Hivi ni kwanini UDOM inadharaulika kiasi hiki?

Hivi ni kwanini UDOM inadharaulika kiasi hiki?

na declare interest: Mimi ni mdau wa udom. Ni bahati mbaya sana taarifa za uongo kama hizi huja wakati udahili wa vyuo vikuu ukikaribia. Ni hofu tu maana kama sio huu mfumo wa tcu, udom ingeweza kudahili zaidi ya nusu ya waombaji nchi nzima. Sasa mkae kimya, maana mkiiamsha udom ikaanza kujitangaza hali itakuwa mbaya. Nimesikia kuna madarasa ukiingia utadhani ni studio za bbc, lecturer mmoja aweza kufundisha madarasa manne tofauti na wakati mmoja. Mwisho ni kuwa pamoja na uchanga wa udom tayari ina jeshi kubwa la kujibu haya mashambulizi kwa kutoa ukweli.

Nimefurai sana ulivyodeclare interest ila nimesikitika sana kuona msomi mtarajiwa kama ww unakombatia maradhi ili hali wajua kifo kitakuumbua .... mkuu ukweli unaujua kuhusu udom ukiachilia uzuri wa majengo mengine yote yaliyobaki ni matatizo elimu hakuna na ile iliyokuwepo mtaani wanasema ni ya kayaga twende ila kwa dunia ya sasa kanyaga twende haiitajiki tena hawa wanaoongea wanawatakia nyie wanawaudom heri hicho chuo kinaharibiwa na baadhi ya vitu ambavyo mimi nilivyovishuhudia ni pamoja na udini, undugu na nani ni nani kwa nani na mengineyo ili icho chuo kiwe chuo kama chuo ivo vitu lazima vitokomezwe na mimi mkereketwa milele sitoacha kusema mpaka kibadilike for the best of Tanzania and betterment of wanaudom na ushahidi mnao nyie wanaudom mtapinga usoni ila moyoni mnakiri huu ukweli ....
 
Nimefurai sana ulivyodeclare interest ila nimesikitika sana kuona msomi mtarajiwa kama ww unakombatia maradhi ili hali wajua kifo kitakuumbua .... mkuu ukweli unaujua kuhusu udom ukiachilia uzuri wa majengo mengine yote yaliyobaki ni matatizo elimu hakuna na ile iliyokuwepo mtaani wanasema ni ya kayaga twende ila kwa dunia ya sasa kanyaga twende haiitajiki tena hawa wanaoongea wanawatakia nyie wanawaudom heri hicho chuo kinaharibiwa na baadhi ya vitu ambavyo mimi nilivyovishuhudia ni pamoja na udini, undugu na nani ni nani kwa nani na mengineyo ili icho chuo kiwe chuo kama chuo ivo vitu lazima vitokomezwe na mimi mkereketwa milele sitoacha kusema mpaka kibadilike for the best of Tanzania and betterment of wanaudom na ushahidi mnao nyie wanaudom mtapinga usoni ila moyoni mnakiri huu ukweli ....
 
Chumvichumvi,huo mchango wako labda ungeupost 2007,Kwa sasa kila mtu anajua kuwa unadanganya,UDOM IKO JUU SANA KWA SASA
 
Chumvichumv, weng wanaokosa UDOM hujenga chuk ya kudum sijui kwa nn?wajarib tena wanaweza wakaja kubahatik I LOVE UDOM!
 
Chumvichumvi mi ndo niko hapa unayoyasema ni ya kubuni,chuki tu!we uko kwingine halaf et unaijua udom kuliko mim!ajab
 
Thibitisha usasa wa chuo kikuu cha Dodoma!

hivi unajua maana ya usasa??

usasa gani hakuna waalimu wa kutosha?

usasa gani hakuna learning material za kutosha?

usasa gani waalimu hawalipwi salaries and wages kwa wakati?

usasa gani chuo kinaanzisha bila kufanyika kwa research nini kinahitajika? yani wanafunzi weeeengi wakati walichofuata hakitoshelezi?

usasa wa UDOM una ukale mwingi sana! kuanzia top level management mpaka chini, mpaka serikalini, ni majanga tu!

daaah umetoka mapovu mpka unatia huruma..polee
 
Ngoja tuweke picha kabisa ujue kwa nini linadharaulika hiki chuo ImageUploadedByJamiiForums1403878048.668164.jpg
 
Japo ni chuo kikubwa na cha kisasa mno barani Afrika chuo hiki kinadharaulika mno kitaaluma. Kuna tangazo moja la kazi lilikuwa linasema kwamba.., kigezo moja wapo ili mtu aweze kupata hiyo ajira ni kwamba "asiwe amehitimu kutoka Udom.

Hicho ndo kimekufanya ujue kinadharaulika..? Umejarib kufuatilia sababu za msingi ktk hlo.? Udom ni chuo kina takribani miaka 7 sasa lakini kimeleta ushindan mkubwa kwa vyuo vikwengwe ndo maana hum ndan watu UDOM UDOM UDOM..!
 
km udom inashutumiwa ktk utendaj mbovu hebu tujiulze hao watendaji ni product za vyuo gan..? Km ni kutoka vyuo vikongwe basi ni waz kwamba vyuo hivyo navyo vinapwaya sana kwa kutoa product ambazo ni ovyo.
 
umetoka mapovu
wala, mi niko kawaida tu, mleta mada ndiyo hajui alichoongea, nimejaribu kumuuliza maswali ambayo yalitakiwa kufanyiwa utafiti kabla mada haijaletwa hapa!
nashangaa mpaka sasa hajajibu hoja!


mpka unatia huruma..polee
Nadhani huruma watiwa wewe, mimi niko stable kabisa na wala elimu yangu siyo ya UDOM, jambo la msingi hapa ni kufanya uchambuzi yakinifu, na si kuleta hoja za kushushiana heshima!
 
ndugu..! hivi kwa uelewa wako kuna mtu anaweza kufeli kuzimudu pass-mark za St. kayumba....(udom)
 
Nimefurai sana ulivyodeclare interest ila nimesikitika sana kuona msomi mtarajiwa kama ww unakombatia maradhi ili hali wajua kifo kitakuumbua .... mkuu ukweli unaujua kuhusu udom ukiachilia uzuri wa majengo mengine yote yaliyobaki ni matatizo elimu hakuna na ile iliyokuwepo mtaani wanasema ni ya kayaga twende ila kwa dunia ya sasa kanyaga twende haiitajiki tena hawa wanaoongea wanawatakia nyie wanawaudom heri hicho chuo kinaharibiwa na baadhi ya vitu ambavyo mimi nilivyovishuhudia ni pamoja na udini, undugu na nani ni nani kwa nani na mengineyo ili icho chuo kiwe chuo kama chuo ivo vitu lazima vitokomezwe na mimi mkereketwa milele sitoacha kusema mpaka kibadilike for the best of Tanzania and betterment of wanaudom na ushahidi mnao nyie wanaudom mtapinga usoni ila moyoni mnakiri huu ukweli ....

Weka ushahidi wako hapa
 
hivi unajua maana ya usasa??

Hebu tuambie wewe unaelewa nini kuhusu neno usasa?

usasa gani hakuna waalimu wa kutosha?

Tatizo la walimu lipo sikatai, na si udom pekee matatizo kama haya yapo karibu vyuo vyote.

Sasa nikuulize kuwa na walimu wa kutosha ndio usasa? nashindwa kuelewa perception yako ya neno usasa ikoje.

usasa gani hakuna learning material za kutosha?

Hapa unakosea mkuu, hebu thibitisha kwamba udom hakuna learning materials halafu ntakuletea ushahidi hapa

usasa gani chuo kinaanzisha bila kufanyika kwa research nini kinahitajika? yani wanafunzi weeeengi wakati walichofuata hakitoshelezi?

Aisee, hebu thibitisha kwamba udom ilianzishwa from nowhere

Unajua haya mambo mengine tunaongea kwa ushabiki tu, mimi sikatai kwamba udom kuna matatizo lakini tuwe tunazungumza facts, matatizo yaliyopo udom na mahala pengine yapo.
 
ndugu..! hivi kwa uelewa wako kuna mtu anaweza kufeli kuzimudu pass-mark za St. kayumba....(udom)

Unazijua pass marks za udom wewe? acha ushabiki mkuu

Hebu nenda kasome TCU guidebook uangalie pass mark za udom ufananishe na vyuo vingine halafu uje hapa
 
ukubwa wa chuo sio majengo na rangi za kupendeza,hicho chuo kina mapungufu mengi likiwemo uwezo mdogo wa wahitimu,ni mpango mahusus sawa na mpango wa sec za kata ambazo wahitimu hawajui kusoma wala kuandika

Hivi kwa nini kila siku mnasema udom uwezo mdogo bila ushahidi wowote? angalau hata ungekuja hapa na points za kujiunga udom ungethibitisha madai yako, narudia tena acheni ushabiki usio na tija vijana wenzangu
 
See thread
Nahisi mambo kama haya yanafanya UDOM idharaulike mno..!!

Na wewe unaonekana ni mmoja kati ya wale waliodisco udom, huyo mleta mada nilimwambia aweke ushahidi wa madai yake akashindwa, mimi nikamwekea baadhi ya matokeo ya udom kuonesha kwamba kuna wanaofeli na wanaofaulu.

Sasa nashangaa kuona unatumia post ambayo ni ya uzushi kutetea madai yako, kwa nini usilete ushahidi wako binafsi?


Labda nikuulize kitu, wewe unahisi unanufaika kitu gani kwa kuichafua udom?
 
Back
Top Bottom