Hivi Mshahara mzuri unaanzia shilingi ngapi Tanzania?

Hivi Mshahara mzuri unaanzia shilingi ngapi Tanzania?

Binafsi mimi naona kuanzia 1M ni minimum ya mshahara mzuri maana hapo mtu atakuwa na uhakika wa kutumia 30,000 per day na bado atabakiwa na savings kidogo

Kwa maisha ya kitanzania 1M ni mshahara mzuri wa kuanzia maisha


Sent from my iPhone using JamiiForums
yes mkuu sio mbaya
 
Ivi kwa mfano mtu akikuuliza mashahara mzuri kwako ni sh ngapi , au unaanzia sh ngapi.. ?

Kwangu nikipata kuanzia net ya 2M , nitajiita moja ya wenye mishahara mizuri Tanzania


Wewe je?
Watu wengi hawajui mshahara wanaolipwa na ndio maaana utasikia nalipwa 1m kumbe analipwa laki 5,mshahara ni nn?

mshahara NI pesa inayobak baaada ya kutoa makato yote ,kodi ya nyumba (kama umepanga)nauli ya mwezi mzima ada za shule nk ,kinachobakia ndio mshahara wako,sasa utakua unapoke milion baada ya akato. Ukabakiwa na laki 2 huo ndio mshahara wako sasa,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Watu wengi hawajui mshahara wanaolipwa na ndio maaana utasikia nalipwa 1m kumbe analipwa laki 5,mshahara ni nn? ,mshahara NI pesa inayobak baaada ya kutoa makato yote ,kodi ya nyumba (kama umepanga)nauli ya mwezi mzima ada za shule nk ,kinachobakia ndio mshahara wako,sasa utakua unapoke milion baada ya akato.ukabakiwa na laki 2 huo ndio mshahara wako sasa,

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa maelezo haya basi wengi hatuna mshahara.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hiyo boda hamjui kuitumia. 6,500 kwa siku ni upotezaji muda bora utafute biashara nyingine. Mi biashara ambayo haifikishi angalau 200,000 kila siku sifanyi. Tuseme mtu anaingiza 10,000 kwa siku, mwezi una 300,000 sasa laki tatu unafanyia nini jamani tuache utani? Hata chumba tu haitoshi bado kuna kula na kuishi 😂 em tuwe serious kidogo. Ukiona umefikisha miaka 25 hujaanza kula maisha vizuri badilisha lifestyle. Hata wafanyakazi wangu hakuna anayekula chini ya milioni na hapo nawaonea sana huruma naona ka hawana hela kabisa so nawalipia chakula kila siku na usafiri.
Tupe ajira chief.
 
Hiyo boda hamjui kuitumia. 6,500 kwa siku ni upotezaji muda bora utafute biashara nyingine. Mi biashara ambayo haifikishi angalau 200,000 kila siku sifanyi. Tuseme mtu anaingiza 10,000 kwa siku, mwezi una 300,000 sasa laki tatu unafanyia nini jamani tuache utani? Hata chumba tu haitoshi bado kuna kula na kuishi 😂 em tuwe serious kidogo. Ukiona umefikisha miaka 25 hujaanza kula maisha vizuri badilisha lifestyle. Hata wafanyakazi wangu hakuna anayekula chini ya milioni na hapo nawaonea sana huruma naona ka hawana hela kabisa so nawalipia chakula kila siku na usafiri.
Wachaa weeeee 300000 chumba haitoshi,wazee wakujimwambafy nyuma ya keyboard.
 
Hii nadhani ni formular nzuri, nadhani una maanisha mambo ambayo sio option
1. NSSF
2.TRA
3. Transport
4. Kodi ya meza ( wamama wanajua) kwa mwanaume
5. Chakula cha familia
6. Watoto ( ada, )
Watu wengi hawajui mshahara wanaolipwa na ndio maaana utasikia nalipwa 1m kumbe analipwa laki 5,mshahara ni nn? ,mshahara NI pesa inayobak baaada ya kutoa makato yote ,kodi ya nyumba (kama umepanga)nauli ya mwezi mzima ada za shule nk ,kinachobakia ndio mshahara wako,sasa utakua unapoke milion baada ya akato.ukabakiwa na laki 2 huo ndio mshahara wako sasa,

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mishahara mipya aliyoiacha Raisi Jakaya wale kiwango cha shahada wanaanza na 1,335,000/= ambayo ni sawa na PGSS 7 kwa baadhi ya taasisi. Kitanzania huu ni mshahara mkubwa kwa mtu anayeanza sema tu tatizo kubwa hapa ni ulipaji wa PAYE ambayo una namba mbili (Double Digits).

Nakumbuka miaka ya 2005 wafanyakazi wa shahada wa ofisi ya mwanasheria mkuu yani mawakili wa serikali walianza na mshahara wa 250,000/= siku hizi mna raha sanaa.
 
Hiyo boda hamjui kuitumia. 6,500 kwa siku ni upotezaji muda bora utafute biashara nyingine. Mi biashara ambayo haifikishi angalau 200,000 kila siku sifanyi. Tuseme mtu anaingiza 10,000 kwa siku, mwezi una 300,000 sasa laki tatu unafanyia nini jamani tuache utani? Hata chumba tu haitoshi bado kuna kula na kuishi [emoji23] em tuwe serious kidogo. Ukiona umefikisha miaka 25 hujaanza kula maisha vizuri badilisha lifestyle. Hata wafanyakazi wangu hakuna anayekula chini ya milioni na hapo nawaonea sana huruma naona ka hawana hela kabisa so nawalipia chakula kila siku na usafiri.
Dah... Mkuu bado hujaelewa...unajua muuza lambalamba pale barabarani anamtengenezea Bakhresa faida ya kiasi gani kwa siku? Tukubali tukatae kila mmoja ana bei yake inayamfanya awe comfortable...ambayo angalau 50% ya faida anayotengeneza ....[emoji41]

Sent using Beretta ARX160
 
Back
Top Bottom