Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Sababu yako bado sijaelewa aisee
 
Sababu yako bado sijaelewa aisee

Ni hivi, mfano, wewe ni Engineer maana yake wewe unafahamu sheria za ujenzi kwa undani.

Halafu mimi ni mwanasheria, maana yake ninazifahamu sheria zifuatazo:

1. Sheria za ujenzi.

2. Sheria za mazingira

4. Sheria za kazi

5. Sheria za uvuvi

6. List inaendelea.

Sasa hilo gap nililokupiga hapo, ndipo usomi wa mwanasheria unapoingia.
 
Ni hivi, mfano, wewe ni Engineer maana yake wewe unafahamu sheria za ujenzi kwa undani.

Halafu mimi ni mwanasheria, maana yake ninazifahamu sheria zifuatazo:

1. Sheria za ujenzi.

2. Sheria za mazingira

4. Sheria za kazi

5. Sheria za uvuvi

6. List inaendelea.

Sasa hilo gap nililokupiga hapo, ndipo usomi wa mwanasheria unapoingia.
Kila mwanasheria/wakili ni msomi ,,,!?
 
Ni kutokana na
1. Nafasi na mchango wao katika Muhimiri wa Mahakama, huchukuliwa ni miongon mwa watumishi wa Muhimiri husika wenye jukumu la kuionesha na kuiongoza mahakama ipite wap, ichukue/isichukue kipi katika kufikia maamuzi ya kesi husika. Katika kuhakikisha hili, inawalazimu kurejea sheria, kanuni na mamuzi ya Mahakama kuu au ya Rufani. Ikumbukwe, hizi sheria, kanuni na maamuzi hubadilika mara kwa mara. Hvyo kusoma kila iitwapo leo hakuepukiki ili wakili husika asipitwe na mabadiliko husika.

2. Kwakua sheria na kanuni ndizo silaa pekee zitumikazo kusimamia na kuongoza mambo yote ya kijamii, siasa na uchumi. Kutokana na hili utaona ni kwa wigo gani mwanasheria inampasa kusoma sana ili kuwa na ufahamu katika maswala mbalimbali.
 
Back
Top Bottom