otherwise angeongea nae apate kuambiwa matatizo ya muhimbili. Matatizo si MRI tu. Yapo lukuki, na kwa sasa hamna atakyemwambia tena akiwa huru maana ataogopa kutimuliwa. Ajue habari ya Muhimbili imekwisha. Litabaki kuwa ni tatizo.
...ataendelea kuambiwa maana sio wote wanapenda namna mambo yanayoendelea...
Kuweka watu wa system yake ni muhimu sana kama watakuwa wanakidhi vigezo, akichukua wasio wa system yake wanaweza kumhujumu....
Tatizo la Muhimbili sio mashine tu naungana na wewe, tatizo lipo katika uzembe, hujuma na ubadhirifu....
Namnukuu "najua mashine hii iliharibiwa na mtu mmoja ili apeleke wagonjwa kutibiwa katika hospitali binafsi ambako ana maslahi".Dr Magufuli.
Tafsiri yake ni kwamba hakuenda Muhimbili kusikiliza kero za pale bali alienda kujionea mashine hizo huku akiwa na majibu ya tatizo hilo.
 
kuna haja ya kuwachunguza watu wenye itikadi za u-kaskazini hususani walioajiriwa serikalin hawa pia ni wapinzani rasmi wa ccm,huyo mbando amejibu kisiasa sana suala la kiutendaji inaonesha dhahiri alikuwa ananufaika na uharbifu wa mashine hzo

Ukanda mnaouhubiri utalifikisha hili taifa pabaya sana,kwa hiyo unashaulije watimuliwe wakaskazini wote makazini au sio
 
Hii kitu ndio maana nchi haisongi mbele. Na kama kuna kitu JPM atakosea ni kuwa royal kwa JK. Ni kweli kwamba kulikuwa na uzembe. Ni kweli kwamba wagonjwa hawapati tiba kwa wakati wengine wanakufa vifo vya uzembe wa serikali. Wagonjwa wako chini. Machine haifanyi kazi kwa deni la bil 7? Ndio useme ni ufinyu wa budget wakati kila siku uko angani kama popo kwa safari zaidi ya 400? This must be a joke!
Rais akiwa mwoga kwa watu wasio na madaraka basi hatafanya kitu. Lazima ajiamini kuwa hii sasa ni zamu yake. Vinginevyo jina tinga tinga halina maana kama nalo linakwama kwenye tope.
Tuache utani, tuache woga, awamu ya nne kuna maeneo imeboronga sana. Elimu sasa kuna division 5. Afya ndio hivyo, na hapo ni muhimbili, sijui huko ileje hali ikoje, uchumi maisha magumu kwa watu wa chini, dola moja zaidi ya sh. 2000, viwanda vyote dead. Hivi inahitaji degree kujua kuwa JPM ana kazi kubwa na anahitaji uhuru kuamua?
Ukistaafu kaa pembeni, muda wako umeisha.[/QUOTE

Siyo "royal" ni "loyal" watanzania Kiswahili shida, kiingereza shida! Tunaweza nini siye???
 
Kuwa mwanasayansi wa kukariri darasani ni tofauti na mwanasayansi wa kuvumbua, unaweza kuniambia amewahi kuvumbua nini katika uanasayansi wake? Tuache hilo ni mengi sana mpaka sasa yamesemwa hapa jukwaani na ya msingi achia chuki binafsi lakini kafanyia kazi lipi la maana? Hebu nisaidie kwa kuwa unaonekana una uelewa wangalau wa kuridhisha, ni eneo gani unataka nikupe takwimu zake ili afanyie kazi? Isije ikawa ni mwanasayansi kwa sifa za kupewa dakika za mwisho tukakuta na yeye ni walewale viongozi watakaoendesha nchi kwa kuagiza hadi toothpick. La kwanza la kufanyia kazi kabisa ni kubadili mifumo ya kiutendaji kwa taasisi mbalimbali za umma, kama mahakama, jeshi la polisi, vyeo vingi visivyo na tija ambapo unamkuta mtu mmoja ana vyeo mbalimbali mpaka anajikuta yeye ndio mtunga sheria lakini ana maslahi binafsi na sekta husika mfano naitaja hapo chini
  1. Katibu mkuu wa wizara
  2. Katibu mkuu sijui kiongozi wa wizara
  3. waziri/naibu waziri wa wizara
  4. comissioner wa wizara
  5. sijui CEO wa wizara
Samahani kwa kutaka vyeo vyote hivyo japo sio kwa usahihi lakini unapata picha na wakati huo huo wenye vyeo hivyo unawakuta sijui ni wenyeviti wa bodi sijui ya utalii, viwanda nk. Cha ajabu unakuta kwenye wizara husika budget ikija unakuta 70% yake ni gharama za posho na mishahara lakini maendeleo ni 30% achia mbali miradi hiyo kufanyika chini ya kiwango. Niendelee ama utampelekea kwanza hayo? Tunangoja utekelezaji wangalau wa miezi 6 hii ya mwanzo.

Ushauri wa aina hii ndo unahitajika. Naamini umeipata na kuisoma sera na ilani ya CCM ambayo Mh Rais wa awamu ya tano ameahidi kuitekeleza. Najua imetaarishwa na wataalamu wa aina mbalimbali. Pia ilitolewa humu jamvini kwamba Dr Magufuli wakati akiendelea na kampeni aliteua jopo la wataalamu akawapa dondoo rejea kutengeza mikakati ya kutekeleza sera na ilani ya hiyo ya CCM. Kufanya hivyo ndiyo misingi ya kisayansi (ona/sikia, kachunguze, tafsiri/tafakuri, chukua hatua).

Kinachotokea na kuendelea humu jamvini ni ushabiki tu wa kushutumu, kulaumu au kutetea. Tusubiri maamuzi yake na hatua zitakazofuata, baada ya kuwa amepata takwimu. Wanaosema anakurupuka hawajui misingi ya uongozi, utawala na menejimenti.

TAFAKARI CHUKUA HATUA
 
Ccm ni ile ile ,,magufuli alisema tanzania ya magufuli ss ile ilikua lugha ya kutongozea ,,tusubiri tuone kama atauweza huu mfumo wa ccm,,cjui !nakuunga mkono sana copenhagen
 
Spidi gavana hizo, swali kwa nini hawakujibu live kuwa mashine zinadaiwa wanakuja na usanii mpya.
 
Hakuna cha kudhalilishana hapa kama safari ya masaa 2 inaweza kuzaa matunda makubwa kiasi kile kuna kudhalilishana gani hapo?

Shida tz tumezoea sana porojo maneno mengii utekelezaji zero. Mipango na mikakati mingi imekaa tu kwenye mafaili maofisini. Sasa kama mwanaume mmoja anaweza kunguruma wavivu wakafyata mkia kuna kudhslilishana hapa?

Ukiona kiongozi hakubali kukosolewa au uongozi wake kukosolewa ujue kuna shida mahali.Hata hivyo siamini hayo maneno ya kwenye kanga eti mheshimiwa mstaafu amelalamika. Sote tunajua na tulishuhudia wakati anakabidhi ofisi alimuachia wosia wa kutolegeza msimamo.Kama kwako huko ndio kulalamika pole sana.we subiri hadi siku mkuu aje ofisini kwenu ndio utajua maana ya nini kulalamika na kutenda
 
Juzi rais Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza Muhimbili na kumwondoa mkurugenzi na bodi ingawa bodi ilishamaliza muda wake na mkurugenz kahamishiwa wizarani tu wala hajafukuzwa.

Ikulu ikadai Magufuli alikasirishwa sana kukuta mashine za MRI hazifanyikazi ndio maana kaisimanisha bodi,
Lakini jana kupitia Azam Tv Katibu mkuu wizara ya Afya Bw.Mbando alisema mashine haikutengenezwa kwa sababu Magufuli alisema bali ilikuwa tu kwamba akivyotenbekea pale mchakato wa kuikarabati mashine ulishakamilika.

Alisema tatizo lililokuwepo ni kwamba Phillips wanaidai serikali zaidi ya bil 7 ndio maana waligoma kuitengeneza hiyo nashine.

Sasa mchakato wa kupunguza deni ndio ulikuwa unaendelea na zilishapatikana bil3 kutoka hazina walizolipwa juzi hao Phillips ndipo wakakubali kuja kuifanyia mashine ukarabati.

Na hili linaleta maana zaidi kwa sababu wizara haiwezi kutoa bil3 ghafla tu bila kuwa zilikuwa kwenye mchakato.

Kwa hiyo hapa ikulu ilifanya usanii wa hali ya juu kuwaaminisha watanzania kwamba kulikuwa na uzembe pale muhimbili wakati uzembe ulikuwa serikalini. Serikali ilishindwa kulipa deni kwa wakati.

Na inasemeka hili jambo halikumfurahisha Kikwete kwa sababu lilipeleka picha kwamba serkali yake ilikuwa goigoi.

Wakati yeye anasema amefanya juhudi kubwa kuiboresha Muhimbili. Na kwamba tatizo km la juzi linajulikana kwamba ni ukata na ufinyu wa bajeti ndio kikwazo.

Kikwete amedaiwa kuiambia kamati kuu jana kwamba si lazima kudhalilisha uongozi uliopita ili kuonesha tu kwamba mtu anafanya kazi. Ndio maana sasa Magufuli amesitisha zile ziara za kushtukiza ili ajipange kwanza nini cha kuzungumza kuepuka kudhalilisha uongozi uliopita.

Haya ndio madhara ya Maigizo na kulazimisha kupendwa! Ikulu kuweni makini! Mwongozeni rais vizuri!


Blalablaaaaaaaaaaaaaa! Give us break with your speculative brat!!! Uongozi uliopita ????? What is that....Unadaiwa b7 sijui za nini kwanza za kufufua wafu....! ?? Unasuburi kudhalilishwa na Magufuli
 
Kama ni kweli basi nimuombe Kikwete apumuzike aache tanzania yetu isonge mbele. Atulie kama ananyolewa. sisi tunaitaka tz yetu. Tumemchagua magufuli kwa sababu ya sifa zake za utendaji. Kama wanazani tumeichagua ccm imekula kwao. tutamshawishi magufuli ahamie ACT 2020 tumchague tena.
 
Blalablaaaaaaaaaaaaaa! Give us break with your speculative brat!!! Uongozi uliopita ????? What is that....Unadaiwa b7 sijui za nini kwanza za kufufua wafu....! ?? Unasuburi kudhalilishwa na Magufuli
Blah blah ipo wapi? Kwangu au kwa wizara ya afya na ikulu? Hujaona hiyo lugha gongana?
 
Hakuna cha kudhalilishana hapa kama safari ya masaa 2 inaweza kuzaa matunda makubwa kiasi kile kuna kudhalilishana gani hapo?

Shida tz tumezoea sana porojo maneno mengii utekelezaji zero. Mipango na mikakati mingi imekaa tu kwenye mafaili maofisini. Sasa kama mwanaume mmoja anaweza kunguruma wavivu wakafyata mkia kuna kudhslilishana hapa?

Ukiona kiongozi hakubali kukosolewa au uongozi wake kukosolewa ujue kuna shida mahali.Hata hivyo siamini hayo maneno ya kwenye kanga eti mheshimiwa mstaafu amelalamika. Sote tunajua na tulishuhudia wakati anakabidhi ofisi alimuachia wosia wa kutolegeza msimamo.Kama kwako huko ndio kulalamika pole sana.we subiri hadi siku mkuu aje ofisini kwenu ndio utajua maana ya nini kulalamika na kutenda
Nani kakuambia mimi ni mwajiriwa wa serikali? Mimi nauza tikiti maji Hapa Mbagala Zakheem. Ulizia bwana mzizi mkavu. Karibu sana na Magufuli wako mnifanyie ziara ya ghafla mle tikiti maji original toka Rufiji!
 
Mleta mada anachekesha kweli hakuna tofauti kati ya Wizara na serikali. Pia tumefika hapa kwa sababu ya Kikwete, nafikiri akae atulie tu Msoga
 
Back
Top Bottom