Historia batili: Riwaya mpya na JK episode 02

Historia batili: Riwaya mpya na JK episode 02

STORY: HISTORIA BATILI
MTUNZI: Mdharuba, Khatib Jumaa
+255718274130
+255756274130

EPISODE O15
1⃣5⃣
★★★★★★★★★★★★★★★★★
Noor A Mdharuba, ambaye ndiye alikua na jukumu la kusimamia usalama wote wa mwanae huyu mlezi, kuhakikisha anafanya vile anavyotaka, na anaishi kwa amani..
Noor ndiye aliyekuwa akifahamiana na watu wote 'wazito' serikalini, katika kila sekta ambayo huenda kwa namna moja ama nyingine inaweza kumletea tabu Khatib na akashindwa kufanya mambo yake kwa ufanisi..
“Naona vijana wako wanakuja kwa kasi sana kutaka kumueka Khatib mbaroni, ni wewe ndiye umewaagiza kufanya hivyo au ni wao vimbelembele tu?” Noor alianzisha mazungumzo wakiwa katika baa moja maarufu jijini Dar na mkuu wa kitengo cha makosa ya jinai katika Idara maalum ya usalama wa taifa.
“Wanatekeleza wajibu wao, waache wafanye kazi!! Ila endelea kuwa na amani tu kwani mimi ndiye NINAYEWATUMA..mimi ndiye mkuu wao wa kazi, mimi ndiye boss wao..” Ally Ngoswe, ambaye ndiye mkuu wa kitengo hiki ambacho anasimamia Rukia akiwapangia kazi Ahmed na Nuro, alimtoa uoga Noor kisha wakagongesha glass wakinyanyua vinywaji vyao juu ishara ya kuonyesha upendo na amani..
“Ila ni muda mrefu sana kaka, sijasikia kutoka kwako” Aliuliza Ally akimuangalia Noor kwa jicho la wizi akiwa amenyanyua glass yake ya kinywaji ikikaribia mdomoni.
“Yaani ndio maana leo nimekuita hapa” aliongea Noor na kumfanya Ally ashushe glass yake ambayo alishapiga funda moja na kuachia tabasamu pana.
Wakaongea mengi yanayohusu biashara zao ambazo alikua pia Noor akishirikiana na Ally..Wakanywa, wakapiga story zingine za kimaisha..
Kabla ya kuondoka eneo lile, Noor alitoa bahasha kutoka katika briefcase yake..na kumkabidhi Ally..!!
“Safari hii naona mambo mazuri..maana naona bahasha siyo ile niliyoizoea..” Ally alimuuliza Noor huku akitabasamu wakati anapokea bahasha ile ya kaki..
“Yaah..nimeamua kukukomoa kaka..hizo ni milioni 12” Noor naye aliongea huku akitabasamu..
“Kweli umenikomoa, nakumbuka mara ya mwisho ulinipa 7 tu, leo 12..kuna 5 zaidi.. Kaka nashukuru sana..tuko pamoja.., keki za taifa tutakula pamoja kaka, wala usijali..” Maneno yalimtoka Ally baada ya kukabidhiwa kitita kile kinene na bwana Noor..
“Asante sana, nashukuru sana kaka..ukifa wewe mi nitapata tabu sana hapa duniani” Noor nae alitoa shukrani zake huku akitania na kumuacha Ally akicheka.. Wakaagana kisha kila mmoja akashika njia yake.
★★★★★★★★★★★★★★★★★★
“Hatujapata bado damu ambayo ina match..huyu aliyetoka sasa hivi hapa ana damu grup O lakini ana virusi..” Alijibu Dokta Elisha baada ya swali lile lililotoka kwa Daktari Msaidizi..Idd Fauz.
“Mimi nilikua sijaelewa tatzo..basi naomba unitoe damu yangu mimi, maana hata mimi ni O..”
“Ok sawa..”
Dr Elisha alifanya haraka akishirikiana na Dr Idd kuokoa maisha ya Abdul..damu ya Dr Idd haikua na tatizo lolote, hivyo walifanikisha zoezi lile haraka..
“Unajua ni jambo la kusikitisha sana kumpoteza kijana mdogo namna hii..hizi ndizo hazina za taifa la kesho” Aliongea Dr Idd wakati akitundika drip ya damu katika kitanda cha Abdul..
**********
Wakati taratibu za Abdul kuwekewa damu zikiendelea, Mama Mdharuba alikua akiendesha kwa kasi sana gari yake kuelekea Hospital ya mkoa..pembeni akiwa na mwanawe Hawa ambaye ndiye alitakiwa kuchangia damu..Hii ni baada ya Hisham kuwapigia simu waje hospitali haraka baada tu ya Regina kutoka katika chumba cha daktari.. Wakafika hospitali,moja kwa moja Hisham akawaelekeza walipokua..
“Hali ya mgonjwa inaendelea vizuri kidogo kwa sasa.. Kuna daktari amejitolea damu baada ya kuona hali ni mbaya..yaani tulikua karibu kumpoteza mtoto..lakin tumshukuru sana huyu Daktari mwenye moyo wa huruma kwakweli..ni watu wachache sana wenye moyo huo..” Hisham alikua akifunguka kwa Mama Mdharuba na Hawa..
Wakakaa pamoja mpaka baadae waliporuhusiwa kumuona mgonjwa..wakati huu Hamida bado alikua katika chumba cha kupumzika licha ya kuwa alishazinduka..
Nana, Hisham, Regina, Mama Mdharuba na Hawa wote wakaongozana kwenye chumba ambacho Abdul alilazwa na kwenda kumuona..Hali yake ilikua ikiendelea vizuri tu!!
Baada ya kuridhishwa na hali yake, wote kwa pamoja walitoka na kwenda kupumzika kwenye benchi wakisubiri Hamida apate nafuu ili wamkabidhi jukumu la kubaki na mtoto hospitali ili wao wakaendelee na majukumu mengine..
Mama Mdharuba alitumia muda huu kuongea mawili matatu na bi Nana Amiry..
“Mi naona ni wakati muafaka wa hawa watoto kuwa pamoja kwa sasa..washirikiane kumlea mtoto wao” Mama Mdharuba alijikuta akiropoka maneno haya baada ya mazungumzo marefu..
“Unasemaajee??!! Hapana, wala usifikirie hicho kitu, kwani alipooa mke mwingine Hamida hakuwepo? Au kwakuwa sasa mkewe kamuua?? Unafikiri hatuna habari kuwa mkewe kamuua? Unataka na Hamida akafe mwanangu?? Loooh ishia hapo hapo..bado nampenda mwanangu..” Nana alionekana kubadilika ghafla baada ya wazo la Mama Mdharuba.
Maneno haya yalimfanya Mama Mdharuba kuchukia, akamshika mwanae Hawa mkono moja kwa moja wakaondoka eneo lile la Hospitali kwa hasira..
*************
Hisham, alimshuhudia Mama Mdharuba akiondoka bila kuaga, tena akionekana amechukia..akamfuata Nana na kumuuliza..
“Mama, kuna tatizo lolote kwani?”
“Mwanamke hasidi tu yule, eti anataka Hamida aolewe na mwanawe..hana haya kweli..”
“Duuh, nyie ni wazazi lakini, mngeelewana tu mama”
“Tuelewane nini banaa..hebu niondolee upuuzi wako na wewe” Aliongea bi Nana ambaye alionekana kukasirika haswa..na hakutaka kukubaliana na hili jambo hata kidogo..
“Ila mimi naona pia hakuna ubaya, kama boss atamuoa Hamida nadhani utakua muda mzuri zaidi wa kulea pamoja mtoto wao” Hisham ambaye siku zote hakwenda kinyume na jambo la Khatib, liwe la maana au la kijinga alishauri..
“Na wewe koma, tena ukome..usinitibue saa hizi.. Kwani nyinyi tabia zenu hatuzijui mnafikiri?” Mama Hamida alifoka na kumfanya Hisham kuwa mpole..
“Samahani sana mama, nisamehe nimekosa..”
Baada ya kuomba msamaha, Hisham alijivuta pembeni na kutaka kuandika email ili amjulishe Khatib juu ya yanayojiri..
Baada ya kuiandika, wakati anaituma ndipo alipogundua kuwa MB 8 alizopewa baada ya kujiunga kifurushi kwa siku hiyo zimeisha..
Licha ya pesa alizokuwa nazo, ila Hisham alikua mgumu sana katika matumizi yake ya pesa..
Simu ambayo ndiyo muhimili wake mkuu wa mawasiliano, yeye alikuwa akitumia 500/- tu za Kitanzania kujiunga kifurushi kwa siku..
“Naomba simu yako nitume e-mail kwa boss, situation haiko poa hapa..” Hisham alimuomba mkewe Regina simu..yeye hakufikiria kuongeza salio.
“Ok..kama unataka kupiga dakika nimemaliza..ila kwa e-mail MB zipo” Alijibu Regina na kumkabidhi Hisham simu yake..
“Mimi natuma e-mail tu..” Hisham alichukua simu na kujisogeza pembeni..ila baada ya sekunde kadhaa akarudi kwa Regina..“Pattern mke wng..”
“Ok, lete nkutolee..”
Pamoja na kuishi nae kwa muda mrefu sasa, Hisham alikua hana kawaida ya kushika simu ya mkewe..Na hii ilikua ni moja ya sababu ya kumzuia Regina kushika simu yake.. Kwani mara zote Regina alipotaka kushika simu ya Hisham alipata karipio kali huku akiulizwa “Mbona mimi simu yako sishiki?”. Mwanzo ulikua mgumu kwa Regina ila baadae alizoea..
**
Baada ya kutuma e-mail juu ya ugomvi uliotokea pale hospitali kati ya Mama Mdharuba na Mama Hamida, Hisham alikua bado ameshikilia simu ya Regina akisubiri majibu kutoka kwa Khatib..
Haikuchukua hata dakika mbili..simu ya Regina ikavibrate huku ikitoa 'tone' kuashiria kuwa ni message.. Ila Hisham alishangaa kwani haikua ni e-mail kama alivyotegemea, bali ni message ya kawaida.. Akatafakari kwa muda ila akaamua kuisoma..
“Najua safari hii nakufa, sina jinsi, bali napenda nikwambie kuwa tunakufa pamoja, ulinitambulisha kwa Jessica, aliniambukiza HIV na mimi sikuona sababu ya wewe kukuacha ingawa najua nitakua nimemuua mumeo ambaye hana hatia, lakini haya yote umeyasababisha wewe..Mi natangulia lakini najua unakuja nyuma yangu” Ndivyo ilivyosomeka sms ile, Hisham alifikicha macho akiwa haamini anachokisoma.
★★★★★★★★★★★★★★★★★★
Let's call it a day..!!

Wait for Episode O16..
Whatsapp↘
+255718274130
 
STORY: HISTORIA BATILI
MTUNZI: Mdharuba, Khatib Jumaa
+255718274130
+255756274130

EPISODE O15
.
★★★★★★★★★★★★★★★★★★
Let's call it a day..!!

Wait for Episode O16..
Whatsapp↘
+255718274130


Leo moja tu???
 
Kama unataka jina lako liwepo kwenye story tuma jina lako kamili kwenye namba yangu 0718274130 bado nahtaji wahusika zaid..
Ahsanteni..
 
Kama unataka jina lako liwepo kwenye story tuma jina lako kamili kwenye namba yangu 0718274130 bado nahtaji wahusika zaid..
Ahsanteni..

Vipi mkuu nakala ya story intanitumia kwa wasap ili nishee na marafiki?
 
RIWAYA: HISTORIA BATILI

MTUNZI & MWANADISHI:
Jumaa Khatib Mdharuba(Jk)
+255718274130

EPISODE O16
1⃣6⃣
★★★★★★★★★★★★★★★★
“Detective, nahitaji ripoti kuhusu ile kazi ambayo uliwa'assign' vijana wako Ahmed na Nuro” Rukia alisikia maneno haya baada ya kupokea simu yake ya mezani iliyokuwa inatoka kwa 'Boss'..Haikua kawaida ya Ally Ngoswe kupiga simu kuuliza juu ya kazi na kutaka ripoti kabla ya muda uliopangiwa kazi kuisha, jambo hili lilimshangaza sana Rukia, ingawa ilibidi awe na majibu tu sababu ndio mambo ya kazi..unafanya anachotaka boss, whether you like it or not!!.
“Unahitaji ripoti leo?” Aliamua kuuliza ingawa alijua kabisa kuwa hakutakua na jibu tofauti na 'Ndio'.
“Within these fifteen minutes” Ally aliweka msisitizo na kumfanya Rukia aanze kukuna kichwa pale ofisini kwake kama anayewashwa na nywele..
“Naomba unipe angalau siku mbili boss ili tukuletee ripoti kamili, maana Ahmed nimemuagiza akafuatilie zaidi ili aripoti kitu kilicho kamili, kwahiyo hivi tunavyoongea yupo Canada amemfuatilia Khatib..”
“Unasemaje wewe?? Umefikia hatua ya kumtuma mtu akafuatilie Canada bila kunipa taarifa? Yaani mtu mmoja tu huyo mnafikia hatua ya kumgharamia kiasi hicho kwa kutumia fedha za walipa kodi?” Ally alifoka katika simu, na kumfanya Rukia ambaye alikua upande wa pili achanganyikiwe..
“Nakuomba ofisini kwangu sasa hivi” Ndivyo alivyomalizia Ally na kukata simu..
Rukia alitoka katika ofisi yake ambayo ilikua ghorofa ya tatu katika jengo lile la ghorofa sita na moja kwa moja akaiendea lift na kupanda haraka hadi ghorofa ya tano ilipokua ofisi ya boss wake.. Akafungua mlango ule wa kioo ambao ulikua hauruhusu mtu kuona kinachoendelea ndani, kisha akazama ndani na moja kwa moja akajikaribisha kwenye kiti kilichokua mbele ya meza ya boss huku akimuangalia boss usoni ambaye mpaka sasa alikua bize amekodolea macho yake katika computer ya pale ofisini..
Rukia alibaki kimya, dakika tano zikapita, huku Ally akiwa bado anaonekana yuko busy na computer yake.
“Boss” Rukia aliamua kuvunja ukimya na kumfanya Ally ashtuke na kuanza kumuangalia Rukia..kisha akatoa tabasamu la kejeli baada ya kumuangalia sana Rukia ambaye hakuwa anajua hatma yake haswa itakua ni nini..
“Unapotka kufanya maamuzi kama hayo ni lazima unishirikishe, sio unajiamulia tu, chochote kitakachotokea ni mimi ndiye nitakayetakiwa kutoa majibu kwa mheshimiwa, na sio wewe..sasa wewe unajiamulia tu, huo ni ukosefu wa nidhamu ya kazi..au unataka kunambia umekua mwenyeji sasa? Umezoea kazi sio? Kwa miaka yako kumi kazini ndo unajiona unajua sana?” Rukia wakati huu wote alikua akiangalia vidole vyake akiwa amejiinamia..
“Hapana boss,naomba unisamehe nimekosea sikukwambia, ila ni mpango mzuri, na naamini tutafanikiwa katika hili”
“Acha kuongea upuuzi wewe Rukia, huo unaoongea hapo ni utumbo, acha kabisa kusema utafanikiwa kirahisi tu hivyo..acha kabisa” Ally Ngoswe alifoka kwa sauti ya juu sana huku akisimama kutoka pale kwenye kiti alipokua amekaa..
“Mpigie simu huyo Ahmed niongee nae” Ally aliagiza na Rukia akatekeleza. Baada ya simu kupokelewa Rukia alimueleza Ahmed kuwa boss anataka kuongea nae..
“Unashirikiana na Detective kufanya jambo la kipuuzi lisilo na maslahi yoyote kwa taifa letu, rudi huku haraka” Baada ya maneno haya Ally akamkabidhi simu Rukia ambaye aliweka sikioni na kumwambia Ahmed afanye kama alivyoambiwa na boss..kisha simu ikakatwa na kumfanya Ahmed apigwe na butwaa..
★★★★★★★★★★★★★★★★★
Hisham alishangazwa na sms ile, akairudia kuisoma kwa mara ya pili na ya tatu..Jina la mtumaji likiwa limeseviwa kama SauKhat..akaanza kutafakari kwa kina sana juu ya mtumaji wa sms ile atakua ni nani hasa.. Ni kweli anafahamu kuwa SauKhat ni kampuni ya boss wake Khatib, lakini je, ni yeye ndiye amefanya hivyo? Au ni mmoja kati ya wafanyakazi wa kampuni ile? Akawa na maswali mengi sana ambayo hakuyapatia majibu, na hata alivyojibiwa e-mail na Khatib aliisoma lakini hakuelewa ameambiwa nini..! Akaisevu namba ya mtumaji wa sms ile kwenye simu yke kisha akaifuta ile sms kabla ya kurudisha simu kwa mkewe Regina..
“Umemaliza?” Regina aliuliza akipokea simu yake kutoka kwa Hisham.
“Done” Alijibu Hisham kwa kifupi.
******
Baada ya Hamida kupata nguvu aliruhusiwa kutoka kuja kujumuika na wenzake na pia kuona hali ya mwanae..
“Mwanangu anaendeleaje? Amepona Abdul?” Hamida alimuuliza mamaake mara tu baada ya kutoka pale nje..
“Ndio, yuko hapo chumbani anaendelea vizuri sana..” Nana alimjibu mwanae huku akimlaki kwa kumkumbatia..
“Ila Dokta kasema kwa sasa tumuache kwanza aendelee na mgonjwa tutaingia kumuona tena baadae..”
“Ok sawa mama, na damu amepata kwa nani? ”
“Yaani mwanangu tumshukuru sana Dokta Idd..baada ya kuona hali ya mgonjwa imekua mbaya aliamua kujitolea damu..kuna watu wana moyo wa huruma sana, Mungu amueke ili aweze kuwasaidia wengi zaidi..”
“Oooh..Alhamdulillah..yuko wapi huyo Dokta nikampe shukrani zangu kwa kuniokolea mwanangu?”
“Yupo hapo chumba cha Daktari namba mbili, ila kuna mgonjwa yuko nae, subiri mgonjwa akitoka utaingia..hana tatizo kabisa hyu Dokta ni mtu mzuri sana..” Nana alizidi 'kumfagilia' Dokta Idd Fauz na kumfanya Hamida azidi kupata hamu ya kumuona..
Baada ya mgonjwa kutoka, Hamida akaingia moja kwa moja chumba cha Dokta Idd..
“Asante sana Dokta, nimeambiwa wewe ndiye uliyejitolea damu kwa ajili ya Abdul, nakushukuru sana Dokta, hata sijui niielezee vipi furaha yangu kwa mtu mwenye moyo kama wewe..” Hamida alimimina rundo la shukrani kwa Dokta Idd..
“Mimi pia nina watoto, najua ni jinsi gani wazazi wanaumia wanapofikia katika wakati mgumu kuhusu watoto wao kama hivi..”
Dokta Idd ambaye kwa Nana na Hamida alionekana kuwa zaidi ya shujaa aliongea mengi sana na Hamida, maisha ambayo Hamida alipitia kuhusu mwanae yule Abdul na mambo mengi yaliyotokea mpaka kutengana na babaake..Ila Hamida hakutaka kuweka wazi juu ya nani haswa ndio babaake Abdul, kwani kwa kufanya hivyo kungemfanya Dokta Idd akose uhuru wa kutoa msaada siku zingine..kwani kwa muda huu Khatib hakuwa na jina zuri sana kwenye jamii..wapo waliomuamini na wapo ambao hawakua na imani naye hata kidogo..
Baadae wakaagana.. Huku kila mmoja akichukua namba ya simu ya mwenzie..
******
Siku ile Abdul hakupata ruhusa ya kurudi nyumbani..hivyo kufanya Jioni ile Hisham na Regina waondoke kurudi nyumbani baada ya kuridhishwa na maendeleo ya mtoto..wakiamini kesho yake lazima angeruhusiwa..
Hamida alibaki hospitali na mtoto, Nana akarudi nyumbani kuwatayarishia chakula..
Siku ya pili wakaruhusiwa kuondoka.
*****************************
Mawasiliano kati ya Dokta Idd na Hamida, mara nyingi wakipigiana simu na kutumiana sms wakiulzana kuhusu mambo yao ya kila siku ya kimaisha..ingawa siku zote Hamida hakuacha kumsifia Dokta Idd kwa jinsi alivyo na moyo wake wa imani..na roho iliyojaa huruma..
Hadi hapo siku moja ambapo Hamida alimpigia simu Dr Idd..
“Kuna kitu nataka nikwambie Dokta”
“Nakusikiliza mama Abdul”
“Mmmh hata sijui naanzia wapi..ilaa..mmhh..basi ngoja nkutumie sms”
“Mmh haya kama umeshindwa kuongea, naisubiri hiyo sms”
Hamida akakata simu kisha akaandika sms haraka haraka kabla ya kuituma kwa Dokta Idd..
Dokta Idd alipigwa na butwaa baada ya
kusoma sms ile ambayo ilisomeka “Nahisi nimeanza kupata hisia za mapenzi juu yako Dokta”
★★★★★★★★★★★★★★★★★
Baada ya wiki mbili, Khatib alimpigia simu mamaake na kumwambia yuko njiani anarudi nyumbani Tanzania..
“Sasa kuhusu yule Nana na yule mwanawe ambaye tuliongea siku ile baada ya mimi kutoka pale Hospitali, hujanijibu bado..” Mama Mdharuba aliulizia juu ya jambo ambalo walilijadili siku ile baada ya kupewa taarifa na Hisham na kumpigia simu mamaake ambaye aliuliza ni nini hasa kimetokea..
“Mama, naomba unisubiri mpaka nifike halafu tutaongea vizuri”
“Hapana, wewe nambie tu kabisa kama kweli unamtaka yule Hamida na mwanae uishi nao ili mimi nitengeneze mazingira kabla hujafika huku, mpaka ukifika kila kitu kimeshakua sawa..”
“Sawa basi mama, wewe nirudishie Hamida..maana kwa sasa ndiye mtu pekee wa kuishi nae, ili pia niwe na mwanangu karibu” Khatib aliamua kukubaliana na wazo la mamaake la kuwaweka pamoja tena yeye na Hamida..
“Safi sana mwanangu, maana yule bibi yake Abdul ashaanza kuonekana kuwa kiherehere..”
Baada ya kumaliza maongezi haya, Mama Mdharuba alibofya bofya tena simu kisha akaweka sikioni..
“Haloo Sheikh Lesangwa, za siku?” Ndivyo alivyoanza maongezi baada ya kuonekana kuwa upande wa pili ameanza kuongea..
“Mimi mzima, sasaa..unamkumbuka yule mwanangu alokupigia simu siku ile kuhusu lile jambo lake?” Aliuliza swali Mama Mdharuba kisha akaweka nukta kidogo kabla ya kuendelea..
“Ana jambo lake jingine dogo nataka umtengenezee..”
★★★★★★★★★★★★★★★★
Let's call it a day..
Ndo kwanzaaa tunaanza..
Episode 017 coming soon..

Whatsapp↘
+255718274130
 
Mkuu hadithi inasonga mbele, ni nzuri kwakweli.

Katika Eps hii ya 16 sijaona connection ya Regina na Hisham, baada ya Hisham kupokea sms ya Nuro (Mgonjwa wa ukimwi) kwenye simu ya Mkewe Regina. Badala yake nimeona wanaendelea na maongezi kama hakuna ambacho Hisham amekipata toka kwa sim ya Mkewe wakati jambo hili linastusha sana..!!

Sambamba na hilo pia vipande vipande vimekuwa vingi kiasi kama ukiwa mwepesi wa kuelewa wawezadhani kwamba hadithi hii imeisha imeanza nyingine..!!! Kama kunauwezekano wa kurekebisha hilo pia itakuwa poa sana.

All in all, hadithi ni tamu sana.

BACK TANGANYIKA
 
Mkuu hadithi inasonga mbele, ni nzuri kwakweli.

Katika Eps hii ya 16 sijaona connection ya Regina na Hisham, baada ya Hisham kupokea sms ya Nuro (Mgonjwa wa ukimwi) kwenye simu ya Mkewe Regina. Badala yake nimeona wanaendelea na maongezi kama hakuna ambacho Hisham amekipata toka kwa sim ya Mkewe wakati jambo hili linastusha sana..!!

Sambamba na hilo pia vipande vipande vimekuwa vingi kiasi kama ukiwa mwepesi wa kuelewa wawezadhani kwamba hadithi hii imeisha imeanza nyingine..!!! Kama kunauwezekano wa kurekebisha hilo pia itakuwa poa sana.

All in all, hadithi ni tamu sana.

BACK TANGANYIKA

Alivyorudisha simu kwa wife alimwambia done ola akiwa anatafakari kwanini jina la kampuni litumike kama sender
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom