Hivi ni kwanini UDOM inadharaulika kiasi hiki?

Hivi ni kwanini UDOM inadharaulika kiasi hiki?

yaan proffessor mmoja madarasa manne..., mbona hii ni ratio ya shule za kata...??! ungeniambia darasa moja prof. mmoja sawa.., kwani vipi.., mna uhaba wa ma prof. huko au..??!

Umeelewa kilichoandikwa au ushabiki ndo umetawala akili yako.
 
hapana elimu ya udom haifikii elimu yeyote ile ya chuo chochote kile hapa tanzania, elimu ya udom ni dhaifu sana mpaka inafika wakati unajiuliza itakuwaje uko mbeleni kama itaendelea kuwa ivo sababu ni moja ya chuo kinachochukua wanafunzi wengi kwa mkupuo ila deliverance yake hamna kitu nayaongea haya kwa ushaidi unaojitosheleza juu ya ilo kwa asilimia mia moja cjasimuliwa bali nimeyashuudia cha msingi wabadilike

Weka huo ushahidi hapa mbona mnaogopa? acheni ushabiki
 
Nadhani majengo hayawezi kuoneaha uwezo na usasa wa chuo wala sio kigezo cha kioneaha taaluma itolewayo ndugu yangu labda ka kuna kigezo kingine
 
Dreadnought hawa jamaa ni wiv wao tu!wazee wa kubun matatizo ya udom,hawajawah kuweka ushaid unafikir kwann...
 
chumvchumv maprof wa kibongo nao wanaajiliwa,hao wa nje waliajiriwa kuziba pengo la walim wakat chuo kinaanzishwa.
 
Hiv nyie mnaokiponda udom mnayafaham matatizo ya hapa kuliko c tunaosoma hapa?Muwe mnaweka ushahid kama c tunavyofanya.
 
ukwel ni kwamba udom ni chuo bora kabisa hii vita inafanywa zaid na wapinzan,wanafunzi st.augostine,makumila,teku,tumain, n.k vijana tumieni maneno niliyowahi kuyasikia chimwaga kutoka kwa dr. Binde,'you are at the right university of your life.
 
DREAMBOY,kila siku nakwambia hiz post uchwara ni za wale walioomba udom wakakosa. walisha chukia"Sizitak mbich hiz" !
 
Kwa UDOM ilivyo sasa hakuna mtu timam anaweza kuiponda,wanaoponda wengine wanasoma vyuo vinavyochukua masalia ya form 6.
 
Aisee, hivi udom imewafanya nini nyie watu, tafadhali hebu kaangalie sifa za kuwa tutorial assistant udom halafu ufananishe na post yako
Maandishi yanaonyesha hivyo, utekelezaji wake ukoje. Kuna udini sana pale na tunaelewa wote udini wa hapo, watu wanawekwa kwa vile ni wa dini yangu bila sifa zilizoainishwa!
 
Maandishi yanaonyesha hivyo, utekelezaji wake ukoje. Kuna udini sana pale na tunaelewa wote udini wa hapo, watu wanawekwa kwa vile ni wa dini yangu bila sifa zilizoainishwa!

Mkuu naomba uje na ushahidi hapa wa below 3 GPA, hayo ya udini sina uhakika kama yapo au hakuna,
 
CHUAKACHARA,Weka ushahid hapa,unatoa michango kwa hisia za chuki,uongo mwing ushahid hamna. U are real insane!
 
mkuu Excel namuuliza bwana Mpigamsuli kama yupo aonekani kabisa anga hizi mada kama hili lingemfit sana upo wapi kijana.

Yuko sabatical leave


Sent from my iPhone using JamiiForums app
 
Last edited by a moderator:
Kiujumla sina haja ya kusema chuo kipi Ni bora na kipi si bora. Ninachoweza kusema Kwa kuzingatia kuwa mie Ni mdau wa elimu ya juu Ni kwamba Vyuo vikuu vya Tanzania vimepoteza Dira. Misingi kikuu mitatu ya Ufundishaji, Utafiti na Ushauri wa Kitaalam imefinyangwa finyangwa. Wahadhiri wanafanya kazi katika mazingira magumu, madarasa makubwa ya wanafunzi na wanafunzi wasio na uwezo kiakili (mfano darasa Lina wanafunzi 1200 Kwa Course moja). Wanafunzi wasioweza Hata kuandika sentensi moja ya Kiingereza iliyosahihi, n.k.

Jukumu la Utafiti katika Taasisi hizi halina uzito tena kutokana na TAASISI zenyewe na Viongozi wake kutokulitilia kipaumbele katika mipango na maamuzi. Mfano, fedha za utafiti hakuna, tafiti za wahadhiri wa vyuo hivi zimekuwa Ni zile zisizo na IMPACT katika Uchumi na teknolojia zaidi ya theoretical research. Tatu, hakuna research grants and awards katika Taasisi hizi na zile Chache zinazopatikana zinaendeshwa kimasilahi na kimaghumashi. Professors na Senior academician hawana muda wa kufanya research and consultancy mentorship Kwa young academician zaidi ya kuwabebesha makaratasi ya kusahihisha na kuendesha tutorials.

Siasa zimevamia sana uendeshaji wa vyuo. Ukuzaji wa intellectual mind hasa Kwa wanataaluma ukizingatia misingi ya Justice, Integrity, openness and Inquisitive mind haupo tena. Top universities management hawahitaji changamoto na mikikimikiki ya Kitaaluma kama ya Enzi za akina Chachage, Baregu, etc. Wote wenye kuenenda na misingi hii wanakuwa labeled kama wakorofi na mizengwe mingi sana inawaandama. Kiujumla Taasisi hizi zimekuwa na miungu watu fulani.

Mwisho, ushawishi wa siasa katika Taasisi hizi Ni mwiba Kwa mustakabali wa ustawi wake. Mabavu na utemi wa wakuu wa Taasisi hizi vina mkono wa wanasiasa mfano hao wa UDOM na Hata UDSM (Tukumbuke issues za Kitila na Baregu).

Ni dhahiri shairi (hasa Kwa wanataaluma) kuwa sasa Universities nyingi za Tanzania Ni Extended secondary schools. Ufundishaji katika mazingira magumu ndio kazi kuu ya wanataaluma. Hakuna fedha za utafiti, mikutano, semina wala warsha. Ila fedha za POSHO za vikao zipo tele.
 
kila chuo kina kina ubora na mapungufu yake..

ubora wa chuo unategemea unaangalia vigezo vipi.

kwangu mm ukiangaalia tracer studies of graduates on practice. Vyuo bora Tanzania 1. MUHAS 2. ARU 3. SUA 4. DIT 5. MIST wengine wanafuata
 
Vita ya chuo,na kingekua cha familia zao si ndo had bunduki zingetumika
 
Back
Top Bottom