Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Ni kuwaaminisha watanzania walio wengi kwamba watashinda kesi watakazo simamia ilie wavune pesa nyingi kutoka kwa hao watanzania sababu ya ujinga wenu!
 
Ni hivi, mfano, wewe ni Engineer maana yake wewe unafahamu sheria za ujenzi kwa undani.

Halafu mimi ni mwanasheria, maana yake ninazifahamu sheria zifuatazo:

1. Sheria za ujenzi.

2. Sheria za mazingira

4. Sheria za kazi

5. Sheria za uvuvi

6. List inaendelea.

Sasa hilo gap nililokupiga hapo, ndipo usomi wa mwanasheria unapoingia.
Nimekuelewa wakili msomi
 
Ni hivi, mfano, wewe ni Engineer maana yake wewe unafahamu sheria za ujenzi kwa undani.

Halafu mimi ni mwanasheria, maana yake ninazifahamu sheria zifuatazo:

1. Sheria za ujenzi.

2. Sheria za mazingira

4. Sheria za kazi

5. Sheria za uvuvi

6. List inaendelea.

Sasa hilo gap nililokupiga hapo, ndipo usomi wa mwanasheria unapoingia.
Kufahamu sheria ya ujenzi ni tofauti na kuufahamu ujenzi . Sheria ya ujenzi ni sehemu ndogo sana katika tasnia ya ujenzi.

Same kwenye mazingira, na sekta nyingine ulizozitaja hapo.
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Pumba tupu
ndio maana bongo huwatoboi kwenye kesi za kimataifa kwa umbulula wa kudhani ukishajiita wakili unaweza kujiingiza kwenye kesi yoyote
 
Kufahamu sheria ya ujenzi ni tofauti na kuufahamu ujenzi . Sheria ya ujenzi ni sehemu ndogo sana katika tasnia ya ujenzi.

Same kwenye mazingira, na sekta nyingine ulizozitaja hapo.
Hoja ni kwamba mambo mengi msingi wake umejengwa kwenye sheria ndio maana mazingira-kuna Sheria za mazingira, Vita-sheria za vita, ndoa- sheria za familia, kodi- sheria za kodi, mikataba- sheria za Mikataba, kazi- sheria za kazi, ubunifu- sheria za ubunifu, diplomasia-sheria za kidiplomasia,
 
Angalia wanasheria wa Serikali/Manispaa/Halmashauri.
Na wanasheria toka sekta binafsi/taasisi/NGO
Ndio utajua mwanasheria msomi ni nani na kilaza ni nani
 
Kipaji bila kuwa na knowledge ya sheria? Sheria sio kipaji kama Mpira.
Kuna legal principles huwezi kuzijua kama huna knowledge.
Kaka sheria sio kukariri makaratasi,hata enzi za wakina yesu kulikuwa na sheria lakini makararasi hayakuwepo.
Hapo makaratasi ni kwa ajili ya reference tu.
Kama sheria ni kusoma karatasi za Legal principles ni kwa nini huwa mnatumia kesi zilizohukumiwa na watu wengine siku za nyuma kuhukumu kesi kwa nini usitumie Legal principles ulizosoma shule moja kwa moja?
 
Kaka sheria sio kukariri makaratasi,hata enzi za wakina yesu kulikuwa na sheria lakini makararasi hayakuwepo.
Hapo makaratasi ni kwa ajili ya reference tu.
Kama sheria ni kusoma karatasi za Legal principles ni kwa nini huwa mnatumia kesi zilizohukumiwa na watu wengine siku za nyuma kuhukumu kesi kwa nini usitumie Legal principles ulizosoma shule moja kwa moja?
Hizo kesi za nyuma ndio zimeweka misingi ya kisheria/legal principles, i.e precedents, baadhi zinasomwa vyuoni zingine zinakuwa developed na mahakama
 
Mwenye kufahamu naomba anifahamishe hivi kwanini wanasheria mnaitana wakili msomi 🤔 kwani kuna mawakili sio wasomi ?
Mbwembwe tu....hakuna sababu peculiar sana....zaidi zaidi ni kama wanajiBrand flan hv wanapojiita wakili msomi.....wanaamini thamani Yao inapanda na confidence pia inaongezeka ukiitwa wakili msomi😄😄🤣
 
Ni hivi injinia ana ujuzi wa kujenga
Kufahamu sheria ya ujenzi ni tofauti na kuufahamu ujenzi . Sheria ya ujenzi ni sehemu ndogo sana katika tasnia ya ujenzi.

Same kwenye mazingira, na sekta nyingine ulizozitaja hapo.

Ni hivi, injinia ana uwezo na ujuzi wa ujenzi, lakini mwisho wa siku mfano jengo limeporomoka na kiwepo na kesi, mwanasheria lazima aingie hapo na swala la kuu kwenye kesi hii ni je, sheria za ujenzi zilizingatiwa?

Kwenye kesi nzima jambo kuu litakuwa ni ujenzi na uwezo wa injinia.

Sijasema kwamba mimi kama lawyer nina ujuzi wa ujenzi.

Ninadhani umenisoma between the lines.
 
M
Ni hivi, mfano, wewe ni Engineer maana yake wewe unafahamu sheria za ujenzi kwa undani.

Halafu mimi ni mwanasheria, maana yake ninazifahamu sheria zifuatazo:

1. Sheria za ujenzi.

2. Sheria za mazingira

4. Sheria za kazi

5. Sheria za uvuvi

6. List inaendelea.

Sasa hilo gap nililokupiga hapo, ndipo usomi wa mwanasheria unapoingia.
Muache kujikweza. Siyo kwamba mnafahamu sheria zote, bali mnafahamu principles za sheria. Huko Chuo mlikuwa mnasoma sheria zote zinazohusu mambo yote ya nchi hii? Si kweli.

Hua mnajifunza baadhi ya sheria na principles za sheria kwa ujumla wake.

Mkisha anza ku-practice huku kwenye ground ndo mnaanza kufuatilia sheria husika inasema nini kulingana na case inayokuwa mbele yako.

Judges na Mahakimu wenyewe huwa hawajui sheria zote mpaka tuwapelekee sheria husika kukiwa na issue, ije kuwa wewe Mwanasheria?

Halafu umenikumbusha, nyinyi wanasheria wengi wa sasa mnachofanya ni ku-copy na ku-paste nyaraka za zamani, unakuta issue imeandikwa kwa Ki-english kireeeefu utadhani umeandika mwenyewe kumbe documents husika ume-copy kutoka kwa wenzio walichoandika zamani na ku-edit tu. Acha kujitapa buana.
 
Na ww si ungesoma sheria uwe Wakili msomi kama wenzio.
bora kusoma veta na sio kusoma sheria. mimi naheshimu kazi za mikono. mtoto wangu marufuku kusoma sheria wala kozi za kiwaki. ni mwendo wa kozi za trades.
nb: kama hujui trades ka google.
 
Mwanasheria ukishavijuwa
Vifungu vya sheria na kucheza
Na kesi....imeisha hiyooo
Kesi zingine zinatokea
Zinajirudia au utakuta zinafanana
Na kesi aliyokutana nayo,mwanasheria wakati huu

Ova
 
M
Muache kujikweza. Siyo kwamba mnafahamu sheria zote, bali mnafahamu principles za sheria. Huko Chuo mlikuwa mnasoma sheria zote zinazohusu mambo yote ya nchi hii? Si kweli.

Hua mnajifunza baadhi ya sheria na principles za sheria kwa ujumla wake.

Mkisha anza ku-practice huku kwenye ground ndo mnaanza kufuatilia sheria husika inasema nini kulingana na case inayokuwa mbele yako.

Judges na Mahakimu wenyewe huwa hawajui sheria zote mpaka tuwapelekee sheria husika kukiwa na issue, ije kuwa wewe Mwanasheria?

Halafu umenikumbusha, nyinyi wanasheria wengi wa sasa mnachofanya ni ku-copy na ku-paste nyaraka za zamani, unakuta issue imeandikwa kwa Ki-english kireeeefu utadhani umeandika mwenyewe kumbe documents husika ume-copy kutoka kwa wenzio walichoandika zamani na ku-edit tu. Acha kujitapa buana.
Ni hivi, sisi wanasheria, katika kazi zetu huwa hatuandiki bali huwa tuna tunga yaani tuna draft legal documents yaani kwetu sisi tunafanya kitu kinaitwa legal art.

Kwa hiyo ni kweli hatuandiki, bali we draft.

Kila mtu anaweza akaandika lakini ni mwanasheria pekee anaye-draft.

Kwetu sisi legal documents ndizo nyenzo za mawasiliano ya kikazi.

Kama ulikuwa unanifuatilia toka awali nimesema tunajifunza sheria na namna ya kuzitafsiri.

Kwa hiyo sheria yeyote mimi ukiniletea ninakutafsiria ila wewe layman huwezi maana huna ujuzi huo.

Nasema hivi sheria yeyote ninaiweza!
 
Back
Top Bottom