Huu mwaliko wa Tyson Whitehouse ni maajabu.

Huu mwaliko wa Tyson Whitehouse ni maajabu.

Sasa akilipwa kwanini wakati ana hela nyingi?
Tyson alikua kijana mdogo wa miaka 22 na World champion alipatwa na kesi masuala ya management so akamfata trump amsaidie masuala ya ushauri,trump tayari alikua mfanya biashara mkubwa na mapambano ya ngumi mengi yalikua yanafanywa katika Casino Zake
 
Maana yake umeajiriwa kutoa huduma ya ushauri na unalipwa kwa kazi hiyo.
Na Trump alikuwa mdhamini wa baadhi ya mashindano ya Tyson. Ambavyo huo udhamini ndio Tyson anatoka hapo analipwa.

Iko hivi, Trump ni fan na rafiki wa Tyson. Kwa vile Trump alikuwa na uzoefu na connection kwenye sekta zote Tyson alizokuwa anapitia na kwa vile Tyson alikuwa na mgogoro na Manager wake ndipo akamuomba rafiki yake tajiri amsaidie kwenye leverage. Mambo yalivyokaa sawa miezi michache baadae Trump akaendelea na issues zake.

US huwa hawalipani ujira wala ile ya 'zuia hiyo'. Trump hajawahi katwa kodi sehemu ya hela yake kwamba ni income tax kutokana na malipo ya Tyson. Ila Tyson technically ndio aliwahi katwa kodi hela iliyotoka kwa Trump.
 
Tyson alikua kijana mdogo wa miaka 22 na World champion alipatwa na kesi masuala ya management so akamfata trump amsaidie masuala ya ushauri,trump tayari alikua mfanya biashara mkubwa na mapambano ya ngumi mengi yalikua yanafanywa katika Casino Zake
Kwahiyo akilipwa mshahara au akifanya bure tu?
 
Boss wa Trump mwaka gani?si alikua promoter wake tu na mshauri??Trump si kazaliwa billionaire?or hujawahi kusikia Trump Tower(s)?
Trump hakuzaliwa billionaire. Baba yake alikuwa tajiri lakini hakuwa billionaire. Trump alikuwa maarufu kwa ku inflate utajiri wake ( kusema nyumba yake ni kubwa kuliko ilivyo) ili Forbes wamuingize katika orodha wa mabillionaire. Amekuwa billionaire baada ya kuwa Rais. Trump ni corrupt sana.

Amandla...
 
Trump hakuzaliwa billionaire. Baba yake alikuwa tajiri lakini hakuwa billionaire. Trump alikuwa maarufu kwa ku inflate utajiri wake ( kusema nyumba yake ni kubwa kuliko ilivyo) ili Forbes wamuingize katika orodha wa mabillionaire. Amekuwa billionaire baada ya kuwa Rais. Trump ni corrupt sana.

Amandla...
Labda nimeongeza chumvi kusema billionaire ila urithi wake alipewa karibu dollar million 400..

Na wakati anakua aliwahi kumkopa baba yake dollar million 9..

So he was loaded tangu mdogo,maybe not a billionaire ila millionaire.
 
Labda nimeongeza chumvi kusema billionaire ila urithi wake alipewa karibu dollar million 400..

Na wakati anakua aliwahi kumkopa baba yake dollar million 9..

So he was loaded tangu mdogo,maybe not a billionaire ila millionaire.
Na biashara zake nyingi hazikufanikiwa.

Amandla...
 
Aliwahi kuajiriwa (Hired) kutoa huduma ya kitaalam yenye malipo na Mike Tyson. Sijazungumzia utajiri wake/wao.
Kiongozi; neno "hire" lina maana zaidi ya moja. Ya kwanza, kuajiri (employ).

Ya pili, ni kumlipa (sio lazima kuajiri) mtaalam kwa muda fulani specifically kwa huduma fulani. Cambridge Dictionary ina-define maana ya pili kama ifuatavyo;

.... to pay a person or company to do a particular job for a short period of time:
We will hire a contractor to consider what can be done that is cost effective.
 
Unataka kuongea nini? Au wataka kuleta propaganda gani? Trump na Tyson ni Marafiki tangu enzi za ujana wao.
Screenshot_20261011_003648_Google.jpg
Screenshot_20261011_003719_Google.jpg
 
Nani alikuwa anamlipa mwenzake?
Ukifanya ushauri wa kitaalam (consultation) na ukalipwa, anaekulipa ni bossi wako. Maana yake amekuajiri kufanya kazi hiyo, hufanyi bure, unalipwa nae.
Hiyo ni biashara ya nipe nikupe..hakuna aliyemuajiri mwenzie hapo.
 
Kwani mshahara ni nini?
Mshahara ni malipo anayolipwa mtumishi na aliyemwajiri kwa kumtumikia. Mara nyingi mshahara unalipwa kila baada ya muda fulani ( wiki au mwezi) na panakuwa na makubaliano ya nini kinategemewa kutoka kwake na muajiri wake. Makubaliano hayo pia yanaweka wazi wajibu wa muajiri kwa mtu aliyemuajiri. Panakuwa na uhusiano wa Master na Servant. Servant anatekeleza matakwa ya Master wake.

Amandla...
 
Bado hakuna ubaya ni upumbavu wetu binadam kwa kujiona tunaweza kufanya jambo lolote zaidi wa wengine.Haya aliwahi kumlipa kwahiyo ?

Yaani kumwalika mtu ni dharau au ndio meza kupinduka,Hivi nyie watoa post leo mbona mnaboa.
 
Tyson hajawahi kumtumikisha Trump. Ila alishawahi kuingia mkataba na Trump kuwa mshauri wake wa mambo ya fedha na kazi zake kwa ujumla.
Unafikiri alifanya ushauri bure sawa na sisi hapa JF. Ukimpa mtu pesa aidha kwa ajili ya ukibarua au ushauri, hapo unakuwa umemwajiri
 
Tyson wakati yupo kwenye peak alifika utajiri wa dola milioni 430... late 1980s hadi 1990s... hio ni 430 milion usd ya miaka hio.. kwa leo inaweza kuwa sawa na dola milioni 700.. au zaidi..

Tyson alikuwa tajiri , alikuwa anachuana na Michael Jordan au kulingana, hao ndio walikuwa wanaongoza kwa utajiri miaka hio... kwa wana michezo..
Bora umesema kwa wanamichezo. Sasa wakati huo Trump alikuwa na zaidi ya hizo jumlisha na za familia yake.
 
Back
Top Bottom