Huyu ndiye Kinana, Je analipeleka wapi taifa letu?

Huyu ndiye Kinana, Je analipeleka wapi taifa letu?

Mizigo inathamani ya kodi shilingi milioni 16 za kitanzania. Strabag wamewapa Sharaf bilioni 8.56 kama stahiki ya malipo ya kodi, hivi ndugu zangu mmeona kama nlivoona mie au mie sijaona vizuri? Mzigo wa milioni 16 ulipiwe ulipiwe 8.56 billions?? Hizi habari nyengine ni ushabiki umewekwa mbele. Hao strabag wamekuwa wageni wa kuingiza mizigo mpaka watoe hizo bilioni zote kwa mzigo wa milioni 16???

Mkuu ww umesoma ukaelewa tofauti.
Mizigo TRA inaonyesha imelipiwa kodi ya sh. 16 milion tu hii si thamani ya mizigo ni kodi tu iliyolipwa TRA.
Wakati kwa sharif inaonekana mizigo hyohyo imelipiwa kiasi cha 8 bilion kama kodi halisi kwenda TRA.
Hii ni kwamba kodi halali ni ni inayoonekana huko sharif ila wao walidanganya na kulipa tumilion 16.
Thamani ya mzigo haikuwekwa hapo na mleta mada.
Cha kujiuliza kwa nini hzo bilioni 8 za mwanzo na hzo bilioni 7 hazionekani TRA? Ila zinaonekana 16 milioni tu?
Tusichafukwe na roho wanalumumba tutafakari pamoja.
 
Mkuu, kinachosumbua wafuasi wengi wa CHADEMA ni kutoelewa taratibu za kusafirisha mizigo. ukweli ni kwamba, mleta mada kajichanganya kweli na sijui atatokea wapi. Mleta mada hajui tofauti kati ya SHIPPING AGENCY kama ilivyo Kampuni ya SHARAF na Clearing and Forwarding ambazo ndizo hasa zinazohusika na uingizaji na upakuaji wa mizigo. wakala wa meli jukumu lake ni kumwakilisha mwenye meli na hutoa huduma muhimu zinazohitajika kwa wafanyakazi wa meli. Nadhan mleta mada alidhani kuwa SHARAF ndiyo wanaohusika na kulink kati ya TRA na na mwenye mzigo. hizo ndo kazi za Clearing na Forwarding. wao ndo wanajua kuna mizigo gani na ina thamani kiasi gani. umbumbumbu wa aina hii ndiyo hufanya watu wengi wajuchanganye kwenye mada hii
Ni ujinga na upuuzi kuingiza itikadi kwenye masuala muhimu kama haya ya kodi, madhara ya kukwepa kodi yanawapata watanzania wote sio CCM wala Chadema pekee.
 
Zabuni ya Mradi wa ujenzi wa barabara ya mabasi yaendayo kasi jijini Dar ulipitia kwenye misukosuko ya urasimu wa hali ya juu baada ya wanachama na makada maarufu wa CCM kuteka mchakato mzima,

Mjumbe wa halmashauri kuu ya CCM na Katibu mkuu wa CCM ndugu Abdulahman Kinana ndie aliyeileta nchini Tanzania Kampuni ya Strabag ya Ukandarasi wa Ujenzi iliyoanzishwa na Muastria katika mji wa Villach na kuweka makao yake makuu mjini Vienna Austria ambapo kampuni hii ndiyo ilishinda zabuni hiyo

Kinana aliileta kampuni hii kutoka tawi la kampuni hiyo lililopo Ujerumani,

Kuileta kampuni hiyo nchini ni jambo jema, lakini hoja yangu ni namna Kinana anavyousababishia TRA kukosa mapato kutoka kwenye Kampuni hiyo ya uingizaji mitambo ya ujenzi nchini,

Taarifa za TRA mpaka jana zilikuwa zinaonyesha kuwa kampuni hiyo imeingiza mizigo/mitambo yenye thamani ya kodi ya shilingi za kitanzania 16 milioni tu kupitia kampuni ya Sharaf Shipping Company ambapo Taarifa zinaonyesha kuwa Kinana anamiliki hisa 7,500 kati ya 10,000 za kampuni hiyo inayoitwa Sharaf Shipping Company iliyosajiliwa Dar es Salaam tangu mwaka jana mwezi wa saba.

Kinyume chake taarifa na nyaraka za kiintelijensia kutoka ndani ya kampuni hiyo ya Strabag zinaonyesha kuwa kampuni ya Strabag imeilipa 8.56 bilioni kampuni ya wakala wa meli ya Sharaf Shipping Company kama malipo stahiki ya kodi ya uingizaji mitambo nchini tangu kampuni hiyo ilipoanza uingizaji wa mitambo ya ujenzi nchini 03-07-2012,

Kisha ikailipa tena 7.8 bilioni kama gharama za uwakala wa mitambo hiyo,

Wanabodi hayo ni machache tu lakini nitaweka hapa nyaraka za malipo ya Strabag kwa Sharaf Shipping Company na nyaraka za malipo ya Sharaf Shipping Company kwa TRA kama Mods watanipa kibali cha kuweka hapa,

Maafisa wa TRA wanasema linapofika suala la Sharaf Shipping Company hufanya kazi kwa maagizo ya katibu mkuu wa ccm,

Huyo ndie katibu mkuu wa chama tawala nchini Tanzania

Hapo penye red hujasomeka kabisa. maana kampuni ya Strabag imeanza kuingiza mitambo yake mwezi Februari 2012. wewe unasema Julai 2012. kajipange tena mkuu na uje kivingine. kitumbua umekiweka mchanga wewe mwenyewe na sasa unatamani kukila na haiwezekani tena
 
Ni ujinga na upuuzi kuingiza itikadi kwenye masuala muhimu kama haya ya kodi,
madhara ya kukwepa kodi yanawapata watanzania wote sio CCM wala Chadema pekee.

Mkuu, hapo hakuna cha kukwepa kodi. ni malumbano tu baina ya ccm na chadema. CHADEMA baada ya kubomolewa jana na RITZ, leo wakaona waje na udaku ambao hauna miguu wala mikono. pia uzi huu umekuja ili kumbomoa kinana kutokana na ziara yake yenye mafanikio huko kanda ya ziwa
 
Huyu sijui Koplo wa jeshi gani. labda ni wa red brigade ya chadema
 
Tanzania sijawai pata sikia duniani yaani ni Kula kwenda mbele bila hata kunawa mikono. Eti utasikia mlalla hoi kavaa guo la kijani. Haki ya mungu.
 
Labda mleta mada hujafanya kazi ya agent, mimi binafsi nishafanya iyo kazi kidogo mana mzee wangu ana ofisi, nishakaa na ma agent wengine kiwasoma vipi wanafanya kazi, nishafanya field uko TRA nkajua michongo inachezwa vipi, lakini hii ya kwako ni too much. Na kama unataka kutuwekea nyaraka, nyaraka kubwa utakazoweka hapa labda ni entry form inaonesha mzigo umelipiwa bei ngapi, nakwambia ivi, kwa kutumia system ya izi za ASY CUDA NA SCAN yake, unaweza ukaprint entry bila ya kusubmit kwa maofisa, sasa unweza ukaja na entry ambayo haiko TRA bali umefanya print out kidogo tu ili kujitahidi kuthibitsha story yako. Kitu chengine ambacho hufanywa na agent na mteja wake, ni kufoji invoice kwa kuieka bei chini, ili ushuri uwe mdogo, sasa Koplo sijui wewe uloenda shule kwanini umeshindwa kutumia logic yako, kuwa vipi mteja akubali straight forward kutoa hela zote izo? Acha masihara,milioni 16 ni 16,000,000 na bilioni 8 ni 8,000,000,000 hebu tizama izo figure zinaelekea kulipiwa kodi kweli??

mkuu endelea kutoa elimu kwa jamii watu wakuelewa na wanajua muongo ni nani sas,
mleta mada anadhani watu wote hawajui mambo ya TRA na taratibu zake utakuwa umempiga kichwani aliko sasa aibu tupu.
 
Hivi mtu akija na uzushi wake humu anakuwa na nyaraka toka idara nyeti, si ajabu huyu ni mwandishi wa Tanzania daima, naye utasema ana habari.

wezi wakubwa nyie,
mlizani mtanyamaziwa milele??
ccm inazamaishwa kaburini rasmi.
 
Tanzania sijawai pata sikia duniani yaani ni Kula kwenda mbele bila hata kunawa mikono. Eti utasikia mlalla hoi kavaa guo la kijani. Haki ya mungu.

hujaeleweka mkuu. Umesahau yale mamilioni wanayojikopesha viongozi wenu pale CHADEMA SACCOS huku wafuasi wake wakipiga miayo mitandaoni kutokana na kukosa chai
 
wezi wakubwa nyie,
mlizani mtanyamaziwa milele??
ccm inazamaishwa kaburini rasmi.

kumbe lengo la ucchafu wa koplo ni kuizamisha ccm? ni makosa makubwa na kujidanganya kudhani kuwa ccm ni Kinana
 
Mkuu ww umesoma ukaelewa tofauti.
Mizigo TRA inaonyesha imelipiwa kodi ya sh. 16 milion tu hii si thamani ya mizigo ni kodi tu iliyolipwa TRA.
Wakati kwa sharif inaonekana mizigo hyohyo imelipiwa kiasi cha 8 bilion kama kodi halisi kwenda TRA.
Hii ni kwamba kodi halali ni ni inayoonekana huko sharif ila wao walidanganya na kulipa tumilion 16.
Thamani ya mzigo haikuwekwa hapo na mleta mada.
Cha kujiuliza kwa nini hzo bilioni 8 za mwanzo na hzo bilioni 7 hazionekani TRA? Ila zinaonekana 16 milioni tu?
Tusichafukwe na roho wanalumumba tutafakari pamoja.

kwani sharif ndo wanahusika na malipo ya strabag huko TRA? acheni ujinga jamani
 
mkuu endelea kutoa elimu kwa jamii watu wakuelewa na wanajua muongo ni nani sas,
mleta mada anadhani watu wote hawajui mambo ya TRA na taratibu zake utakuwa umempiga kichwani aliko sasa aibu tupu.

pembe la n'gombe halifichiki. ccm mmeumbuka wezi wakubwa nyie.
katibu mkuu wa ccm mzee wa tembo ni fisadi na mwizi wa kodi za watanzani na sasa uchafu wote unaweka wazi na unaizika ccm.

:rip: ccm
 
Koplo V Hizo taarifa za TRA umezitoa wapi, na hizo nyaraka za Kampuni hiyo ziko wapi? weka hapa , otherwise unatupotezea muda.
Atleast umeargue vizuri, wote hapa tunataka ushahidi. Wenzio wanatetea ni miujiza kama mtu wanasema ni mwizi badara ya kuomba ushahidi, unaanza kumtetea! Hebu tuwe na upeo na tusiwe wajinga! He is not an angel likewise myself and everybody else! We need clues, Shonza usiwe mjinga! Ask for clues!
 
wengi mlioolewa mkaachika mko hivyo wala sikushangai hata kidogo.

punguza hasira jibu hoja.
usijilaumu imetokea tu bahati mbaya umejikuta upo losing team.
CCM mnashiriki kufanya wizi wa kodi za watanzania kupitia katibu mkuu Kinana.
 
Watu wanajifanya hawaelewi ila ukweli ni kwamba mleta mada hoja yake ni Udanganyifu juu ya malipo ya kodi.
TRA wao ni kama walilazimishwa na KINANA kukubali kutoza bei ya 16 milioni tu ila yeye anajua mzigo wa hao jamaa wanatakiwa kihalali kulipa kodi ya bilioni 8 na ndio risiti alizonazo yeye kinana.
Kwa hyo ameidhulumu nchi pesa nyingi.
Mfano wa rada watu walivyopiga dili walileta bei kubwa tukatoa hela zetu wakaenda kununua kwa bei ndogo.
 
Back
Top Bottom