Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Bado hujajibu hoja.
Sote tunajua, huwezi kuwa mwanasheria kama hujasoma na kufuzu, hivyo neno mwanasheria limebeba usomi ndani yake.
Sasa nini mantiki ya kuitwa mwanasheria msomi?
Je, kuna wanasheria wasio wasomi?
 
Naona wanasheria wameacha uzi utembee wenyewe na kuzalisha kejeri na dogoso zisizo za lazma.
Naomba mpokee jibu hakika.
Ikumbukwe kutunga na kutafsiri sheria ni fani ya kale sana na ina tabia ya kutunza ukale huo hadi leo katika utekelezaji wake.
Sasa mwanzo sheria ilikuwa haisomewi bali kupokezana kwa vizazi kwa kuchagua watoa maamuzi wenye uaminifu na maelekezo vyema umri ukiwa kigezo kimojawapo.
Baadae wakawepo watafsiri sheria wa kusomea wakifanya sambamba na waliorithi ujuzi huo.
Katika kujitambulisha ikawa wa kusomea wanaitwa wanasheria wasomi ili kujitofautisha na wale waliopokea maarfa kwa wazee.
Utamaduni ukaenea hivyo hadi leo.
Mengine ni porojo!
Yapo mengi tunayofanya leo katika fani nyingine ambayo hata hayana maana sana. Had miondoko. mavazi, gestures n.k.
Wewe umejibu hoja.
Wengi tumekuelewa.
Hongera.

Una kitu, utafika mbali.
 
Ni hivi, mfano, wewe ni Engineer maana yake wewe unafahamu sheria za ujenzi kwa undani.

Halafu mimi ni mwanasheria, maana yake ninazifahamu sheria zifuatazo:

1. Sheria za ujenzi.

2. Sheria za mazingira

4. Sheria za kazi

5. Sheria za uvuvi

6. List inaendelea.

Sasa hilo gap nililokupiga hapo, ndipo usomi wa mwanasheria unapoingia.
Uko sahihi Kiongozi nakuongeza na Hizi..

Education and Training: Lawyers undergo rigorous and lengthy education and training. This includes completing a bachelor's degree, attending law school, and passing a bar examination, which demonstrates a high level of knowledge and competence in the field of law.

Professional Courtesy and Respect: The legal profession places a strong emphasis on mutual respect and collegiality. Referring to a fellow lawyer as "learned" is a way to show respect for their expertise and dedication to the profession.

Tradition and Formality: The legal profession is steeped in tradition, and the use of formal titles and terms of respect is a long-standing practice. These terms help maintain the decorum and dignity associated with legal proceedings and professional interactions.

Impartiality and Objectivity: By using respectful and formal language, lawyers aim to foster an environment of impartiality and objectivity. It underscores the idea that, despite adversarial roles in litigation, lawyers respect each other’s abilities and knowledge.
 
Hata waalimu wanakutana na Mambo mapya ....
Ushawahi deal na homosexuals wewe?
Mimi siyo mwalimu ila kuna kesi shuleni kwa mwanangu na mtoto wangu alihusishwa yule mwalimu alivyoisolve nilinyanyua mikono juu
Still bado Mawakili wanasoma sana kila siku compared to taaluma zote
 
Ni utaratibu tu ambao watu wa aina fulani hutaka kujitofautisha na wengine, mfano wanasiasa wao wakaona waje na neno Muheshimiwa, yaani hapa mimi huwa napatwa na hasira kutamka hilo neno kwa baadhi ya viongozi yaani unakuta kiongozi hakuna chochote anachofanyia wananchi lakin bado anataka aitwe muheshimiwa mbunge au diwan.

Hivi mwanasheria amewahi kuvumbua nini? Mimi naheshimu sana wavumbuzi hawanasheria hata wasipokuwepo dunia itasonga vizuri.
  • umewahi kusoma Thesis za PhDs ngapi za Sheria? Mpaka useme hujawahi kuona mwanasheria amevumbua?
  • jiulize kwa nini hapa Tanzania degree ya kwanza kutolewa ni LAW-UDSM, fikiria kwa nini mwalimu aliona waanze na law?
-
 
Usiwaamini sana. Hawa jamaa nikiwakuta mbinguni nitakata rufaa. Imeandikwa usihukumu usije ukahukumiwa , ila wao daily wanahuhumu na kwa sehemu kubwa wanapotosha hukumu na kukandamiza watu au kutetea wazalimu.
 
  • umewahi kusoma Thesis za PhDs ngapi za Sheria? Mpaka useme hujawahi kuona mwanasheria amevumbua?
  • jiulize kwa nini hapa Tanzania degree ya kwanza kutolewa ni LAW-UDSM, fikiria kwa nini mwalimu aliona waanze na law?
-
Sawa mkuu nimekuelewa ila mimi nilitaka uniambie tu walivumbua nini mimi sifahamu na wala sio kwa nia mbaya nahitaji kujifunza ila nisamehe kama takuwa nimekosea kuuliza swali. Mfano swala la nchi kuingia mikataba mibovu au kushindwa kesi na tunao wanasheria wazuri hapo siwezi kuwalaumu wanasheria sababu kuna mashinikizo ya kisiasa.
 
Ni utaratibu tu ambao watu wa aina fulani hutaka kujitofautisha na wengine, mfano wanasiasa wao wakaona waje na neno Muheshimiwa, yaani hapa mimi huwa napatwa na hasira kutamka hilo neno kwa baadhi ya viongozi yaani unakuta kiongozi hakuna chochote anachofanyia wananchi lakin bado anataka aitwe muheshimiwa mbunge au diwan.

Hivi mwanasheria amewahi kuvumbua nini? Mimi naheshimu sana wavumbuzi hawanasheria hata wasipokuwepo dunia itasonga vizuri.
Yeah uko sahihi kwa sababu kuna sheria za asili ambazo zilikuwepo tangu enzi za manabii.
Asili ya sheria ni kutumia busara na mantiki kwenye kufanya maamuzi na kujenga hoja.
Kuna watu hawajasoma hata darasa la 7 ila wanajua sana sheria na ukisimama nao mahakamani wanakushinda.
 
Usiwaamini sana. Hawa jamaa nikiwakuta mbinguni nitakata rufaa. Imeandikwa usihukumu usije ukahukumiwa , ila wao daily wanahuhumu na kwa sehemu kubwa wanapotosha hukumu na kukandamiza watu au kutetea wazalimu.
Nikiangalia zile video za makonda jinsi wananchi wanavyojazana kutoa vilio vyao vya maonevu yaliyokosa msaada hata sikupingi mkuu.
Ndio maana hapa nafikiria kwa nini wasianze kutokomeza haya maonevu ya wananchi wanaonyanyaswa na kukosa haki zao ili taaluma yao ilete tija kwenye ngazi ya Taifa badala ya kujisifu usomi.
Kitu kingine ambacho ningewasifu wangesimamia uhuru wa maoni kwa wananchi kama ilivyo Kenya raia wako huru kuongea wanachojisikia tofauti na kwetu ukiuliza jambo au kutoa maoni hadharani unaanza kuwindwa na kukamatwa wakati katiba inasema kila raia ana haki ya kutoa maoni.
 
Yeah uko sahihi kwa sababu kuna sheria za asili ambazo zilikuwepo tangu enzi za manabii.
Asili ya sheria ni kutumia busara na mantiki kwenye kufanya maamuzi na kujenga hoja.
Kuna watu hawajasoma hata darasa la 7 ila wanajua sana sheria na ukisimama nao mahakamani wanakushinda.
Hizo Sheria wamezijua kwa mbinu gani?
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
A lawyer is a person who stand on hgway of other profession.

Anaweza kusimamia kesi tofauti tofauti kutoka kwenye profession mbalimbali.

Sio kwamba anajua kila kitu. But uwezo wa kufanya research. Hapo ndio

neno msomi/learned brother/learned sister linapoingia
 
Back
Top Bottom