Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Hivi kwanini wanasheria huwa wanaitana wakili msomi

Ukikutana mtu aliyefungwa miaka 5,6,10 akitoka huyo sheria +vipengele anajuwa hatari,mwanasheria mwenyewe anasubiri

Ova
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Kwahiyo na wewe ni mwana sheria? 😂😂
 
Hizo kesi za nyuma ndio zimeweka misingi ya kisheria/legal principles, i.e precedents, baadhi zinasomwa vyuoni zingine zinakuwa developed na mahakama
Basi kwa jibu lako hili bila shaka umekubaliana na mimi nilichokuwa nakisema
 
Hizi mada zishajadiliwa humu muwe mna search kwanza Kabla ya kupost mada zile zile kila siku.
 
Ni hivi, sisi wanasheria, katika kazi zetu huwa hatuandiki bali huwa tuna tunga yaani tuna draft legal documents yaani kwetu sisi tunafanya kitu kinaitwa legal art.

Kwa hiyo ni kweli hatuandiki, bali we draft.

Kila mtu anaweza akaandika lakini ni mwanasheria pekee anaye-draft.

Kwetu sisi legal documents ndizo nyenzo za mawasiliano ya kikazi.

Kama ulikuwa unanifuatilia toka awali nimesema tunajifunza sheria na namna ya kuzitafsiri.

Kwa hiyo sheria yeyote mimi ukiniletea ninakutafsiria ila wewe layman huwezi maana huna ujuzi huo.

Nasema hivi sheria yeyote ninaiweza!
Acha kulisha watu matangopori, nyinyi vilaza

Sasa hivi hata Chatgpt inaweza kunitengenezea defence legal document nikiilisha taarifa sahihi


Absolutely! I can help you draft a legal document for criminal defense. To tailor the document to your needs, could you please provide the following details:
  1. Type of Legal Document: What specific type of legal document do you need? (e.g., a motion to dismiss, a memorandum of law, a response to a motion, an affidavit, etc.)
  2. Case Details: Provide a brief summary of the case, including charges, key facts, and any relevant legal issues.
  3. Client Information: Basic information about the client (name, address, case number).
  4. Jurisdiction: The court and jurisdiction where the case is being heard.
  5. Legal Arguments: Any specific legal arguments or defenses you wish to include.
  6. Precedents: Any case law or statutes you want to reference.
  7. Additional Information: Any other details that might be relevant to the document.
Once you provide this information, I can create a draft for you.
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Chai
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Ni wajibu wa kila mtu kujua sheria, yaani kila sheria mpaka bajeti zote za serikali ni wajibu wa kila mtu kuzielewa vizuri.
Pia, kila mtu anaweza kusimama mahakamani na kujitetea bila kuhitaji wakili, au kumwambia rafiki yako ambaye ni dereva wa daladala kuwa wakili wako. Kwa hiyo kila mtu ni wakili.

Ila kuna watu wamesomea sheria, kuwtofautisha na watu ambao hawajasoma sheria, tunawaita "Wakili msomi" au Learned counsel/advocate.
 
Kuna wale wengine nao eti wanajiita mfano CPA Wambura Matiku..huwa wana misifa kama hawa wanasheria
 
Mwansheria ni mtaalamu wa kila sekta.

Kila sekta ina sheria, na hivyo mwanasheria anawajibika kuzifahamu.

Pia sekta zote zina kesi na hivyo mwanasheria anahusika nazo.

Ina aminika kwamba, mwanasheria ni mtaalamu anayeongoza kwa kuwa na elimu pana kuliko taaluma zote duniani.

Hii ndiyo sababu sisi Wanasheria kuitana wasomi yaani Learned lawyer/Advocate.
Na ndio maana sio rahisi kukutana na wakili mjingamjinga.
 
Ushamba tu,wakili msomi kuna wakili hajasoma?
Hana confidence.
Ukiona mtu anajipakia mavyeo kibao mahd sijui jua hii ndaza hii
Nafikiri haujaelewa maana ya wakili, kuna jamaa amelezea vizuri tu hapo juu.Mtu yeyote anaweza kuwa wakili aliyesoma na ambaye hajasoma ila katika kuwatofautisha ndio kuna wakili msomi na ambaye hajasoma.
 
Back
Top Bottom