Ikulu na Wizara ya Afya lugha gongana

Ikulu na Wizara ya Afya lugha gongana

Magufuli sio mtu wa kuendeshwa kama unavyodhani..yaani hapa ndio kwanza inafuka moshi..subiri moto wake..

Wee kimya yani mimi jk nikuweke madarakani uje kunidhalilisha...??? Hii nchi ina wenyewe tulia kabisa...
 
Nadhani dhamira ya raisi kama ni ya dhati nami naamini hivyo ataweza kufanya makubwa na kuwafurahisha wengi kuliko hao wachache ndani ya chama ambao wanajiona kuwa wana hati miliki ya nchi yetu.Akitekeleza ahadi zake japo robo atakuwa amejipambanua na kundi ndani ya chama mabezo na kuiombea dua mbaya serikali sidhani kama ni sahihi penye kukosoa tukosoe kwa nidhamu pia penye pongezi zitoke pia tukubali nchi ipo pabaya suala la uwajibikaji umekuwa msamiati mgumu.

Upo sahihi kaka lakini sio kwa kufanya maigizo!
 
Ufumbuzi kuna wa papo kwa papo, muda mfupi ujao na yatakayosubiri. . . Sasa kaka unataka ajenge wodi au awa discharge??!!

Tunakubali kaka. lakini sio kwa kufanya maigizo! Imeleta picha kama magufuli alifanya jambo la ajabu pale Muhimbili wakati sio kweli!
 
Rais Magufuli ni mwana sayansi wa kiwango. Mwana sayansi huchukua maamuzi kwa takwimu tofauti na wana siasa ambao maneno ni mengi. Kama kweli wapinzani (hasa wewe) wana nia njema na nchi hii kwa kumjenga afanye vizuri, kosoa juhudi zake kwa takwimu. Atawaelewa na kuchukua maamuzi yaliyo sahihi (informed decision). Tofauti na hili, maneno yako ni ya udaku tu.

TAFAKARI CHUKUA HATUA

Kuwa mwanasayansi wa kukariri darasani ni tofauti na mwanasayansi wa kuvumbua, unaweza kuniambia amewahi kuvumbua nini katika uanasayansi wake? Tuache hilo ni mengi sana mpaka sasa yamesemwa hapa jukwaani na ya msingi achia chuki binafsi lakini kafanyia kazi lipi la maana? Hebu nisaidie kwa kuwa unaonekana una uelewa wangalau wa kuridhisha, ni eneo gani unataka nikupe takwimu zake ili afanyie kazi? Isije ikawa ni mwanasayansi kwa sifa za kupewa dakika za mwisho tukakuta na yeye ni walewale viongozi watakaoendesha nchi kwa kuagiza hadi toothpick. La kwanza la kufanyia kazi kabisa ni kubadili mifumo ya kiutendaji kwa taasisi mbalimbali za umma, kama mahakama, jeshi la polisi, vyeo vingi visivyo na tija ambapo unamkuta mtu mmoja ana vyeo mbalimbali mpaka anajikuta yeye ndio mtunga sheria lakini ana maslahi binafsi na sekta husika mfano naitaja hapo chini
  1. Katibu mkuu wa wizara
  2. Katibu mkuu sijui kiongozi wa wizara
  3. waziri/naibu waziri wa wizara
  4. comissioner wa wizara
  5. sijui CEO wa wizara
Samahani kwa kutaka vyeo vyote hivyo japo sio kwa usahihi lakini unapata picha na wakati huo huo wenye vyeo hivyo unawakuta sijui ni wenyeviti wa bodi sijui ya utalii, viwanda nk. Cha ajabu unakuta kwenye wizara husika budget ikija unakuta 70% yake ni gharama za posho na mishahara lakini maendeleo ni 30% achia mbali miradi hiyo kufanyika chini ya kiwango. Niendelee ama utampelekea kwanza hayo? Tunangoja utekelezaji wangalau wa miezi 6 hii ya mwanzo.
 
Wee kimya yani mimi jk nikuweke madarakani uje kunidhalilisha...??? Hii nchi ina wenyewe tulia kabisa...
Haswa hili ndilo linalomuudhi kikwete. kwamba huyu mtu tulimpa hii nafasi kwa bahati mbaya halafu anajifanya bora. nakumbuka juzijuzi wakti magufuli ametoka kuchukua cheti cha ushindi pale diamond jubilee, Kikwete alisikika akisema " nilimpa uhuru magufuli alzunguke mwenyewe kwenye kampeni kwa makusudi ili watanzania wamfahamu. Ningezuka naye ningemfunika na watanzania wasingemfahamu vizuri". Huyu ndiye kikwete mzee wa masifa!
 
Juzi rais Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza Muhimbili na kumwondoa mkurugenzi na bodi ingawa bodi ilishamaliza muda wake na mkurugenz kahamishiwa wizarani tu wala hajafukuzwa.

Ikulu ikadai Magufuli alikasirishwa sana kukuta mashine za MRI hazifanyikazi ndio maana kaisimanisha bodi,
Lakini jana kupitia Azam Tv Katibu mkuu wizara ya Afya Bw.Mbando alisema mashine haikutengenezwa kwa sababu Magufuli alisema bali ilikuwa tu kwamba akivyotenbekea pale mchakato wa kuikarabati mashine ulishakamilika.

Alisema tatizo lililokuwepo ni kwamba Phillips wanaidai serikali zaidi ya bil 7 ndio maana waligoma kuitengeneza hiyo nashine.

Sasa mchakato wa kupunguza deni ndio ulikuwa unaendelea na zilishapatikana bil3 kutoka hazina walizolipwa juzi hao Phillips ndipo wakakubali kuja kuifanyia mashine ukarabati.

Na hili linaleta maana zaidi kwa sababu wizara haiwezi kutoa bil3 ghafla tu bila kuwa zilikuwa kwenye mchakato.

Kwa hiyo hapa ikulu ilifanya usanii wa hali ya juu kuwaaminisha watanzania kwamba kulikuwa na uzembe pale muhimbili wakati uzembe ulikuwa serikalini. Serikali ilishindwa kulipa deni kwa wakati.

Na inasemeka hili jambo halikumfurahisha Kikwete kwa sababu lilipeleka picha kwamba serkali yake ilikuwa goigoi.

Wakati yeye anasema amefanya juhudi kubwa kuiboresha Muhimbili. Na kwamba tatizo km la juzi linajulikana kwamba ni ukata na ufinyu wa bajeti ndio kikwazo.

Kikwete amedaiwa kuiambia kamati kuu jana kwamba si lazima kudhalilisha uongozi uliopita ili kuonesha tu kwamba mtu anafanya kazi. Ndio maana sasa Magufuli amesitisha zile ziara za kushtukiza ili ajipange kwanza nini cha kuzungumza kuepuka kudhalilisha uongozi uliopita.

Haya ndio madhara ya Maigizo na kulazimisha kupendwa! Ikulu kuweni makini! Mwongozeni rais vizuri!

Shika adabu yako Ikulu haikufanya usanii usanii umefanywa na bodi kwanini kama kuna deni wasifatilie? huo ni umuhimu kwa tiba
 
Hata alipokuwa Ujenzi alikuwa anatoa kauli za kufakuza makandarasi ambao hawatamaliza kazi kwa wakati ilihali makandarasi wengi wamesimama kwa sababu serikali haijawalipa hela yao. Hizi kauli nyingine ni kutafuta ujiko tu kwa wananchi wakati ukweli unajulikana kuwa hela hamna ndo maana mambo hayaendi
 
Tunakubali kaka. lakini sio kwa kufanya maigizo! Imeleta picha kama magufuli alifanya jambo la ajabu pale Muhimbili wakati sio kweli!

Inategemea mapokeo tu ya watu sababu huwezi ingia akilini mwa mtu.. . . . Wewe unaona kafanya jambo la ajabu??!!
 
Ndio maana kumbe JK jana alikuwa anazungumzia ziara za kushtukiza kwa kejeli sio! Sasa tutauona mpambano mkubwa kati ya Serikali (JPM) na CCM kamati kuu (JK). Hapo kila mmoja ni mpenda sifa na kila mtu anachombo chake chenye mamlaka.
Kuna kila dalili kuwa kipindi hiki kilichobaki cha miaka miwili cha Mwenyekiti wa CCM kuwepo madarakani lazima kitakuwa kikwazo kwa uongozi wa Magufuli. Kuna watakao bisha lakini huo ndio ukweli na chama huwa ndicho kilichoshika hatamu.
Mkuu Chakaza,mimi nilishalisema hili hapa jukwaani,kuwa kama tunategemea mabadiliko makubwa kupitia kwa huyu jamaa,basi ni ngumu kwake ikiwa hana uenyekiti wa CCM.
Akiwa na kofia mbili hizi kwa siasa zetu za tanzania anakuwa na "Absolute Power" ambayo kama ataamua kuibadilisha nchi kidhati,basi walau anaweza kufanikiwa kwa kiasi fulani,lakini bila hivyo atazibwa mdomo tu na wenye chama chao.
 
hii ya kusema jana jk alisema cjui nini ndo maana ziara za JPM zimesitishwa ni upuuz mtupu na upungufu wa mawazo wa mleta uzi..JK kasema jana na JPM kwenye kikao alikuepo, ziara angefanya saa ngap? JPM cyo wa kubebewa akili yule subirin j3 mambo yanaendlea!! viva JPM
 
Jpm naye alito kejeli kuwa "mzee kapumzike msoga umsalimie na mama nitakuja kukutembelea kwa ushauri lakini mimi nimejaliwa kuwa rais kwenye nchi yenye marais wastaafu watatu walio hai bado so sifungwi kuchukua ushauri kwa yeyote." Hapo game limeanza
 
Mungu amsaidie mh Kikwete apate hekima kuwa muda wake wakuongoza hili taifa kama rais ulishapita. Ambacho hakufanikiwa kukifanya miaka kumi aliyokuwa madarakani hata weza kukifanya ndani ya hii wiki moja aliyo nje ya maadaraka, atulie aendeshe maisha yake.

Maana tukienda kwa staili hii hatutafika, labda ni mkumbushe wakati tu alipochukua madaraja Yeye 2005,Mkapa alikuwa akipita huko mabarabarani akizomewa wakati mwingine ilibidi afiche uso wake kwa kuzuga kusoma gazeti. so hii isimpe taabu sana akajikuta ana ingia kushindana na rais aliye madarakani. Ni ushauri tu.
Amuache Rais iwetu afanye kazi. Perod!!!!
 
Mh kwani zilikuwa za ghafla yaani siku moja maagizo siku ya pili utekelezaji? Sema nimeanza kuhisi wa escrow wamerudisha chenji ndomana hazikuwa na kazi wakaona wampaishe Mheshimiwa.
Unataka kusema yale ya epa yanaweza kutokea awamu hii?Alisema walirudisha bil 70 sikupata kufahamu zilipangiwa budget gani? Kama unakumbukumbu tafadhari.
 
JPM hawezi fanya lolote boss wake ni JK atake asitake lazima afuate maelekezo ya mwenye chama na serekali, akileta kichwa ngumu anavuliwa uanachama na urais anaukosa sasa hivi.ccm ni ileile, wataisoma number wenye kusubiri ahadi za JPM na ccm.
 
Hata mtoto mdogo anajua kwamba Magufuli hakutumia busara. Angeuliza angepata majibu mazuri tu na amri yake ingetekelezwa vile vile. Nina mashaka na dhamira yake ya kwenda Muhimbili. Hakuwa na nia hiyo. Alikuwa na issue na huyo aliyemhamisha ili baadaye apate kuweka mtu wa system yake. Otherwise angeongea nae apate kuambiwa matatizo ya muhimbili. Matatizo si MRI tu. Yapo lukuki, na kwa sasa hamna atakyemwambia tena akiwa huru maana ataogopa kutimuliwa. Ajue habari ya Muhimbili imekwisha. Litabaki kuwa ni tatizo.
 
Walikuwa kwa mchakato two month uyo anayetetea nae aende na Maji tuu.
Maana ata aliyemteua ameshastaafu
 
Pesa ipo kwenye mchakato miezi 2?!! Huyo pimbi nn? Magufuli huyo wasiongopee watu na huyo Kikwete ayo aliyasemea wapi?

Miezi miwili michache hivyo? Wazee wa east africa wanadai mafao yao, mwaka wa 40 huu.
 
Back
Top Bottom