Hivi Mshahara mzuri unaanzia shilingi ngapi Tanzania?

Hivi Mshahara mzuri unaanzia shilingi ngapi Tanzania?

Sio lazima PhD mkuu. MIE kuna kazi niliifanya kwenye financial negotiation nikawa ninahitaji 1.2M kichwani ila nikajibu bila kutaja figure kamili ile ya kukwepa. Nikashangaa naambiwa 2.5M na nikiokota overtime kwa mkandarasi Napata 1.5M. Kuna material Engineer ama Highway engineer ama Bridge Engineer anapokea si chini ya 7M net kwa mwezi.

Nyumba na kila kitu analipiwa. Hela yake ananunua chakula tu basi mana umeme,maji,sabuni ,gesi yani nyumba Iko fully furnished. So hiyo PhD yako labda ni kwa watu Wa Social science ama arts ndo wanalipwa hizo wakiwa na PhD. Ila ulizia Engineer ama Daktari bachelor tu inamtosha.

Hakuna cha PhD wala masters
 
Hata kwa.mwaka huo sio.mshahara

Hapo
1. Kuna bonus ambayo inachukua sehemu kubwa ya hicho kiasi ulichotaja.

2. Kuna allowances ambazo zinajumuisha mafuta, simu, housing, entertainment, etc

3. Basic salary.

Sisi hapa tunzungumzia basic salary.

Namba 1 na 2 hata Tanzania kuna vigogo wanapata zakutosha.

Mfano mzuri, unajua Kimei crdb alikua anachukua kiasi gani cha bonus+ allowances zote hadi house girl yumo kwenye hayo mahesabu.
Wapi nimesema kwa mwezi? Mfano wangu wa kwanza wa CEO MURIUKI nimesema kabisa kwa mwaka sio mwezi, kwa mwezi ni milioni 500+,za kitanzania kwa CEO wa KCB BANK, MURIUKI BILIONI 8+ kwa mwaka ambazo ni milioni 670+ kwa mwezi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata kwa.mwaka huo sio.mshahara

Hapo
1. Kuna bonus ambayo inachukua sehemu kubwa ya hicho kiasi ulichotaja.

2. Kuna allowances ambazo zinajumuisha mafuta, simu, housing, entertainment, etc

3. Basic salary.

Sisi hapa tunzungumzia basic salary.

Namba 1 na 2 hata Tanzania kuna vigogo wanapata zakutosha.

Mfano mzuri, unajua Kimei crdb alikua anachukua kiasi gani cha bonus+ allowances zote hadi house girl yumo kwenye hayo mahesabu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Na Kuna shares pia ambazo ni deffered
 
Hata kwa.mwaka huo sio.mshahara

Hapo
1. Kuna bonus ambayo inachukua sehemu kubwa ya hicho kiasi ulichotaja.

2. Kuna allowances ambazo zinajumuisha mafuta, simu, housing, entertainment, etc

3. Basic salary...
Bidada usilinganishe Tanzania na Kenya especially kwenye sekta ya Benki
1.Kwa mshahara tu CEO wa Cooperative Bank of Kenya analipwa kwa mwaka KSH milioni 105 (za. Kenya) ambazo ni shilingi BILIONI 2.31+ za Tanzania ambazo ni sawa na Shilling za Tanzania 192500000/+ (zaidi ya milioni mia moja tisini na mbili za Tanzania) kwa mwezi CEO huyo huyo wa Cooperative Bank of Kenya analipwa bonus ya KSH 271 Millioni ambazo ni zaidi ya BILIONI 5.5 za Tanzania ambazo ni 450M kwa mwezi.

2.JOSHUA OIGARA CEO wa KCB KENYA ANALIPWA KSH 68 MILLION ambazo ni sawa na 1.496 BILIONI za Tanzania kwa mwezi ni milioni 125+,bonus ksh180 milioni ambazo ni zaidi ya BILIONI 3.6 za Tanzania kwa mwezi ni zaidi ya milioni 300+, allowances KSH 10 million ambazo ni zaidi ya sh milioni 220+ za Tanzania gratuity ksh 14 M ambazo ni zaidi ya million 228 za Tanzania, ksh 1 M as non cash benefits ambazo ni zaidi milioni 20 za Tanzania
Hivyo ndiyo viwango vya maCEO wa COOPERATIVE BANK OF KENYA na KCB BANK of Kenya.

Usifananishe SEKTA ya benki ya Kenya na Tanzania Kenya wako juu Sana,mfano tu faida ya mwaka (2019kama sikosei) ya KCB ilikuwa ksh 25.2 BN ambazo ni zaidi ya Tsh BILLIONI 600 ,Upande wa COOPERATIVE BANK OF KENYA faida ya mwaka (2019 kama sikosei) ilikuwa ksh 14.3 BN kwa mwaka ambazo ni zaidi ya Tsh BN 290 za Tanzania, hizo annual profits za hizo Benki 2 za Kenya hakuna Benki ya Tanzania ambazo inakaribia hata nusu Changanya NMB,CRDB,NBC,AZANIA,TWIGA,postal Benki,Benki ya waalim,Benki ya wanawake,changanya zote hizo hawafikii faida za KCB na Cooperative Bank of Kenya.
 
Bidada usilinganishe Tanzania na Kenya especially kwenye sekta ya Benki
1.Kwa mshahara tu CEO wa Cooperative Bank of Kenya analipwa kwa mwaka KSH milioni 105 (za. Kenya) ambazo ni shilingi BILIONI 2.31+ za Tanzania ambazo ni sawa na Shilling za Tanzania 192500000/+ (zaidi ya milioni mia moja tisini na mbili za Tanzania) kwa mwezi CEO huyo huyo wa Cooperative Bank of Kenya analipwa bonus ya KSH 271 Millioni ambazo ni zaidi ya BILIONI 5.5 za Tanzania ambazo ni 450M kwa mwezi...
Nimekwambia sehemu kubwa ya hicho kiasi ni bonuses ambazo zinategemea na performance ya kampuni.. naona huelewi
20200501_204843.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Bidada usilinganishe Tanzania na Kenya especially kwenye sekta ya Benki
1.Kwa mshahara tu CEO wa Cooperative Bank of Kenya analipwa kwa mwaka KSH milioni 105 (za. Kenya) ambazo ni shilingi BILIONI 2.31+ za Tanzania ambazo ni sawa na Shilling za Tanzania 192500000/+ (zaidi ya milioni mia moja tisini na mbili za Tanzania) kwa mwezi CEO huyo huyo wa Cooperative Bank of Kenya analipwa bonus ya KSH 271 Millioni ambazo ni zaidi ya BILIONI 5.5 za Tanzania ambazo ni 450M kwa mwezi.
2.JOSHUA OIGARA CEO wa KCB KENYA ANALIPWA KSH 68 MILLION ambazo ni sawa na 1.496 BILIONI za Tanzania kwa mwezi ni milioni 125+,bonus ksh180 milioni ambazo ni zaidi ya BILIONI 3.6 za Tanzania kwa mwezi ni zaidi ya milioni 300+, allowances KSH 10 million ambazo ni zaidi ya sh milioni 220+ za Tanzania gratuity ksh 14 M ambazo ni zaidi ya million 228 za Tanzania, ksh 1 M as non cash benefits ambazo ni zaidi milioni 20 za Tanzania
Hivyo ndiyo viwango vya maCEO wa COOPERATIVE BANK OF KENYA na KCB BANK of Kenya.
Usifananishe SEKTA ya benki ya Kenya na Tanzania Kenya wako juu Sana,mfano tu faida ya mwaka (2019kama sikosei) ya KCB ilikuwa ksh 25.2 BN ambazo ni zaidi ya Tsh BILLIONI 600 ,Upande wa COOPERATIVE BANK OF KENYA faida ya mwaka (2019 kama sikosei) ilikuwa ksh 14.3 BN kwa mwaka ambazo ni zaidi ya Tsh BN 290 za Tanzania, hizo annual profits za hizo Benki 2 za Kenya hakuna Benki ya Tanzania ambazo inakaribia hata nusu Changanya NMB,CRDB,NBC,AZANIA,TWIGA,postal Benki,Benki ya waalim,Benki ya wanawake,changanya zote hizo hawafikii faida za KCB na Cooperative Bank of Kenya.
Hilo tunalijua, Bank namba 1 kwa faida Tanzania, Kenya ni ya 11
 
Hiyo boda hamjui kuitumia. 6,500 kwa siku ni upotezaji muda bora utafute biashara nyingine. Mi biashara ambayo haifikishi angalau 200,000 kila siku sifanyi. Tuseme mtu anaingiza 10,000 kwa siku, mwezi una 300,000 sasa laki tatu unafanyia nini jamani tuache utani? Hata chumba tu haitoshi bado kuna kula na kuishi [emoji23] em tuwe serious kidogo. Ukiona umefikisha miaka 25 hujaanza kula maisha vizuri badilisha lifestyle. Hata wafanyakazi wangu hakuna anayekula chini ya milioni na hapo nawaonea sana huruma naona ka hawana hela kabisa so nawalipia chakula kila siku na usafiri.
Daah!!Mkuu utanifanya nkimbie ualimu nije kwako tuyajenge.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nimekwambia sehemu kubwa ya hicho kiasi ni bonuses ambazo zinategemea na performance ya kampuni.. naona huelewiView attachment 1436841

Sent using Jamii Forums mobile app
Ww husomi Mimi hapo juu nimetoa mchanganuo rahisi kabisa kuwa mshahara wa MURIUKI ni 2.3 BN za Tanzania kwa mwaka,JOSHUA OIGARA 1.496 BN za Tanzania.

Ni kweli malipo ya pembeni ni makubwa lakini huyo sio sababu ya kuacha kuyaweka kwa sababu wanazipokea wao sio mwingine.

Bonuses lazima ziunganishwe kwenye mchanganuo ndiyo watu watachambua!
Ndiyo maana hata magazeti yanaripoti kuwa CEO Fulani anapata BILIONI 6 kwa mwaka tukija kwenye mchanganuo ndiyo tutajua.

Hizo bonus hakuna CEO wa Benki yoyote Tanzania anayepata wala kunusa
 
Bonuses na salaries za MACEO zote lazima tuzijumlishe kwa sababu ni stahiki zake anazolipwa tutaziachaje wakati hizo zote ni stahiki zake
 
Back
Top Bottom