Ikulu na Wizara ya Afya lugha gongana

Ikulu na Wizara ya Afya lugha gongana

acha uwongo we jamaa,, mbona jana kikwete alitamka wazi kuwa anamsifia pombe magufuli kwa ziara zake ,, we jamaa acha kupotosha watu,, we kikao cha kamati ya ccm jana ulijua walizungumza nini au unataka kuwahadaa watu tu apa,, nyambafu kabisa
 
Kamati kuu ya ccm ilikaa jana baada ya JK kumkabidhi JPM ofisi. JPM alialikwa kuhudhuria maana yeye sio mjumbe wa CC

Mkuu angalia katiba ya ccm kufungu namba 109.(1)kamati kuu ya Halmashauri kuu ya CCM ya Taifa itakuwa na wajumbe wafuatao

(a) Mwenyekiti wa CCM
(b) Rais na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anayetokana na CCM.

kwa maana hiyo Mhe Rais na Makamu wa Rais ni Wajumbe wa CC kwa kofia ya nyadhifa zao serikalini.
 
Juzi rais Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza Muhimbili na kumwondoa mkurugenzi na bodi ingawa bodi ilishamaliza muda wake na mkurugenz kahamishiwa wizarani tu wala hajafukuzwa.

Ikulu ikadai Magufuli alikasirishwa sana kukuta mashine za MRI hazifanyikazi ndio maana kaisimanisha bodi,
Lakini jana kupitia Azam Tv Katibu mkuu wizara ya Afya Bw.Mbando alisema mashine haikutengenezwa kwa sababu Magufuli alisema bali ilikuwa tu kwamba akivyotenbekea pale mchakato wa kuikarabati mashine ulishakamilika.

Huyu mtumishi anaipenda kazi ya kweli, yaani mbona anataka kushindana na mwajiri!? au anajifanya hajui siasa za kiofisi? hawezi kumuaibisha Raisi kwa maneno kama haya.
 
Juzi rais Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza Muhimbili na kumwondoa mkurugenzi na bodi ingawa bodi ilishamaliza muda wake na mkurugenz kahamishiwa wizarani tu wala hajafukuzwa.

Ikulu ikadai Magufuli alikasirishwa sana kukuta mashine za MRI hazifanyikazi ndio maana kaisimanisha bodi,
Lakini jana kupitia Azam Tv Katibu mkuu wizara ya Afya Bw.Mbando alisema mashine haikutengenezwa kwa sababu Magufuli alisema bali ilikuwa tu kwamba akivyotenbekea pale mchakato wa kuikarabati mashine ulishakamilika.

Alisema tatizo lililokuwepo ni kwamba Phillips wanaidai serikali zaidi ya bil 7 ndio maana waligoma kuitengeneza hiyo nashine.

Sasa mchakato wa kupunguza deni ndio ulikuwa unaendelea na zilishapatikana bil3 kutoka hazina walizolipwa juzi hao Phillips ndipo wakakubali kuja kuifanyia mashine ukarabati.

Na hili linaleta maana zaidi kwa sababu wizara haiwezi kutoa bil3 ghafla tu bila kuwa zilikuwa kwenye mchakato.

Kwa hiyo hapa ikulu ilifanya usanii wa hali ya juu kuwaaminisha watanzania kwamba kulikuwa na uzembe pale muhimbili wakati uzembe ulikuwa serikalini. Serikali ilishindwa kulipa deni kwa wakati.

Na inasemeka hili jambo halikumfurahisha Kikwete kwa sababu lilipeleka picha kwamba serkali yake ilikuwa goigoi.

Wakati yeye anasema amefanya juhudi kubwa kuiboresha Muhimbili. Na kwamba tatizo km la juzi linajulikana kwamba ni ukata na ufinyu wa bajeti ndio kikwazo.

Kikwete amedaiwa kuiambia kamati kuu jana kwamba si lazima kudhalilisha uongozi uliopita ili kuonesha tu kwamba mtu anafanya kazi. Ndio maana sasa Magufuli amesitisha zile ziara za kushtukiza ili ajipange kwanza nini cha kuzungumza kuepuka kudhalilisha uongozi uliopita.

Haya ndio madhara ya Maigizo na kulazimisha kupendwa! Ikulu kuweni makini! Mwongozeni rais vizuri!

mbona kule MKOMBOZI BANK zilitoka bilion 304 siku moja kutokea BOT
 
Ten percent ndiyo tatizo la Serikalini, kuthibitisha tatizo hilo wee nenda Aga Khan hospital wenye mashine kama hizo za Muhimbili ukaone zinatengenezwa kwa kiasi gani linganisha malipo yao.
 
Huyu mtumishi anaipenda kazi ya kweli, yaani mbona anataka kushindana na mwajiri!? au anajifanya hajui siasa za kiofisi? hawezi kumuaibisha Raisi kwa maneno kama haya.

Hivi kumbe kazi zinaendeshwa Na siasa Na siyo utaalam?
 
Nimeona kwenye ITV inaonekana jama watanyooka tu imechukua siku moja tu raisi kutembelea Muhimbili katibu mkuu wa wizara kugundua kuwa wanatakiwa kutoa regulations frame work kwenye taasisi za afya kama mwongozo wa kutoa huduma itakayopatikana kwa haki na bila ya ubaguzi sio watu kujiamulia (hivyo vitu vipo kikatiba sielewi kwanini watu wanataka mpya) na kuweka mazingira yao ya kazi safi.

Hila sidhani kama ni sahihi kuwataka ambao wako total independent kupangiwa tozo unless wale wanaopata ruzuku za serikari kama sehemu ya kutoa huduma za matibabu. Afya bora na huduma ya matibabu ni haki ya msingi kwa kila raia.

Imagine in one year watu lazima waelewe kama kazi awawezi nafasi zao zinaweza jazwa with a finger clip; naona kutimuliwa kwa mkurugenzi wa Muhimbili kumewafanya watu wafikirie mara mbili. Better still sasa ni wakati wa kuchonga mikataba kwa mafanikio ujafanikisha malengo au umeboronga sheria azifuatwi clear nenda nyumbani tena sio urudi wizarani na hakuna kesi za mahakama kwa kosa la kutotimiza wajibu wa kimkataba.

Watu walizidi go Mr President.
 
Juzi rais Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza Muhimbili na kumwondoa mkurugenzi na bodi ingawa bodi ilishamaliza muda wake na mkurugenz kahamishiwa wizarani tu wala hajafukuzwa.

Ikulu ikadai Magufuli alikasirishwa sana kukuta mashine za MRI hazifanyikazi ndio maana kaisimanisha bodi,
Lakini jana kupitia Azam Tv Katibu mkuu wizara ya Afya Bw.Mbando alisema mashine haikutengenezwa kwa sababu Magufuli alisema bali ilikuwa tu kwamba akivyotenbekea pale mchakato wa kuikarabati mashine ulishakamilika.

Alisema tatizo lililokuwepo ni kwamba Phillips wanaidai serikali zaidi ya bil 7 ndio maana waligoma kuitengeneza hiyo nashine.

Sasa mchakato wa kupunguza deni ndio ulikuwa unaendelea na zilishapatikana bil3 kutoka hazina walizolipwa juzi hao Phillips ndipo wakakubali kuja kuifanyia mashine ukarabati.

Na hili linaleta maana zaidi kwa sababu wizara haiwezi kutoa bil3 ghafla tu bila kuwa zilikuwa kwenye mchakato.

Kwa hiyo hapa ikulu ilifanya usanii wa hali ya juu kuwaaminisha watanzania kwamba kulikuwa na uzembe pale muhimbili wakati uzembe ulikuwa serikalini. Serikali ilishindwa kulipa deni kwa wakati.

Na inasemeka hili jambo halikumfurahisha Kikwete kwa sababu lilipeleka picha kwamba serkali yake ilikuwa goigoi.

Wakati yeye anasema amefanya juhudi kubwa kuiboresha Muhimbili. Na kwamba tatizo km la juzi linajulikana kwamba ni ukata na ufinyu wa bajeti ndio kikwazo.

Kikwete amedaiwa kuiambia kamati kuu jana kwamba si lazima kudhalilisha uongozi uliopita ili kuonesha tu kwamba mtu anafanya kazi. Ndio maana sasa Magufuli amesitisha zile ziara za kushtukiza ili ajipange kwanza nini cha kuzungumza kuepuka kudhalilisha uongozi uliopita.

Haya ndio madhara ya Maigizo na kulazimisha kupendwa! Ikulu kuweni makini! Mwongozeni rais vizuri!

Nawale waliokua wana lala chini serikali ilikua inadaiwa sh ngapi ? Hawa jamaa ni wapumbavu ndio wanaikwamisha serikali ,kuvutia biashara kwenye hospital za private ,,wasitufanye wajinga kabisa
 
Nawale waliokua wana lala chini serikali ilikua inadaiwa sh ngapi ? Hawa jamaa ni wapumbavu ndio wanaikwamisha serikali ,kuvutia biashara kwenye hospital za private ,,wasitufanye wajinga kabisa

Acha ujinga kaka au dada! Watu kuielemea hospitali ya Muhimbuli hadi kulala chini sio jukumu l;a hosp. ni jukumu la serikali. Wao inabidi wawapokee na kuwalaza hata chini ili wapate huduma ambayo hawawezi kuipata kwingine! Sasa magufuli ameliondoa hilo tatizo la kulala chini Muhimbili?
 
Mijadala ya hivi haina maaana tena kwasababu kilichokuwa kimekwama kimekwamuliwa na tayari maisha yanaendelra, sisi hatutaki kujua nani alifanyaje sahivi tunaangalia watu waendelee kutibiwa kama kawaida. Tushachelewa jamani tuache majungu tufanye kazi sasa. Ni muda wa kazi

Kazi zitafanyika vipi kama watanzania wakiumwa wanashindwa kutibiwa mtu hili afanye kazi anatakiwa awe na afya bora
 
Hivi katibu mkuu wizara ya afya lazima awe Mbando? Hawezi patikana katibu mkuu mwingine toka mikoa mingine atakayeendana na kuiva na kazi ya Magufuli bila longo longo zilizoficha hisia za kISIASA ZA U-KASKAZINI AU LOLOTE?

Hivi ilikuwa lazima aongee angesema No comment kwa mfano tatiz lingekuwa wapi? AU angesematunashukuru mheshimiwa raisi na wizara ya fedha kuwezesha matengenezo ingemsumbua nini?

Hawa ndio makatibu mizigo miezi miwili michakato,michakato Raisi ondoa huyo weka mwingine

Nini kosa la katibu kusema Ukweli au nini???Ukweli ndio huo kuwa tatizo ni serikali kushindwa kutoka pesa mapema kama wangetoa pesa mapema brother magu asingekuta mashine mbovu
 
Magufuli akianza kumsikiliza Mkwere atapoteza dira.Mkwere alikuwa mbovu hakuna namna lazima aonekane mbovu tu.
Mkuu sio akianza kumsikiliza kesha msikiliza tayari hiyo style aliyoanza nayo ya kuzungukia wizara ni ile ile ya kikwete kuanza kuonyesha mabaya ya serikali iliyopita wakati serikali na chama ni kilekile ni kuwahadaa watanzania ni yaleyale ya Kinana ambae kwenye ziara zake mikoani hutumia muda mwingi kulaumu watendaji wa serikali yake only in TZ
 
Mkuu sio akianza kumsikiliza kesha msikiliza tayari hiyo style aliyoanza nayo ya kuzungukia wizara ni ile ile ya kikwete kuanza kuonyesha mabaya ya serikali iliyopita wakati serikali na chama ni kilekile ni kuwahadaa watanzania ni yaleyale ya Kinana ambae kwenye ziara zake mikoani hutumia muda mwingi kulaumu watendaji wa serikali yake only in TZ

Yah. CCM wameshajua udhaifu wa wtanzania uko wapi ndio maana siku hizi ni full maigizo. Lakini watanzania wataamka tu. kwa sababu sidhani kama watendaji watakubali kuendelea kubebedshwa lawama zinazotokana na seru=ikali kushindwa kuetekelza wajibu wake wa kutoa pesa wakati muafaka! Serikali haitoi mafungu kt sekata mbalimbali km yalivyoidhinishwa na bunge kinyume chake wanawaangushia mzigo wa lawama watendaji! watoe pesa yao mifukoni?
 
Hivi katibu mkuu wizara ya afya lazima awe Mbando? Hawezi patikana katibu mkuu mwingine toka mikoa mingine atakayeendana na kuiva na kazi ya Magufuli bila longo longo zilizoficha hisia za kISIASA ZA U-KASKAZINI AU LOLOTE?

Hivi ilikuwa lazima aongee angesema No comment kwa mfano tatiz lingekuwa wapi? AU angesematunashukuru mheshimiwa raisi na wizara ya fedha kuwezesha matengenezo ingemsumbua nini?

Hawa ndio makatibu mizigo miezi miwili michakato,michakato Raisi ondoa huyo weka mwingine

nnakushukuru sana mkuu kwa kuwasilisha mawazo yangu. Hivi tunakuwaje na mashindano ndani ya serikali, yaani hata katibu mkuu ashindane na mh.rais. HAPA KAZI ipo kweli?
 
Acha ngonjera zako. Machine hazijatengenzwa kwa kipindi cha miaka miwili sasa. Mchakato gani wa miaka miwili? Katika kutunza mitambo ya hospitali kunatakiwa pawepo na mpango wa ukarabati wa kila mara ( PPM) Planed Preventive Maintenance. Uongozi haupaswi kusubiri Mitambo iharibike ndipo fedha zitafutwe.
Wacha kutetea ujinga serikali ya Kikwete ilikuwa haiheshimu Budget yoyote ile. Kuna taasisi hazijapata Fedha za matumizi ya kawaida kwa kipindi cha miezi saba na zaidi. Hiyo taasisi unategemea itayafikiaje malengo yake? Pli muhimbili inakusanya kiasi kikubwa cha pesa kutoka utaratibu wa uchangiaji gharama za matibabu ili fedha zinazopatikana zitumike pia kuboresha miundo mbinu ya Hospitali. Kwa miaka miwili Muhimbili ilishindwa kupata 3billion?Kwanza billion 7 ni malimbikizo ya madai ya miaka mingi siyo bili ya mara moja. Uongozi wa Muhimbili ulifanya nini kutumia mfuko wa uchangiaji kukarabati CT Scanner na MRI? Kuna uwezekano pia wa kukopa NHIF kiasi fulani cha fedha kwa matumizi ya kununua au kukarabati vitendea kazi. Uongozi wa Hospitali pamoja na Board ya Ushauri na Uendeshaji Hospitali ulifanya nini kuishauri Hospitali kutumia fursa hii.
Huyu Katibu Mkuu kwanza hana nidhamu, kiutumishi. Anawezaje kujaribu kufuta kauli na utendaji wa Rais? He is very junior to the president. Asijaribu kujipendekeza kwa serikali iliyopita kwanza yeye kama Katibu Mkuu ni sehemu ya uozo Muhimbili, maana alikuwepo muda mrefu tangu alipokuwa Mganga Mkuu na baadaye akapandishwa cheo kuwa katibu Mkuu. Veting gani iltumika kumpendekeza mtu asiyejua hata kuheshimu utendaji halali tena wa makini kama wa Rais Magufuli. Kwanza hawa ndiyo viongozi wa kuangaliwa anaweza kuwa wa UKAWA huyu anataka aanze kulumbana na Raisi wetu. Nani asiyejua serikali iliyopita ilikuwa haina maamuzi? Ilikuwa haichukui hatua haraka kwa mambo muhimu. Ilikuwa inachangamukia safari za nje tu. Raisi Mheshimiwa Daktari( wa kweli siyo fake) John Pombe Magufuli ameagiza: Nataka ndani ya wiki mbili machine ziwe zimekarabatiwa na zianze kazi. (full stop) na imekuwa kama alivyoagiza. Katibu Mkuu huyu anatetea nini? Alikuwa wapi tangu zamani? Huyu angekuwa karibu ningemnasa kibao
Juzi rais Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza Muhimbili na kumwondoa mkurugenzi na bodi ingawa bodi ilishamaliza muda wake na mkurugenz kahamishiwa wizarani tu wala hajafukuzwa.

Ikulu ikadai Magufuli alikasirishwa sana kukuta mashine za MRI hazifanyikazi ndio maana kaisimanisha bodi,
Lakini jana kupitia Azam Tv Katibu mkuu wizara ya Afya Bw.Mbando alisema mashine haikutengenezwa kwa sababu Magufuli alisema bali ilikuwa tu kwamba akivyotenbekea pale mchakato wa kuikarabati mashine ulishakamilika.

Alisema tatizo lililokuwepo ni kwamba Phillips wanaidai serikali zaidi ya bil 7 ndio maana waligoma kuitengeneza hiyo nashine.

Sasa mchakato wa kupunguza deni ndio ulikuwa unaendelea na zilishapatikana bil3 kutoka hazina walizolipwa juzi hao Phillips ndipo wakakubali kuja kuifanyia mashine ukarabati.

Na hili linaleta maana zaidi kwa sababu wizara haiwezi kutoa bil3 ghafla tu bila kuwa zilikuwa kwenye mchakato.

Kwa hiyo hapa ikulu ilifanya usanii wa hali ya juu kuwaaminisha watanzania kwamba kulikuwa na uzembe pale muhimbili wakati uzembe ulikuwa serikalini. Serikali ilishindwa kulipa deni kwa wakati.

Na inasemeka hili jambo halikumfurahisha Kikwete kwa sababu lilipeleka picha kwamba serkali yake ilikuwa goigoi.

Wakati yeye anasema amefanya juhudi kubwa kuiboresha Muhimbili. Na kwamba tatizo km la juzi linajulikana kwamba ni ukata na ufinyu wa bajeti ndio kikwazo.

Kikwete amedaiwa kuiambia kamati kuu jana kwamba si lazima kudhalilisha uongozi uliopita ili kuonesha tu kwamba mtu anafanya kazi. Ndio maana sasa Magufuli amesitisha zile ziara za kushtukiza ili ajipange kwanza nini cha kuzungumza kuepuka kudhalilisha uongozi uliopita.

Haya ndio madhara ya Maigizo na kulazimisha kupendwa! Ikulu kuweni makini! Mwongozeni rais vizuri!
 
Back
Top Bottom