Huu ni unafiki: Mnyonge mnyongeni...

Huu ni unafiki: Mnyonge mnyongeni...

KAUMZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2010
Posts
699
Reaction score
241
Nimesoma post moja yenye heading KIKWETE ALIVYOONDOKA MONDULI CHUO CHA JESHI KWA MSUKOSUKO. Kama yaliyoandikwa ni kweli, basi post hiyo nimeipenda sana na ninashauri kila mtu aisome.
Mara kwa mara nimekuwa nikisema members wengi wa JF ni wanafiki na wanaushabiki wa kitoto kabisa. Ni ajabu. Assume, kweli JK alitoa siri kuwa Mzee Sayore anafanya aliyokuwa akiyafanya, Huo ni uzalendo wa hali ya juu lakini unakuta mwana JF anaamua kumkanyaga JK kwa uamuzi wake wa kutoa siri kwa yale yaliyokuwa yakimkera. Je, mngependa JK afumbie macho uovu?

Mi nilitegemea tuseme Nyerere na Msuguri hawakufanya vema kwa kutom-protect informer. Kama kweli JK alifanya vile alikuwa na machungu na siasa ya ujamaa ambayo ilikuwa haitaki ubepari. Nadhani tunaweza kumpigia makofi.
Inawezekana mnamuona JK kuwa labda ni mnafiki kwa kuwa sasa rafiki zake ni matajiri wakubwa, hili ni jambo la kawaida kabisa kwani Sheikh, Mchungaji au Padri anaweza kugeuka na kuwa bedui mkubwa na bedui anaweza kuwa Sheikh au hata mchungaji.

Kilichofanyika hapa"kama ni kweli" ni kosa kwa Msuguri ambapo alitaka kumchonganisha JK kwa bosi wake. Ni sawa na kumwambia mtu bona fide kuwa spouse wake anamahusiano na mtu mwingine halafu badala ya kufanya uchunguzi anaenda kumwambia huyo mwenza wake kuwa habari hii nimepewa na fulani. Acheni siasa, Leo mnamsakama JK, kesho mtaandika jinsi Dr Slaa alivyopora mke wa mtu na jinsi Mbowe alivyoifisidi NSSF au pia hata jinsi Chacha Wangwe alivyouawa. Ni unafiki tuuu.
 
Mbona hueleweki? Unamfanyia utetezi au uko kimaslahi zaidi,...hana lolote huyo!
 
Nalo neno!

Katika hilo la Monduli lawama zimwendee Nyerere, Msuguri, Jk au Sayore?
 
Nimesoma post moja yenye heading KIKWETE ALIVYOONDOKA MONDULI CHUO CHA JESHI KWA MSUKOSUKO. Kama yaliyoandikwa ni kweli, basi post hiyo nimeipenda sana na ninashauri kila mtu aisome.
Mara kwa mara nimekuwa nikisema members wengi wa JF ni wanafiki na wanaushabiki wa kitoto kabisa. Ni ajabu. Assume, kweli JK alitoa siri kuwa Mzee Sayore anafanya aliyokuwa akiyafanya, Huo ni uzalendo wa hali ya juu lakini unakuta mwana JF anaamua kumkanyaga JK kwa uamuzi wake wa kutoa siri kwa yale yaliyokuwa yakimkera. Je, mngependa JK afumbie macho uovu?

Mi nilitegemea tuseme Nyerere na Msuguri hawakufanya vema kwa kutom-protect informer. Kama kweli JK alifanya vile alikuwa na machungu na siasa ya ujamaa ambayo ilikuwa haitaki ubepari. Nadhani tunaweza kumpigia makofi.
Inawezekana mnamuona JK kuwa labda ni mnafiki kwa kuwa sasa rafiki zake ni matajiri wakubwa, hili ni jambo la kawaida kabisa kwani Sheikh, Mchungaji au Padri anaweza kugeuka na kuwa bedui mkubwa na bedui anaweza kuwa Sheikh au hata mchungaji.

Kilichofanyika hapa"kama ni kweli" ni kosa kwa Msuguri ambapo alitaka kumchonganisha JK kwa bosi wake. Ni sawa na kumwambia mtu bona fide kuwa spouse wake anamahusiano na mtu mwingine halafu badala ya kufanya uchunguzi anaenda kumwambia huyo mwenza wake kuwa habari hii nimepewa na fulani. Acheni siasa, Leo mnamsakama JK, kesho mtaandika jinsi Dr Slaa alivyopora mke wa mtu na jinsi Mbowe alivyoifisidi NSSF au pia hata jinsi Chacha Wangwe alivyouawa. Ni unafiki tuuu.
Umeisoma vizuri hiyo habari weye?
Yule Sayore alikuwa anafuga hao wanyama na akawa anawauzia Jeshi..je kulikuwa na tatizo gani??
Mali yako mwenyewe unataka kuuza, jamani hapo kuna kosa gani?? hata Nyerere aliona kuwa huo ulikuwa ni upuuzi na wivu tu ndio maana aliamua tu kukaa kimya.
Hapo inaonekana wazi kabisa JK kilikuwa kinamuuma sana kwa Sayore kulipwa pesa na Jeshi, sasa alitaka awe anatoa maziwa bure??
na hao ng'ombe wangeendeleaje kuhudumiwa??
use ur common sense
 
Nimesoma post moja yenye heading KIKWETE ALIVYOONDOKA MONDULI CHUO CHA JESHI KWA MSUKOSUKO. Kama yaliyoandikwa ni kweli, basi post hiyo nimeipenda sana na ninashauri kila mtu aisome.
Mara kwa mara nimekuwa nikisema members wengi wa JF ni wanafiki na wanaushabiki wa kitoto kabisa. Ni ajabu. Assume, kweli JK alitoa siri kuwa Mzee Sayore anafanya aliyokuwa akiyafanya, Huo ni uzalendo wa hali ya juu lakini unakuta mwana JF anaamua kumkanyaga JK kwa uamuzi wake wa kutoa siri kwa yale yaliyokuwa yakimkera. Je, mngependa JK afumbie macho uovu?

Mi nilitegemea tuseme Nyerere na Msuguri hawakufanya vema kwa kutom-protect informer. Kama kweli JK alifanya vile alikuwa na machungu na siasa ya ujamaa ambayo ilikuwa haitaki ubepari. Nadhani tunaweza kumpigia makofi.
Inawezekana mnamuona JK kuwa labda ni mnafiki kwa kuwa sasa rafiki zake ni matajiri wakubwa, hili ni jambo la kawaida kabisa kwani Sheikh, Mchungaji au Padri anaweza kugeuka na kuwa bedui mkubwa na bedui anaweza kuwa Sheikh au hata mchungaji.

Kilichofanyika hapa"kama ni kweli" ni kosa kwa Msuguri ambapo alitaka kumchonganisha JK kwa bosi wake. Ni sawa na kumwambia mtu bona fide kuwa spouse wake anamahusiano na mtu mwingine halafu badala ya kufanya uchunguzi anaenda kumwambia huyo mwenza wake kuwa habari hii nimepewa na fulani. Acheni siasa, Leo mnamsakama JK, kesho mtaandika jinsi Dr Slaa alivyopora mke wa mtu na jinsi Mbowe alivyoifisidi NSSF au pia hata jinsi Chacha Wangwe alivyouawa. Ni unafiki tuuu.
mimi ninachoona aliandika hiyo barua ili yeye ikiwezekana apewe huo ukuu na si vinginevyo. Kama ingekuwa uzalendo basi leo hii akiwa ameshikilia rungu tusingeshuhudia wahujumu wakubwa wa uchumi wetu wakiwa pembeni mwake (CC, NEC etc) huku akiwakingia kifua , unless mtoa mada useme yeye uchungu wake ilikuwa kumuona Sayore akiuza maziwa etc pale jeshini bali anafarijika sana ku kuwahifadhi wataalam wa Kagoda etc.
 
Umeisoma vizuri hiyo habari weye?
Yule Sayore alikuwa anafuga hao wanyama na akawa anawauzia Jeshi..je kulikuwa na tatizo gani??
Mali yako mwenyewe unataka kuuza, jamani hapo kuna kosa gani?? hata Nyerere aliona kuwa huo ulikuwa ni upuuzi na wivu tu ndio maana aliamua tu kukaa kimya.
Hapo inaonekana wazi kabisa JK kilikuwa kinamuuma sana kwa Sayore kulipwa pesa na Jeshi, sasa alitaka awe anatoa maziwa bure??
na hao ng'ombe wangeendeleaje kuhudumiwa??
use ur common sense

Hata wakati ambapo ujamaa ulikuwa umeshika kasi..mwalimu hakuwa na tatizo kabisa na viongozi waliokuwa wakijifugia au kulima kama familia....mwenyewe alikuwa akiwataka kila kiongozi kuwa na shamba la mfano kwenye ule mpango wa KILIMO CHA KUFA NA KUPONA.
Yeye mwenyewe alionesha mfano kwa kulima butiama ..na mkewe alifuga kuku wengi sana msasani ...akishirikiana na wanae....na kuku wale aliwauza kwenye mahoteli ya wakati huo.......
KAWAWA alikuwa na mashamba yake ya mahindi dodoma,na ruvuma [mtakanini] kama mashamba ya mfano ...waulizeni kina Vita....na mahindi ya kawawa aliyauza kwenye mashule .....yote hayo ilikuwa kuhakikisha viongozi hawawi makupe...kila mmoja anatakiwa kuwa na shamba la mfano.....

So naweza kumuelewa mwalimu kwanini hakuona mantiki kwa Kikwete kumtuhumu kiongozi anayeuza mazao ya shamba lake au mifugo........sasa mlitegemea Jeshi lisinunue chakula tu kwa sababu ni sayore......mwalimu hakufanya kosa kabisa ..kumwambia Msuguri wamalize wenyewe......[hakuwa na nia mbaya....alitaka waelezane kwenye vikao yaishe]
Musuguri alitumia aproach ambayo sio nzuri....kumpambanisha moja kwa moja JK na Sayore......labda ni katika ile imani ya jeshini kuwa Majungu hayatakiwi....na maatatizo yote yanatakiwa kuelezewa bila woga kwenye vikao vya kambi...Jk alikuwa na fursa hiyo na hakuitumia jambo ambalo liliashiria ana nia mbaya na mkuu wake..
Haata siku hizi nimepata kuongea na maafisa wengi wanasema jeshini sio ajabu kabisa kukuta mtu anapeleka mashtaka kwa siri ....kuitwa kwenye kikao na yule aliyemtuhumu kutakiwa aeleze wazi mbele yake....hawataki majungu kabisa...unless umepeleka taarifa inayohatarisha usalama wa nchi ie mapinduzi au uasi ..hapo mtoa taarifa hulindwa ..lakini haya majungu ya kawaida ..you have to prove!!!
 
Nimesoma post moja yenye heading KIKWETE ALIVYOONDOKA MONDULI CHUO CHA JESHI KWA MSUKOSUKO. Kama yaliyoandikwa ni kweli, basi post hiyo nimeipenda sana na ninashauri kila mtu aisome.
Mara kwa mara nimekuwa nikisema members wengi wa JF ni wanafiki na wanaushabiki wa kitoto kabisa. Ni ajabu. Assume, kweli JK alitoa siri kuwa Mzee Sayore anafanya aliyokuwa akiyafanya, Huo ni uzalendo wa hali ya juu lakini unakuta mwana JF anaamua kumkanyaga JK kwa uamuzi wake wa kutoa siri kwa yale yaliyokuwa yakimkera. Je, mngependa JK afumbie macho uovu?

Mi nilitegemea tuseme Nyerere na Msuguri hawakufanya vema kwa kutom-protect informer. Kama kweli JK alifanya vile alikuwa na machungu na siasa ya ujamaa ambayo ilikuwa haitaki ubepari. Nadhani tunaweza kumpigia makofi.
Inawezekana mnamuona JK kuwa labda ni mnafiki kwa kuwa sasa rafiki zake ni matajiri wakubwa, hili ni jambo la kawaida kabisa kwani Sheikh, Mchungaji au Padri anaweza kugeuka na kuwa bedui mkubwa na bedui anaweza kuwa Sheikh au hata mchungaji.

Kilichofanyika hapa"kama ni kweli" ni kosa kwa Msuguri ambapo alitaka kumchonganisha JK kwa bosi wake. Ni sawa na kumwambia mtu bona fide kuwa spouse wake anamahusiano na mtu mwingine halafu badala ya kufanya uchunguzi anaenda kumwambia huyo mwenza wake kuwa habari hii nimepewa na fulani. Acheni siasa, Leo mnamsakama JK, kesho mtaandika jinsi Dr Slaa alivyopora mke wa mtu na jinsi Mbowe alivyoifisidi NSSF au pia hata jinsi Chacha Wangwe alivyouawa. Ni unafiki tuuu.

Kwa lugha ya kisasa tunamwita mtu anayefanya mambo kama aliyoyafanya Kikwete "whistle blower" kwa tafsiri ya kiswahili isiyo rasmi unaweza kumwita "mpiga filimbi". Ni sawa na mlinzi anapoona mtu akiiba na kuamua kupiga filimbi ili watu wasikie na kusaidia kuzuia wizi unaoendelea. JK aliona mazingira ya mgongano wa kimaslahi, ambayo sielewi kwa nini Mwalimu hakuyaona, na akachukua hatua. Kilichotakiwa ni kwa Mwalimu kufanya uchunguzi wake binafsi kuona kama kilichosemwa ni sahihi au la na ikiwezekana kuchukua hatua stahiki. Lakini hapa aliamua kumchinjia mbali mtoa habari kwa kumkabidhi kwa msuguri ambaye naye alimkabidhi kwa mtuhumiwa.
 
Hata wakati ambapo ujamaa ulikuwa umeshika kasi..mwalimu hakuwa na tatizo kabisa na viongozi waliokuwa wakijifugia au kulima kama familia....mwenyewe alikuwa akiwataka kila kiongozi kuwa na shamba la mfano kwenye ule mpango wa KILIMO CHA KUFA NA KUPONA.
Yeye mwenyewe alionesha mfano kwa kulima butiama ..na mkewe alifuga kuku wengi sana msasani ...akishirikiana na wanae....na kuku wale aliwauza kwenye mahoteli ya wakati huo.......
KAWAWA alikuwa na mashamba yake ya mahindi dodoma,na ruvuma [mtakanini] kama mashamba ya mfano ...waulizeni kina Vita....na mahindi ya kawawa aliyauza kwenye mashule .....yote hayo ilikuwa kuhakikisha viongozi hawawi makupe...kila mmoja anatakiwa kuwa na shamba la mfano.....

So naweza kumuelewa mwalimu kwanini hakuona mantiki kwa Kikwete kumtuhumu kiongozi anayeuza mazao ya shamba lake au mifugo........sasa mlitegemea Jeshi lisinunue chakula tu kwa sababu ni sayore......mwalimu hakufanya kosa kabisa ..kumwambia Msuguri wamalize wenyewe......[hakuwa na nia mbaya....alitaka waelezane kwenye vikao yaishe]
Musuguri alitumia aproach ambayo sio nzuri....kumpambanisha moja kwa moja JK na Sayore......labda ni katika ile imani ya jeshini kuwa Majungu hayatakiwi....na maatatizo yote yanatakiwa kuelezewa bila woga kwenye vikao vya kambi...Jk alikuwa na fursa hiyo na hakuitumia jambo ambalo liliashiria ana nia mbaya na mkuu wake..
Haata siku hizi nimepata kuongea na maafisa wengi wanasema jeshini sio ajabu kabisa kukuta mtu anapeleka mashtaka kwa siri ....kuitwa kwenye kikao na yule aliyemtuhumu kutakiwa aeleze wazi mbele yake....hawataki majungu kabisa...unless umepeleka taarifa inayohatarisha usalama wa nchi ie mapinduzi au uasi ..hapo mtoa taarifa hulindwa ..lakini haya majungu ya kawaida ..you have to prove!!!
Viongozi wa zamani walikuwa wanafanya kazi kujiongezea kipato, wa sasa wamekalia wizi na ufisadi!
 
Lawama kwa Nyerere si kwa tatizo hilo tu, bali matatizo yote yanayoikumba Tanzania ya leo.

Matatizo ya Tanzania ni uongozi mbovu na misingi mibovu aliyoiacha Tanzania.
Hakuna alichokifanya Nyerere hata kimoja kilichofanikiwa, kama kipo mimi sijakiona na sitegemei kukiona.
 
vipi tenda ilitangazwa au walipeana ? je taratibu za manunuzi za kiserikali zilikuwa zinafutwa au kijeshi jeshi tu ? Kikwete alikuwa sawa
 
Nimesoma post moja yenye heading KIKWETE ALIVYOONDOKA MONDULI CHUO CHA JESHI KWA MSUKOSUKO. Kama yaliyoandikwa ni kweli, basi post hiyo nimeipenda sana na ninashauri kila mtu aisome.
Mara kwa mara nimekuwa nikisema members wengi wa JF ni wanafiki na wanaushabiki wa kitoto kabisa. Ni ajabu. Assume, kweli JK alitoa siri kuwa Mzee Sayore anafanya aliyokuwa akiyafanya, Huo ni uzalendo wa hali ya juu lakini unakuta mwana JF anaamua kumkanyaga JK kwa uamuzi wake wa kutoa siri kwa yale yaliyokuwa yakimkera. Je, mngependa JK afumbie macho uovu?

Mi nilitegemea tuseme Nyerere na Msuguri hawakufanya vema kwa kutom-protect informer. Kama kweli JK alifanya vile alikuwa na machungu na siasa ya ujamaa ambayo ilikuwa haitaki ubepari. Nadhani tunaweza kumpigia makofi.
Inawezekana mnamuona JK kuwa labda ni mnafiki kwa kuwa sasa rafiki zake ni matajiri wakubwa, hili ni jambo la kawaida kabisa kwani Sheikh, Mchungaji au Padri anaweza kugeuka na kuwa bedui mkubwa na bedui anaweza kuwa Sheikh au hata mchungaji.

Kilichofanyika hapa"kama ni kweli" ni kosa kwa Msuguri ambapo alitaka kumchonganisha JK kwa bosi wake. Ni sawa na kumwambia mtu bona fide kuwa spouse wake anamahusiano na mtu mwingine halafu badala ya kufanya uchunguzi anaenda kumwambia huyo mwenza wake kuwa habari hii nimepewa na fulani. Acheni siasa, Leo mnamsakama JK, kesho mtaandika jinsi Dr Slaa alivyopora mke wa mtu na jinsi Mbowe alivyoifisidi NSSF au pia hata jinsi Chacha Wangwe alivyouawa. Ni unafiki tuuu.

kwa hili uko sahihi mkuu. mwl alifanya vyema tu kumpa ile barua supervisor wake but supervisor alikosea sana. hata ivyo ya mkwere yalikuwa ya kweli kwa wakati huo na ni wa kumpongeza.
 
Waliweka kikao wakaulizwa kuna mwenye tatizo na utendaji wangu? mkwere akakaa kimya! Kwa nini? Haya mi nina tatizo na utendaji wake "hivi kwa nini watanzania ni maskini?" anijibu,
 
Tatizo ni Sayore alipoita kikao, JK angesema ilipoulizwa kuna tatizo na sio kusema mambo yote sawa huku kichini chini unamchimba!
 
Back
Top Bottom