Hizi tafiti nyingine mmh..❗

Hizi tafiti nyingine mmh..❗

Wifey yupo free Nami nipo free hakuna chaajabukujamba, sema wakiwepo watoto ndio inabidi kubana makebo
Hahaha..........kunapokuwa na mahusiano ya hivyo lazima ndoa yenu iwe imara

Hata kama itapata dhoruba gani
 
Hivi kwanini ya kuachia hainuki kama ya kubana!?😀
Hata mimi huwa najiuliza sana hili swali. Au ndo ile "hawavumi lakini wamo" 🤣

Babu yangu alikuwa anasema mto ambao maji yake yametulia unaweza kukusomba, tofauti na mto ambao una mbwembwe.
 
Imebidi niendeleze utafiti aisee😀

Ushuzi wa kubana (kimya kimya) unanuka sana kuliko wa kujiachia (wenye kelele) kwa sababu ya mkusanyiko mkubwa wa gesi zenye salfa na kiwango kidogo cha hewa ya kawaida.
Kuna sababu kuu tatu za kisayansi zinazofanya hali hii itokee:
  • Aina ya Gesi (Mchanganyiko wa Kikemikali): Ushuzi mkubwa wenye kelele mara nyingi unatokana na hewa ya kawaida uliyomeza (nitrojeni na oksijeni) wakati ukila au kunywa haraka.

  • Hewa hii haina harufu, lakini inatengeneza presha kubwa inayotoa mlio mkali. Kwa upande mwingine, ushuzi wa kubana unatokana na gesi zinazozalishwa na bakteria wa tumboni wanapomengenya chakula.

  • Gesi hizi zina kiwango kikubwa cha hydrogen sulfide (salfa), ambayo ina harufu kali kama ya yai lililooza.

  • Presha na Kasi ya Gesi: Ushuzi wenye kelele hutoka kwa kasi kubwa (presha kubwa) kupitia misuli ya njia ya haja kubwa, jambo linalofanya gesi hiyo isambae na kupotea haraka hewani. Ushuzi wa kubana hutoka polepole sana, hivyo gesi ile yenye salfa inatoka ikiwa imejikunyata kwa pamoja na kufikia pua ya mtu ikiwa bado ina nguvu na mkusanyiko mkubwa.

  • Njia ya Kutokea (Misuli ya Sphincter): Unapojaribu kubana ushuzi katikati ya watu, unalazimisha misuli ya njia ya haja kubwa kufunga. Unapouachia utoke kidogo kidogo kwa siri, unaufanya utoke bila mtikisiko wowote (vibration) wa ngozi, hivyo hautoi sauti lakini unaruhusu ule mchanganyiko mzito wa gesi mbaya utoke wote.
Kwa ufupi, ushuzi wa kujiachia ni hewa nyingi isiyo na harufu, wakati ushuzi wa kubana ni gesi kidogo lakini yenye sumu ya harufu.
 
Utafiti unaendelea

Vyakula vinavyosababisha ushuzi au vijambo kwa wingi mara nyingi huwa na kiwango kikubwa cha wanga usiyomengeneka kwa urahisi (FODMAPs), nyuzi lishe (fiber), au salfa.

Bakteria wa tumboni wanapovivunja vyakula hivi, wanazalisha gesi kwa wingi.
Hapa kuna makundi makuu ya vyakula hivyo:

1. Jamii ya Mikunde na NafakaMaharage na Dengu: Zina aina ya sukari inayoitwa oligosaccharides ambayo miili yetu haiwezi kuimengenya, hivyo inaliwa na bakteria wa tumboni na kutoa gesi.

Njeo na Kunde: Zina sifa sawa na maharage.Nafaka zisizokobolewa:
Mfano wa mtama, ngano nzima, na mchele wa bown.

2. Mboga za Majani zenye SalfaMboga hizi zisipomengeneka kikamilifu hutoa gesi ya hydrogen sulfide inayofanya ushuzi unuke sana:Kabeji na BrokoliOna/Kitunguu maji na Vitunguu saumuKoliflawa (Cauliflower)

3. Matunda na Sukari mbadalaMatunda yenye sukari ya fructose: Mfano wa tufaha (apples), maembe, na pears.Sukari mbadala (Artificial Sweeteners):
Sukari kama sorbitol na xylitol zinazowekwa kwenye peremende au bigijii za sugar-free.

4. Maziwa na Bidhaa zakeMaziwa ya ng'ombe, Jibini (Cheese), na Mtindi: Watu wengi wana upungufu wa kimeng'enya cha lactase kinachovunja sukari ya maziwa (lactose). Hali hii inaitwa lactose intolerance na husababisha gesi nyingi na tumbo kuvurugika.

5. Vyakula vya Protini KaliMayai:
Yana kiwango kikubwa cha salfa (ndio maana ushuzi wake unanuka kama yai lililooza).Nyama nyekundu: Huchukua muda mrefu tumboni na kuzalisha gesi nzito wakati ikioza na kumengenika
 
Watu wa Mombasa walikuwa washenzi Sana kiipindi hicho.. Ukifika kwa mara ya kwanza utapewa vyakula vinavyotengeneza gesi kwa wingi kama mayai ndondo mtindi na karanga.. Na watahakikisha unashiba kweli kweli
Sasa ukiingia chumbani kupumzika wao wanajibanza chini ya dirisha lako na kusikilizia milio😂
Je utatoa stereo?
Je utatoa base !?
Je utatoa mixer!?
Je utatoa puu pwatapwata?🙆🏿‍♂🙇🏿‍♂🤣
Kila mlio walikuwq na tafsiri yake wajinga hawa🤣🤣🤣
Utasikia wanasema "Kaushuta!!"
 
Utafiti unaendelea

Vyakula vinavyosababisha ushuzi au vijambo kwa wingi mara nyingi huwa na kiwango kikubwa cha wanga usiyomengeneka kwa urahisi (FODMAPs), nyuzi lishe (fiber), au salfa.

Bakteria wa tumboni wanapovivunja vyakula hivi, wanazalisha gesi kwa wingi.
Hapa kuna makundi makuu ya vyakula hivyo:

1. Jamii ya Mikunde na NafakaMaharage na Dengu: Zina aina ya sukari inayoitwa oligosaccharides ambayo miili yetu haiwezi kuimengenya, hivyo inaliwa na bakteria wa tumboni na kutoa gesi.

Njeo na Kunde: Zina sifa sawa na maharage.Nafaka zisizokobolewa:
Mfano wa mtama, ngano nzima, na mchele wa bown.

2. Mboga za Majani zenye SalfaMboga hizi zisipomengeneka kikamilifu hutoa gesi ya hydrogen sulfide inayofanya ushuzi unuke sana:Kabeji na BrokoliOna/Kitunguu maji na Vitunguu saumuKoliflawa (Cauliflower)

3. Matunda na Sukari mbadalaMatunda yenye sukari ya fructose: Mfano wa tufaha (apples), maembe, na pears.Sukari mbadala (Artificial Sweeteners):
Sukari kama sorbitol na xylitol zinazowekwa kwenye peremende au bigijii za sugar-free.

4. Maziwa na Bidhaa zakeMaziwa ya ng'ombe, Jibini (Cheese), na Mtindi: Watu wengi wana upungufu wa kimeng'enya cha lactase kinachovunja sukari ya maziwa (lactose). Hali hii inaitwa lactose intolerance na husababisha gesi nyingi na tumbo kuvurugika.

5. Vyakula vya Protini KaliMayai:
Yana kiwango kikubwa cha salfa (ndio maana ushuzi wake unanuka kama yai lililooza).Nyama nyekundu: Huchukua muda mrefu tumboni na kuzalisha gesi nzito wakati ikioza na kumengenika
Mtindi na Njugu-mawe lazima uachie nuclear bomb alafu vilivyo vitamu sasa
 
Hata wanyama wengine nao wanatoa gesi (farting)

Useme mkiwa kwenye mahusiano mageni, mnaweza kumaliza hata miezi 6 hamjambiani

Wengine wanakuwa kwenye ndoa hata miaka 5 husikii wakijambiana, Kila mmoja anaubana 🙌
Lols
Wengine wanakuwa kwenye ndoa hata miaka 5 husikii wakijambiana, Kila mmoja anaubana😂😂
Kumbe na watu wazima mnaongeaga huu uchinga sometimes hahahahh

Cc Smart911
 
Back
Top Bottom